ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปรับราคา ลูกG_cell + Big shot เนื่องด้วย..
  • ข้อมูลย้อนหลัง http://www.pitbullzone.com/community/discussion/21595/ขออนุญาติลงราขายเรดโนส-ลูกg_cell-big-shot-#Item_85

เนื่องด้วยตอนนี้เด็กอายุ 2 เดือน 13วัน ที่ขนาดความสูงวัดจาดพื้นถึงหัวไหล่ ที่ ประมาณ 10 นิ้ว - 11 นิ้ว
    ***ช่วงระยะเวลหลังจากนี้ไปอีกประมาณ 2 เดือน จะมีการย้ายสถานที่ทำงานจากจุดเดิม คือ เจริญกรุง 75 ซอยโรงแรมแม่น้ำ ไปอีกแห่งคือแถว บิ๊กซีท่าข้าม ซึ่งส่งผลทั้งเรื่องเวลาการเดินทางไปและกลับ ที่ต้องไปเช้าและกลับดึกขึ้น เดินทางโดยรถประจำทางและรถตู้ ซึ่งผมอยู่คลอง3 คลองหลวง จึงเป็นสาเหตุของการจำเป็นต้องปรับราคาเพื่อให้สุนัขได้มีเจ้าของใหม่ได้เร็วขึ้น เพื่อจำนวนที่เหมาะสมกับเวลาของผม ซึ่งก็ทำใจอยู่สักพัก เพราะไม่แน่ใจว่าจะสามารเดินทางไปได้หรือเปล่าถ้าค่าใช้จ่ายในการเดินทางสูงขึ้น

****ขอแจ้งเพิ่มเติมถ้าในสถานะปัจจุบันราคาคงไม่ปรับ ไม่มีไล่แจก เลี้ยงเองได้ทุกตัว รักและรับผิดชอบ แต่ถ้าสถานะการทำงาน และเวลาเปลี่ยนไป คงคงต้องปรับปรับตามสภาพการณ์ เพื่อให้เกิดสภาพคล่องมากขึ้น***

• ~O)
    ไฟล์แนบ
    goup.jpg 132K
  • รูปพ่อแม่ด่วน
  • เหมือนจะขายไม่ออกสินะ
  • ใช่ครับน้าผี..เพราะมีแต่คนโทรมาแบบไม่จริงสักคน นัดมาบ้านแล้วก็ไม่มาบ้าง ผมก็รอเก้อหมดเวลาไปวันๆโทรก็ไม่โทรถามว่าอยูบ้านไหมจะเข้ามาดูเราก็บอกว่าอยู่แล้วก็ไม่มา มีขอลดแบบหมาหมดค่าไปเลยบ้าง และผมก็ใจแข็งพอสมควรที่จะไม่ให้เป็นแบบนั้นนอกจากผมจะเห็นควรเองว่าควรจะให้ได้หรือไม่ได้....ยังไงเด็กๆก็กินอิ่มนอนหลับครับ..ตอนนี้ก็มีเจ้าเขียวที่ไปอยู่กับพี่ที่หาดใหญ่แล้ว ส่วนเจ้าขิงหรือเจ้าเทาเดิมก็จองแล้วครับ

ส่วนรูปพ่แม่ ลองคลิกที่ ลิงค์ด้านบนครับ ตรงที่เขียนว่าข้อมูลย้อนหลัง จะได้ทราบข้อมูลทั้งหมดครับ
  • ชอบๆๆนังส้ม
  • ขอให้ขายหมดไวไวน่ะครับเอก

ดีใจจังหาดใหญ่ได้มีสมาชิกหมาแดงเพิ่มมาอีกตัวละ
  • ราคา , โครงสร้าง ไม่ผ่าน ทำหมาขายอย่าสักแต่ว่า REDNOSD คนชอบ เป็นอย่างไอ้ผีตัวบนว่า คนบรีดออกมาเลี้ยงไหวไหมที่เหลือเนี๊ยะ หรือไล่แจก คิดให้มากก่อนทำหมาขาย

