ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คลิปรุมยิงหมาโหดมั่กๆ
  • http://seedang.com/stories/18701
  • :o005::o005:ปิดลิงนี้ได้ไหมคับ

ไม่อยาไห้คนที่รัก

เหมือนผมเค้าชม (สงสารคับ)
  • นี้หรอ มนุษย์ ที่เรียกว่า สัตว์ประเสริฐ
  • :o001: ประเทศนี้มันควายทั้งประเทศ ไม่มีหน่อยจับสัตว์แบบเทศบาล ไม่ใช่อเมริกาแน่ๆคงเป็นฝั่งยุโรปประเทศด้อยพัฒนา คลิปนี้นานแล้วครับ แทนที่จะเอาบ่วงติดที่จับสัตว์ มาคล้องคอจับเข้ากรง แม่งยิงเผาขนคงอยากจะลองปืนมากๆแน่ๆครับ เห้าอย่างใช้ปืน แค่รู้ธรรมชาติของหมาสักนิดก็ไม่ต้องมายิงมันหรอกครับ ความโง่ของมนุษย์มากกว่า แค่แจ้งเทศบาลมาก็จบแล้ว
  • ถ้ารอเทศบาลก็ไม่รู้ว่าหญิง ชายคู่นี้ จะโดนอีกกี่แผลนะครับ ผมว่าหมาตัวนี้มันกัดไม่เลิกนะครับ ผมก็รักหมา แต่ถ้าอยู่ในสถานการณ์เช่นนี้ ก็คงจำเป็นต้องทำครับ
  • โถพวกมรึงใจบุญกันจีงจี๊ง แมร่งกัดไอ่แก่กะอีแกร่จะตายห่าอยู่แล้ว ถ้าไม่มีคนมาช่วยแมร่งเป้นศพแน่ หมาแบบนี้จะเก็บไปทำพ่อพวกมรึงเหรอวะถามหน่อย ยิงแมร่งทิ้งน่ะถูกแล้ว
    แมร่งบอกแค่แจ้งเทศบาลมาจับก็จบแล้ว มรึงคิดได้ไงวะ รอแจ้งเทศบาลไอ่แก่คงเหลือแต่กระดูกแล้วไอ่ควายเอ๊ย กรูอยากให้พวกใจบุญอย่างพวกมรึงเป็นไอ่แก่คนนั้นจริงๆ อยากรู้จริงๆจะทำยังไง(ยกเว้นคุณ bigben)
  • เริ่มตรึงเครียดครับ เอามาให้ดูเฉยๆอ่าคับเห็นมันทำเกินไป:001::001:
  • ผมว่ายิงหมาเสร็จ หากกระสุนยังเหลือ ก็ยิงกระบาลเจ้าของด้วยเลย อยู่ไปก็เสียสถาบันคนเลี้ยงหมาหมด เลี้ยงแต่ควบคุมไม่ได้
  • ผมเป็นคนที่รักสัตว์ ชอบเลี้ยงสัตว์ ผมเคยเลี้ยงสัตว์มาหลายชนิดทั้งหมา , แมว , นก , ไก่แจ้ , ไก่ชน , ปลาหลายสายพันธุ์ , กระต่าย , กระรอก ฯลฯ แต่การเลี้ยงสัตว์ของผม ผมจะถือคติว่า "ผมจะเลี้ยงอะไร เท่าไหร่ แค่ไหน อย่างไรก็เรื่องของผม....ตราบใดที่มันไม่ไปสร้าความเดือดร้อนให้กับคนอื่นๆ" ผมเกลียดมากไอ้คนเฮงซวยที่เลี้ยหมาแล้วแม่งเฮี่ยชอบปล่อยออกไปวิ่งไล่ดมเอาจมูกไปจ่อคนที่เดินผ่านไปมา , ไอ้พวกที่ชอบเห่าวิ่งไล่รถ , ไอ้พวกที่ชอบทำเป็นดูเฉยๆ แล้วก็ตะโกนบอกคนที่กำลังกลัวว่าหมามันไม่กัดหรอก จะกลัวทำไม?

