ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครมีรูปจ่าหินบ้าง
  • ใครเก็บรูปเก่าๆของจ่าหินไว้บ้างขอชมหน่อย
    images by free.in.th
  • สุดยอดครับ...ตัวนี้ชอบมากๆเลย....ถ้าไปดูน่าบอร์ดสายกัด มีเเน่ครับ..
  • ขออนุญาติเจ้าของ..เเละกลุ่มสายกัดด้วยนะครับ..

image
    ไฟล์แนบ
    a01-475-1.jpg 118K
  • งามจิงๆๆๆ จ่าหิน ตัวจิงใหญ่ ป่าว คับ น้องหิน นน.โดยประมาณ

ชิบิง พี่ ว่าอย่างใหญ่แน่ๆ นี้แค่ 5 เดือนกว่า เอง ตัวเท่าหมาบ้าน ทั่วไปแร้ว
    เป็นหุนุ่ม ต้องเริ่มควบคุมอาหาร หน่อย แร้ว :013:

image
    ไฟล์แนบ
    100_1424.JPG 147K
  • รูปจ่าหินไม่มี เอาจ่าเฉยไปแทนได้เป่า ฮ่าๆๆ

image
    ขำๆนะอย่าซีเรียส
    ไฟล์แนบ
    75178.jpg 46K
  • 555555555555555555555 + + +

งานนี้ฮาอีกแล้วครับพี่น้องครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ :-D
  • น้ำหนักที่เเท้จริงผมไม่ทราบครับพี่ตี้....

เเต่ถ้าจะให้เดาเอาก็น่า...จะ 19 โลได้มั้ง.... ส่วนมากหมาที่เขาเเมทย์จะไม่เกิน20โล เพราะหาคู่ยาก
    ถึงมีก็มีน้อยครับ..

ที่พูดมานี่เดานะครับ....19 โล ไม่ได้ฟันธงเด้อ....
  • 555+ พี่มาร์ค.....มีมุข เด็ดๆมาตลอดเรยอะ..น่าร๊ากกกกก อะ
  • 5555 """" มุขๆๆ นะ พี่ มาร์ค
  • อยากรู้ว่าตอนนี้บูโด.....มีลูกๆยังครับ...
    อยากได้สักตัวชื่อเสียงดีจัง...ที่ผมได้ยินมาน่ะว่า4winล่ะนี้
    เท่าที่ผมจำได้ตัวที่เจอกันก็Jeepไม่นานก็เก็บได้...
    ท่ามีลูกตัวนี้ผมสู้ราคาเลยล่ะimageimage
    ไฟล์แนบ
    a01-661-4[1].jpg 107K
    a01-661-5[1].jpg 85K
  • image

กล้ามขั้นเทพกันทั้งนั้นเลย
    จัดไปครับ กับอีก1ตำนานสายกัด :-D
    ไฟล์แนบ
    BullyMax%20Resize11.jpg 26K
  • image

