ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถาม น้ำหนัก
  • ปกติ ลูก pitbull 3เดือน มีน้ำหนักประมาณกี่ โล ครับ ท่านใด ทราบขอคำตอบด้ดวย

ตอนนี้ pitbull ผม 3เดือน มีน้ำหนัก 6 โล ถือว่า น้อย ไหม ครับ
  • ของเรา 2เดือน 9โล
  • น้ำหนักพอๆกับหมาผมครับ แต่เรื่องน้ำหนักผมไม่ซีเรียส แค่ผมเห็นมันกินได้ , ขี้คล่อง พอใจแล้วครับ

ก่อนผมให้อาหารหมา ผมจะให้หมาผมกินฟักทอง , กล้วยน้ำหว้า , มะม่วงสุก กินก่อนอาหารแล้วหมาผมขี้

คล่องครับ ผมเลยให้กินทุกวันเลย
  • อยู่ที่สายพันธุ์ด้วยคับ
  • ไอ้วุ่นวือของผม
    ตอนที่มาจากแพททริออท
    น้ำหนักประมาณ16โล(ดูตามใบเสร็จของสายการบินครับเพราบ๊อกประมาณ8กิโลน้ำหนักที่มาคือ24ครับ)อายุประมาณสามเดือน(ตอนนั้นนะ)
    แต่ก็จริงเหมือนที่คุณiron_pit พูดครับ
    อยู่ที่สายเลือดด้วย
  • ของผม 1 เดือน ครึ่ง หนัก 7 โล คับ ตัดหูได้เลย ไม่รู้ว่าขึ้นอยู่กับน้ำหนักหมาหรือป่าว ของผมตัว เมีย ตอนนี้ 11 เดือน 30 โล แล้ว
  • ของผม 4 เดือน เพิ่ง 15 โลเอง ฮี่ๆ
  • 8 เดือน 13 โลยังมีเลยครับ
  • ปีกว่า เพิ่งหนัก 23 โลเองค่ะ
  • ที่บ้านให้กินกล้วย อ้วนเป็นหมูเลย ตอนนี้กำลังลดน้ำหนักอยู่ คร้าบ
  • ไอ้ตังน้องเล็กสุดที่บ้าน3เดือนล่าสุด 12โลกว่าแล้ว ไม่มีอะไรพิเศษนอกจากรอให้หิวแล้วค่อยให้กิน ปากดเกลี้ยวค่ะ เด็กกำลังโต
  • ของผมจะ6เดือนแระ 25 โลแล้วคับ
  • มันขึ้นอยู่กับสายเลือดด้วยนะครับบ้างครั้งเลี๊ยงให้ทานพอๆๆกัน บางตัวดูอ้วนบางตัวดูสมส่วน