ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเป็นลมพิษได้ด้วยหรือ
  • คืออยากทารบว่าหมาเป็นลมพิษได้ด้วยหรือคือพอดีผมพึ่งเลิกงานมากลับมาเอามือลูปทองของหมาดูมันมีผี่น(ขอย้ำนะครับผื่นไม่ใช้ตุ่ม)ขึ้นเยอะมากๆคือมันขึ้นทั้งท้องเลยมันลามมาที่จมูกและขาด้วย มันเป็นผื่นเหมื่อนกับลมพิษที่เราๆเป็นนั้นแหละลักษณะของผื่นขึ้นเยอะและคันด้ยวผื่นมันจะหนาๆแต่ละผื่นจะเป็นผื่นกว้างๆหนาๆคับ ถ้ามันไม่ใช้ลมพิษแล้วมันเป็นอะไรครับอยากให้ผู้รู้ช้วยทีครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
  • แพ้อะไรหรือป่าวครับ รองพาไปหาหมอดูครับ
  • ชอบนอนน้ำรึเปล่า
  • ไม่เเน่อาจจะยุงกัดก็ได้นะครับ..
  • เป็นใด้ครับ หมาผม2เดือนพึ่งเป็น หมอให้กินยาแก้แพ้ของคนเม็ดเหลืองเล็กๆแบ่งเป็น4ส่วน ให้กินทีละส่วนทุก4 ช.ม. ไม่ถึงวันก็หาย
  • โหครับที่แท้ก็เป็นลมพิษได้นี้เอง ขอบคุณครับ
  • อีโกลเด้น แพ้หญ้า ตุ่มเพียบ

เอาน้ำสะอาด เช็ดตัวบ่อย ๆ หายจ้า ไม่ต้องกินยาimage
    ไฟล์แนบ
    16102009109.jpg 43K
  • อ๋อแบบนี้ทิกเกอร์ก็เป็นหมอให้กินยาแก้แพ้อยู่ตอนนี้เช้าเม็ดก่อนนอนเม็ดหายค่ะ(คลอเฟนที่เรากินลดน้ำมูกนี่แหละ)