ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++ MEETING PITBULL PHUKET++ ครั้งที่ 10

• วันอาทิตย์ ที่ 1 พฤษภาคม นี้

เริ่มเวลา: 14.00 น.

สถานที: ณ สะพานหิน บริเวณ กรมหลวงชุมพร

กิจกรรม

1. พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนภาษาคนรักสุนัข

2. มีการประกวดสุนัขรุ่นต่างๆ ลงทะเบียนฟรีค้าบ

3. ในงานมีลูกสุนัขและอาหารสุนัขจำหน่าย

ขอเรียนเชิญทุกท่านที่อยู่จังหวัดภูเก็ต และใกล้เคียง มีใจรักใน PITBULL ( มีหมา Pitbull หรือไม่มีก็ได้ )
    เข้าร่วมงาน Meeting Pitbull Phuket สุนัขสายพันธุ์อื่นๆก็สามารถมาร่วมงานได้นะคับ
  • ทางเราได้จัดประกวดหมาด้วยนะครับ

ไม่ยากหลอกครับ สำหรับ กติกาการประกวด เอาแบบมันๆแบ่งเป็น 2 ประเภท 4 รุ่น

ประเภทที่ 1 ประเภทหน้ายาวแหลม อกเล็ก ลำตัวยาว สูงโปร่ง แบ่งเป็น 2 รุ่น

รุ่นที่ 1 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย

รุ่นที่ 2 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1)เอาไม้บรรทัดมาวัดปากหมา เอาค่าความยาวที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา เอาค่าที่เหลือมากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดความยาวลำตัวหมา เอาค่ามากสุด
    4) เอาสายวัดมาวัดความสูงหมา เอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 4 ใครคะแนนมากมากชนะไป

ประเภทที่ 2 ประเภทหัวใหญ่ อกใหญ่ ขาหน้าใหญ่

รุ่นที่ 3 อายุ 4 เดือนถึง 1 ปี แยกผู้-เมีย

รุ่นที่ 4 อายุ ตั้งแต่ 1 ปี ขึ้นไป แยกผู้-เมีย

ตัดสินโดย
    1) เอาสายวัดมาวัดรอบหัวหมาแล้วเอาค่ามากที่สุด
    2) เอาสายวัดมาวัดรอบ อกหมา แล้วเอาค่ามากที่สุด
    3) เอาสายวัดมาวัดรอบ ขาหน้าหมา แล้วเอาค่ามากสุด

แล้วเอาทุกค่าบวกกันแล้วหารด้วย 3 ใครคะแนนมากมากชนะไป

เห็นยังว่าทุกอย่างมันโปร่งใสแค่ไหน หมาใครประเภทหน้ายาวแหลม ตัวสูง ก็ประกวดได้ในรุ่นที่ 1

หมาใครสวยหนาบึก ก็ลงประกวดได้ประเภทที่สอง การประกวดทุกอย่างเป็นธรรมที่สุด

สำหรับค่าสมัคร ฟรี ครับ ส่วนหมาที่ชนะอันดับ 1-3 ในแต่ละรุ่นเรามีของรางวัลมอบให้

ทางค่าย อันดามัน บิ๊กโบน ของเราต้องขออภัยหากการประกวดครั้งนี้ไม่ถูกใจใคร พวกเราไม่ได้ตั้งใจจะกวนแค่อยากให้พี่น้องเราชาวพิทบูลทั้งหลายที่สละเวลา ว่างของวันหยุดมาร่วมงานกันจะได้มีแต่รอยยิ้มและความสุขกลับบ้านกันทุกคน
  • แสดงความเห็นหน่อยนะครับ...
    - ถ้าตั้งกะทู้แล้ว คุณควรไปอัพข่าวสาร สถานที่ จัดเวลาไหน ถ้า เลื่อน จัด ก็แจ้งให้ทราบด้วย ไม่ใช่เงียบไป..
    - คุณมาร์คเค้าก็ปักหมุดให้กะทู้คุณแล้ว ห้องกิจกรรม "++ MEETING PITBULL PHUKET++ ครั้งที่ 10"
    เลื่อนจัดก็ไม่แจ้งให้ทราบ "ผมและเพื่อนที่ทำงานรวม 4 คน หมา 4 ตัว ไปเกลอเลยคราวที่แล้ว บ้านก็อยู่ไกล"

