ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงพิทบูล แนะนำทีครับ
  • ผมอยากจะเลี้ยงพิทบูล ครับช่วยแนะนำที ว่าต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง แล้วควรเลือกดู พิทบูลที่จะซื้ออย่างไรครับช่วยแนะนำที พอดีตอนนี้ก็พยายามศึกษาจากเวปนี้ไปด้วยนะครับ ผมอยู่พิษณุโลกครับ ไ่ม่ทราบว่าที่พิษณุโลกมีคนเลี้ยง หรือชมรมหรือไม่ครับ
    แ ละผมอยากได้แบบที่ราคาประมาน 4000-5000 ถ้ามีก็ช่วยโพสไว้ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
  • ที่พิษณุโลก ก็มีคนเลี้ยงเยอะนะครับ ส่วนจะเลือกพิทบูล ยังไง ก็แล้วแต่เราชอบเลยครับ ดูตัวไหนถูกใจก็ตัวนั้นแหละครับใช่เลย
    ส่วนผม อยู่ หล่มสัก เพชรบูรณ์ ครับบ
  • พิดโลกครับ:o060:
    ไฟล์แนบ
    83.jpg 85K
  • :o001: ท่านใหม่พิษโลก โซ่คล้องคอนั้นท่านใด้แต่ใดมา
  • :020:ของสวยไม่จำเป็นต้องแพงหลอกครับ ของผมอายุ 10 เดือน สูง 20 นิ้ว รอบหัว 28 นิ้ว ราคา:050::050: ผมชอบแบบนี้ อยากเอาไว้ ลาก กำลังฟึกอยู่ ครับ:063:
    ไฟล์แนบ
    K22.jpg 86K
    K14.jpg 73K
  • ศึกษาให้ได้ขอ้มูลมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เช่นข้อดี ข้อด้อย ของแต่ละสไตล์
    ถามตัวเองว่าต้องการพิทบูลแบบไหน ชอบพิทที่มีประสิทธิภาพสูง เช่นทำกิจกรรมลาก นน.
    ปีนต้นไม่ กระโดดเล้นสปริงโพสูง คล้องแคล้วว่องไว มีความสามารถสูงในการต่อสู้ หรือว่า
    หรือว่าชอบแบบเตี้ยๆล่ำๆ อย่างที่สองราคาจะสูงกว่า ซึงความสามารถที่กล่าวมาข้างต้นนั้น
    จะลดน้อยลงตามไปด้วยกับราคาที่สูงขึ้น หรืออาจจะทำบางข้อไม่ได้เลย
  • รอบหัว ๒๘ วัดให้ดูหน่อย นี่แค่ ๑o เดือน
    ถ้า ๒ ปี คง มี ๕o นิ้ว แน่ๆ
    เจ๋งๆ
  • รอบหัวคงจะลงตัวเลขผิดครับ น่าจะอยู่ประมาณ20นิ้ว
    ตัวนี้ของผมรอบหัวตอน14เดือน 22.5 นิ้ว (ในรูป 16 เดือน)
    ตอนนี้ไม่รู้ว่ารอบหัวเท่าไหรแล้ว

จริงๆแล้วหัวกับตัวมันต้องสมส่วนกันถึงจะสวย ใหญ่ไปก็ไม่สวย
    ไฟล์แนบ
    130.jpg 20K
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ที่พิษณุโลก พอจะหาซื้อได้แถวไหนครับ
  • แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ครับ (ต้องการซื้อลูกสุนัขที่ จ.พิษณุโลกหรือ จ.ใก้ลเคียง)
  • สังคมนี้มีีน้ำใจจิงๆเนอะ แนะนำทุกอย่าง ทุกคำถามมีคำตอบ