ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าลืมดูปาเกียว
  • อาทิตย์ที่ 8 อย่าลืมนะคับ ถ้่ายทอดสด ช่อง 7 10 โมง คับ

• เท่ ทุก ทำนอง การเคลื่อนไหวจริงๆๆ ดนตรี ก็คล้ายๆๆ ของ rocky
  • ชอบทั้งคู่ ไม่อยากเห็นใครโดนน๊อกเลยจริงๆ
  • ผมจดขึ้น กระดานดำ ใว้เลยคับ

กลัวลืม ดูแน่นอนคับ
  • ปาเกียวต้องเพิ่มนํ้าหนักเพื่อไปต้อยกับมอสลี่ ต้องกินข้าววันละ6มื้อ และต้องทำไขมันให้เป็นกล้ามเนื้อนี้สิสุดๆ
  • พี่บูมเอาตัวทีเด็ดตัวนั้นมาดูมั่งสิคร๊าบบบ
    อยากเห็นอะพี่
  • สวัสดียามเช้าคับทุกท่าน น่าสนุกนะคับ งานนี้ ของทั้งคุ่
  • ยังงัยก็ปาเกียว ครับ เชียร์เต็มที่.............. =D>
  • ตอนนี้มันผอมคับ ว่าน

เดี๋ยวให้มันอ้วนก่อนนะคับ

ปาเกียว........... :006:
  • คู่ต่อยไม่น่าสนใจ หมดยุคเค้าแล้ว แต่ยังไงก็ดูเพราะปาเกียวคือ สุดยอดนักชกตลอดกาลครับ... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    pacquiao.jpg 44K
  • ใครจะเชื่อว่า ครั้งหนึ่ง ปาเกียว เคยมาโดนน็อค ที่ ประเทศไทย
    ครั้งนั้น จำชื่อ นักชกไทยไม่ได้ แต่ผมคิดว่าปัจจุบัน นักชกไทยคนนั้น
    ไม่ใช่คู่ชก ของปาเกียว อย่างแน่นอน...ครับ
  • แพ้สิงส์สุราษครับหล้า โดนต่อยแต่ท้องกับซี่โครงจนจุก เมืองไทยถนัดนัก... :013:

• เม็ดเงิน3เคแบดเตอรี่ เคยน็อคปาเกียว คว้าแชมป์โลกรุ่นฟลายเวท ของสภามวยโลก(WBC)
    เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2542 ที่จังหวัดนครศรีธรรมราช

คลิปไม่ค่อยชัด เพราะว่านานมาแล้ว

• แต่ทำไมเค้าแพ้ไทยแต่เค้าเดินมาได้ไกลกว่านักชกของเรา
  • เม็ดเงินเคยน็อคปาเกียวครับ แต่เบื้องหลังมันซับซ้อนมาก เอาเปรียบเค้าสารพัด ปาเกียวแพ้ตั้งแต่บินมาถึงเมืองไทย + ชั่งน้ำหนักแล้วครับ

จากผีชอบมวย
  • AonPathumThani 11:48PM Permalink แต่ทำไมเค้าแพ้ไทยแต่เค้าเดินมาได้ไกลกว่านักชกของเรา
    ---------------------
    เพราะเพ่ไทยไม่กล้าไปต่อยอเมริกางัยครับ(กลัวแพ้) ไปก็จะขอฟรีทีวีเค้าแค่นี้ก็เลิกคุยกันแล้วครับ สาเหตุที่มวยโลกไทยตกต่ำเพราะโปรโมเตอร์นั่นล่ะ ทุกวันนี้ต่อยแหกตาคนดู เอานักมวยหัดใหม่, มวยแก่, สถิติต่อยแพ้เป็นสิบ แล้วมาอุปโลกว่าเป็นแชมป์จากประเทศ ..... ล่าสุดโดนมวยแก่ใกล้แขวนนวมทุบชักไปอีกคนมีแต่คนสมน้ำหน้ากันทั้งวงการ 555