คุณลองกลับไปดูนะกะทู้ที่คุณตั้งนี้มีกี่กะทู้แล้ว งานเดียวมี 2-3กะทู้

ขอติหน่อย
    - คุณทำปากบอกว่าเพื่อพี่ๆน้องๆที่มีใจรักพิทหรือไม่มีพิท หรือที่สนใจพิทให้มาร่วมงานกัน แต่..!!!! พวกคุณรู้ความเคลื่อนไหวกันในกลุ่มเอง ว่า จะ จัด วัน ไหน ดี เห็น ใจ คน อื่นๆด้วยที่อยากไปร่วมงาน แต่ไม่รู้จักพวกคุณ ABB
    - รูปถ่ายบรรยากาศในงาน เดินถ่ายให้ทั่วๆหน่อย ขอให้ได้มีรูปน้องๆลูกๆของคนที่มาร่วมงานได้ลงกะทู้หน่อย (เพื่อนบอกว่าไปงาน แต่ไม่เห็นมีใครมาถ่ายรูปเลย น่าน้อยใจที่สุด) หรือเห็นว่าหมาใครก็ไม่รู้ อยู่ก็ไม่สวย..?

ผมเข้าใจนะว่าคุณและกลุ่มABB เหนื่อย สู้เค้านะ ทา เค ชิ.. (กลุ่มพิทในภูเก็ตจะได้คึกคักสักที)
  • เจอกัลคับ บ บ
  • แล้วเจอกันน่ะเพื่อนๆพิทบูลในภูเก็ตและจังหวัดใกล้เคียง
  • ถึงผีตัวบนครับ

ที่ว่าเรื่องรูปนี่ คงว่าผมเต็มนะครับ เพราะผมเองแหละครับที่เสือกเป็นคนไปถ่ายรูป

และเสือกเอารูปมาลง ลองเข้าไปดูรูปตามลิ้งค์ด้านล่างนะัครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/20445/-รูปงาน-meeting-pitbull-phuket-ครั้งที่-9-/p1

ผมว่าผมถ่ายรูปไว้ได้ค่อนข้างเยอะนะครับ แต่ถ้าจะให้ผมบ้่าเดินเข้าไปขอถ่ายรูปเดี่ยว

ของแต่ละคน และให้โพสท่า เจ้าของหมาและหมาทุกตัว ผมคงไม่ทำขนาดนั้นได้นะครับ

เพราะการที่ผมเข้าไปขอถ่ายรูปเดี่ยวของคนที่ไม่รู้จัก และดันเอารูปเขามาลงทุกคน

ผมว่ามันสองแง่ สองง่ามนะครับ คนชอบก็ดีไป คนไม่ชอบก็จะตามมาด่า ว่ามีสิทธิ์อะไรที่จะเอารูปเขามาลง

กลายเป็นเรื่องไป บางทีผมดันไปถ่ายรูปหมาและเจ้าของหมาแล้วออกมาไม่สวย และเสือกเอามาลง

ก็จะโดนด่าอีกว่าแม่งถ่ายรูปหรือเอารูปของเขาที่ไม่สวยมาลง

ผมจึงเลือกเอารูปเดี่ยวที่ถ่ายทั้งคนและหมา มาลงเฉพาะคนที่ผมพอรู้จักนะครับ

ส่วนรูปคนอื่น ผมก็จะถ่ายแบบรวมๆเอานะครับ กันการเกิดปัญหาดังกล่าว

ถ้าคุณอยากเอารูปคุณมาลง คุณก็เอามาลงในกระทู้ที่ลงรูป Meeting ได้เลยไม่มีใครว่าหลอกครับ

หวังว่าคงเข้าใจเจตนาของคนที่ถ่ายรูปและเอารูปมาลงให้ได้ดูกันนะครับ

แล้วเจอกันที่งาน Meeting ครับ

image
  • ป๋าใจเย็นๆหน่อยงานหมานะป๋า
    อีกอย่างใครอยากลงรูปก็เอากล้องไปถ่ายเองเลย
    เอาให้เต็มที่จาได้สวยถูกใจเจ้าของ
    ไม่ต้องมาคาใจอยู่
    แล้วก็อีกแหละผมว่าเค้าลงเลื่อนนะวันงานนะ
    คุณผีตามดูรึป่าว
    รึว่าไงท่านป๋อง ท่านjozz
    :020:
  • ถึง 2_WHEEL
    ผมไม่กล้าว่าคุณ เสือก หรอก ที่ผมสื่อออกไปไม่ใช่ให้ "คุณเดินบ้าเข้าไปถ่ายรูปเดี่ยวของแต่ละคน และให้โพสท่า เจ้าของหมาและหมาทุกตัว" หรอกครับ แค่ขอให้ติดหมาตัวอื่นบ้างเท่านั้น ส่วนเหตุผลเรื่องถ่ายรูปผมเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ ครั้งต่อไปผมจะเอา กล้องถ่ายรูปไปเอง...

