ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมโดนวางยาครับ
  • ผมจะเล่าเหตุการณ์โดยละเอียดให้ฟัง เมื่อวันที่7/4/54 ตอนตี3กว่าๆ หลังจากดูบอลเสร็จ ผมได้ยินเสียงผิดปกติ บริเวณที่ผูกสุนัขพันธ์ผสมไว้ ผมจึงเดินออกมาดู ปรากฏว่าสุนัขตัวนั้นมันกำลังนอนชักกระตุกอยู่ น้ำลายฟูมปาก แต่ผมก็ช่วยอะไรมันไม่ได้เลย สักครู่เดียวมันก็ขาดใจตายไปต่อหน้า ในตอนแรกคิดว่ามันอาจจะโดนวางยาเพราะว่ามันเห่าเก่ง ใครมายืนหน้าบ้านไม่ได้ มันจะคอยเห่าตลอด และอีกอย่างจากการสังเกตุดูของในบ้านไม่มีอะไรหาย ในขณะที่พิทบลูอีกตัวอยู่ในกรง ในบางวันผมจะนำพิทบลูตัวนี้มาผูกไว้ในที่ที่ผูกหมาตัวที่โดนวางยา เพื่อเป็นการผลัดกันเฝ้าบ้าน ซึ่งทั้งสองตัวก็ต่างทำหน้าที่เป็นอย่างดีตลอดมา ซึ่งข้างบ้านผมโดนขโมยปีนเข้ากันเป็นว่าเล่น ขอบอกในหมู่บ้านผมขโมยเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ ผมจึงภูมิใจมันทั้ง2ตัว แต่สุดท้ายแล้วเหตุการณ์อันเลวร้ายสุดที่จะบรรยายก็เกิดขึ้นจนได้ ผมเฝ้าระวังพิทบลูตัวที่เหลืออยู่เป็นอย่างดี จะปล่อยออกจากกรงก็ตอนสว่างแล้ว แต่ในวันที่10/4/54 ผมตื่นประมาณตี5 เพื่อที่จะไปใส่บาตรทำบุญให้กับสุนัขที่ถูกวางยา จึงปล่อยพิทบลูออกจากกรง เพราะเห็นว่ามันสว่างแล้ว น่าจะปลอดภัย แล้วผมก็เดินเข้าในบ้าน สักพักใหญ่ๆ ผมก็เดินออกมาเพื่อจะไปใส่บาตรที่ตลาด ที่ผมเห็นก็คือ กองขี้เลอะเทอะเต็มหน้าบ้าน แล้วเจ้าพิทบลูก็นอนชักกระตุกอยู่ใต้ท้องรถที่จอดอยู่ในบ้าน น้ำลายฟูมปากเหมือนตัวแรก ผมรีบเอาไข่ขาวกรอกปาก ประมาณ3-4ฟอง มันก็ขย้อน เป็นเมือกออกมา ผมจึงรีบนำไปส่งที่ร.พ.สัตว์ทองหล่อ(อยู่ที่ถ.สิรินทร)ถึงมือหมอแล้ว มันก็น่าจะปลอดภัย หมอทำการปั๊มหัวใจ แล้วฉีดยากระตุ้นเข้าที่หัวใจ หมอทำการรักษาอยู่ประมาณ 15นาที สุดท้ายแล้วหมอก็หันมาบอกกับผมว่าเขาไปแล้วนะ ฤทธิ์ยาที่โจรใจบาปมันใช้เป็นชนิดรุนแรงมากมาก ผมพูดอะไรไม่ออก พยายามทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว ทั้งกรอกไข่ขาว ทั้งรีบพามาหาหมอ แต่มันก็ช่วยอะไรไม่ได้เลย ผมต้องเสียหมาถึง2ตัวในเวลาไม่กี่วัน พอผมกลับมาถึงบ้านสำรวจดูจึงรู้ว่า ไอ้โจรที่มันวางยาหมาของผม มันต้องการที่จะขโมยนกกรงหัวจุกของผมเท่านั้น เพราะหลังจากที่มันวางยาแล้วมันได้ขโมยนกกรง1ตัวพร้อมกรงและกรงเปล่าอีก1ใบ มันต้องการแค่นี้นะถึงกับต้องวางยาหมาถึง2ตัว หลังจากนั้นผมก็ได้คุยกับคนในหมู่บ้าน รวมถึงร้านสัตวแพทย์ ปรากฏว่าเหตุการณ์ที่เกิดกับผม มันก็เกิดขึ้นกับบ้านอีกหลายหลังในหมู่บ้านของผม ผมอยากจะประนามโจรผู้นี้จริงๆ เขาสร้างกรรมซ้อนกรรม และสักวันเขาต้องชดใช้กรรมที่เขาสร้าง และผมขอภาวนาอย่าให้เหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นกับใครๆอีกเลย มันยากที่จะทำใจ