ผมอยากจะบอกว่า "ครวยอ่ะดิ่...ไอ้สัตว์เอ๊ย" ให้มันไปวิ่งไล่โคตรพ่อโคตรแม่งมรึงสิ ให้ลูกมรึงขี่จักรยานหนีขณะที่โดนหมาพวกนี้วิ่งไล่แล้วรถคว่ำ หรือไปบวกกับรถยนต์ที่กำลังวิ่งสวนมาก็ได้ ไอ้พวกรักหมาแบบถึกๆ อย่างพวกมรึงจะได้รู้สึกกันบ้าง....คำว่า "ควายเรียกพี่ กระหรี่เรียกป๋า" คงน้อยเกินไปสำหรับคนอย่างพวกมรึง

สำหรับผมมีความเห็นต่อกรณีแบบนี้

1. ผมเห็นด้วยกับ คุณมาร์ค คือควรยิงทิ้งทั้งหมา และ เจ้าของหมา
    2. ผมอยากให้ประเทศไทยมีกฏหมายที่เด็ดขาดบังคับใช้ในทุกๆ เรื่อง ประเทศไทยจะได้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ กรณีแบบนี้ต้องลงโทษเจ้าของหมาอย่างรุนแรงเพื่อจะได้ไม่เป็นแบบอย่างที่เฮงซวยต่อไป
    3. อยากให้สังคมคนเลี้ยงหมาบ้านเรารวมตัวกันแบนไอ้คนเฮงซวยทั้งหลายทั้ปวงออกไปจากวงการ ประจานอย่าให้พวกคนเฮงซวยเลี้ยงหมาแล้วเดือดร้อนคนอื่นมันอยู่ได้ในสังคมนี้
    4. มีอีกเยอะแต่เบื่อที่จะพิมพ์ เพราะว่ามันคงทำไม่ได้ในสังคมไทย ที่เกลียดปลาไหล...แต่ชอบกินน้ำแกง (-_-')
  • :003: ลืมบอกไปเรื่องนึง

"ผิดหวังในความคิดเห็นของ คุณ pitbullwa" ส่วนคนอื่นๆ ผมไม่รู้จัก...ไม่ออกความเห็น

แต่มันเป็นเรื่องขอความคิดเห็นที่แตกต่างกันอ่ะนะ :003:
  • ขอร่วมแสดงความเห็นต่อนะครับ
    การเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบมันสำคัญอย่างไร

"เรารักหมาเราได้ แต่อย่ารักจนเว่อร์และสร้างปัญหาให้แก่คนอื่น"

เจอประจำที่เวลาหมาวิ่งใส่คนแล้วเจ้าของยืนดูเฉยๆ แล้วบอกว่าไม่ต้องกลัว มันไม่กัด (ผมก็เคยตะโกนสวน มรึงไม่กลัวแต่กรูกัวโว๊ยย สาดดดดดดดด)
    ผมก็อยากให้มันมาบ้านผมจัง ให้เดินอยู่ในรั้วบ้านแล้วผมปล่อยหมาออกมา ผมอยากรู้ว่าเขาจะกลัวหรือเปล่า

ในหมู่บ้านผมก็เคยมี เลี้ยงร๊อตแล้วปล่อยออกมานอกบ้าน คนเดินถนนใครเจอก็ต้องตกใจหมาตัวเท่าควายจะไม่ให้กลัวได้อย่างไร
    ยิ่งเด็กๆเห็นก็ต้องตกใจ และไอ้หมาเวรนี่พอเห็นคนตกใจมันยิ่งจ้อง พอวิ่งหนีมันก็วิ่งไล่ชาร์จเลย ผลสรุปอย่างเก่งก็ได้ค่ายา ค่าทำขวัญ
    แต่ถ้าเลือกได้ พ่อแม่เขาคงไม่เอาค่ายา ขอกดคืนสักเม็ดสองเม็ด คนเลี้ยงหมาแบบนี้เป็นปัญหาของสังคม

สมัยก่อนคนส่งอาหารสุนัขเคยบ่นให้ฟังเสมอ บางบ้านชอบให้ยกอาหารหมาเข้าไปส่งถึงในบ้าน แต่ไม่ค่อยชอบยอมล่ามหมา

