ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมมีเรื่องข้องใจ
  • ทำไมคนเลี้ยง พิตบูล ต้องมีลุคการแต่งตัวเหมือนชาว ฮิปฮอป
    หรือว่าแต่งตัว ฮิปฮอป อย่างเดียว
    หรือว่าทั้งแต่ง และ ฟัง ฮิปฮอป

แล้วอย่างผมฟังสาว Rock Heavy Metal แล้วแล้วจะต้องแต่งลุค
    ฮิปฮอป มั้ยถึงกับให้ดูเข้ากับการเลี้ยงพิตบูล

อืม ...

น่าคิด
  • ไม่เกี่ยวเว๊ยยแล้วแต่สไตร์ เลี้ยงพิทฟังหมอลำ เพื่อชีวิตก็เยอะแยะไป เสี่ยวๆเยอะเวบนี้
  • เลี้ยงบลูลี่จาเปนแนวฝรั่งหน่อย ฮิพๆ
    เลี้ยงหมาแดงจาเปนการแต่งตัวแบบคาวบอย
    อิอิอิอิ
  • กูเลี้ยงยังฟังครูสุรพลอยู่เลย
  • เจ้าของกระทู้ตั้งใจกวนตีน....มาทำให้คนทะเลาะกัน......เชี้ยย มาก
  • เลี้ยงทั้ง หมาแดง ทั้งบลูลี่ ฟังทั้ง กุ้ง สุทธิราช ทั้งพุ่มพวง ไปยัน scorpion เลยค้าบบบบบบบบบบบ
  • ผมเป็นเด็กเเว๊นผมก็เลี้ยงพิทบูลไม่เกี่ยวหรอกมีตังมันเลี้ยงได้หมดล่ะผมฟังบอดี้แสลมอะรู้จักไหม
  • ไม่เกี่ยวหรอก ผมเลี้ยงบลูลี่ ผมยังฟังหมอลำเลย555
  • ใช่ๆ ผมฟังแต่ เพลงร็อค รู้จักมั้ย ร็อคแสลง อวสานขาร็อค
  • โลโซมาก ผมใส่สูทผูกไท้ อาบน้ำให้หมาครับ ขำๆ ลดอุณหภูมิก่อน
  • แต่งตัวเป็นฮิบฮอปยังไม่เท่าไหร่ ไอ้พวกชอบถอดเสื้อโชว์รอยสักยืนเก็กถ่ายรูปแล้วเอามาโชว์
    แม่งเสร่อเสียวสัด เห็นแล้วเสื่อมเหี้ยๆ แม่งนึกว่าเท่ห์ เห็นเอากันใหญ่
    ขอร้องพวกนี้ไว้ทางนี้เลยอย่าโชว์เสียว ถ่ายแต่รูปหมามาดูกันมันก็ดีอยู่แล้ว
    คนเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันที่ดีๆเค้าจะได้รู้สึกดี
  • ทำมัยคับ คนมีลอยสักไปแย่งเมียน้าผีหรอคับ
  • ไม่เกี่ยวมั้งครับ
  • รสนิยมส่วนตัวครับ..
  • ผมแก้ผ้าอาบน้ำพร้อมหมาครับ

image
  • ชอบใครชอบมันอย่าไปยุ่งเรื่องชาวบ้านเดี๋ยวอืมๆกันแล้วจะหน้าเบื่อ
  • ผมเลี้ยงบลูลี่ แต่ชอบแนวอินดี้ไม่เห็นแปลกเลย
  • ผมก็ฟังเมทัลเป็นหลักแนวอื่นฟังได้เช่นกันครับ

แต่ก็แต่งตัวธรรมดาๆ
  • "ผมแก้ผ้าอาบน้ำพร้อมหมาครับ "
    :013: มันจะสอาด หรือ สกปรกกว่าเดิมครับเนี้ย :013:
  • เป็นคำถามที่ผมชอบฮาดี
  • ฮ่่าๆๆๆๆ ก็แค่รู้สึกว่าสมัยนี้ไม่ค่อยเห็นมีคนประเทศไหนเค้าโชว์รอยสักกันแบบนี้ซักเท่าไหร่
    พอเห็นพี่ๆ เค้าทำกัน ผมดูแล้วก็ตลก แต่ปรากฏว่าผมกำลังตลกคนไทยกันเองอยู่
    ผมก็เลยเสียใจเพราะผมก็คนไทยเหมือนกัน
    ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ
    กวนตีนนิดหน่อยเป็นสีสัน :)
  • แต่งแบบ พี่ ZAKK ไปเลยเทห์ดี สะใจ 555

image
    ไฟล์แนบ
    600full-zakk-wylde.jpg 107K
  • อื่ม นึก ๆ ดูแล้วมันก็จริง ๆ อาจเป็นเพราะไอ่พวกฮิปฮอบมันชอบโปรโมทตัวเองก็ได้เลยเห็นแต่รูปพวกฮิปฮอปเยอะหน่อย 5555 แต่ผมต้องแอ๊ดบาว
  • ส่วนผมเลี้ยงหมาแดง ฟังธรรมะ กับรายการ "ทำวัตรเช้ากับ7-11" ทุกเช้า อิอิ
  • จริงๆเเล้วไม่เกี่ยวครับ...จะฟังเเนวไหนก็ได้....
    เเต่ความหมายที่ถาม ก็คือ... เเนวในการเเต่งตัว ส่วนมากจะเป็น ฮิปฮอบ ทำไมรู้ไหม...ครับ