*โทษทีออกมาจากใจ
  • ขอโทษครับคำว่าสักแต่ทำออกมาขายควรจะใช้กับบุคลที่ทำโดยไม่ได้ไตร่ตรองอะไรก่อนทำ แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ได้อ่านอะไรต่างๆนานาที่ผมได้แแสดงออกมาทางการชี้แจงต่างๆคุณก็ควรรู้ด้วยว่าผมได้เลือกในสิ่งที่เห็นควรในการทำแล้ว..แต่ลูกหมาที่เกิดบางอย่างก็ไม่ได้เป็นอย่างที่คิด และทีว่าผ่านไม่ผ่านคุณเลี้ยงหมาแค่ตอนอายุ2เดือนหรือครับ หมามันมีการโตการพัฒนาไปอีก และที่คุณบอกว่าเลี้ยงไม่ไหวหรือไล่แจกคุณคิดแทนคนอื่นแล้วหรือครับ ราคาจะผ่านไม่ผ่านอยู่ที่คน2คน คือ้ซื้อและผู้ขาย และส่วนเรื่องคิดผมคิดมาก่อนที่คุณคิดจะพิมพ์ว่าผู้อื่นอีก ถ้าคุณเป็นผู้ซื้อก็มีทางเลือกอีกมากให้คุณได้เลือกไม่จำเป็นต้องของผม...ถ้าเป็นผู้ขายก็ต่างคนต่างขายแล้วแต่วิถีทางในการขายว่าจะขายและรับผิดชอบแบบไหน....แต่ถ้าเป็นนักวิเคราะห์วิจารณ์ก็ไปพิมพ์ออกมาเป็นรูปเล่มเลยผมอาจจะไปอุดหนุน....แต่ขอชื่นชมนะครับที่ออกมาจากใจแต่ใจของคุณมันเป็นใจที่คับแคบ ไม่ได้เป็นทั้งผู้ซื้อ ไม่ได้เป็นผู้ขาย และคุณเป็นอะไร..อะไร..อะไร...อะไรที่คุณอยากเป็น..จากใจเช่นกัน ....แค่การเป็นผีก็แสดงถึงตัวตนที่ไม่มีความมั่นใจในตนเองที่จะออกสู่สาธารณะชนแล้ว...
  • ผมติดตามหมาพี่มานานแล้ว ผมว่าพี่เป็นคนที่รักหมานะ ผมเป็นกำลังให้ จากน้าผีใจดีครับ
  • ดูยังไงโครง สร้างไม่ผ่านมึงเอาอะไรมาวัด อย่าไปเทียบกับพวกบลูลี่สิ แบบนี้ รอเวลา กับอายุมันหน่อย หมาบ้านมึงสิเกิดมาสวยเลย สายเลือดก็ไม่น่าเกียจอะไร
  • *****เกือบลืมราคาด้านบนผมขอเปลี่ยนแปลงอีกครั้งและเป็นครั้งสุดท้าย..ถ้าจะโทษต้องว่าเจ้าผีนักวิจารณ์ท่านใดที่สนใจและได้ศึกษาลูกหมาของผม สายพันธุ์ของเขา การโพสข้อมูลต่างๆของผมและสนใจ..โทรมาต่อรองราคาได้ครับ ผมตรงไปตรงมาได้คือได้ ไม่ได้คือไม่ได้. คุณกล้าต่อถ้าดูแล้วเหมาะสมราคาก็ผ่านครับ..และอย่าลืมนะครับพิทบลูไมใช่บลูด๊อก หน้าจะได้สั่นๆ เช็คราคาด้านบนอีกครั้งครับ

พ่อกับแม่ของเด็กๆ G_cell และ ฺBig Shotimageimageimageimageimageตา ดีเซล ยาย จีด้า imageimage

