ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากฝึกลากน้ำหนัก
  • อายุได้ 1ปี 9เดือนแล้วครับ ไอ้ลีโอ สีนาคimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01303.JPG 142K
    DSC01307.JPG 142K
    DSC01306.JPG 143K
    DSC01304.JPG 141K
  • ว่างัยครับท่านผู้รู้ พอจะไปรอดมั้ยน้อ
  • หุ่นดีคับ ลากได้แน่นอนคับ ต้องค่อยๆฝึกคับ เริ่มจากฝึกใส่ชุดแล้วค่อยให้เริ่มลาก น.น. เบาๆ ค่อยๆเพิ่มทีละน้อยๆ ซ้อมเป็นประจำ อย่าคาดหวังให้มันทำเหมือนหมาคนอื่นเร็วๆ ค่อยเป็นค่อยไปคับ เวลาฝึกเราต้องใจๆเย็น เพราะเจ้าของต้องฝึกไปในตัวด้วย ส่วนรายละเอียดมันยังมีอีกเยอะคับ ลองหาข้อมูลดูเรื่อยๆคับ
    ช่วงนี้หัดใส่ชุดแล้วพาเดินเรื่อยๆคับ ต่อไปค่อยฝึกเรียกคับ แล้วเจอกันในสนามคับ55+
    ป.ล. ผมก็กำลังฝึกหัดอยู่เหมือนกันคับ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะคับ.....image
    ไฟล์แนบ
    เบาๆ.jpg 70K
  • ของผม เริ่มจากลากยางมอไซ1วิ่งตามมอไซ และทุกๆ4-5วันก็เพิ่มอีกทีละ 1เส้น จนได้น้ำหนักที่เราพอใจ
    ทำแบบนี้หมามันจะชินกับการวิ่งโดยมีของถ่วงอยู่ เพิ่มทีละน้อยๆทำให้หมาไม่บาดเจ็บด้วย
    ปล ผมให้มันวิ่งที 3-4กิโลนะ มีหยุดพักให้น้ำมันด้วย วิ่งวันเว้นวัน
  • :006: ขอบคุณท่านทั้งสองมากๆๆนะครับที่ให้ความรู้ เดี๋ยวจะลองปฏิบัติครับ
  • สวยมาก สีเหมือนนาคจิงๆๆคับท่าน
  • เอาเลยสู้ๆๆๆๆๆ
  • หาชุดลากยังไม่ได้เลย มีที่ไหนถูกๆๆแต่ดีๆๆแนะนำหน่อยเด้อครับ :-))
  • ร้านพี่ปุ๊ JJมอล ก็ดีนะครับ อ้นใช้อยู่ ทนทานได้ใจเลยครับ ราคาตอนซื้อประมาน700บาทครับผม

แต่สีน้องหมานี่สวยจริงๆๆแปลกตาดี อิอิ http://pitbullzone.com/community/discussion/9957/xนี่ครับของพี่ปุ๊image
    ไฟล์แนบ
    224315_1655871642920_1420960821_31332710_7667543_n.jpg 47K
  • สีสวย ครับ สีแปลกดี สวยมาก อายุก็เริ่ม ฟิต กล้ามได้ แล้ว ... คงเหลือแต่เจ้าของแบ่งเวลาให้น้องเค้าแล้วแหละครับ
    ส่วนวิธีการเริ่มคงจะหาอ่านจากในเวปนี้ได้ไม่ยากเลือกเอาตามความพอใจแล้วกันครับ
  • สีนี้สวยดีนะคับ เป็นเรดโนส ด้วย ใช่มั๊ย คับ
    ดูคลาสสิค ดีมากคับสีนี้ ไม่ค่อย เห็น บ่อย สีแบบนี้
    สายลาก เส้นละ 700 เห็นจะได้ ซื้อเส้นเดียวใช้ คุ้ม เลยละท่่าน

อ้น เจ้า ทิคเกอร์ ไปถึงแร้วอ้น
    :015:
  • ฝึกเรื่อยๆๆครับพี่ตี้ ฝึกความแข็งแกร่งของร่างกาย ฝึกท่าลากที่ถูกต้อง ตอนนี้แค่ลากยางกับใส่ดัมเบล15โลแล้วลากในสนามดินครับ พี่มาร์คบอกว่าอย่าให้มันกระชากเวลาออกตัว ตอนนี้ทำได้ดีแล้วครับ ในน้ำหนักแบบนี้
    ตอนนี้อาหารก้เน้นโปรตีนอยุ่ครับ
  • มันเปลี่ยนสีได้ครับตอน 2-3 เดือนออกเข้ม พอตอนโต กลายเป็นสีจะออกเทาขาว เสียดายครับหาร้านตัดหูไม่มี ตอน 3เดือนไม่งั้นคงดูดุกว่านี้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลชุดลากนะครับ :*
  • คับอ้น ..... เยี่ยมไปเลย เรา มา แข่งกันว่า ใคร จะ เฟริม กว่ากัน อิๆๆ

