ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเครีย กับ Mark Mafia หน่อย
  • เหอๆๆ ขำๆนะครับ..

ครือว่า เมื่อวานนะครับ เข้าไปซื้อF1 ในเมืองชล pet shop F1 สำหรับลูกหมา เจ้าของร้านบอกว่าของหมด

จะมาส่งในวันเสาร์ แต่เลื่อนจะมาส่งในวัน พุธ...(ยังงัย หวังว่าคงไม่เลื่อนอีกนะครับ)...

แบบว่า อยากใช้ ของเฮียมักๆ ....ใช้ โคตรpremium แล้วยังไม่แนว...

ก็เลยจะมาใช้ F1 ของป๋าดู เห็นบอกว่าดีจริง..(เลยต้องลองเอง)
  • ที่บ้านให้กิน F1 สีม่วงอยู่ครับ (สุราด) แล้วมีข้อสงสัยด้วยครับว่า ถ้าเราให้หมาสายพันธุ์อื่นกินF1 ด้วยจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เนื่องจากโปรตีนที่ต้องการของสัตว์อาจจะไม่เท่ากัน
    ผมอยากให้ เฟร้นบูลด็อกกินด้วยจะได้ไหม เพราะ คุณภาพและราคาค่อนข้างถูกครับ

เพราะเคยให้กิน ยี้ห้อ ไซ......เอ็ด 1.5 km ราคา 360 บาท ซึ่งสู้ไม่ไหว
  • :o014: ป๋ามาร์คอาหารน้องหมาหมดต้องไปซื้อที่เมืองเอกแต่ว่า ตอนนี้เกิดอุบัติเหตุ กระดูกข้อเท้าหักครับ x-ray เมื่อเช้านี้ ตอนนี้ใส่เฝือกอยู่ ตกจากที่สูงครับ ผมไปไม่ใด้น้องหมาอดตายแน่ๆ ทางป๋าก็ไม่ยอมส่งด้วยให้ไปซื้อกับทางร้าน น้องหมาอดตายแน่ๆฮือๆ:o070:
    :o007: หมามันกระวนกระวายใหญ่แล้วครับ มัน หิว ให้กินนมวัวแดงไปแล้ว ตัวละ2กล่องยังไม่หายหิวเลยครับ ไม่อยากนอกใจ f-1 ครับ(เพราะมันแพงกว่าf-1)
  • :m001:

ให้มันแทะขาคุณวาไปพลางๆก่อนละกัน...ฮ่า...ฮ่า...
    หรื่อไม่ก้อขี่หลังมันออกไปซื้อก้อได้นะ...
    ไม่งั้น มันอดแน่ถ้าไม่ยอม...
  • อยู่ อยุธยา ซื้อได้ที่ไหนนี่ ของเก่าหมดแล้วอยากเปลี่ยนมาใช้บ้างครับ
    ใครรู้ช่วยตอบคีคร้าบบบบบบบบบบ
  • ฮืม.....ช่าย มันเริ่ม หายากขึ้นเรื่อยๆแล้ว
    ผมซื้อจาก ไทยเยอรมัน-เพดช็อป ประชาชื่น
    ปัญหาของลูกค้า.....

ปัญหาของคุณมาร์ค...........?
  • มหาสารคาม ยิ่งขาดตลาดคับ ซื้อทีนึง ต้องซื้อ เพื่อไว้ประมาณ 2เดือน อย่างต่ำอ่าคับ
  • เรียน พี่น้องที่เคารพทุกท่าน

เรื่องของขาด ปัญหานี้ผมก็พยายามแก้มาโดยตลอดนะครับ
    แต่ตัวแทนบางเขตแทบไม่เคยมีปัญหาเหล่านี้เลย
    เพราะเราจะแจ้งตลอดหากของจะขาด
    เขาก็จะสต๊อกมากขึ้น