ตัวนี้โดนสุดๆเลยครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    imagesCAR175LT.jpg 9K
  • ตัวบนนี้ผมชอบเลย
  • ผมก็เรดบูลลี่ลงโทษเช่นกันครับพี่ผี......
  • บูโด ก่อนจะได้ วินล่า เปิด รับอยู่ .............
    แต่ได้มาอีกวิน ผม ว่า น่าจะเปิดยาก จัง แฮะ
  • Gr. Ch. Jahin (6XW)
    image
    ไฟล์แนบ
    jahin1.jpg 37K
  • ขอบคุณมากสำหรับรูปจ่าหิน
    ส่วนจ่าเฉยน่าจะเลื่อนยศให้แกนะ 555 เป็นหมวดเฉย
  • จ่าหินนั้นเป็นหมาที่เวทค่อนข้างใหญ่ครับเเต่ความสามารถก็ต้องยอมรับกันว่าในยุคของจ่าหินนั้นหมาที่มีคุณภาพ
    มีค่อนข้างน้อยครับคู่ต่อสู้ของจ่าหินก็จัดได้ว่าคุณภาพอยู่ระดับกลางๆหลายๆmatch. เลยผ่านมาเเบบสบายจน match. สุดท้ายได้มาเจอหมาหนุ่มสายเลือดเจ้า KOOK เลยได้บทเรียนไปเเบบหมดสภาพเเต่ก็สามารถชนะมาได้เพราะเจ้าหมาหนุ่มดันมีจิตใจที่ไม่ Killer ทำให้จ่าหินผ่านมาได้เเบบร่างกายเเทบหมดสภาพยับเยินกว่าทุกครั้งที่ผ่านๆมา.... หมาบางตัวwin. เยอะใช่ว่าจะเก่งทุกตัวไปเเละบางตัว win.น้อยหรือไม่มี win.เเต่เเทบจะหาคู่match. ด้วยนั้นยากยิ่งเหลือเกินก็ยังมีครับอยากจะเเนะนำคนที่ชอบทางนี้ครับว่าอยากจะได้หมาที่ดีๆสักตัวคงต้องเห็นกับตาตัวเองพยายามหาข้อมูลเยอะๆ
  • ได้ความรู้เพิ่มขึ้นไว้ใส่สมอง ขอบคุณน้าผี และคนตั้งกระทู้ครับ
  • อ้นไม่หามาสักตัวล่ะ
  • หมาเก่งแต่ไม่เกมส์...หมาเกมส์แต่ไม่เก่ง (หมาเก่งกัดเขาแทบตายดันหยุดเองหรือพอโดนสวนเจ็บๆบ้างก็หยุด...หมาเกมส์กัดสู้เขาไม่ค่อยได้แต่สภาพเกือบตายหรือล่อแล่ยังออกดีกว่าโดนนั่งนับสิบอยู่ในมุม)
    ด๊อกแมนสมัยนี้แยกไม่ค่อยออก
    ปล.โปรดใช้วิจารณญาณของท่านเอง :020:
  • ถ้าว่ากันถึงในหมายุคปัจจุบันเรื่องของคุณภาพต้องยอมรับกันว่าดีกว่ามากๆเเทบเทียบกันไม่ได้( ถ้าจ่าหินอยู่ในยุคนี้คงหมดโอกาสที่จะไปถึงGr. หรือ Ch. ด้วยซ้ำไปครับถ้าไม่เลือกกัด) กลับมาที่ยุคนี้สำหรับคนที่คิดจะเล่นจริงๆจังๆคงต้องหาโอกาสที่จะเข้าถึงDogman. รุ่นใหญ่ที่เล่นในเกมนี้เเบบจริงๆซึ่งปัจจุบันนี้เเทบจะไม่เหลือเเล้วตรงนี้อย่างทีบอกไว้ว่าถ้าเลือกเล่นเเละเดินให้ถูกทางยังไงก็ต้องเจอหมาที่มีคุณภาพดีๆเเน่นอนครับ (คำว่าหมาเกมนั้นส่วนใหญ่เเล้วจะใช้เรียกกันในหมาที่เเพ้ครับว่าเเพ้เเบบไหน)
  • อืม...ขอบคุณน้าผีมากครับ...ได้ความรู้เพิ่มขึ้น.
  • ความรู้ยามเช้าครับ ขอบคุณน้าผีครับ ด้วยความอยากรู้ของออ้นเองครับน้าผี Gr. Ch.คืออะไรหรอครับ

พี่ตี้ครับตอนนี้มีตัวเดียวจึงอยากทำให้ดีที่สุดก่อนครับในเรื่องกิจกรรม ตอนนี้อ้นก็เรียนอยู่ครับพี่ เดี๋ยวปี4เทอม2ต้องฝึกงาน เลยต้องมาเตรียมแบ่งเวลากับหมาใหม่แต่ไม่ทิ้งกิจกรรมแน่นอนครับ รอเรียนจบ คงหาเพิ่มคับ แต่ตอนนี้เอาที่มีอยู่ให้ดีก่อนดีกว่าครับ พอเห็นกระทู้เกี่ยวสายกัดเลยสน ไม่ได้ชอบกัดนนะครับ แค่อยากรู้ข้อมูลต่างๆๆเอามาไว้ในหัว เอง อิอิ
  • gr.ch. เเกรนเเชมป์เปี้ยนครับ.. สำหรับสายกัดต้อง กัดชนะ 5 ครั้งขึ้นไป ถือเป็นเเกรนเเชมป์เปี้ยนครับ.
    ถ้า ch. คือเเชมป์ครับ... ต้องกัดชนะ 3 ครั้งถึงจะได้เป็นเเชมป์ครับ.
    ตามนี้เลยพี่อ้น..อิอิ
  • เอาไปดูเพลินๆครับ...
  • หมากัดหนัก แต่ไม่เกมส์ไม่ใช่เรื่องแปลก เห็นมาเยอะ กัดเขาแทบตายแต่ไม่สามารถปิดเกมส์ได้ก็ถอดใจเสียเอง
    หมาเกมส์แต่กัดไม่หนักก็เป็นเรื่องปกติ หมาหลายตัวชนะเพราะความเกมส์แท้ๆ โดนยำแทบตายที่ท้ายสุดคู่ต่อสู่ไม่ออกจากมุม ก็เลยชนะมา ผมเบื่อพวกขี้คุย หมาใครเก่งไปพิสูจน์ในสังเวียนไม่ใช่มาเห่าหอนนอกสนาม ผมไม่เคยเห็นใครว่าหมาฝ่ายตัวเองไม่ดี มีแต่คอยโจมตีหมาของคู่แข่ง น่ารำคาญ

