ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อำนาจเจริญ มีอะไรใน ๔ มิ.ย.
  • ชมรมคนรักพิทบูลอำนาจเจริญ ขอกราบเรียนเชิญทุกท่านร่วมงานพบปะสังสรรค์คนรักพิทบูลที่ นพค.๕๑ (หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ ๕๑ จ.อำนาจเจริญ) งานนี้ฟรี และมีรางวัลแจกนะครับสำหรับแขกที่มา ดูรายละเอียดได้ที่กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญครับ ขอขอบคุณป๋ามาร์คเจ้าของเว็ปด้วยครับ มีพิทมีเพื่อน Love me Love my Pit ครับ
    รบกวนฝาก MV งานพบปะไว้ด้วยครับ
  • ร่วมกันสร้างสรรค์กิจกรรมสำหรับพิตบูล :063: :063: :063:
  • มีพิทมีเพื่อน กลุ่มนี้เข้มแข็งมากครับ ยินดีด้วยครับ ถึงยังไม่เคยเจอกันแต่เรามีพิทบูลเป็นสื่อกลาง ก็เหมือนพี่น้องกันครับ
  • กิจกรรมดีๆร่วมด้วยช่วยกันดันเด้อพ่อแม่พี่น้อง...ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง..ส่วนรางวัลห้องพักเดอร์ลุกซ์นี้เดี๋ยวเครียร์ให้ป๋ามาร์คดีป่าวค๊าบบบ..555....
  • ยินดีเลย ถ้าป๋ามาร์คมาจริงจัดให้เลยครับท่านอ้วน
  • สุดยอด MV ครับ
  • อยากเห็นเมืองกาญจน์ มีแบบนี้บ้างครับ
  • มีรายการพิเศษอะไรบ้างครับ นอกจากการมีทติ้งทั่วไป เผื่อผมจะช่วยอะไรได้ และอาจจะได้ไปร่วมครับ
  • ขอบคุณป๋ามาร์คครับ รายการพิเศษต้องขอคำแนะนำจากป๋ามาร์คด้วยครับ กลุ่มอำนาจเพิ่งตั้งกลุ่มใหม่ประสบการณ์ยังน้อย แต่โรดแม็บที่คิดไว้คือถ้าการตอบรับดี อาจจะรวมกันทุกๆสามเดือนแล้วร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสังคมบ้างน่ะครับ เพราะผมเชื่อว่าการที่เราได้รู้จักกันทำอะไรด้วยกัน ส่วนหนึ่งก็น่าจะมาจากชาติที่แล้วเราเคยได้ร่วมบุญกันมาครับ ไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ (ส่วนการจัดมีตติ้งไอเดียผมถ้าจัดแบบสัญจรก็น่าจะดีแบบ ๓ เดือนครั้งเอาเป็นโซนหรือภาคที่จังหวัดใกล้เคียงสามารถมาแจมได้ สำหรับโซนหรือภูมิภาคอื่นถ้าต้องการสถานที่ ผมพอจะประสานได้เกือบทั่วประเทศครับ ถ้าต้องการใช้พื้นที่ในเขตทหาร เพราะถ้าเราจัดที่สาธารณะจะไม่ค่อยสะดวก ทั้งการทำอาหาร การห้ามดื่มแอลกอฮอล์ เป็นต้นครับ )
  • อยากเสนอให้จัดกิจกรรมอะไรสักอย่าง เพราะถ้าเป็นงานมีทติ้งธรรมดา มันก็คงเหมือนกับงานสังสรรค์ทั่วๆไป แต่ถ้ากลุ่มเป้าหมายเฉพาะคนแถวนั้นก็ไม่เป็นไร แต่หากจะจัดเพื่ออยากให้คนต่างถิ่นไปร่วมเยอะ มันก็ต้องมีกิจกรรมอื่นๆเสริมครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่มีใครเดินทางหลายร้อยกิโลไปเพื่อกินเหล้าแน่ๆครับ