ถึง toom
    สรุปเลื่อนวันงานอีกหรือครับ แล้วจะให้ผมตามดูกะทู้ไหนอีกละเนี่ย..!!!!! (เหนื่อย เหนื่อย เหนื่อย)
  • ภูเก็ตนี่ยังมีพวกถว่งความเจริญเพื่อนๆอยู่อีก มือไม่พาย แต่ดันเอาเท้าราน้ำ พวกเวร ไม่ช่วยแต่ยังไปทับถมอีก เวรกรมจริงๆๆๆๆๆๆ อยู่นิ่งๆ จะได้ไหมเขาดำเนินงานเอง ไม่ชอบ ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องไป มึงก็นอนอยู่บ้านเลยนอนกอดพิทของตัวเองที่บ้านสิ ไม่วุ้นไม้ดีหรือ เวรจริงๆ ประเทศไทย มีอยู่เรื่อยพวกบ้าๆแบบนี้
  • อย่างที่พี่ผีตัวบนบอก ไม่ชอบก็ไม่ต้องไป นอนเสียก็หมดเรื่อง abb เขาจัดงานเพื่อร่วมสนุก แถมมีลงงบประมาณมากิน มาสนุกกัน ก็แค่นั้น คุณไม่ได้ช่วยอะไร ทำไหมไปเดือดร้อนกับเขา ป๋องกับทีมงานจ๊อด จัดเขาต้องการร่วมตัวกันสนุก เพื่อร่วมสนุกกันก็แค่นั้น อย่าไปขว้างโลกสิ
  • ไอ้ผี ทา เค ชิ ไม่สนใจติดตามมึงจะรู้เรื่องเหรอ ลองอ่านสิ เขาบอกแล้วว่า หากมีฝนตกก็ค่อยว่ากันอีกที่ ส่วนสถานที่อาจจะเป็นที่ สพานหิน หรือสวนเฉลิมพระเกียรติ ยังไม่แน่ แต่เนื่องจากฝนตกมาก กลัวจัดแล้วไม่มีใครมา ก็เลยยกเลิก ก็บอกล่วงหน้าแล้วนิ มึงไม่สนใจอ่าน ไม่ติดตามเอง แล้วจะโทษใครหว่าาาาาา ไอ้ ทา เค ชิ
  • ถึงผี ตัวแรก

เข้าใจก็ดีแล้ว ทีหลังก็คิดให้ดีก่อนที่จะพิมพ์อะไรออกมาแล้วกัน

ผมอ่านแล้วมันโดนผมแบบ เต็มๆ ก็เลยของขึ้นนะ

หมาคนอื่นที่คุณพูดมา มันหมายถึงหมาใครเอาตรงๆเลย

ในการถ่ายรูปงานแต่ละครั้ง ผมพยายามเก็บรูปให้ได้มากที่สุด

มันก็ไม่ได้มีแต่เฉพาะหมาของ ABB มันก็มีหมาของคนอื่นนะครับท่าน

ถ้าหมาคุณไม่มีรูป ก็สุดวิสัยวะ

อย่างที่บอกคุณก็เอากล้องไปถ่ายเองก็จบเรื่อง

และก็เอามาลงแจมๆกันในกระทู้มันก็จบ

อีกอย่าง แมนๆหน่อย Log IN เข้ามาคุยกันดีกว่า

ติเพื่อให้มันดีขึ้นก็ดี แต่ถ้าติแม่งแบบไร้ทิศทาง หรือแม่งอะไรก็ติ

หรือว่าติแบบเอามัน ก็ระวังแล้วกัน

คนจัดงานแม่งเหนื่อยกันนะครับ เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน แม่งเสือกออกมาว่า มาติแบบไร้ทิศทางนี่แม่งน่า