การที่หมาจะมีทั้งกัดหนักและความเกมส์ด้วยผมว่าเป็นเรื่องยาก เพราะยีนส์สองตัวนี้มันยากจะมาอยู่ด้วยกัน กัดหนักเป็นยีนส์เด่น แต่เกมส์เป็นยีนส์ด้อย

ผมชอบหมากัดหนัก ปิดบัญชีเร็วมากกว่าหมาเกมส์ครับ หมาเกมส์น่ารำคาญบางตัวไม่ทำเขาเลยอาศัยทนอย่างเดียว หมากัดหนักปิดบัญชีเขาไม่ได้ก็สมควรแพ้ แต่หมาเกมส์ชนะมาได้แต่ก็ปางตาย

พูดจากประสบการณ์ แต่ไม่สนับสนุนให้คนนำหมามาสู้กันนะครับ
  • อืม....เป็นความรู้เพื่มขึ้นอีกครับ..พี่มาร์ค

ที่พี่มาร์ค...บอกก็คือว่า....ทุกอย่าง มีข้อดีเเละข้อเสียใช่ป่าวครับ

เเต่ที่พี่มาร์คชอบคือ จบให้เร็ว...ต้องเด็จขาด...ต้องท
  • ยอมรับเลยว่าที่หันมาสนใจพิตบูลก็เพราะความสามารถในเรื่องการต่อสู้เป็นประการแรก และมันก็เป็นหมาเพียงสายพันธ์เดียวในโลกที่เมื่อเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์แล้วยากจะหาคู่ต่อกรได้ สิ่งนี้เลยทำให้ผมสนใจอยากเลี้ยงพิตบูล แต่ผมไม่ได้เลี้ยงมันเพื่อกัดหรอกนะ มันแค่เป็นคุณค่าทางจิตใจที่ได้ครอบครอง สุดยอดสุนัขของโลกพันธ์นี้

ความเห็นส่วนตัว ในเรื่องชั้นเชิงการต่อสู้ ผมชอบหมาที่มีอาวุธหนัก เพื่อจะได้ปิดเกมส์เร็ว และหมาไม่เจ็บตัวมาก แต่ถ้าหนักแล้วยังปิดเกมส์เขาไม่ลงก็สมควรแพ้ เพราะไม่รุ้จะยื้อไปทำไม ยิ่งยื้อก็ยิ่งช้ำ หมาบางตัวชนะ แต่ก็ปางตาย ชนะเพราะความเกมส์ กัดกันเป็น ชั่วโมงๆ มันเป็นชัยชนะที่แลกมาด้วยสังขาร ผมจึงไม่ชอบ และผมก็ไม่ใช่เซียนพนันด้วย แต่หมาเกมส์โอกาสเสียเงินเดิมพันน้อยพวกนักพนันกัดหมาจึงชอบ แต่หมาหมัดหนักมันตื่นเต้นเร้าใจ ดูแล้วเอนเตอร์เทรนกว่า