สำหรับผมไม่มีปัญหา ถ้าว่างไม่ติดงานอะไร อยากให้ไปก็ไปได้ ถือว่าไปเยี่ยมเพื่อนๆ ไปเยี่ยมเยือนลูกค้าครับ
  • การจัดครั้งนี่สืบเนื่องมาจาก คราวที่แล้วบางท่านไม่ได้มา พอเห็น MV ที่ผมทำไว้ให้ชม เพื่อนๆที่ไม่ได้มาหรือเพิ่งรู้ว่ามีงานแบบนี้เห็นบรรยายกาศดีที่เราสามารถสังสรรค์แล้วตอกหมุดพิทบูลอยู่ข้างๆเราได้ เลยสอบถามมาหลายท่านว่าจะจัดอีกเมือไร สำหรับเขตที่จะมาร่วมส่วนใหญ่ก็จะเป็น อำนาจ อุบล ยโส มุกดาหาร ร้อยเอ็ด ศรีสะเกษ และโคราชบางส่วนที่เรายังมีการติดต่อกันอยู่ครับ ส่วนการตั้งกระทู้เชิญชวนทั่วไปเป็นแผนการตลาดในการประชาสัมพันธ์กลุ่มอำนาจให้เป็นที่รู้จักโดยทั่วไปครับ ถ้าคนมาเพิ่ม ๒๐-๓๐ คน ก็ยังอยู่ในขีดความสามารถที่ผมจะรับได้ครับ ตามจริงก็อยากจัดกิจกรรมอยู่นะไม่ว่าจะเป็นการประกวด แข่งลากน้ำหนัก สามารถความสามารถพิเศษ ฯลฯ แต่ด้วยศักยภาพ ความเป็นแม๊ส และความรู้ประสบการณ์เรายังไม่มี จึงต้องขอรวมกันให้ได้ก่อน ตอนนี้ที่ทำ เราทำด้วยใจ ฟรีได้เราจัดให้เลยตามขีดความสามารถที่เรามีครับ ไงฝาก เอ็มวี พบปะคราวที่แล้วไว้ด้วยครับ เผื่อมีไอเดียต่อยอดพวกเรา
  • เห็นด้วยและยินดีสนับสนุนครับ และก็อยากให้เพื่อนๆในบริเวณใกล้เคียงแวะไปถ้าสะดวกนะครับ จะได้เจอกันแบบตัวเป็นๆ พิตบูลเป็นสื่อให้เราได้เจอกัน หากไม่มีพิตบูลก็ยากที่คนอยู่คนละที่กันจะได้รู้จักกันครับ
  • ขอบคุณครับป๋ามาร์ค ตัวผมเองก็คิดอยากให้ยโสธร และมุกดาหาร ซึ่งยังไม่ได้ตั้งกลุ่ม ได้มีแนวคิดที่จะตั้งให้ครบในเขตนี้และผมยินดีสนับสนุนด้านต่างๆให้ เพราะจะได้มีครบทุกจังหวัด ต่อไปจะได้เย้าเยือนได้ถือว่าพาครอบครัวไปพักผ่อน ถ้าไปค้างคืนก็อาจจะไม่นำสุนัขไปอะไรทำนองนั้น
  • มีชมรมครบทุกจังหวัดละก็เจ๋งเลย ต่อไปเพื่อนเราเดินทางไปไหน ไม่มีเหงาแน่นอนครับ แรกเริ่มจัดตั้งเป็นสมาพันธ์แต่ละภาคก่อนก็ไม่เลว เห็นสมาพันธ์พิตบูลภาคตะวันออกเคยเกริ่นไว้นานแล้ว ไม่รู้ตอนนี้ไปถึงไหน
  • นั่นแหละป๋ามาร์คที่ผมอยากเห็น และเห็นด้วยอย่างแรง ผมขอเป็นอีกแรงใจ มีอะไรให้ผมรับใช้บอกได้เลยนะครับผมยินดีทุกเรื่องคร้บ Love me Love my Pit ครับ
    หมายเหตุ : ผมมีความรู้สึกว่าผมเสพติดพิตบูลโซนแล้วหละตอนนี้ ต้องเข้ามาประจำ ไม่งั้นขาดอะไรไปอย่าง ๕๕๕
  • ขอบคุณครับ วันนี้เว็บเราเป็นสังคมจริงของคนพิตบูลประเภทคุณภาพไปแล้วครับ
    เราริเริ่มสิ่งใหม่ๆตลอดเวลา กล้าพูด กล้าทำ กล้าคิด กล้านำเสนอ กล้ารับผิดชอบ