จากผีชอบมวย again
  • อื้อขอบคุณครับน้าผี น่าคิดจริงๆๆเรื่องแบบนี้ ฮ่าๆๆ :-((
  • ปาเกียวด้วยจร้า
  • ปาเกียวเหมือนกัน ยุคนี้ต้องปาเกียว
  • รอดูครับ
  • น้าผีชอบมวยพูดถูก.. มวยไทยสากลมีต่อยทุกอาทิตย์ แต่หาของจริงๆแบบสมัยก่อน ไม่เจอเลย
  • ในชีวิตตอนเป็นรองกรรมการผู้จัดการห้างไทยมาร์ท ได้มีโอกาสจัดมวยชิงแชมป์โลกที่หน้าห้างหนึ่งครั้ง ไม่ได้มีความรู้สึกภาคภูมิใจที่นักชกไทยชนะเลย ต่างประเทศดูมวยต้องเสียเงิน แต่ประเทศไทยดู ฟรี

คู่ชิงที่มาชก ผมนึกว่าไอ้มืดนักท่องเที่ยวหลงมา มันเตรียมมานอนอย่างเดียวเลย ทีมงานก็มีมาแค่สองคน ตอนแต่งตัวก็ไม่เห็นมันกระตือลือล้นแม้แต่นิด วอร์มก็วอร์มแบบขอไปที พอเริ่มชกเห็นอาการเลยว่ามันจ้องจะนอนอย่างเดียวจริงๆ คงไม่อยากเจ็บตัวมาก เขาจ้างมาแพ้อยู่แล้ว โดนหมัดเข้าท้องเบาๆรีบนอนเลย แมร่งลุกมาสู้อีกสักนิดก็ไม่ทำ ไม่สมบทบาทเลยจริงๆ

ไอ้เวร ไม่คุ้มกับที่กรูเตรียมงานเตรียมสถานที่เลย เซ็งจิต
  • ขอบคุณครับ พี่เต็ก ที่มีภาพมาให้ชมครับ
    และขอขอบคุณ พี่Auun ที่มีภาพมาให้ชมเช่นกัน ครับ
    ปัจจุบัน ต้องยอมรับว่า มวยสากล บ้านเราตอนนี้ มันไม่ใช่ของจริง เหมือนแต่ก่อน
    ถ้าเมื่อก่อนนะ ยังงัยก้ ป๋าเขาทราย ค้าบบบบบบบบ
  • ใช่ครับป๋า มันเอานักท่องเทียวที่มาฝึกมวยไทยมาต่อย แล้วหลอกว่าเป็นแชมป์ของประเทศ
    ค่าตัวพวกนี้ยกละ 100 ดอลล่า ครับ (กำหนด 12 ยก ก็ 1,200) รายการไหนเวลาถ่ายทอดใกล้หมด สามารถสั่งให้มันแพ้น็อคได้ครับ เพื่อรักษาเวลา 555 นักมวยพวกนี้เราเรียกมันว่า "มวยส้วม"

ปัจจุบันมันอยู่ได้ก็อาศัยหลอกพวกนักการเมือง ห้างร้านต่างๆ เพื่อให้เป็นประธานจัดนี่ล่ะครับ แล้วพวกผู้ชม(ฟรี) ห้ามโวยว่าเอามวยห่วยๆ มาชกนะครับ เพราะพวกมันจะบอกว่า กรูจัดให้ดูฟรีก็บุญแล้ว 5555

นักมวยไทยเราเปรียบเสมือนทาสครับ ห้ามโวย ห้ามเถียง ห้ามรู้ค่าตัวว่ากรูชกได้ตังเท่าไร เลิกมวยบางคนยิ่งกว่าขอทานอีก ..... เศร้า

จากผีชอบมวย
  • จริงอย่างน้าผีว่า นักมวยห้ามมีปากเสียงหามเถียงห้ามน็อกถ้าไม่ได้สั่งดูอย่าง ยอดสนั่น ดิน็อคคู่ต่อสู้เร็วเกินคำสั่งโดนดองเลย จะย้ายค่ายก็มีปัญหาไม่อย่างงั้นไปไกลแล้ว
  • พลาด ตายเลย หวื่วๆ
  • Ponker_ABB 3:05AM Permalink จริงอย่างน้าผีว่า นักมวยห้ามมีปากเสียงหามเถียงห้ามน็อกถ้าไม่ได้สั่งดูอย่าง ยอดสนั่น ดิน็อคคู่ต่อสู้เร็วเกินคำสั่งโดนดองเลย จะย้ายค่ายก็มีปัญหาไม่อย่างงั้นไปไกลแล้ว
    -------------