คุณๆ คิดว่ารู้จักพวก ฮิปฮอบ ดีรึป่าวครับ. พวกนี้มีเอกลักษณ์ประจำตัว...ที่ติดลบ.. คือ ชอบชกต่อย ชอบยิงกัน อารมณ์ร้อนสุดๆ พวกนี้จะทำอะไรบ้าๆ เเบบไม่กลัวใคร ต้องมีรอยสัก ต้องมีเเก๊ง...ฟังเพลงเเบบสะใจ เสียงเบสดังตึ๊บๆๆๆ ต้องดูดยา มันเหมือนเป็นประเภณีไปเเล้ว เเล้วคดีต่างๆ เช่น ลักขโมย ฆ่าชิงทรัพย์ ปล้น ก่อเหตุทะเลาะวิวาท ส่วนมากจะมาจากพวกฮิปฮอบ เเละพวกผิวดำ พวกนี้มีร่างกายที่สูงใหญ่ กำยำ น่ากลัว

หมาพิตบูลก็เก่งเรื่องการกัด ความโหด กว่าหมาพันธุ์อื่นอยู่เเล้ว น่าจะเข้ากับพวกนี้ที่สุด เท่ๆ โหดๆ มันถึงจะสะใจครับ....

หมาโหดๆก็ต้องอยู่กับคนโหดๆ ภาพที่ออกมาจึงดูน่ากลัวครับ.. ความหมายคือ....ทำให้ดูยิ่งใหญ่นั่นเองครับ.
    เคยสังเกตุใหม....ทำไมพวกฮิปฮอปต้องทำอะไรที่ใหญ่ๆ เสื้อ กางเกง สร้อยคอ นาฬิกา รถยนต์
    การคู่กับหมาพิตบูลก็เหมือนกัน มันเป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่สำหรับพวกเขา...

มันอยู่ที่ตัวเราเองครับ...เราชอบลูกทุ่ง ชอบร๊อค เราก็เเต่งตัวตามสไตร์ ของเราที่เราชอบ ไม่จำเป็นต้องเเต่งตามพวกฮิปฮอบหรอกครับ...

• Nat_Lampang เมษายน 23 Permalink "ผมแก้ผ้าอาบน้ำพร้อมหมาครับ "
    :013: มันจะสอาด หรือ สกปรกกว่าเดิมครับเนี้ย :013:

...................................................................................................................................
    ผมว่ามันน่าสงสารหมานะที่ต้องทน.....ฮ่าๆๆๆฮิ้วๆๆๆๆๆ
  • ฝากคลิบpitbullที่ไม่ใช้เพลงฮิฟออฟด้วยครับ
  • ขอบคุณครับ ดูแล้วสบายใจดีจริง/0108
  • ชื่อเพลงอะไรครับ ชอบครับ
  • สบายกว่ากันเยอะ ของคาราบาว ไอเดียการตัดต่อมาจากกระทู้" ถึงก๊อฟบีบี หรือใครก็ได้ที่ข้อง"อ่านแล้วเครียด เลยตัดเล่นๆ
  • ตอบว่าอยากเป็นเหมือนบูลลี่ไง
  • พี่MakotoHIN29พูดถูกผมชอบว่ะ
  • ไอ้หินมึงแพล่มผิดแล้ว ไม่รู้เหี้ยอะไรอย่ากลัวคนอื่นเค้าไม่รู้ว่ามึงโง่ (โชว์ควาย)

มึงรู้มั้ยว่าต้นกำเนิดหมาพันธ์พิทบูล มาจากไอ้คนผิวขาว
    พิทบูลเป็นสัตว์สัญลักษณ์การต่อสู้เชิดชูเชื้อชาตินิยมในอเมริกา ( Civil War )
    บูลด็อกเป็นสัตว์สัญลักษณ์การต่อสู้เชิดชูเชื้อชาตินิยมในอังกฤษ
    ไอ้พวกผิวขาวเชื่อว่าการต่อสู้ของชาติพันธ์อารยันนั้นกัดไม่ปลอยเหมือนพิทบูลที่พวกมันสร้างขึ้นมา
    และเพลงร็อคเท่านั้นที่เหมาะกับพิทบูล ส่วนพวกไอ้มืดมันเพิ่งจะเกิดได้เมื่อวานซืน
    พิทบูลมีประวัติศาสตร์ศักดิ์ศรีการต่อสู้ที่ยิ่งใหญ่ คนเหี้ยๆอย่างมึงเสือกเอาไปเปรียบเทียบกับไอ้มืดขี้ยา

