ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้ดูรูปค่ะ
  • ซื้อจากกระทู้ที่มีชื่อว่า C4
    จริงๆที่บ้าน มีตัวโตอยู่แล้วค่ะชื่อไมโล เอามาเลี้ยงให้เป้นคู่กัน โมจิ น่ารักมากๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    444.JPG 208K
    ภาพถ่าย5264.JPG 26K
    44.JPG 36K
    ภาพถ่าย2982.JPG 28K
    ภาพถ่าย5264.JPG 37K
    ภาพถ่าย5436.JPG 32K
  • เพิ่มค่ะ (ลงไม่ค่อยเป็นค่ะ ^__^ !! )
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย5764.JPG 24K
  • ช่วยๆimage
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 208K
    2.JPG 26K
    3.JPG 36K
    4.JPG 28K
    5.JPG 37K
    6.JPG 32K
  • เพิ่ม
    ไฟล์แนบ
    7.JPG 24K
  • ขอบคุณมากค่า ^^
  • image
    ไฟล์แนบ
    7.JPG 24K
  • เจ้าตัวเล็กมาอยู่ด้วยไม่ถึงเดือนเลยค่ะไม่ค่อยมีรูป ไมดลอยู่กันมา 8 เดดือนแล้ว ตัวใหญ่เชียว กิน F1 ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย4998.JPG 37K
    4.JPG 146K
    ภาพถ่าย5009.JPG 30K
  • ช่วยสอนวิธีลงรูปหน่อยได้ไหมคะคุณ AUUN ^__^ !!
  • แนบไฟล์-เลือกภาพ-แทรกภาพ-แสดงความคิดเห็นครับ ^ ^
  • ทำแบบนั้นคะ แต่ภาพไม่เห้นออกมาเหมือนที่คุณทำเลย มันออกมาเป็น แนบไฟล์ แบบที่ลง อ่ะคะ
  • น่ารักมากคับ :065:
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 55K
    ภาพถ่าย5524.JPG 63K
  • เห็นมะ ภาพออกมาแล้ว ^ ^
  • ทำเป็นแล้ววววว ^^ imageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย4998.JPG 37K
    ภาพถ่าย5009.JPG 30K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    4.JPG 146K
    ภาพถ่าย5517.JPG 71K
  • คุณพ่อรักมากค่ะ เลี้ยงเหมือนลูก ^___^ !!

ขอบคุณคุณ AUUN เรื่องลงภาพนะคะ ซื้อจากเวปนี้ทั้ง สองตัวค่ะ เผื่อเจ้าของเก่าเค้าเข้ามาดู

ลงรูปภาพ ตอนจะซื้อให้ดูนะคะ imageimage
    ไฟล์แนบ
    A exDmIB411823-02.jpg 50K
    111.JPG 24K
  • ภาพบนเป็น ไมโลตอนเด็กๆๆ ค่ะ ส่วนภาพล่าง เป็นโมจิ ตอนเป็นภาพโชว์ในเวปนี้ ^^
  • สโกแกนเว็ป "เพราะเราชอบอย่างเดียวกัน จึงมารวมกัน"
    ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงสุนัขนะครับ
  • ไมโลเป็นดาราแถวบ้านมากเลยค่ะ ไปที่ไหนมีแต่คนมาขอกอด อิอิ !!!
  • น่ารักทั้งคู่เลย :030:
  • สวยคับโตมาเตรียมไม้งัดปากไว้เลย
  • ครอกเดียวกันคับ พี่อยู่สกลป่ะคับ?
    Baby G
  • ซื้อที่พี่โตใช่มั้ยคับ
  • นี่แหละ! ลายบรีดJOJO!!!