ผมเล่าให้ฟังเพื่อเป็นประสบการณ์ แต่ไม่ได้ส่งเสริมให้เลียนแบบนะครับอย่าแปลเจตนาผิด
  • ขอบคุณ หินลแะพี่มาร์รครับ สำหรับความรู้ยามเย็นแบบนี้ครับ
  • บรรกาศขอแมทต์ในบอร์ดพิทบูลโซนไม่มีเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
  • =D> ไว้ว่างจะ อัพรูปเด็กๆที่บ้านมาให้ติชมนะครับสำหรับผู้ที่ชื่นชอบสายนี้
  • autoto รอชม คับผม
  • การกัดหมาในปัจจุบัน มันกลายเป็นการพนันที่เล่นเพื่อเป้าหมายทางการเงิน แถมเดิมพันมันสูง จึงใช้เล่ห์เหลี่ยมเอาเปรียบคู่ต่อสู้ให้ได้มากที่สุด น้ำใจนักกีฬาแทบไม่มี มันจึงเสื่อมความนิยมลงอย่างรวดเร็ว ด๊อกแมนหลายคนก็ไม่มีสปิริตเท่าที่ควร ผมว่าปล่อยให้มันสูญหายไปก็ดีแล้วครับ
  • แห่มวันนี้เกือบว่างมวย กับเพื่อนร่วมงานไป มันกวน ตีนมา หลายวันแร้ว
    ล่าสุด โทสะ แตก กับ คำ มันว่า หมา ตู เป็นหมาบ้าน 555 ขึ้นปี๊ดๆๆๆ 555 :030:
  • 555+ หมาบ้าน ฉุนกึกเลยหรอพี่ตี้.....อิอิ
    สายกัดมันก็เหมือนหมาไทยอยู่เเล้ว สำหรับคนที่ไม่รู้จัก....
    ใจเยนๆไว้พี่ตี้....รอให้ ชิบิง มันโตก่อน อิอิ..
  • คลิปของพี่หิน
    เป็นคลิปที่อุทิศให้แก่สุนัขตระกูล Hollingsworth ที่รักษาสายพันธ์การพัฒนาสุนัขพิทบูลเพื่อจุดประสงค์เพื่อการเป็นสัตว์เลี้ยง ใช้ในการประกวดความสวยงาม เป็นเพื่อนสมาชิกในครอบครัว ใช้ในการแข่งขันกีฬาลากน้ำหนัก และใช้ในการล่าสัตว์ เป็นเพื่อนแท้และมรดกอย่างหนึ่งของประเทศอเมริกา
    ไม่ได้มีจุดประสงค์ส่งเสริมการพัฒนาเพื่อไว้ใช้ต่อสู้กันไม่ใช่หรือค่ะ

We are dedicated to the preservation of the American Pitbull Terrier as a pet, show dog, family companion, weight puller, and hunting dog. A true friend and an American herritage.

• ฝากให้คุณ tutie

image

F 15.7 kg

image

M 19.3 kg

image

M 18.3 kg

image

image

M 13.3 kg

image

M 18.3 kg

image

M 15 kg

image

F 7เดือน

• ขอบคุณคับ คุณ autoto

สวยๆๆทั้งนั่น แมทอยู่ บ้างป่าวคับ

สีช็อตัวนั่น ชอบมุมขาหลัง จัง :015:
  • 555นิดนึง คับน้องหิน บ้าง คน ที่เหน๊บแนบ เนี่ย ต้อง เอาจองเอาจังกับมันบ้าง .......
    ไม่งั้นมัน ก้อจะแนบ ไปเรื่อย ......

ที่น่าดมโห มันรุ้นั่นแหละ ว่าพิทบุล แต่คนประเภทนี้ ชอบทำแกล้งซื่อ แร้วพูด ออกมา ให้คนเสียความรุ้สึก
    อ่ะ พี่เลย เม้นมันไปชุด ใหญ่ ชอบเสีือกเรื่องของตุดีนัก (เด็กใหม่แต่เสือกทำกร่างอีก )555

