ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรคเรื้อนแห้ง
  • หมาผมเป็นโรคเรื้อนแห้ง เป็นมาตั้งแต่อายุประมาณ ๒ เดือนกว่า หมอรักษาโดยการฉีดยา
    อาทิตย์ละเข็ม และกินยาด้วย ฉีดมา 6 เข็มแล้วยังไม่ดีขึ้น สงสารมันมากครับมันเกาเกือบทั้งวัน
    เลยอยากจะทราบว่าโรคเรื้อนแห้งนี้ต้องใช้ระยะเวลาในการรักษานานแค่ไหนครับ
    มีใครทราบบ้างครับ ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
  • สุนัขผมก็เคยเป็นครับ
    ต้องฉีดยาเหมือนกัน ประมาณ 3 เดือนอ่ะครับ ถึงหาย แต่ก็ต้องกินยาคุมอาการอยู่เรื่อยๆครับ
    ต้องระวังเรื่องความสะอาด ความชื้น แล้วก็พวกแมลง อ่ะครับ ช่วงเล็กๆพิทบูลผิวหนังจะแพ้ง่ายมาก

ลองดูภาพสุนัขผมจากลิ้งนี้ได้นะครับ เป็นประสบการณ์
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22598/ขอโชว์ตัวหน่อยครับ-วิจารณ์ตามสบาย#Item_31

เป็นกำลังใจให้ครับผม ผ่านมันไปให้ได้ครับ แล้วจะภูมิใจ
  • ขอบคุณครับ คุณ Bella หมาของคุณก็สวยดีครับ ดูแล้วเหมือนกับไม่เคยเป็นโรคมาก่อน
  • ของผมก็เคยเป็นครับ/แนะนำให้ฉีด ivermax ทุกสัปดาห์ + ทา กำมะถัน ขมิ้น น้ำมันพร้าว บ่อยๆ/ครับหายแน่ แต่จะเลอะเทอะนิดนึง
  • ขอบคุณครับ คุณ mae_1421 ผมจะลองถามหมอดูว่ายาที่ฉีดให้เป็น ivermax หรือเปล่า
  • ใจเย็นๆครับ ลูกสาวผมก็เป็น โรคนี้ต้องใช้เวลา ก่อนอื่นต้องให้หมอขูดผิวบริเวณที่เป็นมาส่องกล้องตรวจดูก่อนว่าเป็นเรื้อนแห้งหรือเรื้อนเปียก ผมเจอมาแล้วหมอที่นึงบอกเรื้อนแห้งแต่อีกที่ขูดมาดูกลายเป็นเรื้อนเปียก ถ้าเค้าเกามากจนเกิดแผลเลือดไหลก็ซื้อคอลล่าพลาสติกมาใส่ให้เค้าครับ ไม่ให้เค้าเกา แล้วก็ซื้อยาแก้คัน แก้อักเสบให้กินตามหมอสั่ง อาบน้ำบ่อยขึ้นหน่อย อาทิตย์ลั2-3ครั้ง ใช้แชมพูสำหรับรักษาเรื้อนโดยเฉพาะ ส่วนไอเวอเมกคิดว่าหมอน่าจะฉีดให้อยู่แล้ว ที่เหลือใช้เวลานานนิสรอขนขึ้นก็โอเคแล้วครับ
  • น่าเห็นใจครับ .... ของผมก็เป็นอยู่ครับ
  • ลองใช้นี้สิครับ ของผมเป็นขี้เรื้อนเปียก ทั้งขี้เรื้อนเเห้ง ใช้โทนเนอร์สูตรนี้ครับ หายครับ ของเขาดีจริงๆ
    image
    image
    image
  • แนะนำหั้ยใช้ ผลลูกยอสุกดูน่ะครับ เอาที่แบบสุกมากน่ะครับ เอามาบี้ แล้วนำไปทาที่ตัวสุนัขน่ะครับ รับลอง ทา 1 อาทิต จะเหนผลครับ และทำหั้ยขนหมาของท่านดูดีด้วยครับ
  • ไอเวอร์เมค ฉีดเดือนละครั้งไม่ใช่หรอคับฉีดอาทิตย์ละครั้งเป็น อตร หรือป่าวคับ
  • ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ
    ผมเลี้ยงเค้าแล้วก็รัก รักแล้วก็ผูกพัน
    และก็อยากจะดูแลเค้าให้ดีที่สุด ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • อาดเป็นโรคภูมิแพ้ผิวหรัวก็ได้ครับ คุณหมอได้ขูดตัวอย่าไปส่องกล้องตรวจเหรอเปล่าครับที่บอกว่าเป็นขี่เรื้อนเเห้งน่ะ
  • ไม่ได้ขูดตัวอย่างไปส่องกล้องครับ คุณหมอจับพลิกตัวดูพร้อมทั้งสอบถามอาการทั่วๆไป
    แล้วก็บอกว่าเป็นโรคเรื้อนแห้งครับ
  • เคยรักษาหมาจรและหมาวัดหลายตัว โดยให้ Ivermac กินเลย แต่ผสมอาหารนะครับ (อย่าให้เพียวๆ เพราะยาร้อนมาก) ที่สำคัญฉีดไม่เป็นก็อันตราย อย่างตัวโตๆ 20 โลก็ครั้งละ 1cc ถ้าเป็นมากก็วันเว้นวัน เชื่อไหมครับว่าจากขี้เรื้อนเน่าทั้งตัว ตอนนี้ขนขึ้นสวยงามจนกลายเป็นหมาอีกตัวภายในเวลาไม่เกิน 3 เดือน (สูตรนี้ไม่รู้จะใช้กับพิตบูลได้หรือเปล่านะครับ)
  • ผมบอกไรไห้ไหมครับ เชื่อไม่เชื่อแล้วแต่นะครับผมใช้กับหมาผมมาแล้ว