ธรรมชาติต้องเข้าใจว่าเจ้าของหมาเขาไม่กลัวเพราะคุ้นเคย แต่คนงานผมเขากลัว ผมก็เลยแก้ปัญหาด้วยการบอกว่าถ้าเขาไม่ล่ามหมาก็วางเอาไว้หน้าบ้านนั่นละ
    ถ้าเขาไม่พอใจซื้อก็ไม่เป็นไร เนื่องจากโดนกัดมาแล้วไม่คุ้ม เราไม่ได้หยิ่ง แต่เห็นว่ามันไม่ถูกต้อง คนส่งอาหารหมาก็มีหัวใจ และเจ็บเป็น
    มีบางคนโทรมาต่อว่าหาว่าคนงานผมบริการไม่ดี ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไร อยากขายก็อยากขาย แต่สวัสดิการของคนงานก็สำคัญ
    และอาซ่ง กับ อาติง สองหนุ่มนี่มันก็กลัวหมาจนขี้ขึ้นสมอง เจอบ่อยๆพาลจะลาออกเอาดื้อๆ คนงานที่รู้ทางก็หายากด้วย

แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วครับ ส่วนใหญ่เขาเข้าใจเหตุผลของผมแล้ว ยืนยันว่าลูกค้าเอฟวัน ยุคนี้น่ารักทุกคนครับ
  • :m069:

อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น...
    ยังไม่รู้ เรื่องราวโดยตลอดเลย กัอตัดสินกันแล้ว...
    เราก้อ เป็นซะอย่างเงี้ย...
    เมืองไทย เลยเป็นอย่างที่เห็น..
    แต่ผมชอบ วิธีจับหมาของผู้หญิงนะ..
    ดูกันไว้ครับ เผื่อมีปัญหา จับหมาแบบนี้ ก้อ OK นะ...
  • หมามมันยังลุมเลย เลวๆ
  • ghost นี่ใครอะครับ
  • มาจบที่ผมดีก่าครับ----------------ยังไงก็คนรักพีทบูลเหมือนกัน--ยังไงก็ใจรักน้องพีทบูลเหมือนกัน

อย่าซีเรียสเลย-----เเค่คลิปเอง ไม่รู้เรื่องราวมันเป้นมาไง ว่าใครถูกผิดไม่ได้ครับ เราควรเป้นกลาง หรือ คิดเเบบไหนก็เก็บไว้ในใจดีกว่า

1.ถ้า คนเเก่สองคน เดินผ่านหมาเเล้วอยู่ดีๆๆ ก็กะโดดไปเตะหมาโชวพาวให้เมียเเก่ดูก็สมควรโดนกัดอ่ะครับ เเต่จะเเยกยังไงให้สมเหตุผลก้ว่าอีกที
    ผมก้เคยดูคลิ๊ปนี้มาก่อนเเล้วคลับคิดในใจว่าถ้าผมเป้นตะเเก่ผมจะทำไรกะน้องหมาให้มันหยุด (คิดเล่นๆนะครับ)ถ้ามันกัดผมผมจะบีบไข่มัน55+ไม่รู้มันจะปล่อยรึปล่าว

2.เเต่ถ้า ตาเเก่กับยายเเก่ เป็นเจ้าของล่ะ อันนี้คิดหนัก ถ้าตะเเก่มันมาให้ข้าวเเล้วน้องหมาก็ไปกัดตะเเก่เองล่ะอันนี้ผมว่าสมควรใช้ปืนครับ อีกอย่างเหมือนข้อมูลหลายๆข้อมูลถ้าน้องหมามีนิสัยสายเลือดชอบกัดคน ถ้าตัวนี้ยังมีชีวิตอยู่ ก็คงสืบสายเลือดไปยังลูกๆอ่ะครับ
    อีกอย่างคือถ้าน้องหมาตัวนี้ก้าวร้าวจริงๆ เเต่เปลี่ยนเป็นตะเเก่เป็นลูกของ พวกๆพี่ๆ พวกพี่ๆจะทำไง

หุหุ ไม่ขอใช้เหตุผลมากนะครับเด๋วจะโดนด่า 555+

อย่าทะเลาะกันเลยครับ นี่มันไม่ใช้เรื่องของเรา ++++รักกันไว้เถิด++คนรักพีทบูล