แต่อ้นต้องต่อให้พี่หน่อยแร้ว 5555 พูดเล่นๆๆๆ

พี่อ่ะ ถ้าไม่ผิดพลาด อะไร จะเอา ยางไปลองให้ มันชินหน่อยคับ ....
    ...................จขกท. แบบนี้ แหละ ดีแร้วคับ หมาตัดหู เยอะเกิน ดูธรรมดาไปแร้ว
    ไว้หูดู เท่ กว่าอีก คับ และ เด่นเพื่อนจำง่ายด้วย ที่สำคัญหมาไม่เจ็บ แล้วก้อ ไม่ เปลื่องตังค์ด้วย
    ของผม และน้องอ้น ก้อ ไม่ตัด ดู hunting ดี 5555 (หมาคุณสีสวยม๊ากมาก) :015:
  • ขอบคุณหลายเด้อ
  • ของผมมีอยู่เส้นนึงไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่
    แต่พอหมาเห็นนี่แต่ละตัวระริกระรี้กันหมดเลยคับ
  • อิอิไม่ตัดก็หล่อได้ ขอให้ได้ชุดลากเร็วๆๆนะคับ อ้นกับพี่ตี้ นิยยมของเดิมๆๆครับ ฮ่าๆๆ แต่ตัดหูก็สวยนะครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวละกันครับ พี่ตี้ ไม่มีต่อครับพี่แหละต้องต่อให้อ้นเน้อ 555+
    ปล.แต่อ้นชอบสีหมาของพี่จริงๆๆครับสวยดูดีๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 200K
  • อ้น ทิคเกอร์ อย่างหนา เลย นะเนี่ย หัวสวยซะด้วย
    ทิคเกอร์มี เอกลัษร์นะอ้น ต่างกับหมาแดงทั่วไป เห็น ก้อรู้ว่า เป็นทิคเกอร์
    ด้วยส่วนหัว ๆ ใหญ่นะพี่ว่า และใบหน้าสั้น ปากใหญ่ ดู นักเลงๆ ดี

..........................
    แง่ว ซื้อมาเขวน เล่นหรอน้องว่าน สุดหล่อ คิๆๆๆ
  • ขอบคุณครับพี่ตี้ อิอิ
  • ฟังแล้วรู้สึกมีกำลังใจมากเลยค่ะ ^^image
    ไฟล์แนบ
    img-20110419-00825_副本.jpg 109K
  • ชุดแบบนี้ก็มีน่ะครับไทยทำครับ5555 ลองทำดูครับไม่ยากครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    16.jpg 100K
    17.jpg 148K
    18.jpg 176K
    IMG_0085.jpg 176K
  • โอ้จ้าวทิคเกอร์ หนาดีครับสวยด้วย ให้อาหารเสริมอะไรบ้างน้อ หรือออกกำลังอย่างเดียวครับ :-D
    ส่วนชุดลากไททำสุดยอดพี่เดี๋ยวผมจะลองทำดูเอาไว้ซ้อมๆๆก่อนจะหาชุดจริงได้ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01308.JPG 143K
  • ออกกำลังมาเมื่อเช้า เลยจับโพสท่าหน่อยครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01334.JPG 143K
    DSC01310.JPG 148K
    DSC01343.JPG 148K
  • หมาของพี่อายุได้แล้ว ฟิตเต็มที่อาการถึงๆ กล้ามเนื้อมาไวแน่ๆๆครับ ของออ้นปีกับอีกนิด เองครับกำลังฟิตไปเรื่อยๆๆไม่เร่งรีบ แต่ออกทีหนัก พัก2วันครับ
    อาหารtiggerไม่มีไรมากครับพี่ F-1แดง ผสมกับอกไก่และเนื้อวัวครับ ผม เน้นโปรตีน ลดไขมันครับimage
    ไฟล์แนบ
    224315_1655871642920_1420960821_31332710_7667543_n.jpg 47K
  • ครับผม เนื้อสดหรือเนื้อสุก ให้พร้อมกันหรือแยกกินครับ แบบเสริมกล้าม
  • Putty_Tigger ภาพน้องป่าวคับ ยังกับฉากหนังเลย แร้ว หมา นั่นเหมือน ของน้องอ้นเลย
    ใช่เจ้า ทิคเกอร์ของน้องอ้นป่าวคับ
  • ก็แฟนอ้นเองแหละพี่ตี๊ ฮ่าๆๆๆๆ
    อ้นให้สุกครับ กินพร้อมกันครับผม ขึ้นอยุ่กับการออกกำลังกายด้วยนะครับ
  • ขอบคุณหลายเด้อครับ
  • ยินดีครับผม
  • อ่อ พี่ นึกแร้ว เห็นคล้ายๆๆ เจ้าทิคเกอร์ ^ ^