เอาสมอง เอาความคิด เอาสติปัญญามาร่วมสร้างงาน คิดรูปแบบงานให้มันดีขึ้นดีกว่า

• เออกูขอโทษพวกมึง....!!!! กูขอโทษที่เป็นตัวขวางโลก กูขอโทษที่เป็นพวกมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ
    กูผิดหมด กูผิดทุกอย่าง กูผิดตั้งแต่คิดจะแสดงความเห็นแล้ว เรื่องของเรื่อง...กู ขอ แสดง ความ เห็น
    คุณ2_WHEEL ก็มาตอบเรื่องถ่ายรูป กูเข้าใจแล้ว ขอบคุณมากครับ คุณ2_WHEEL

กูไม่ได้บอกว่าไม่ชอบ กู แค่ อยาก จะ บอก ว่า "น่าจะอัพข่าวสาร ความเคลื่อนไหวในกะทู้ที่พี่มาร์คเค้าปักหมุดไว้ให้ ไม่ใช่ตั้งกะทู้ขั้นมาแบบนี้ ((((( เข้าใจความหมายของกูด้วยนะ))))

สรุป..... กูไม่ไปก็ได้งานมึงอ่ะ กูจูงหมากับพวกกูก็ได้ ถึงหมาไม่สวย แต่กูก็พาเดินทุกเย็น

ถ้าเป็นอย่างที่ "ผี เวลา 11:30AM" บอก งั้นก็ช่วยลบข้อความนี้ด้วยนะ "ขอเรียนเชิญทุกท่านที่อยู่จังหวัดภูเก็ต และใกล้เคียง มีใจรักใน PITBULL ( มีหมา Pitbull หรือไม่มีก็ได้ ) เข้าร่วมงาน Meeting Pitbull Phuket สุนัขสายพันธุ์อื่นๆก็สามารถมาร่วมงานได้นะคับ " เดี๋ยวคนไม่รู้จะไปงาน

ไม่เข้าใจจริงๆ แค่ขอแสดงความเห็นให้อัพข่าวสารในกะทู้ที่ปักหมุดไว้ให้ มันหาเรื่องแถไปได้ (เหนื่อยใจแทน)

ปล. ผมขอโทษทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นในกะทู้นี้

ทาเคชิ
  • ผีตัวบน

ในเมื่อคุณว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นมันจบลงที่กระทู้ ก็ให้มันจบที่กระทู้นี้

แล้วจูงหมาไปร่วมงาน ไปหาเพื่อน ไปพูดคุยกันดีกว่า

งานมันไม่ได้มีกันทุกวันนะท่าน

จบแล้วก็แล้วกันไป
  • gเวณกรรมของพวกมึงเจงๆ เค้าแค่แนะนำแทนที่จะฟังแม่งเสือกกร่างใส่เค้า ไอ้พวกนักเลงทั้งหลายมึงจัดกันเองไปเลยไม่ต้องไปชวนใครเค้าหรอก แม่งเสื่อม กูไม่ได้อยู่ภาคใต้ แต่อ่านแล้วแม่ง อย่ากร่างกับเค้า
  • เห็นด้วยกับผีตัวบน
  • ควยอะไรของพวกมึงวะ

กูเห็นพวกมึงมาเป็นผี มาป่วนกระทู้งานมิตติ้งเค้าทุกครั้ง

สุดท้ายพวกมึงก็มางานเค้า

ถามหน่อย พวกมึงจะมาป่วนทำควยอะไรวะ

มึงจะมาขายหมาของมึงในงานเค้า และมาดิสเครดิตเค้าทำควยอะไรวะ

PITBULL PHUKET ที่ผ่านมามันรวมกันไม่ได้ก็เพราะมีคนอย่างพวกมึง

พอเห็นพวกเด็กรุ่นใหม่มันสามารถมารวมกันได้แล้ว เป็นอะไรของมึง
  • ไม่รู้ว่าใจทำด้วยอะไรกันนะครับ ไหนบอกว่าจบก็จบไปซิครับ

ผมว่าไม่ต้องคิดอะไรแล้วเตรียมตัวมาร่วมงานกันดีก่ามาเป็นกำลังใจให้พวกผมได้มีแรงจัดงานครั้งหน้ากันต่อไปนะครับ ยังไงวันนี้งานก็ต้องเกิดขึ้น ถ้าฝนตกก็ย้ายไปที่ลาน 72 แต่ถ้าไม่ตกก็เจอกันที่เดิม