โมจิ
  • ของเค้าดีจริงๆ^^
  • น่ารักมาก ทั้ง 2 ตัวเลย ผมก็หาตัวเล็กแบบนี้อยู่ น่ารักมากๆครับ
  • หวัดดีครับnaweeyaผมเจ้าของเก่าไมโลเองครับ
    คุณอาไชยกิจเป็นไงมั่ง สบายดีมั้ยครับ ไม่ได้โทรไปนานละ
    เจ้าไมโลโตวันโตคืนนะครับ
    ไมโลเป็นลูกของ เจ้าคิงคอง(ราชบุรี)+นังคีโต้นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    4iR_It334902-02.jpg 55K
  • ช่ายค่ะ ไมโลน่ารักมากค่ะ !! พ่อรักมากเลย........ ตอนนี้ก็ 9 เดือนหนัก 40 กิโลแล้ว ตัวใหญ่แล้วก็ร่าเริงมากๆๆ
  • ไมโลไม่ดุเลยค่ะ พาไปไหนมีแต่คนเข้ามาขอกอด ชอบไปเที่ยว เล่นกับคน
    ตัวเล็ก โมจิ ท่าทางจะดุกว่าค่ะ เริ่มขู่กับเห่าแล้ว แต่ซนเป็นลิงเลย .......
  • เหว๋ยๆ สงขลารึเปล่า? อิอิ จูงแถวไหนบ้างคับ จะได้ไปสัมผัสตัวจริงซะหน่อย

ว่าแต่ เจ้าไมโลน่าตาดุกว่าฮิปโปผมตั้งเยอะ แต่ไหง๋มีแต่คนขอกอดถ่ายรูปหว่า

ไอ้กระผมจูงฮิปโปไปไหนทีนึง ทั้งคนทั้งหมาหนีกันสุดกู่เลย T T ยิงชายทะเลสงขลาด้วยแล้ว น่าเศร้าจิง

หมาน่ารักมากครับ ดูท่าจะตัวใหญ่ม๊าก ^o^
  • เห็นเจ้าของเลี้ยงดี ก็ดีใจด้วย

image
    ไฟล์แนบ
    AWrCN3088317-02.jpg 82K
  • ตอนแรกคนก็กลัวค่ะ .......แต่พอได้จับมันก็ชอบไปเล่นด้วย เสียอย่าง ตรงหางมันกวัดแกว่งที เล่นเอาเจ็บตัว แต่มันเป้นหมาที่หางชี้ขึ้นแต่เด็กอยู่แล้วค่ะ ดูร่าเริง แล้วก็น้ำลายมันก็เยอะมากมายได้อีกค่ะ

เดี๋ยวปลายปี น้องสาวกับน้องชาย เค้าเป็นสัตวแพทย์ทั้งคู่จะลงมาเปิดคลินิคที่ข้างร้านไพจิตรหน้าวัดแจ้งอ่ะคะ
    จะเอาไมโลมาอยู่ร้านด้วย แวะมาดูได้ค่ะ ^___^ !!!
  • เคยพาไมโลไปชายทะเลตรงกรมหลวงช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาครั้งนึง แตกตื่น อุ้มลูกจูงหลานกันแทบไม่ทัน แถมมันเห็นลูกบอล แม่เจ้า !! จับกันแทบไม่อยู่ นับว่าเป้นการมาชายทะเลที่สั้นที่สุดเลยค่ะ ราว 5 นาทีเท่านั้น อิอิ !!
    ปกติแล้วชายทะเลจะมาวันธรรมดา 6-7 โมง จะไม่ค่อยมีคนค่ะ เดินสบายเลย ไมโลชอบเล่นน้ำทะเลมาก ชอบกัดคลื่น ตลกดี ส่วนโมจิ กลัวไม่ลงน้ำ
  • อ้าว!เจ้าโมจิ ไม่ใช่เจ้าBaBy G หลอกเหรอ?