ยอมรับว่ามีอยู่ช่วงหนึ่งที่ย้ายโรงงาน ตอนนั้นมันผลิตไม่ทันจริงๆครับ
    แต่ว่าตอนนี้ก็มีคิวการผลิตออกมาตลอด สลับกันอาทิตย์ละรุ่น
    คิวผลิตจึงแทบจะทั้งเดือนอยู่แล้ว

ผมว่ามันเป็นเฉพาะบางพื้นทีนะครับ
    และเรื่องตัวแทนสต๊อคของน้อยนี่ไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ
    ผมก็เข้าใจปัญหาของทางร้านเช่นกัน
    เศรษฐกิจแบบนี้ เขาบอกว่าสต๊อกมากกลัวขายไม่หมด
    เงินก็จมอีก เราก็ไม่อยากจะบังคับ เดี๋ยวจะไปเหมือนยี่ห้ออื่นอีกที่ชอบอัดออเดอร์ร้านค้า

แต่ของไม่ขาดแล้วไปบอกลูกค้าว่าของขาด
    คราวหน้าหากมีใครมาฟ้องอีกผมคงต้องยกเลิกการเป็นตัวแทนแล้วละครับ
    บางร้านก็รอจนของหมดแล้วค่อยสั่งก็มี ประเภทสั่งด่วนบางทีเราก็ส่งไม่ทัน
    เรื่องของขาดสำหรับบางร้านมันมีเหตุผลบางประการที่ผมไม่สามารถพูดในที่นี้ได้

นโยบายของเราคือ หนึ่งพื้นที่หนึ่งตัวแทน อันนี้ผมยึดมาเสมอ
    เขตที่ของขาดบ่อยๆ พอเราจะเปิดตัวแทนเพิ่มก็ไม่ยอมอีก
    เราก็ไม่อยากมีปัญหากับตัวแทน เดี๋ยวจะหาว่าเราไม่รักษาคำพูด
    แถมบางร้านอาศัยจังหวะของขาดยัดอาหารตัวที่กำไรดีกว่าให้ลูกค้า ทำแบบนี้ก็น่าเกลียด
    ทั้งที่ลูกค้าเราก็ส่งไปให้แท้ๆ งานนี้ผมขอบ่นหน่อยนะครับ

เจอร้านไหนของขาดบ่อยๆ รบกวนพี่น้องต่อว่าแทนผมหน่อยนะครับ
    บอกไปเลยว่าของขาดบ่อยก็ช่วยสต๊อคเพิ่มขึ้นมากอีกหน่อยซิครับ
    เป็นตัวแทนแต่ปล่อยของขาดบ่อยๆ ก็ไม่รู้จะเป็นตัวแทนทำไม เลิกขายเถอะ
    กั๊กคนอื่นเปล่าๆ

ไม่รู้จะเขี้ยวกันไปถึงไหน ผมว่าทำธุรกิจกับผมนี่ง่ายที่สุดแล้ว
    มีอะไรพูดกันตรงๆ ไม่อ้อมค้อม และคำไหนคำนั้นด้วย

ความจริงผมก็ไม่ได้เป็นคนบริหารโดยตรงหรอกครับ
    คุณนภาเขาดูแลอยู่ ไม่ค่อยอยากไปยุ่ง
    ผมแค่เป็นคนกำหนดนโยบายแล้วปล่อยให้บริหารกันเอง
    แต่พอได้ยินเรื่องของขาดแล้วมันหงุดหงิด อารมณ์เสียทุกทีครับ

ส่วนเรื่องความไม่สะดวกอื่นๆ ผมขอยอมรับผิดในทุกกรณี
    ต้องขออภัยด้วยครับ
    มาร์ค
  • :013:แหม เฮีย ขำน่า...ของดีๆ ใครก็อยากลอง .....เยี่ยม:063:เดี๋ยววันนี้จะไปเช็คดูอีกทีก้าบ..
  • เชียกันจัง
    ทำเปงบอกว่าของขาด
    ที่แท้เเหลือเต็ม
    คุยกันซะไม่มี
  • อ๋อเหรอ
    ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย ฮ่าๆๆ :030:
  • แล้วใกล้ๆอยุธยามีขายป่าวคับ