    ขอไว้อาลัยจากการจากไป
    POCH
  • rip เสียใจด้วยครับ
  • น่าสงสารไม่น่าทำเลย พูดกันดีดีก็ได้
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดสุด และขอให้ระวังโจรมันจะขึ้นบ้านคุณอีก
  • เสียใจด้วยนะคะ ขอให้บาปกรรมที่โจรชั่วได้กระทำจงกลับสู่มันอย่าสาสมในเร็ววัน......สาธุ
  • :-(( :-(( :-(( :-(( :-(( พูดไม่ออกเลยเศร้า
  • คนเรานี่มันเหี๊ยจริงๆ
  • สงสารหมาเลยครับ
  • ผมขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ ถ้ากรณีหมาโดนวางยาที่มีฤทธิ์สูง เรามีวิธีการหรือขั้นตอนการปฐมพยาบาลอย่างไร ถึงจะยื้อชีวิตของเขาให้ถึงมือหมอและได้รับการรักษาอย่างปลอดภัย
  • ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
  • ผมว่านะ โจร น่าจะคนละแวกแถวนั้น มันถึงรู้ ถึงวางแผน จนมันทำได้สำเร็จ

ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ สอนใจ ผู้ที่อาศัยอยู่ ในกลุ่มเสี่ยง อย่างคุณ Rip ด้วยครับ
  • หมาควรอยู่ในกรงตอนกลางคืน เพื่อเห่าเตือน ไม่ควรปล่อยหมาเฝ้าบ้านในยามวิกาล เพราะขโมยมันชอบวางยาหมา และลูกตะกั่วคือหมัดเด็ด หากหมาเห่าแล้วมันยังกล้าเข้ามา
  • สักวันกรรมคงตามมันทัน ไอ้ชั่วๆแบบนี้
  • ขอให้บาปเวนที่มันได้ทำกับหมาคุณ ย้อนกลับไปหาครอบครัวของโจรใจบาปครับ
    เสียใจด้วยจริงๆ สู้ต่อไปครับ =D>
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ไอ้หัวขโมยนี้มันเหี้ยสุดๆๆ สันนิฐานไว้ก่อนเลยว่าเป็นพวกเล่นยาแน่นอน
    เสี่้่ยนเข้าเส้นแล้ว อะไรกูก็จะเอาเพื่อแลกยามาดูด เย็ดเข้ จับได้ต้องทุบให้น่วม
  • เศร้า
  • ทีหลัง...หาหมาไปผูกใหม่ เเล้วเอานกกับกรงล่อไว้..

พอมันมาอีกดังยิงเเมร่งเลย....เลวจริงๆ พวกติดยารึป่าว เอานกไปขาย..
  • เสียใจด้วยครับ เฮ้อ
  • คงเปนพวกขี้ยาละครับที่เอาไปไอ้พวกนี้เห้ยจิงๆ เสียจัยด้วยครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ MakotoHIN29 พวกนี้มันเหมือนขี้กลากแหละครับ คราวนี้เอานก ต่อไปมันก็ขึ้นบ้านและครับ วงจรปิดอะไรก็ช่วยไม่ได้ เห็นหน้าไปก็เท่านั้นแหละ ถ้ามันไม่บังเิอิญไปโดนจับคดีอื่น ก็อย่าหวังจะได้เห็นหัว
  • วิธีแก้ไขหมาโดนวางยาที่ดีที่สุด............ฝึกหมาไม่ให้กินอาหารนอกชาม ไม่ยื่นอาหารให้กินจากมือ
    ไม่โยนให้กิน ไม่ให้กินกับพื้น......