น้ำมันเครื่องเก่าครับหาย แน่นอน หมาผมเปงผมใช้มาตลอด
  • ที่แนะนำกันมาใช้ได้หมดละครับแต่สูตรของผมที่เคยทำให้พวกกันหายมาแล้ว100%ครับ(ขี้เรื้อนแหงนะครับ)ใช้
    นำมันมะกอก+กำมะถัน+ขมิ้น ผสมให้เข้ากันแล้วใช้แปรงสีฟันขัดเน้นที่เป็นขุยขาวๆแล้วทาไปให้ทั่วทั้งตัวให้นำยาโดนที่ผิวหนังแล้วฉีดไอโวเมด1ccต่อหมา20กกตามเลยครับ(ลืมบอกว่าก่อนทายาให้+ฉีดให้อาบนำก่อนนะครับ)ทำแบบนี่ทุก7วันจนกว่าจะหายครับ ของผมที่เคยทำไม่เคยเกิน3อาทิตย์จะมีสะเก็ดสีขาวๆหลุดออกมาครับจากนั้นขนอ่อนจะเริ่มขึ้นให้หยุอฉีดยาแต่ให้คงทายาจนกว่าจะขุยสีขาวจะหมดครับ (สูตรนี่เฉพาะขี่เรื่อนแห่งนะครับ)
  • ของผมเป็นขี้เรื้อนเปียกครับ
    ฉีดมา 3 เข็มเเล้วไม่ดีขึ้นเลย!!

แนะนำหน่อยครับ น้าๆๆ ^^
  • น่าผีครับ ขี่เรือนเปียกของเพื่อนผมเคยเป็นครับแต่หายแล้วท่าเป็นมากจะใช้เวลารักษานานกว่าขี่เรือนแห่งนะครับของเพื่อนผมขึ่นที่หัวรามมาถึงต้นคอ 3เดือน กว่าจะหายวิธีรักษาผมไม่กลัแนะนำครับเพราะยังไม่แตกฉาน แต่เอางี้ครับเอาเบร์อร้านหมอที่เพื่อนผมรักษาอยู่แล้วหายขาดไปนะครับ ร้านอยู่แถวแยกบางกระบือชื่อ คลินิกหมอกมลรักษาสัตว์ 02-669-3147 081-657-1877 บอกก่อนว่าของเพื่อนผมฉีดเข็มแรกเกือบ1000นะครับ(ท่าเป็นมาก)ท่าน้อยก่อลดลงมาตามอาการ 1เข็มต่ออาทิตย์นะคร้บ ตามอาการทุกอาทิตย์ราคาจะลดลงมา น่าเห็นใจตัวที่เป็นโรคนี่นะครับผมรับประกันว่าค่ารักษาไม่หนีจากค่าตัวแน่ ขอให้น้าผีสมหวังนะครับ