ปู่ โจโจ้ ย่า JELLY BEAN image

และนี้ก็รูปตัวอย่างของ rednose ลองดูโครงร่าง ไม่ใช่โครงสร้าง และรูปหน้าตาเป็นตัวอย่างครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3286.jpg 63K
    azDSC_0125.jpg 120K
    azDSC_0223.jpg 107K
    DSCF2984.jpg 41K
    12.jpg 59K
    dj10.jpg 57K
    พ่อแม่.jpg 76K
    jse_MJTazz043008_012.jpg 46K
    jse_MJTazz043008_091.jpg 46K
  • น้องส้มจี๊ด 5,000 ได้มั๊ยคับ
  • ผมจะเอารูปG_cell ตอนเด็กมาเปรียบเทียบดู..ลองดูimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF2287.jpg 18K
    DSCF2290.jpg 21K
    DSCF2293.jpg 19K
    DSCF2301.jpg 17K
    DSCF2305.jpg 37K
    DSCF2402.jpg 32K
    DSCF2443.jpg 26K
    DSCF2558.jpg 22K
    DSCF2785.jpg 29K
    DSCF2988.jpg 74K
    DSCF3096.jpg 31K
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF3096.jpg 31K
    DSCF3423.jpg 73K
    DSCF3450.jpg 28K
  • สู้ๆครับพี่เอก สายเลือดแบบนี้ถือว่าราคาถูกมากครับ
  • อยากได้แต่ยังไม่สะดวกตอนนี้ อวยพรขอให้ปล่อยหมดไวๆนะครับ
  • ขอบคุณครับพี่เอกรัตภูมิ ขอบคุณครับคิง ขอบคุณครับ Auun ผมเป็นคนถ้าเรื่องค้าขายตรงๆ ผมชอบที่จะพูดอะไรที่ตรงๆและรับฟังอะไรที่ตรงๆ..แต่ต้องมีเหตุและผล ว่าผมเป็นคนประเภทนั้นหรือเปล่า เพราะบางอย่างที่คนอื่นไม่กล้าพูดหรือเสนอในการค้าขายผมแทบจะบอกหมดทุกอย่าง
    ***แม้กระทั้งคนมาดูหมาจะถามว่าชอบตัวผู้หรือตัวเมีย
    *** เลี้ยงเองหรือเปล่าครับ***สถานที่เลี้ยงเป็นแบบไหน***คุณจะเลี้ยงแบบไหน***อยากเลี้ยงเพราะอะไร
    ถ้าไม่เข้าใจผมก็จะแนะนำเท่าที่รู้ หรือจากประสบการณ์ที่พอมีระหว่างที่เลี้ยง หรือบอกให้เปิด www pitbull zone หาข้อมูลเพิ่มเติม มีอะไรก็ถามตอบกัน จนบางทีเราก็แนะนำคอกอื่นที่เหมาะสมกว่าให้เขาไป...ผมทำเพราะใจอยากทำ และมีเป้าหมายหรือสาเหตุเพราะอะไร...อยากรู้จักผมต้องมาคุยกับผม
  • ชอบก็ซื้อไม่ชอบก็ปล่อยผ่าน
  • เรสโน๊ตของแรง ราคาแจ่มมากแล้ว บ๊ระ น่าทำกิจกรรม
  • ผีปัญญาอ่อน ราคา โครงสร้าง ไม่ผ่าน แบบนี้ไม่ผ่านแล้วเรดโนสแบบไหนถึงผ่าน ต้องแบบเตี้ยๆ เหมือนบูลลี่เหรอไง ต่างคนต่างสไตร์ เท่าที่ดูมาพ่อแม่ ก็โอเค ผมเชื่อว่าถ้าคนรักจริงราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญ
  • น้าผีสงสัยไม่เคยเลี้ยงหมายืดแม่งทุกสายละวะสาด
  • เห็นด้วยกับน้าผีข้างบนมรึงดูพ่อแม่มันดิ
    ก็คล้ายพ่อกับแม่มันนะ
  • คุณเอก คลอง3 น้องส้มจี๊ด 5,000 ได้มั๊ยคับ
  • เฮ้อ.....นานาจิตตัง ก็ว่ากันไป เท่าที่อ่านดูคุณเอกก็ตรงไปตรงมาซัดเจนดี เจอผีตำหนิเเบบนี้ก็น่าเห็นใจครับ
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นนั้นความจริงม้นขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้ง2ฝ่ายมากกว่า เราอย่าไปตำหนิกันเลยครับ และการเอาสัตว์4เท้ามาเล่นกัน เราว่าไม่น่ามีนะครับ ผู้เจริญแล้วเขาไม่ทำก้น ที่สำคัญควรเปิดเผยตัวในการเข้ามาตำหนิคนอื่นๆนะ เราเองไม่อยากเป็นผี แต่ดันลืมระหัสผ่านเสียด่าย
  • น้าผีบางตัวก็อะนะ..แย่จัง ไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าอะไร เค้าก็ลงขายดีๆ ไปทํากระทู้เค้าเสียซะงั้นนะ วงแตกอยู่เรื่อย....
    คนซื้อเค้าคิดเองได้นะ.
  • เจ้ายักโดนใจที่สวดดดดดดด
  • แวะมาให้กำลังใจครับเอก :X