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับสิ่งที่เกิดขึ้น วันนี้หมาผมก็พึ่งโดนคนเช่าบ้านทุบจนขาเกือบหักทั้งๆที่มันยังเด็กอยู่ แค่5เดือนเอง และมันก็ทำหน้าที่เฝ้ายามดูแลบ้านเป็นอย่างดี แค่ลูกหมาไปเห่าตอนเขาขนของย้ายบ้านและตัวเขาเองก็ขนของตอนเช้ามืด เขาถึงกับเอาแป๊ปเหล็กตีมัน แทนที่จะบอกเราเพราะบ้านอยู่เกือบติดกัน และมันก็เคยกัดงูที่จะเข้าบ้านเขาด้วย ตอนนั้นผมไม่อยู่บ้านกลับมาเขาก็ย้ายไปแล้ว ถ้ารุ้ว่ามันย้ายไปใหน รอดูการล้างแค้นของพิทบูลได้เลย อยากรู้ว่าแป๊ปจะช่วยมันใด้ใหม
  • น่าสงสารเสียใจด้วยค่ะที่เสียลูกทั้งสองไป มันต้องชดใช้บาปกรรมในไม่ช้าแน่นอน
  • เสียใจด้วยคับ
  • ถ้าเป็นผมนะครับ ถ้าผมจับได้ว่าใครวางยาหมาผมนะ ผมจะเอาขี้เขวี้ยงบ้านแม่งเลย(สะใจดีครับ)
  • เสียใจด้วยครับ กรรมต้องตามสนอง..ไอ้พวกใจชั่วสาดดดด ขอสาปแช่ง
  • ใช่เลยน้าผี ไอ้พวกนี้ต้องเอาขี้ปาใส่หน้าแม่งเลยยยยยย
  • แล้วขั้นตอนปฐมพยาบาลสำหรับเรื่องนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ
    ไว้เป็นความรู้หน่อยครับเผื่อเจอ.
  • ไม่แน่ใจค่ะ ว่ารางจืดจะช่วยได้มั้ย
    อยากทราบเหมือนกันว่าขั้นตอนการปฐมพยาบาลมีอะไรบ้าง
    เคยได้ยินว่ารางจืดแก้พิษเบื้องต้นได้
    ตอนนี้ก็ซื้อแบบที่เค้าตากแห้งติดบ้านไว้
    กะว่าจะหาซื้อต้นมาปลูกอยู่ค่ะ
  • ของผมใช้ ไข่ไก่...เเต่เอาทั้งไข่เเดงเเละไข้ขาวเลยครับ.. เอาน้ำมันพืชใส่ น้ำปลา ใส่ เเล้วก็ก้อนถ่าน เอามาบี้ให้เเตกละเอียดเป็นผง(ถ่านที่ก่อไฟน่ะครับ) เเล้วก็ตีๆๆๆๆให้เข้ากัน เเล้วจับกรอกปากหมา... ให้หมากินเข้าไป ซักพัก..หมาจะอวกออกมา โอกาศรอด 70 % ครับ.
    วิธีนี้จะช่วยได้ครับ..
    เเต่ต้องตอนโดนยาเบือใหม่ๆ ถ้าโดนนานๆเเล้วก็ไม่รอดเหมือนกันครับ....เเต่ถ้ารอด หมาก็จะผอมโซ....เเล้วก็เหวอๆ...จิตจะหลอนๆ นิดนึงครับ...เเต่พอ 3-4 เดือน ก็จะกลับมาปกติเหมือนเดิมครับ
  • เเจ้งความยังครับ จับมันไห้ได้นะครับ เอาใจช่วย จับได้ตื้บมันเผื่อผมด้วยสักชุด
  • ไปแจ้งความแล้วอย่าลืมใส่ซองไปซะ 5พัน บอกตำหนวดว่าถ้าจับได้ให้อีก 5พัน
    ฝากทุบให้ดัวย มีแผลแตกมาเบิกอีกเข็มล่ะ 200 เอาให้เข็ด เอานกกูไปเสือกฆ่าหมากูอีก
  • ต้องจับขึงผืดแล้วจับนั่ง แล้วเอามดแดงปล่อยใส่ด้านล่างมันครับ ให้แม่งจี๊ดไปเลย
  • แผลเย็บแอนตาซินจ่ายเข็มละ 500....
  • จัดไปเลยน้าผี เห็นด้วย 1 คน
  • คุณkriangsuk ว่าไงผมเอาด้วยครับ
  • พิมพ์ชื่อซะเต็มยศเลยคุณ
  • ขอโทษนะครับ

นกกรงหัวจุก ราคามันแพงมากหรือปล่าวครับ

ไม่เข้าใจ ว่าพวกเหี้ยเนี่ย ใช้อะไรคิดครับ ถึงต้องมาทำของเขาขนาดเนี้ย

เฮ้อ...