ยอดสนั่นมีปัญหากับทรงชัยตอนไปชกต่างประเทศครับ แต่ทุกวันนี้อยู่สุขสบายครับ ครูตุ้ยเลี้ยงดี
  • ปาเกียวมีปัยหาเรื่องน้ำหนักตัวตั้งแต่ไฟต์ที่ได้แชมป์จากฉัตรชัยแล้วครับ ต่อมาต้องป้องกันกับเม็ดเงิน ไฟต์นี้ปาเกียวสูงขึ้นกว่าเดิมเพราะร่างกายกำลังโต สูงไปถึง 5 ฟุต 7 นิ้วครึ่ง (ประมาณ 175) ต้องทำน้ำหนักลงมา ให้เหลือ 50 โล เศษๆ กินทั้งยาถ่าย ยาขับปัสสาวะ สภาพวันชกไม่ต่างจากซอมบี้ ทางทีมงานเม็ดเงินซึ่งรู้ข้อนี้อยู่แล้วเลยให้เม้ดเงิน อัดท้องน้อย ตุ๊บ ตุ๊บ ปาเกียวลงไปนอนร้องไห้บนเวทีเลย
    ทั้งที่เม้ดงเินไม่ใช่นักมวยเก่งอะไรเลย ตัวเล้กเกินมาตรฐานอีกตะหาก ซึ่งต่อมาเม้ดเงินก็เสียแชมป์ให้กับ มัลคอม ทูนาเกา นักมวยฟิลิปปินส์เหมือนกัน และก็มาโดนชิงคืนโดยพงษ์ศักดิ์เล็ก

ซึ่งเข็มขัดเส้นแรกของปาเกียวนี้ปัจจุบันยังอยู่กับพงษ์ศักดิ์เล็กครับ
  • ผมชอบปาเกียวมาก หมาผมตัวนึงยังชื่อปาเกียว

image
    ไฟล์แนบ
    167322_10150092450324451_514769450_5765472_5108517_n.jpg 163K
  • ขอบคุณน้าผี รู้จิง มากมาย มาอธิบายให้ฟัง กับ เส้นทาง ของ ผุ้ชาย คนนี้ ปาเกียว
  • รูปนี้ ปาเกียวในอดีต หรือเนี่ย ไม่อยากจะเชื่อเลย

image
    ไฟล์แนบ
    imagesCAIFKI3J.jpg 9K
  • เชนมอสลี่ไม่ใช่คู่ต่อกรปาเกียวแน่นอน อายุปาเข้าไปสี่สิบแล้ว มอสลี่แมทช์ที่แล้วก็โดนฟลอยเมเวทเธอร์ชนะขาดลอยสู้ไม่ได้เลย ปาเกียวชั่วโมงนี้ต้องฟลอย เมเวทเธอร์อย่างเดียว ทั้งใหญ่ ทั้งหนัก ฝีมือ เร็วอีกตังหาก
    รอดูแมทช์หยุดโลก(แต่ไม่รู้จะได้ชกกันรึเปล่า) เก่งเล็กเจอเก่งใหญ่
  • GHOST 4:14AM Permalink Ponker_ABB 3:05AM Permalink จริงอย่างน้าผีว่า นักมวยห้ามมีปากเสียงหามเถียงห้ามน็อกถ้าไม่ได้สั่งดูอย่าง ยอดสนั่น ดิน็อคคู่ต่อสู้เร็วเกินคำสั่งโดนดองเลย จะย้ายค่ายก็มีปัญหาไม่อย่างงั้นไปไกลแล้ว
    -------------

ยอดสนั่นมีปัญหากับทรงชัยตอนไปชกต่างประเทศครับ แต่ทุกวันนี้อยู่สุขสบายครับ ครูตุ้ยเลี้ยงดี

...................................................................................................................................
    ขอบคุณน้าผีครับ ตอนนี้รู้คิวชกของยอดสนั่นรึป่าวครับน้าผี
  • ไม่เลิกก็เหมือนเลิกครับ ทรงชัยออบแย็กไม่ให้ใครจัด แค่นี้ก็จบแล้วครับ

