ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

vdo"สำหรับผุ้สนใจจะทำ"
  • วันนี้ ได้ เบิกเลิก ค้นหาท่อpvc เก่าๆๆ ในคอกไก่ ก้อ เจอ พอประมาณ เอามาตัดแต่ง
    และ ซื้อ เพิ่ม อีก นิดหน่อย .....

บรรเลง ลงมือทำ เครื่องกีดขวาง ไว้เล่น กับสุนัข ที่บ้าน และ นอกบ้าน ได้
    ลงทุนไปวันนี้ แค่ ร้อยกว่าบาทเองคับ
    ก้อได้ อุปกรณ์เพิ่มมาอีกหนึ่งอุปกรณ์

สามารถ ถอดเก็บได้ ปรับ ระดับความสุงได้ พกพา ไปได้ ด้วย คับ

ท่านใดสนใจ ลองทำดู คับ :015:

มีคลิป แถม นิดหน่อย ทำเสร็จ ลอง ของเลย
    ภาพอาจจะแย่ๆๆ หน่อยนะคับ กล้องราคาถูกๆ พอ ไร้ ซึ่งแสงอาทิตย์ มันก้อเริ่ม ทำงาน
    ความไม่ชัดเจน เกิดขึ้น ซะงั้น

• นี้ภาพตอนประกอบเสร็จ:015:

image
    ไฟล์แนบ
    100_1566.JPG 135K
  • และตอนถอดเก็บ :013:

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_1573.JPG 134K
    100_1548.JPG 64K
  • ดีจังเลยครับตี๋ น่าจะอยู่ด้วยกันใกล้เนอะจะได้เล่นด้วยกัน ตอนนี้ก็ได้แต่พาเฮงๆกระโดดเล่นตามเครื่องเล่นของเด็กในสวนสนุกสาธารณะ ขึ้นบันไดบ้าง ลอดท่อบาง สไลด์เดอร์บ้างถ้าเดินตามข้างถนนก็จะให้กระโดดขึ้นลงบนถนนต่างระดับแล้วก็ให้เดินบนเก้าอี้ตรงป้ายคนรอรถเมล์บ้างสนุกไปอีกแบบครับดีกว่าเดินเฉยๆ
  • ดีคับพี่ เส่ง ผมก้อเหมือนพี่ล่ะคับเวลา พาเดิน ที่สวน เจออะไร ผม ก้อให้มันกระโดด ไปเรื่อย เหมือนกันคับ

แต่นี้ลองทำเอาไป เล่นที่สนามบอล คับ มันส์ๆๆๆ

พี่ไม่เอารูป ลูกๆๆ มาชม บ้างล่ะ ว่า เป็นไงบ้างแร้วคับ
  • ขอบคุณมากครับจะลองทำดุบ้างครับ
  • หมาแดงของคุณในรูปสายกัดใช่ป่าวครับ สวยดี
  • เยี่ยมมาก
  • ขอบคุณมากคับพี่

ถ้าพี่ ไม่ให้ ข้อมูลตัวอย่างมาผม ก้อคงไม่ได้ทำคับ
    พี่ ดีเจ โย๊ว..... :o008:
  • สุดยอดว่างๆจะลองทำดู ฮ่าๆๆ ขอบคุณครับพี่ตี๊
  • น้องหมา สายอะไร ครับ ไอเดียดีมาก ครับ
  • อ้น.. พี่ ส่ง ตัวอย่างการ ทำ ลิงค์ไปใน fb ให้แร้ว เมื่อ สองวันก่อน
    .....................
    สายใช้งานคับ น้าผี ลองเอาไปดูคับ
  • สั่งทำได้ป่ะผมทำไม่ถูกอยากได้ครับ
  • คุณตี๋ฝึกหมาได้เจ๋งมากๆ ยอมรับเลย
  • คับคุณเอ็กขอบคุณคับ

เดี๋ยวค่อย เก็บภาพ ให้เยอะๆๆ หลายๆแนว หลายๆแบบ และหลายๆๆรสชาติเอามาให้ชมกันคับ
    รอชมนะคับ คุณเอ็ก :030:
  • เรื่องฝึกหมาน่ะ ผมอ่ะเป็น FC คุณเลยนะ คุณตี๋
  • ขอบคุณอีกครั้งคับคุณเอ็ก

ผมก้อ ถามๆๆ พี่ๆๆ เขาเหมือนกันคับ แร้วเอามาใช้กับสุนัขตัวเองคับ

ของคุณฝึกถึงไหนแร้วคับ มีอะไรให้ช่วยได้บอกเลยคับผม

ด้วยยินดีคับ
  • ของหนู ได้แบบนี้

image

image
    ไฟล์แนบ
    140520112085.jpg 173K
    140520112086.jpg 215K
  • เยี่ยมมากครับ
  • กระโดดข้าม รั้ว เลยหรอ คับน้อง ยูนิทีน
    สุนัขของน้องตัวนี้พี่ชอบมาก มันสวยงามมาก
  • น้อง uniteen โหดไปเปล่า 55+

ล้อเล่นครับ
  • คุณตี๋ ของผมไม่ได้ฝึกอะไรเลยครับ " ฟังเรา เชื่อเรา กินได้ ขี้คล่อง " พอใจแล้วครับ