    ใครที่เล่นบอร์ดนี้ไม่ได้ แสดงว่าน่าจะมีปัญหาส่วนตัวที่ต้องรีบปรับปรุงแล้วครับ :-D
  • ตอนนี้เคลียร์ตัวเองอยู่ครับพี่เห อาจมีข่าวดี
  • น้องเอ็กซ์จะบอกข่าวดีว่าจะมาร่วมแจมใช่ไหมครับ...พิทเหและเพื่อนๆอำนาจฯรออยู่นะครับ
  • สุดยอดไปเลยครับ..กลุ่มนี้
  • ฝาก MV ตัวใหม่ครับ
  • ครับพี่เห ไม่ขอไรมาก "ขอที่นอนพอพี่" 55+
  • ได้เลยครับ จัดให้... นอนที่หน่วยพี่ได้ไหม ห้องรับรองมีแอร์ ทีวี ห้องน้ำครบครับ หรือจะแบบไหนก็บอกได้สำหรับน้องพิตเอ็กซ์
  • พักที่หน่วยพี่ก็พอแล้วครับพี่เห แค่นี้ก็ขอบคุณอย่างมากแล้วครับพี่
  • ผมกลัวผี นอนที่ไหนดีหวา :-D
  • อย่าว่าแต่พี่มาร์คเลย ผมก็พอๆกับพี่แหละครับ :o003:
  • แผนสูงอีกแระ ฮ่าๆๆๆ
  • ห้องเดอร์ลุกซ์มีคนจองแล้วครับบบบ.... :-D
  • ห้องไม่ต้องหรู แต่ขอหมอนข้างหลายๆใบได้เปล่า จะเอามากันกลัวนอนดิ้นตกเตียง ฮ่าๆๆ
  • เหมือนกันอีกและครับพี่ :o003:
  • ที่อำนาจส่วนใหญ่จะเป็นสินค้าโอท๊อปนะครับ ไม่สวยแต่คุณภาพครับ จริงๆผมมีแพลนถ้าป๋ามาร์คมาทีอยากจัดที่อุบลฯ ต้องรอประสานและสร้างความสัมพันธ์กับกลุ่มอุบลฯก่อนต้องให้เกียรติในฐานะเจ้าของพื้นที่ เพราะที่นั่นเป็นเซ็นเตอร์ทุกอย่างมีครบสะดวก เช่น แหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติ ร้านอาหาร หมอนข้าง ฯลฯ หรือจะเอาแบบรีสอร์ทของพรรคพวกผมก็พอมี ปิดรีสอร์ทแล้วเอาพิทไปนอนและทำกิจกรรมร่วมกันเลยยังได้ หรือจะจัดที่อุบลฯ สถานที่ก็ไม่มีปัญหาที่สนามฟุตบอล ร.๖ พัน ๓ มีศาลาอาคาร เหมาะสมสวยงามอยู่ในค่ายสรรพสิทธิ์ฯครับ เพราะกลุ่มเพื่อนอุบล ๔๐ จัดมีตติ้งกันเป็นประจำทุกวันอาทิตย์(ผมก็เป็นสมาชิกคนหนึ่ง เป็นชมรมจับกลุ่มเตะบอล แต่ผมไม่ค่อยได้ไปหรอกครับแต่กลุ่มนี่้เขาแน่นมากชาวอุบลรู้จักกลุ่มนี้ดี) แต่ที่่สำคัญเราต้องรวมกัน รู้จักและสร้างความคุ้นเคยต่อกันให้ได้ก่อน แล้วทุกอย่างจะตามมาเองครับ ไม่ได้หรอกครับผู้ใหญ่เจ้าของบ้านมาทีต้องจัดเต็มให้มีความประทับใจกลับไปครับ หมายเหตุ : ถ้าป๋ามาร์คติดใจจะเอาหมอนข้างกลับกรุุงเทพด้วยก็ไม่มีปัญหานะครับ ๕๕
  • ถ้าพี่มาร์คผ่านมาทางโคราชแล้วรถยังไม่เต็ม แวะรับน้องผู้น่าสงสารคนนี้ซักคนจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย :o016:
  • วัดเด่คร้าบ ผมชื่อก๊อบคร้าบ บ้านอยู่คลอง 3 ปทุมธานี คร้าบ ทำงานอยู่ สทพ.นทพ. (สำนักงานทหารพัฒนา)
    รัก PIT เข้าเส้นอีกคน ผมเคยไปคร้าบ นพค.๕๑ ไปทอดกฐินกลับกลับ ผอ.สทพ.คร้าบ
