ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกสาวเขี้ยวหัก...
  • ตอนนี้4เดือนแล้ว ไม่รู้ไปกัดอะไรมา เขี้ยวบนด้วย ลบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ แล้วเขี้ยวมันจะขึ้นอีกหรือเปล่า
  • ฟันน้ำนมของลูกหมาละครับ.. เดี๋ยวฟันแท้มันก็ขึ้นมาแทนครับ
  • ขึ้นรับรองชัวร์ฟันน้ำนมมันหลุดครับ
  • ตอนนี้ฟาโร 3 เดือนยังไม่หลุดเลย
  • ขอบคุนครับ
  • ซักพักมันจะเข้าสู่ช่วงคันปาก(หมั้นเขี้ยว) มันจะกักแทะทุกอย่างที่ขว้างหน้า
  • ช่วงนี้พยายามสังเกตุดูครับ ฟันมันจะทยอยหลุดไปที่ละซีกครับ เดี๋ยวมันก็งอกขึ้นมาใหม่ครับและคันเขี้ยวสุดๆ
    (ส่วนผมชอบสังเกตุฟันของมันครับ น่ารักดี ตั้งแต่ฟันน้ำนม เริ่มโยก หลุด ฟันแท้เริ่มโผล่ เริ่มยาวขึ้นๆ ครับ)
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    05.JPG 124K
    06.JPG 37K
    07.JPG 29K
    08.JPG 28K
  • 555+ รูปโคตรตลกเลย...หมายิ้ม...

เขี้ยวหัก หรือ เขี้ยวหลุด
    ถ้าฟันมันหายไป เเล้วหมาอยู่วัยนี้ ก็น่าจะมาจากการที่มันจะเปลี่ยนฟันครับ....เเสดงว่าฟันจริงมันจะขึ้น

เเต่ถ้าเขี้ยวทู่ๆ น่ะ มันไม่ได้หักนะครับ..มันเป็นมาตั้งเเต่เกิดครับ.
  • 5555 หมายิ้มได้ ฟันขาวด้วย
  • เดี๋ยวอันใหม่ก็ขึ้นครับ อันนี้ฟันน้ำนม มันเล็กและแหลมมากครับ

แต่อันใหม่จะไม่แหลมเหมือนอันเก่านะครับต่จะเน้นไปทางความแข็งแรง

ใจเย็นๆๆครับ