ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++ MEETING PITBULL PHUKET++ ครั้งที่ 10
  • ++ MEETING PITBULL PHUKET++ ครั้งที่ 10

วันอาทิตย์ ที่ 1 พฤษภาคม นี้

เริ่มเวลา: 14.00 น.

สถานที: ณ สะพานหิน บริเวณ กรมหลวงชุมพร

กิจกรรม

1. พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนภาษาคนรักสุนัข

2. มีการประกวดสุนัขรุ่นต่างๆ ลงทะเบียนฟรีค้าบ

3. ในงานมีลูกสุนัขและอาหารสุนัขจำหน่าย

ขอเรียนเชิญทุกท่านที่อยู่จังหวัดภูเก็ต และใกล้เคียง มีใจรักใน PITBULL ( มีหมา Pitbull หรือไม่มีก็ได้ )
    เข้าร่วมงาน Meeting Pitbull Phuket สุนัขสายพันธุ์อื่นๆก็สามารถมาร่วมงานได้นะคับ

• ทางเราได้จัดประกวดหมาด้วยนะครับ

ไม่ยากหลอกครับ สำหรับ กติกาการประกวด เอาแบบมันๆแบ่งเป็น 2 ประเภท 4 รุ่น

ประเภทที่ 1 ประเภทหน้ายาวแหลม อกเล็ก ลำตัวยาว สูงโปร่ง แบ่งเป็น 2 รุ่น

รุ่นที่ 1 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย

รุ่นที่ 2 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1)เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความยาวที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา เอาค่าที่เหลือมากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดความยาวลำตัวหมา เอาค่ามากสุด
    4) เอาสายวัดมาวัดความสูงหมา เอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 4 ใครคะแนนมากมากชนะไป

ประเภทที่ 2 ประเภทหัวใหญ่ อกใหญ่ ขาหน้าใหญ่

รุ่นที่ 3 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย

รุ่นที่ 4 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1) เอาสายวัดมาวัดรอบหัวหมาแล้วเอาค่ามากที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา แล้วเอาค่ามากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดรอบ ขาหน้าหมา แล้วเอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 3 ใครคะแนนมากมากชนะไป

เห็นยังว่าทุกอย่างมันโปร่งใสแค่ไหน หมาใครประเภทหน้ายาวแหลม ตัวสูง ก็ประกวดได้ในรุ่นที่ 1

หมาใครสวยหนาบึก ก็ลงประกวดได้ประเภทที่สอง การประกวดทุกอย่างเป็นธรรมที่สุด

สำหรับค่าสมัคร ฟรี ครับ ส่วนหมาที่ชนะอันดับ 1-3 ในแต่ละรุ่นเรามีของรางวัลมอบให้

ทางค่าย อันดามัน บิ๊กโบน ของเราต้องขออภัยหากการประกวดครั้งนี้ไม่ถูกใจใคร พวกเราไม่ได้ตั้งใจจะกวนแค่อยากให้พี่น้องเราชาวพิทบูลทั้งหลายที่สละเวลาว่างของวันหยุดมาร่วมงานกันจะได้มีแต่รอยยิ้มและความสุขกลับบ้านกันทุกคน
  • รับทราบคับพี่Jozz
  • มีอีกหรือคุณจ๊อด
  • เหนื่อยแทนว่ะ
  • ขอเสนอแนะหน่อยครับ ลูกหมาที่จะนำมาขายในงานน่าจะนำมาโพสให้ดูบ้างนะครับ เผื่อมีผู้สนใจจะได้เตรียมเงินไว้วันงานจะได้ไปรับลูกหมาเลย ผมว่าน่าจะเป็นอีกช่องทางที่จะหาแนวร่วมนะครับ อย่างน้อยๆก็เป็นการทำให้เห็นความหลากหลายของกิจกรรมครับ ขอให้งานนี้ประสบความสำเร็จครับ
  • เห็นด้วยเรื่องลูกหมากับผีตัวบนครับ จาก...ผีพังงาครับ
  • ไม่เหนื่อยหรอกครับน้าผีถ้าใจรัก

มากันเยอะๆนะครับ
  • คราวก่อนไปเก้อเลยอ่ะครับ วันที่ 1 นี้เจอกันครับจะพาหมาบ๊องไปร่วมสนุกด้วย
  • กราบเรียนค่ายอันดามัน บิ๊กโบน และเพื่อนๆกลุ่มพิทบูลภูเก็ตทุกท่านด้วยความเคารพครับ ผมเห็นไอเดียการประกวดแบบสร้างสรรค์ของท่านแล้ว อยากจะนำไปเผยแพร่กับกลุ่มอำนาจเจริญ เพื่อจัดกิจกรรมของกลุ่มด้วยนะครับ ขอชื่นชมว่าคิดมุกการประกวดได้ดีมากเลย พิททุกสไตล์ก็สามารถมาแจมได้ ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวทุกท่านไว้ด้วยนะครับ มีอะไรก็แนะนำกลุ่มอำนาจเจรฺิญได้นะครับ พวกเราเพิ่งตั้งกลุ่มใหม่ความรู้ประสบการณ์ยังน้อยครับ ท้ายนี้ผมขอให้ค่ายอันดามัน บิ๊กโบนและกลุ่มภูเก็ตจงเจริญรุ่งเรืองตลอดไปนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-100141.jpg 133K
  • ผมขอฝาก MV ประชาสัมพันธ์งานมีตติ้งที่ จ.อำนาจเจริญ ในวันที่ ๔ มิ.ย.๕๔ ไว้ให้ชมด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ
  • ดีจัง...กลุ่มABB ดังถึง จ.อำนาจเจริญแนะ..กลุ่มABB ขอน้อมรับคำชมน่ะครับ
  • วันงานมีอาหารสุนัขยี่ห้ออะไรจำหน่ายบ้างคับ
  • คีคับคุณนัท ไม่มาหาผมเลย วันงานไปป่าวค้บ อย่่่ากเห็ยจังเลยหมาเเดงสวยนะคับ

เดียวแน่นำให้รู้จักพี่่่ต๋อมคอหมาเเดง ผมมันคอบลูลี่

• สวัสดีครับคุณจ๊อด เดี๋ยวผมไปร่วมงานด้วยนะ
    ดีเลยครับผมยังไม่รู้จักใครเลย ที่เลี้ยงหมาแดงเพื่อจะได้ขอคำแนะนำครับ
    แต่ถ้าเรื่องบูลลี่ให้จ๊อดเลยครับ
  • ขอไปด้วยคนนะครับ..
    หวังว่าอากาศคงเป็นใจนะครับ !!