  • จับได้กระทืบแมร่งเลยสนับสนุน เอาสักสามสลบนะพี่น้อง :-D
  • พี่มาร์คเอาด้วย 55+
  • นู๋ดีเสียใจกะพี่"satawat" ด้วยนะคร๊ะที่เสียน้องหมาไป แล้วก้อขอบคุนที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วย
  • มันต้องเอาขี้หมายัดปาก แล้วกระทืบให้อ้วก แล้วยัดไปใหม่ คุณkriangsukเค้าถนัดเรื่องนี้ครับ
  • เสีย เสียหมดคุณ ผมคนดีครับ
  • ทำใจครับกับคนพวกนี้..เมื่อสองวันก่อนเข้าไปอบรมที่เรือนจำมา..คดียาเสพติดสูงสุดครับและสูงขึ้นทุกปี
    ลองสอบถามผู้คุมบอกว่ามีอีกพวกที่ไม่มีจะกินแล้วเอาคุกเป็นที่หลับนอนข้าวฟรีพวกนี้เข้ามาหลาย 10 รอบเลยครับทางทีดีที่สุดคือการเฝ้าระวังของเราครับเสียไปแล้วทำไรยากเอาอะไรไม่ได้เลยกะคนพวกนี้
    อีกทางหนึ่งคือฝึกให้เค้าไม่ให้กินของคนแปลกน่าครับต้องฝึกครับ..ลองเอายาพาราขมๆแบบสอดใส่อาหารแล้วฝึกดูนะครับ..ถ้าเป็นที่บ้านผมไม่กินแน่ครับ..เว้นแต่ใส่ในน้ำ..เสียใจด้วยครับคุณsatawat
  • ดีครับคุณ turk สำหรับวิธีการฝึกสุนัขไม่ให้กินของคนแปลกหน้า

ใครมีวิธีอะไรดีๆเกี่ยวกับการไม่ให้สุนัขกินของคนแปลกหน้า แนะนำเลยครับ ขอบคุณครับ
  • ตอนนี้ผมได้สมาชิกใหม่แล้วครับ ชื่อ"คิกคาปู้"เพศผู้ อายุ 3 เดือน ผมยอมรับว่าผมเลี้ยงแบบหลอนๆ เพราะกลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ขนาดตอนปล่อยมันออกมาถ่ายต้องยืนเฝ้าตลอด ผมได้ข้อมูลจากร้านสัตวแพทย์ว่ามันวางทั้งตอนกลางวันและกลางคืนเลย เพราะมีลูกค้านำสุนัขที่โดนวางยามารักษาตอนบ่ายๆ ผมคงต้องเฝ้าระวังอย่างไม่ประมาท ทำอย่างไรได้ระหว่างคนเฝ้าระวังกับคนจ้องที่จะทำ(ทำชั่วซะด้วย) ผมต้องขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ทุกความเห็นใจที่มีให้กับผมและสุนัขที่โชคร้ายของผม
    POCH
  • ตอนนี้ผมได้สมาชิกใหม่แล้วครับ ชื่อ"คิกคาปู้"เพศผู้ อายุ 3 เดือน ผมยอมรับว่าผมเลี้ยงแบบหลอนๆ เพราะกลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ขนาดตอนปล่อยมันออกมาถ่ายต้องยืนเฝ้าตลอด ผมได้ข้อมูลจากร้านสัตวแพทย์ว่ามันวางทั้งตอนกลางวันและกลางคืนเลย เพราะมีลูกค้านำสุนัขที่โดนวางยามารักษาตอนบ่ายๆ ผมคงต้องเฝ้าระวังอย่างไม่ประมาท ทำอย่างไรได้ระหว่างคนเฝ้าระวังกับคนจ้องที่จะทำ(ทำชั่วซะด้วย) ผมต้องขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ทุกความเห็นใจที่มีให้กับผมและสุนัขที่โชคร้ายของผม
    POCH
  • ไอ้พวกที่ทำได้แบบนี้ตองจับแม่งกดถังขี้ 2 นาที (นานกว่านั้นเดี๋ยวตาย) ต่อด้วยให้มดแดงกัดไข่ 10 นาที แล้วสุดท้ายคือ เอาเนื้อหมูเนื้อไก่ที่ต้มสุกแล้วพอหอมๆมาลาดมันทั้งตัวแล้วจับมันไปให้พิทบูลซัก 2 ตัวรุม "สะใจดี "
    ปล. ยิงทิ้งเลยมันตายไวไปครับคนแบบนี้ อย่าให้มันตายเลยดีที่สุด ให้มันตายทั้งเป็น !
  • จะโหดไปใหนครับคุณ Kriangsak 555
    เป็นผมถ้าจับได้จริง ขอประชุมตรีน ซักยกสองยก ก็พอครับ
  • 55+ ขำๆครับคุณ omereturn