    นี้คร้าบรูปลูกสาวผม
    image
    ไฟล์แนบ
    22.JPG 170K
  • ป๋าครับแค่หมอนข้างใบเดียวผมก้อหนักแล้วค๊าบบบบ...ป๋าเล่นขอหลายใบ..ท่านพิทเห..จัดหนักเลยยย555... :m32:
  • หวัดดีก๊อบ ยินดีที่รู้จักครับ ว่างๆถ้ามีโอกาสมาอำนาจฯก็อย่าลืมโทรมานะครับ ก๊อบไม่ต้องเรียกพี่ว่านายนะ เรียกพี่เหก็ได้ครับ มีพิทมีเพื่อนครับ
  • หอบหมอนกลับ ก็หาเรื่องคอขาดแล้วครับผู้พัน ฮ่าๆๆ

จัดงานเมื่อไร แจ้งล่วงหน้าแต่เนิ่นๆนะครับ จะได้ทำตัวให้ว่าง ไม่ได้อุบลนานหลายปีแล้ว จะไปกินส้มตำที่วารินทร์ หรือที่ไหรนะ ดังๆหน่อย จำชื่อไม่ได้ ส้มต้มอุบลฯ สุโค่ยมากครับขอบอก
  • ท่านมาร์คมาส่วนตัวเมื่อไรก็บอกนะ ผมยินดีรู้จักเป็นเพื่อนครับ จัดเต็มเลยถ้ามาเดี่ยวแต่ต้องบอกผมล่วงหน้าเหมือนกันนะจะได้เม้มเงินเมียหน่อย ๕๕ และจะได้มีเวลาหาหมอนข้างสินค้าโอท็อปเจ๋งๆให้ ขอเอาแต่ตัวมาก็พอ อยากได้ อยากทำอะไร จัดหนักไปเลย ๕๕๕
  • ถ้าเอารถมาเอง ขากลับเติมน้ำมันให้เต็มถังด้วยอ้าว... หรือขามาจะแวะเติมที่ปากช่องได้นะ ก็ได้บอกไม่ต้องเกรงใจป๋ามาร์ค ถือว่ามาพักผ่อนคลายเครียด มาเกรงกล้ามเนื้อแทน ๕๕๕
  • ครอบคุณครับถ้างั้นผมขอเรียกพี่เหเลยและกันนะครับ งานที่อำนาจเจริญคงมันมากๆ
    อยากไปแจมด้วยจังครับ ไงถ้าได้ไป นพค.51 ผมขอแวะเข้าไปสนทนาปลายแลกเปลี่ยนความรู้บ้างนะครับ
    ยังไงเก็บภาพบรรยากาศมาฝากกันด้วยนะครับ ครอบคุณครับผม ไงแวะไปทักทายกลุ่มปทุมธานีบ้างนะคร้าบ
  • ได้เลยครับน้องกอล์ฟ มาได้ตลอดนะ เป็นส่วนตัวก็ได้ ถ้าพี่ไป นทพ.แล้วจะแวะไปหา
  • ปากช่องน่าจะไปด้วยครับพี่เห
  • น้องสามหรือเปล่า ดีเลยมาพร้อมกันเลยซิเอ็กซ์
  • ใช่ครับพี่เห แต่คุณสามเค้าคงไม่กล้าไปคนเดียวอ่ะครับ เพราะถ้าแอบหนีไปคนเดียวเดี๋ยวเมียเค้าฟาดหัวกระบาลแตกครับ (คุณสามกลัวเมียมากๆครับ)พี่เห
  • มาเลยเดี๋ยวจัดที่พักให้ สองห้อง หมอนข้างเอามาเอง ใช่ไหม ..
  • ไปกันเป็นคู่ครับพี่เห รวมทั้งผมด้วยครับ 55+
  • ได้เลยครับท่านน้องเอ็กซ์ และน้องสามปาดขอบ มาไม่กลัว กลัวไม่มาครับ แล้วเจอกันนะครับ ...
  • ครับพี่เห
  • ผมจาไปคนเดียว จาไปอุดหนุนสินค้าโอท็อป ป.ล. ขากลับเดี๋ยวขอเสื้อเกราะใส่ซักตัวจบ5555
  • งานนี้ถ้าคุณไม่มีผมไปอย่ามาร้องไห้ทีหลังนะ คุณ สามปาดขอบ
  • สองคนนี้เข้าขากันจริงๆ ไม่มาไม่ได้แล้ว
  • 1111กลายเป็นลูกเกรงใจกันเลย
  • ใกล้ถึงวันแล้ว ตื่นเต้นจังเลย รีบเคลียงานทุกวันๆจะใดไปเที่ยวอำนาจ5555