• ที่ซื้อหมาคนอื่นโทรถามตลอดไม่เคยซื้อสะทีคุณkadayนี่แหละ
    เจอกับตัวเองแล้วเป็นไง
  • หมาสวยครับ ออกแนวกีฬาครับใครชอบจัดปาย....
  • ไม่ได้ดูสายเลือดเลยเหรอครับท่านผี
    ผมว่าอัดให้อ้วนๆอีกนิดครับคุณเอก ผีๆจะว่าไม่ได้ครับ
  • สกสกสสก
  • เหนื่อยแน่แน่ แม่หมาราคา 4พัน ลูกหมาราคา9พัน
  • มึงคงรู้แล้วสินะว่าการโทรถามชาวบ้านเค้าอย่างเดียวเป็นยังไงเหมือนที่มึงชอบโทรถามอย่างเดียวไง
    เจอเข้ากับตัวเอง
    อย่าเอาโคตรเง่าหมามาอ้างเลยกูว่าดูโครงสร้างหมาปัจจุบันดีกว่า (เก็บขี้)
  • มึงคงรู้แล้วสินะว่าการโทรถามชาวบ้านเค้าอย่างเดียวเป็นยังไงเหมือนที่มึงชอบโทรถามอย่างเดียวไง
    เจอเข้ากับตัวเอง
    อย่าเอาโคตรเง่าหมามาอ้างเลยกูว่าดูโครงสร้างหมาปัจจุบันดีกว่า (เก็บขี้)
  • มันเป็นเรื่องของการตลาดนะ
    ผมเคยขายลงไปอาทิตย์
    คนโทรถามผ่านๆกลุ้มเหมือนกัน
    รอดูต่อไปใจเย็นๆถ้าลูกหมาเราสวยจิง
    เดี๋ยวก็หมด แต่ถ้าสวยไม่ถึง
    ก็ว่ากันไป ผมว่าเด๋วนี้เขาดูลูกหมาก่อนนะ
    แล้วค่อยดูสาย
  • ขอให้หมดไวๆ
  • มาเปิดดูก็โดนซะ..อยากรูจักเจ้าผีที่ปากไม่ดีจังเล่นมึงเล่นกู ผมมาแบบสุภาพควรจะสุภาพบ้าง และที่รู้ว่าแม่หมาราคา 4000 เกือบถูก แต่ไม่ใช่ และอีกอย่างกว่าจะมาถึงทุกวันนี้ผมว่ามันกินดีกว่าหน้าผีอวดรู้อีก กินไปเป็นแสนแล้วมั้ง55555 ชอบจังไอ้เก็บขี้ รู้สึกว่าจะติดตามผมจังนะขุดข้อมูลมาเลย ส่วนที่ว่าผมไปถามใครๆ ทำไมผมไม่มีสิทธิในการเลือกหรือไง จำเป็นต้องถามแล้วซื้อหรือครับ แสดงว่าคุณรวยซิครับถามปุ๊บซื้อเลย ผมถามเพื่อเป็นการหาข้อมูลในการซื้อถ้าใช่ก็ซื้อและไม่จำเป็นต้องบอกใคร ถ้าไม่ชอบก็ผ่านไม่ได้มานั่งว่างด่าใครเหมือนคุณพี่ผี....ผมก็ไม่ใช่เด็กๆที่จะต้องมาตอแยกับผีบังเอิญไม่กลัวผีด้วย .....และโคตรเง่าไม่ได้มาแอบอ้างหรือจะให้เจ้าของพ่อหมามาคุยด้วยไหม...น้องทีถ้าได้อ่านช่วยมาตอบท่านผีที่....วันนี้ว่างมาเก็บขี้กันไหมช่วงนี้มันกินกันไปหลายพันแล้วค่าอาหารมาเก็บขี้กัน.....ว่างจะเข้ามาใหม่