แต่เป็นเจ้าapril ชื่อเก่าที่พี่โตตั้ง

ขอโทษทีคับ เข้าใจผิด^^

เจ้าสองตัวนี้มันเป็นแฝดกันอ่ะคับ ดูแทบไม่ออกเลย
  • อยุ่สงขลา หรือป่าวคับ วิวเหมือนสงขลาเลยคับ
  • สวยทั้งสองตัวเลย ครับ
    และดูจากรอยยิ้มของเจ้าของ เชื่อว่า หมาจะต้องมีความสุข มาก แน่ๆครับ
  • ช่ายค่าอยู่สงขลา
  • คุณ aaaaaaa เปลี่ยนชื่อเป็นโมจิ แล้วค่ะ จะได้เรียกง่ายๆๆคู่กับไมโล ค่ะ
  • ผมอยุ่หาดใหญ่คับ .... รุ้ จัก ท่านอื่นที่หาดใหญ่ บ้างหรือป่าวคับ
  • คุณnaweeyaครับ แม่ของไมโลที่ชื่อคีโต้ ตายแล้วนะครับ เจ้าของเค้าโทรมาบอกเมื่อ5วันที่แล้ว
  • นังคีโต้imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00643_4R_1.JPG 66K
    DSC00652_4R_1.JPG 70K
  • ทำไมตายอ่ะคะ น่าสงสารจัง
  • ไมโล หน้าเหมือนพ่อคิงคองจังเลย ^__^ !! คิงคองน่ารัก ดุไหมคะ ไมโลไม่ดุค่ะ น่ารักขี้เล่น
  • ตอนนี้กลุ้มใจไมโลมากเลยค่ะ พอดีที่บ้านมีตัวเก่าเป็นร็อทไวเลอร์ตัวเมีย ตอนนี้ไมโลเป็นสัด ร้องหาทั้งวัน
    ไม่อยากบอกเลยว่า ก่อนหน้านี้ทำเรื่องจนได้ลูก มา 1 คอกแล้ว ตอนนี้ลูกอายุ 1 เดือนหัวเสียมาก ไม่รู้ไปท้องกันตอนไหน จริงๆๆ ดูแลใกล้ชิดมากๆๆ เมื่อวานเริ่มจับได้ว่าเริ่มจะกิ๊กกันอีกแล้วเลยต้องผูกตัวเมียตลอดไมโลร้องไม่ยอมกินข้าวเลยค่ะ เฮ้อ !!! ยังไม่ได้ว่างพาตัวเมียไปทำหมันเลย เซ็งจริงๆๆ

นี่ค่ะลูกของไมโล มี 3 ตัว บอกไม่ถูกว่ามันยังไงเนอะ เป็นพิทบูลที่ขนยาวสีดำ 555
    คนจองไปหมดแล้วแต่ขอเลี้ยงให้ได้ 2 เดือนก่อนค่อยให้เค้าไป imageimage
    ไฟล์แนบ
    111.JPG 54K
    2.JPG 35K
  • ลูกออกมาสีเหมือนชูก้าร์ไกเดอร์เลยค่ะ ตัวล่างนี้ มีแถบดำตรงตาเหมือนใส่หน้ากากเลย ตลกจริงๆๆ
  • ขอชมลูกผสมทั้ง3ตัวได้รึเปล่าครับ? ผมเองอยู่สงขลานะ ^ ^

จริงๆเรื่องลูกผสมของพิทบูล คุณnaweeya ต้องให้ความระมัดระวังกับผู้นำไปเลี้ยงต่อนะครับ

อยากให้คัดคนที่รักและตั้งใจเลี้ยงจริงๆ หากเกิดการต่อยอดผมว่ามันจะลำบาก หรือถ้าให้ดี นัดทำหมันเค้าก็ดีครับ เพื่อไม่ให้มีการขยายสายพันธุ์พิทบูลไปในทางแปลกๆครับ

นี่เจ้าฮิปโปของผมครับ อยู่ถนนนางงาม ^ ^
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0232_resize.JPG 108K
    DSCF0232_resize.JPG 108K
  • แก้ปัญหาด้วยการทำหมันดีที่สุดครับ
    ทั้งแม่และลูก
  • อยากเห็นลูกผสมอ่ะคับ สมัยก่อนผมเคยคิดจะทำเล่นๆนะ ไอ่เรื่องผสมข้ามไป ข้ามมาเนี้ย

แต่ตอนนี้คิดได้แล้วว่ามันไม่น่าสนุกเลย ไม่เอาดีกว่า น่ากลัวมาก กลัวเสียตังอ่ะคับ

คุมไม่อยู่เเน่ๆ คิดจะสนุก เกือบต้องทุกถนัด ต้องดูกันดีดีเลยน่ะคับ

ดุโคตร :o019: มันคือเครื่อองมือสังหารเลยคับ ไอ่พันธุ์ผสมเนี้ย
  • สงขลานี้ ผมพึ่งไปบ้านญาติมา
  • คิงคองimageimage
    ไฟล์แนบ
    230325_150027851728985_100001653122870_314195_2817867_n.jpg 98K
    162950_117594801638957_100001653122870_120857_5648313_n.jpg 119K