• ขอบคุณมิวสิคคาราบาวฟังแล้วสบายใจดีจัง มีลงโฆษณาให้ด้วย
    แต่อย่าอยู่เฉยๆทุกเรื่องเลย เดี๋ยว อ้วน และไม่มีใครมาช่วยผมลุยเรื่องหมากิจกรรมครับ ฮ่าๆๆ
  • คลิปนี้เตรียมความพร้อมก่อนทำกิจกรรม

ป.ล.อย่าได้ไปพูดที่ไหนว่าชอบคาราบาว เพราะนั้นหมายถึง แก่แล้ว555...
  • ยอมรับ เพราะเถียงอย่างไรก็เถียงไม่ขึ้นแล้ว รอบประสบการณ์เต็มหน้าแบบนี้ ฮ่าๆๆ
  • ชอบเม้น คุณMakotoHIN29
    ชอบคลิบ คุณkornpote ฟังสบายดี
  • ชอบเมนท์พี่หินค่ะ แต่รังเกียจผีโชว์ไง่ อวดฉลาด เหยียดผิว ดำหรือขาวก็คน จนหรือรวยก็คน ปกติหรือพิการก็คน เอ๊ะ หรือ หมา
  • ทำตัวเป็นผู้รู้ รู้ซะหมด ฉลาดมันก็ดีแล้ว แต่รู้ก็ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน ไม่ใช่รู้แต่ดูถูกคนไม่รู้ คนเราไม่ได้รู้หมดซะทุกอย่าง คนเรามีชีวิตที่ต้องเรียนรู้อีกมากมาย ไม่ใช่เรียนรู้แต่เรื่องหมา เรื่องอื่น รู้สู้คนอื่นบ้างมั้ย เช่น การอยู่ร่วมกับคนหมู่มาก การอ่อนน้อมถ่อมตน สุดท้าย การทำตนให้เป็นคน หรือการทำตัวเป็นสัตว์สังคม
  • ขอโทษนะครับ...ไอ้ผี กูเเพล่มผิดตรงไหน... กลับไปเเหก....ตาดูอีกที... กูไม่ได้บอกว่า พิตบูลมันมาจากพวกผิวดำ เเล้วคนอย่าง เเล้วกูไม่ได้เอาพิตบูลไปเปรียบเทียบกับพวกขี้ยา...มันต่างกัน...

กูรู้เเล้ว เรื่องที่เขาสรรเสริญพิตบูลน่ะ ที่เขาเอาเป็นธงชาติน่ะ พวกผิวขาวเป็นคนบรีดขึ้นมา มึงคิดว่ากูจะไม่รู้อะไรเลยหรอไอ้ผี...
    เเต่ส่วนมาก...ทำไม ถึงต้องเห็นพิตบูลกับพวก ฮิปฮอบ ล่ะ ไอ้ผี มึงก็ตอบกระทู้เขาไปเลยสิวะ....
    อย่ากัดส่งเดด ดิวะ... ไอ้เหี้ย....กูไม่เคยเปรียบหมากับพวกไอ้มืดขี้ยาอย่างที่มึงพูด...
    กูเเค่จะบอกว่า หมาพิตบูลมันโหดเหมือนคนผิวดำต่างหาก....
    มึงด่ากูว่าควาย...กูก็จะบอกว่า ขอบคุณครับ...เเข็งเเรงดี อิอิ...
  • ขอบคุณ คุณ giftnarag
    คุณ nat95
    เเละน้อง Marisa
    มากๆด้วยครับ...
  • เดี๋ยวๆ
    ไอ้ผีตัวไหนบอกว่ากูยุให้คนทะเลาะกัน

กวนตีนกูซะแล้วมั้ยล่ะตั้งถามเฉยๆนะเนี่ย

ผมฟังทุกแนวครับ ^^
    ลูกทุ่ง ยัน Heavymetal

เห้ยเดี๋ยวก่อนนี่กระทู้กูคนที่ไม่มีใครรู้จักยังโดนผีก่อกวนอีกหรอวะเนี่ย
  • พี่
    Mohawka เมษายน 24 Permalink
    แต่งแบบ พี่ ZAKK ไปเลยเทห์ดี สะใจ 555

พูดได้ตรงใจมากเลย
    คนนี้แหละลูกพี่ผมอ่ะอิอิ

เหมือนพี่ Zakk เค้าจะชอบเอา ร๊อตไวเลอร์ ขึ้นเวทีนะครับ
    ^^
  • แล้วก็ไอ้ผี คนมืดเค้าไม่ได้ขี้ยาทุกคนนะอย่าเหมารวม
  • ถามแค่นี้ก็เป้นเรื่องนะไอ้ผี แหม ... ทำไปได้