พวกผมเตรียมงานกันเสร็จแล้ว แล้วคุณละพร้อมหรือยัง
  • gเวณกรรมของพวกมึงเจงๆ เค้าแค่แนะนำแทนที่จะฟังแม่งเสือกกร่างใส่เค้า ไอ้พวกนักเลงทั้งหลายมึงจัดกันเองไปเลยไม่ต้องไปชวนใครเค้าหรอก แม่งเสื่อม กูไม่ได้อยู่ภาคใต้ แต่อ่านแล้วแม่ง อย่ากร่างกับเค้า
    ..................................................................................................................................
    ขอร้องละครับกรุณาอย่าเสี้ยมครับผมว่ามันไม่สร้างสรรค์
  • และผมขอชี้แจงเรื่องกระทู้หน่อยนะครับ ที่ต้องตั้งใหม่เพราะพวกเราชาวภูเก็ตเองไม่ค่อยเข้าไปอ่านหัวข้อที่ปักหมุดกันเท่าไหร่ครับ เพราะผมดูจากการตอบรับและความเคลื่อนไหวในกระทู้ครับแต่ถ้าผมเข้าใจผิดก็ข้อให้พี่น้องเราออกมาแสดงความเห็นกันหน่อยที่หลังผมจะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้บ่อยๆครับ
  • พี่ต๋อมเอาหมาแดงมาด้วยนะผมเตรียมชุดลากไว้แล้ว

พี่น้องที่ชอบหมากิจกรรมแต่ไม่เคยฝึกก็นำหมาของท่านมาฝึกมาทดลองและข้อคำแนะนำจากพี่ต๋อมได้นะครับ
  • ขออภัยที่มาพูดคุยด้วยช้าไปหน่อยเนื่องจากวันก่อนแซวลูกค้าเมียดันเห็นตบซะน้ำในมือหกใส่โน๊ตบุคเจ๊งเลย

ฝากถึงน้าผีไม่ต้องคิดมากไปอาบน้ำแล้วมาร่วมงานได้แล้วถ้าไม่มาผมถือว่าตุ๊ด
  • พี่ป๊อบ พาฟาโรห์มาด้วยนะ อยากเห็น

ปล. พี่เอาสติกเกอร์ไปแปะเสื้อวินทำไมอะพี่ฮ่าๆๆๆฮิ้วๆๆๆๆๆ :o003:
  • ใจเย็นๆนะพี่น้อง หนักแน่นกันนิดหนึ่งครับ การรวบรวมคนจากตั้งอายุต่างเพศต่างความคิด การอดทนอดกลั้นเป็นสิ่งสำคัญ ทำหูหนวกบ้างก็จะดีครับ เชื่อผมเถอะ ผ่านมาหมดแล้ว กว่าจะก้าวมาถึงจุดนี้ และขอความกรุณาเรื่องคำหยาบด้วยครับ ใช้คำเลี่ยงๆไม่ต้องออกมาตรงๆคนก็เข้าใจครับ เช่นแทนที่จะใช้ ค... ก็ใช้ จวย หรือกระจู๋แทนก็ได้นะครับ เก๋ดีออก ฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณครับป๋ามาร์ค ที่มีความเป็นห่วงกลุ่ม PITBULL PHUKET

เมื่อวานนี้ทุกอย่างก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ

มีคนเอากล้องมาเองเยอะกว่าที่ผ่านมา ฮิ ฮิ ( ดีแล้วครับช่วยกันเก็บบรรยากาศแล้วมาช่วยกันลงดีกว่า )

ครั้งหน้าเจอกันใหม่ รอทาง ABB แจ้งข่าวแล้วกันนะครับ

• รูปเบื้องต้นดูจาก FB ผมก่อนนะครับ เดี๋ยวว่างๆ จะเอามาลงให้ได้ดูกัน

http://www.facebook.com/media/set/fbx/?set=a.155301377868424.42309.100001656881611

http://www.facebook.com/media/set/fbx/?set=a.155305701201325.42310.100001656881611
  • ขอขอบคุณ (2_WHEEL) พี่ป๊อบ สำหรับภาพงามๆ และบรรยากาศสวยๆ และขอขอบคุณทีมงานหมาแดงของพี่toom ด้วยที่นำหมาแดงสวยๆมาให้ชมกัน ทั้งก็ขอขอบคุณทีมงาน ABB ทุกท่าน และสามาชิกพิทบูลภูเก็ตทุกท่านด้วยครับ..ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณป๋ามาร์ค ที่ให้พื้นที่ในการประชาสัมพันธ์งาน MEETING PITBULL PHUKET ครั้งนี้ด้วยครับ
  • ขอบคุณครับ ภาพสวยๆทั้งนั้น