ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวัสดีค่ะ พี่มาร์ค และทุกท่านใน pitbullzone ดิฉันขอแนะนำ กิจกรรมดีๆ ของทาง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ อบรมวิธีการฝึกสุนัขให้เชื่อฟังคำสั่ง ซึ่งเป็นกิจกรรมดีๆ ที่ดิฉันเคยติดตามและสนใจอยากลองเข้าอบรมดูแต่ยังไม่มีโอกาส แต่เคยติดต่อให้พี่ที่เลี้ยงสุนัขพันธ์บางแก้วไปอบรมดูแล้วค่ะ
    http://vettech.ku.ac.th/inews/view.php?id_view=341

พอดีรายละเอียดต้องดูในลิงค์ค่ะ (เอาลงเป็นภาพไม่เป็นค่ะ)
    รายละเ้อียดคร่าวๆ เป็นโครงการของมหาลัยเกษตร เป็นการฝึกอบรมวิธีการฝึกสุนัขให้เชื่อฟังคำสั่ง

เป็นการปลูกจิตสำนึกให้รักสุนัขและป้องกันปัญหาที่เกิดกับสุนัขและทำให้เกิดการทิ้งสุนัขให้เป็นภาระสัง่คม

มีค่าใช้จ่าย 1000 ใช้เวลา 2 วันในการฝึกค่ะมีทั้งภาคทฤษฎี และภาคปฏิบัติ โดยจะจัดสุนัขให้ท่านทดลองปฏิบัติค่ะ

มีการจัดแบ่งเป็น 2 รุ่นค่ะ

• สำหรับตัวดิฉันเองก็จะเข้าร่วมกิจกรรมนี้เช่นกัน เพื่อนำมาฝึก ''จ้าวจ่อย" เพื่อไม่ให้เป็นภาระของดิฉันเองimage
    ไฟล์แนบ
    f3.JPG 117K
  • หากกิจกรรมดังกล่าวไม่สมควรก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    f2.JPG 114K
  • สุนัขหล่อมากครับ
  • โห แบบนี้ไม่เรียกจ่อยแล้วครับสวยใช้ได้

กิจกรรมทุกอย่างดีหมด เหมาะสมหมดละครับ ขอบคุณเสียอีกที่ยังมีน้ำใจนำมาแบ่งปัน
  • ใช้จ่อยตัดหญ่าบ้างนะฮะ ผมเป็นห่วงงู
  • หมาสวยมากคับชอบเลย :063:
  • หมายิ้มด้วย ที่กระทู้แบบนี้ไม่ช่วยกันดัน ทีกระทู้ปัญญาอ่อน เชียร์กันจัง
  • เรียนจบแล้วอย่าลืมมาลงอับเดทให้ดูความก้าวหน้าด้วยนะครับ
  • น่ารักจ้ำม่ำเชีย ชอบๆ
  • เอ๊ะ ขอโทษนะคะใช่จ่อยที่ไปบริจาคเลือดให้น้องหมาตัวอื่นเมื่อสามสี่เดือนที่แล้วป่าวคะ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยค่ะ พอดีคุ้นๆชื่อ
  • # ขอบคุณท่านที่ติชมค่ะ Bella, Mafia, bubber,Kriangsak จริงแล้วอยากฝึกก่อนวันงานพัทยาแต่เวลาไม่ทันกันค่ะ จะได้เอาจ่อยไปแสดงความสามารถบ้าง
    # ตอบ Angie ใช่แล้วค่ะจ่อยเคยไปบริจาคเลือดให้สุนัขพันธ์คอกร์เกอร์ที่ถูกรถชนค่ะ (แต่ผลเลือดไม่ผ่าน)
    image
    ไฟล์แนบ
    JOY.jpg 97K
  • จ่อยจริงๆด้วย อิอิตัวใหญ่จัง^^
  • จ่อยช่างมีน้ำในเหลือเกินน่ะ เก่งจิงยิ้มหวานด้วย