ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้พิทบูลตัวเมียสายโชว์(ฟรี)
  • พิทบูลสายโชว์ตัวเมียสีดำ อายุประมาณสามปีกว่าเกือบสี่ปี สนใจติดต่อ0843324183
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04369.JPG 103K
    DSC04373.JPG 101K
  • อยู่ที่ใหนครับ
    ทำไม่ไม่เลี้ยงต่อละครับ
    ผมอยากได้จะใกลใหมครับ
  • อยู่สมุทรปราการครับ พอดีวันที่17ย้ายบ้านก็เลยต้องยกให้ครับเนื่องจากมีสุนัขหลายตัวย้ายไปบ้านแคบ
  • เล็บยาววววววมากแสดงว่าเลี้ยงอย่างดี
  • เห็นด้วย
  • น่าสงสารที่เจ้าของเลี้ยงตัวอื่นได้แต่เลี้ยงตัวนี้ไม่ได้เพราะบ้านแคบ
  • หมาตัวอื่นอายุ9ปีกว่าแล้วคงจะมีใครรับเลี้ยงมั้งครับ จริงๆก้อไม่อยากให้หลอกครับ ลูกชายเขาก้อไม่อยากให้แต่จำเป็น ผมถึงต้องเลือกคนที่รับไปด้วยครับ เพราะถ้าอยู่กับผมพื้นที่ไม่มีให้เขา เขาก็ต้องอยู่ในกรงไม่น่าสงสารกว่าเหรอ
  • ความจำเป็นในการดำรงชีวิตของคนยังงัยก็คงต้องมาก่อน เราเลือกไม่ได้ทำได้แค่ทำให้ดีที่สุด บางครั้งยอมรับว่าไม่ค่อยชอบการยกสัตว์เลี้ยงให้คนอื่นต่อ แต่บางครั้งมันเป็นเหตุสุดวิสัยที่เราต้องเลือก ยังงัยก็เอาใจช่วยและคัดสรรเจ้าของใหม่ให้ดีน่ะค่ะ ถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากสูญเสียสิ่งที่เรารักและผูกพันกับมันหรอก เลี้ยงกันมาก็ต้องผูกพันกันเป็นธรรมดาไม่มีใครปฏิเสธได้ว่าเลี้ยงแล้วไม่รักไม่ผูกพันจิงมั๊ย ยกตัวอย่างง่ายๆว่าเราเอาหมามาเลี้ยงแต่แฟนไม่ชอบแต่ไปๆมาๆหมาท้อง พอตอนหมาออกลูกก็แฟนนี่แหล่ะช่วยทำคลอดอันนี้ประสบการณ์จริงของน้องคนหนึ่ง แล้วเค้าเลี้ยงมานานพอสมควรเหมือนกันเค้าต้องมีความจำเป็นจริงๆแหล่ะ
  • ถ้ายังหาผู้อุปการะไม่ได้ ไว้จะแนะนำให้นะคะ อยู่ในเขตสมุทรปราการด้วยกัน
    เขาชำนาญในการเลี้ยงพิทบูล เลี้ยงปล่อยอิสระภายในบริเวณบ้าน 24 ชม.สุนัขเขาตายไปเมื่อปีที่แล้ว
    คุณอาอยู่แถวไหนของสมุทรปราการคะ
  • สัน..านเค้าให้ฟรีก็ด่า ขายถูกก็ด่า ขายแพงก็ด่า หมาหน้าแหลมก็ด่า หมาอ้วนเตี้ยก็ด่า
    มันเป็นแบบนี้เองหรอสังคมที่นี่ ศูนย์รวมเหี้.....นี่หว่า
  • ด่าคนอื่นไม่ได้ดูตัวเองเลยนะ คนอื่นเขาแค่ติ แต่มึงนั่นแหละสันดานต่ำ ศูนย์รวมคนเห้ นี่รวมมึงด้วยป่าว
  • อย่าเอาคนไปเปรียบกับเหี้...เลย มันไม่ผิดอะไรก็โดนด่า
    มันอยู่ที่นิสัยคนที่ด่ามากกว่าทำตัวต่ำกว่าเหี้...
    ทั้งๆที่คนเรามีภาษาคุยกันพูดจากันดีๆก้เข้าจัยกันยังไม่รู้จักใช้