เลยบอกมันไปว่า เมิงกับกุคุยเฉพาะ เรื่องงาน เรื่องส่วน ของใครของมัน เมิงอย่าเสือก ........
    (ระบายนิดนึง)
  • "ถูกต้องครับปัจจุบันนี้มีการเดิมพันค่อนข้างสูงถึงสูงมาก" เเต่มีข้อดีเเละไม่ดี
    - ข้อดีเเน่นอนครับระดับหมาที่กัดเงินเเสนเเละเงินล้านเป็นการสกรีนคุณภาพหมาไปในตัวสำหรับคนที่เคยเห็น"match"ใหญ่ๆเดิมพันกันเป็นล้านในไทยคงมีเเละเห็นเล่นกันเพียงไม่กี่คนครับ
    - ข้อเสียของวงเงินเดิมพันที่เเพงขนาดซื้อบ้านเดี่ยวดีๆหรือรถสวยๆได้ซักคันแบบสบายๆสามารถทำให้คนเปลี่ยนเเปลงเเละลืมคำว่าศักศรีไปได้โดยทันทีก็มีให้เห็นกันครับ......มีทั้งการโกงเเละเล่เหลี่ยมต่างๆมากมายสารพัดตรงนี้ทำให้ DOGMAN รุ่นใหญ่หลายๆท่านเบื่อหน่ายกับพฤติกรรมซ้ำซากของของประเภทคนเเบบนี้...ต่างก็ได้วางมือเเละเลิกกันไปหลายท่านก็มีให้เห็นกันครับ
    - หมาที่ทั้งเกมเเละหนักรวมอยู่ในตัวเดียวกัน(ครบเครื่อง)จากที่เคยเห็นมามีเเน่นอนครับเเต่อย่างว่าครับหมาเเบบนี้หายากครับเเละส่วนใหญ่จะตกอยู่ในมือของคอกใหญ่ๆซึ่งในปัจจุบันก็ยังมีอยู่ให้เห็นครับ...บางคอกบรีดกันเป็นร้อยจะฟลุ๊คมีหลุดมาตัวสองตัวหรือไม่มีเลยก็ได้ครับเเละเท่าที่เห็นมาบางตัวยังมีชีวิตอยู่เเละบางตัวก็หมดลมหายใจไปภายในเกมก็มีครับ
    -ปัจจุบันมีการเล่นเเละเเพร่หลายไปในหลายจังหวัดมีทั้งการ"BEEDขายเเละการMATCH" สำหรับผู้ที่สนใจจริงๆจังๆล้วนเเล้วเเต่ต้องใช้วิจารญาณให้มากๆเเละต้องหาข้อมูลที่ดีและที่ถูกต้องไม่บิดเบือนจากความเป็นจริงครับ
    - หมาที่ใช้ในเกมเเข่งขัน(MATCH) เรื่องของคุณภาพล้วนเเล้วแต่เเบ่งออกได้หลายๆเกรด"เปรียบเสมือนเกมกีฬาชกมวย"ก็เเบ่งเเยกกันหลาย Class หลายระดับเเตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดตรงนี้ผู้ที่สนใจจริงก็คงต้องหาข้อมูลกันเองเเละก็ต้องลองถามใจตัวเองว่ามีสมรรถภาพเเละพื้นฐานความพร้อมที่อยากจะมีสุนัขที่ดีๆมีคุณภาพมากหรือน้อยแค่ไหนครับ
    - ส่วนใหญ่การ BEEDหมาในบ้านเราส่วนมากแล้วคอกเล็กๆไม่ค่อยกล้าที่จะลงทุนหรือนำหมาที่มีคุณภาพเป็นที่ยอมรับในวงการเข้ามาพัฒนาและเพิ่มประสิทธภาพที่ดีภายในคอก(ตรงนี้อย่างว่าครับต้องมีค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง) จึงทำให้เกิดลูกหมาที่BEED ออกมาส่วนใหญ่แล้วด้อยลงคุณภาพต่ำกว่า ”ค่ายใหญ่ที่มีทั้งทุนความพร้อมและสถานที่ๆเหมาะสมในการเลี้ยงและออกกำลังกาย” แตกต่างกันอย่างชัดเจนหรือเมื่อได้มีการ MATCH(พิสูจกันในเกมการแข่งขัน) อย่างที่เห็นได้ชัดเจนทั้งเรื่องของจิตใจ, โครงสร้าง,พละกำลัง,ความสมบูรณ์, ที่ว่ามานี้ล้วนแล้วแต่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ…… วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับไว้ว่างๆจะเข้ามาพูดคุยกันใหม่ครับ
  • พี่ตี้..เเน่นอนจริงๆ ชอบคำว่ามึงกะกูคุยเเต่เรื่องงาน ส่วนเรื่องส่วนตัว ของใครของมันอย่าเสือก 55+

ขอบคุณน้าผีมากครับ ได้ความรู้เพื่อมอีก

ตอบน้อง uniteen ครับ. หมาคอกในคลิปที่พี่เอามาลงน่ะครับ เขาไม่ได้โชว์สวยงามอย่างเดียวหรอกครับน้อง.
    หมาพวกนี้อะ สายกัดเเท้ๆ เเล้วกัดเก่งด้วยครับ เก่งมากๆ เเต่ละตัวมีดีกรี เเละผ่านการกัดมาเเล้ว....ถ้าพูดชื่อหมาทุกตัวในคลิป ทุกคนที่เล่นสายกัด เขาจะต้องรู้จักดีเเน่เลย.. โดย..เฉพาะ หมาตัวที่ชื่อ MayDay (เมย์เดย์)
    มันคือตำนานเลยล่ะครับ...
  • สาระดี มีประโยชน์มากครับ