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจและเข้าใจ..แค่นี้ก็สุขใจ......พิมพ์ตกหล่นบ้างอย่าว่ากันนะ..มือมันสั่นนนนนนนนนนนน
  • เท่าทีตามอ่านมาก็ตรงไปตรงมาดีมีข้อมูลครับราคาครับจะมีก็แต่รูอาจจะไม่สวยเข้าตาและรู้สึกว่าทีผีทีดูเป็นเฉพาะรูปถ่ายแต่ดูหมาไม่เป็นเอาๆๆๆ นานาจิตตัง สวดให้เขาหน่อยจะได้ไปแบบสบาย สัพเพสัตตา อเวลา อพยาปัชชา สุขีอัตตานังปริหรัญตุ ลืมแล้วอะไรต่อ
  • ผี่บนก็แรงขึ้นมึงขึ้นกูน่าโดนนะเนี่ย
  • สู้ๆครับสงสัยผีคงจะไม่ได้ดั่งใจอะไรเป็นแน่ๆ
  • อยู่ที่ไหนหรอครับ ผมอยู่มหาสารคาม
    ว่าจะไดเอง ถ้าถูกใจเอาเลย
  • อยู่คลอง3แถวไหนครับ ผมอยู่เลียบคลอง3 อยากดูหมาตัวจริง
  • ฮาดีหวะ
  • สวัสดีพี่น้องแฟนเพลงทุกท่าน และพี่ผีทุกๆตน และขอขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
    ผมขออกตัวก่อนเลยว่าผมกลับบ้านดึกทำให้ไม่ได้ถ่ายรูปลูกหมาสักทีเช้ามาก็ต้องรีบเก็บกวาดและก็มาทำงานผมอยู่คลอง 3 แต่ทำงานเจริญกรุง(ในเมือง) และช่วงหยุดยาวที่ผ่านมาก็มีน้องๆมาดูลูกหมาที่บ้านซึ่งก็ไม่ใช่คนในบอร์ด เขาดูลูกมาตัวจริงๆว่าเป็นแบบที่ชอบหรือเปล่าได้อุ้มได้นั่งดูโครงสร้างกล้ามเนื้อ อยู่นานพอที่จะได้พูดคุยกันในหลายๆเรื่อง แต่ยังคงลังเลกับการเลือกว่าตัวไหนก็เลยบอกว่าให้แน่ใจว่าตัวไหนแล้วถ้ายังไม่เปลี่ยนใจก็มาใหม่ได้

**อันนี้ขอฝากน้องต้นที่มากับแฟนจากมีนบุรี เมื่อวันศุกร์ ที่ 15 เม.ย.54 ที่ผ่านมาตัวที่น้องกำลังเลือกอยู่ 2 ตัว ว่าจะเป็นตัวไหน ช่วยตอบพี่ที่ว่ายังไงหรือขอผ่าน ก็ไม่ว่ากันขอให้โทรบอกหน่อยเพราะเพื่อท่านอื่นสนใจ เพราะพี่โทรไปทั้ง 2เบอร์แล้วไม่รับสาย ขอบคุณครับ