แต่ฐานะของยอดสนั่นดีกว่าแชมป์โลกหลายๆ คนเลยครับ

ลองหาข้อมูลของแสน ส.เพลินจิต ดูครับ ตอนเป็นแชมป์ได้ค่าตัวสูงสุดประมาณ 250,000 เหรียญ(ถือว่าเยอะที่สุดในสมัยนั้น) แต่พอเลิกมวยกลับจนเหมือนเดิม ตลกฝืดเลยครับ
  • ยังไงก็ตาม เชนคือคู่ชกที่เก่งที่สุดนับแต่ที่ปาเกียวเคยเจอมา เรื่องความทรหดอดทนนั้นไม่ต้องสงสัย ถึงเชนจะแก่แต่ก็เป็นมวยที่โดนชกมาไม่มาก เพราะการป้องกันตัวดีมาตั้งแต่หนุ่มๆ ไม่มีคำว่ากรอบแน่นอน
    ส่วนพลังหมัดก็หายห่วง ถึงแม้ไม่ฉับไวตลอดการชก แต่ก็สั่งได้ตั้งแต่ยกแรกยันยก 12 วิธีชกของเชนก็อันตรายมาก โดยการใช้ความเร็วทั้งตัวพุ่งเข้าไปชก ฟลอยด์ก็เกือบพลาดในไฟต์ที่แล้ว

การชกครั้งนี้ สิ่งที่ปาเีกียว มีเหนือกว่า คือการยืนระยะ การออกหมัดได้เป็นชุด พลังขาเหนือมนุษย์ที่เต้นได้ไม่มีหมด แต่ก็เพียงพอแล้วที่จะเอาชนะในไฟต์นี้ได้

ยังไงก็ตาม ยก 1-4 เป็นโอกาสน๊อกของเชน แต่ถ้าเกมยาวไปแล้ว เชื่อว่า ปาเกียวจะอัดเชนแบบช้ำๆ และชนะคะแนนไปได้
  • เบื่อครับ ทุกวันนี้ เดียวป้องกันแช้มไอ้โน้น ป้องกันแช้มไอ้นี้ไม่รู้แช้ม อาราย ..นักหนา งงครับกับแช้มที่นักมวยไทยเราครองอยู่ ไม่รู้แช้มอะไรมั่ง นักมวยเองผมยังแทบไม่เคยได้ยินชื่อเลยด้วยซํ้า ขอโทษครับ เสียเวลาดูข่าวช่วงเย็นชิบหาย มวยไทยช่อง 7 วันอาทิตย์ยังจะต่อยมันกว่าอีกครับ
  • พี่ผี อย่าบอกนะว่า พี่ผี คือ ...

ดีเอโก้ คอราเลส ขึ้นมาจากหลุมเพื่อมาวิเคราะห์มวยคู่นี้
    ฮา ฮา ล้อเล่นน่า อย่าโกรธเค้านะ
    อิอิ

ถ้าเป็น เชน สมัยรุ่งๆล่ะไม่อยากจะคิดว่าปาเกียวจะเป็นยังไง
    แต่ก็ถูกอย่างนี้ผีบอก

ไม่งั้น เชน คงไม่ได้ ยกให้มีฉายา "ชูการ์" หรอกครับ
  • คู่ต่อสู้ปาเกียวช่วงหลังๆ จะเป็นมวยมีอายุที่เริ่มล้า อย่างไฟร์ที่แล้วก็ร้างสังเวียนมานานแถมต้องลดน้ำหนักมากมาย กว่าจะชั่งน้ำหนักผ่าน เหมือนกับตอนที่ปาเกียวไปต่อยกับเม็ดเงิน เห็นชัดๆว่ามาการิโต้ไม่เหลือสปีดเลย
  • สุดยอดมวยเลยครับ แมนนี่ ปาเกียว :063:
  • http://www.siamsport.co.th/Column/110506_042.html

เอามาให้ดูเพราะปาเกียวอาจไม่ได้กินหมูแบบไฟต์แล้วๆนะครับ
  • ยังไงก้อเชียร์ ปาเกียว เฟ้ย
  • พรุ่งนี้แร้วคับสำหรับปาเกียว

อย่าพลาดนะคับทุกๆๆทุกท่าน
  • ปาเกียว ต่อยกี่โมงคับ ถ่ายช่องอะไรคับผม
  • สิบโมงช่อง7คับ
  • ปาเกียวววววววววววววววววว :o023:
  • ยังไม่มาเลย
  • อ้น เชียร์ใครคับ
  • แม่ง....นานจังวะ
  • มาซักที....รอดูนานม๊ากๆ....
  • มาแล้วคับ ป๋าบิว

มาเชียร์ ปาเกียวกันคับ