มาต่อกัน คือตอนนี้อายุ 2 เดือนกับ 10 วันด้วยความสูง10-11 นิ้ว โดยที่เจ้ายักษ์จะสูงที่สุด ส่วนที่เหลือก็จะไล่ๆกันยังไงท่านที่สนใจแนะนำมาดูด้วยตัวเองจะได้ดูว่าชอบหรือไม่ชอบ ได้อุ้มได้ดูลักษณะนิสัยของแต่ละตัวจะดีกว่าที่เราเห็นแค่ภาพ แล้วจินตนาการไปเองว่าเป็นแบบนั้นแบบนี้

และต้องขออภัยจากท่านทั้งหลายที่ไปสร้างความไม่พอใจให้ท่าน แต่ผมก็ยังนึกไม่ออกว่าไปทำอะไร เพราะผมทำอะไรผมมีสัมมาคาระวะ ไม่ดูถูกหรือกลั่นแกล้งลูกหมาหรือท่านที่ทำกิจใดๆในบอร์ด รู้จักพี่รู้จักน้องรู้จักเพื่อน และที่ผมทำทุกอย่างหรือแม้ขายลูกหมาชุดนี้ที่ผมต้องเสียแม่หมาของผมโดยที่ต้องทำหมันมีลูกอีกไม่ได้ ผมก็แค่จะเอารายได้ที่ได้ขายลูกหมาออกไปมาทำที่ทางให้ตัวที่อยู่ในบ้านได้อยู่อย่างสบายขึ้นอันนี้ด้วยความสัตย์จริงผมจะพูดเรื่องนี้ตลอดและการที่เกิดปัญหาแบบนี้ก็ทำให้สิ่งที่ผมสัญญากับแม่หมาอันนี้ผมพูดกับหมาผมจริงก่อนที่จะทำลูกหมาชุดนี้ เป็นอันว่ายังไม่สามารทำได้ ก็คงต้องรอไปอีก ถ้าท่านที่รักหมาจริงๆท่านก็คงอยากให้หมาของท่านอยู่อย่างสบายๆ คงจะไม่มีอะไรแล้วที่จะพิมพ์ เพราะมันก็ออกจากใจผมเกือบจะหมดแล้ว ขอบคุณที่อ่านครับ

***คุณAuun ผมอยู่พฤกษา 11 ครับ
  • เอารูปถ่ายแบบเล่นๆตอนอยู่บ้านวันหยุดทำงานบ้านทั้งวัน นั่งพักสักหน่อยก็หยิบกล้องมาถ่ายเล่นอยู่คนเดียวก็ถ่ายลำบากหน่อย พวกนี้เผลอไม่ได้กระโดดเป็นจิงโจ้ไม่อยู่นิ่งให้ถ่าย**************เหนื่อย
    เจ้าชมพู ตัวผู้ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4055.jpg 43K
    DSCF4084.jpg 63K
    DSCF4085.jpg 47K
  • เจ้าขิง (เจ้าเทา) เมีย (จองแล้ว)imageimage
    ไฟล์แนบ
    _--2.jpg 48K
    _--1.jpg 46K
  • เจ้ายาหยี (เจ้าฟ้า) เมียimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4092.jpg 57K
    DSCF4093.jpg 69K
  • ช่วยดันครับ

คุณ kaday ผมอยู่อินนิซิโอ .. คงต้องใช้เวลาทำบ้านสักระยะ
    ขอชมหมาน้อยในเว็ปไปก่อนล่ะกันนะครับ
  • พอดีไม่ค่อยได้อยู่บ้านเลย ขึ้นไป กทม เพิ่งกลับมาถึงเมื่อวาน เดี๋ยวเย็นนี้ขึ้นอีกถ้ามีเวลาอาจจะเข้าไปเยี่ยมเยียนน่ะครับ 084-8592369 เบอร์เอกผมไม่มีแต่นี่เบอร์ผมน่ะครับ
  • ครับพี่เอก