ขออภัยครับหากผมใช้คำไม่สุภาพ

• ขอบคุณคะ พี่ตี้ พี่เอ๊กซ์

เจ้าปิ๋งมันเป็นหมาจอมปีน กรงมันสูง 2 เมตร มันปีนตั้งแต่เล็กๆอายุ 4-5 เดือน
    ขึ้นไปยืินบนแป๊บ แล้วกระโดดลงมา เป็นประจำทุกครั้งที่มันคิดอยากจะออกจากกรง
    ปกติต้องล่ามโซ่ไว้อีกทีเวลาเอาเค้าอยู่ในกรง
    ภาพที่เห็น เป็นวันที่ตะขอโซ่ขาด ถ่ายภาพไว้ทัน ก่อนที่เค้ากระโดดลงมา

image
    ไฟล์แนบ
    ping21.jpg 241K
  • ฮ่าๆๆๆ ตามสบายเลยคับ คุณเอ็ก

ขี้คล่อง สำคัญมาก บ่งบอกด้านสุขภาพเลยคับ
    ส่วนมันหยุดไม่ได้ หลง กับความมันส์การฝึกแร้วล่ะคับ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ดียามเช้าคับยุนิทีน เจ้าปิ่ง น้องเอาจากไหนคับ แร้วนิสัยเป็นไงบ้าง พี่ชอบมันมาก
  • หมาของผม ก่อนให้อาหารผมให้เค้ากินฟักทองนึ่งก่อนทุกวันครับ บางวันก็กล้วยน้ำหว้า บางวันก็มะม่วงสุกทำอย่างนี้ทุกมื้อครับ

• หมาของน้อง uniteen ดูเหมือนจะปี๊ดน่าดูเลย

ปี๊ดมั๊ยครับ
  • คุณเอ็กมะม่วง ช่วยอะไรคับ แร้วมันกินได้ โดยไม่ผสมอะไรเลยหรอคับ
  • ซื้อจากในกรุงเทพฯ คนในเวปแนะนำให้
    ซื้อมาราคา 2,000 บาท

ก่อนซื้อถามเจ้าของเรื่องจิตประสาทของมันว่า พ่อ-แม่มันดุไหม๊
    เค้าบอกว่า แม่สุนัขปล่อยนอกสายจูงเดินตามฟุตบาท ริมถนนย่านธุรกิจใจกลางเมืองไม่ต้องมีคนคุม
    ส่วนพ่อสุนัข เป็นของคนที่รักสุนัขมากๆแทบจะจูบกับสุนัขได้
    เป็นเหตุผลหลักที่ตัดสินใจซื้อมา

เค้าเป็นสุนัขนักผจญภัย ปล่อยออกไป ไม่ต้องดูแล เที่ยวเล่นได้ทั้งวัน
    ไล่จับนก และตัวเงินตัวทอง ซึ่งไม่เคยจับได้ซักตัว
    เค้าไม่มีทางกัดคน และไม่ใช่พวกไล่กัดสุนัขชาวบ้าน รู้จักผูกมิตรอีกต่างหาก
    เค้าไม่เคยกลัวอะไรเลย ยกเว้นการถูกขังกรง

พิทบูลที่บ้าน 5 ตัว เลี้ยงปล่อยอิสระไม่มีการเข้าสายจูง
    ชาวบ้านบ้านใกล้เรือนเคียง ต่างรู้จักพวกมันว่า เป็นสุนัขผูกมิตร ขี้ประจบ มีราคา
    ไม่มีใครกลัวพวกมันเลย มีแต่ช่วยๆกันดู กลัวมันถูกคนอื่นขโมยไป

• เจ้าปิ๋งปี๊ดมั๊ย
    ไม่หรอกคะ พูดรู้เรื่อง
    ถ้าเขาอยู่ในระยะได้ยินไม่ว่าจะเห็นตัวหรือไม่ก็ตาม ตะโกนเรียกปิ๋ง เค้าจะต้องมาหาทันที
    เค้ารู้จักจับสำเนียงคำพูดของเราว่า เราพอใจ หรือไม่พอใจ
  • พี่ตี้ สอนวิธีเอาคลิปวีดีโอมาลงให้หน่อยซิคะ
  • พีชอบในรุปร่าง เจ้าปิ๋งมาก รุปปร่าง แนว adba สวยๆเลยนะ
    นิสัยแบบนี้ น่าเอามา ลง กับสายใช้งาน แบบชิบิง เพื่อหวัง
    ได้ ลูกสายใช้ งาน ที่เหมาะ แก่ การเล่นกิจกรรม และ รุปร่างงาม ๆๆมากยิ่งขึ้น

น่าสนุกๆ
  • พี่ถ่าย คลิป แร้ว เอาลงวินโดว์มีเดีย แร้ว บันทึก เสร็จแร้ว ก้ออัพโหลดลง ในยูทูป ของเรา
    แค่นี้เป็นอันเรี่ยบร้อย จร้า .....

ลิงค์ได้เลยคับ
  • หนูติดตรงวิธีการอัพโหลดลงยูทูป
    ต้องมีการแปลงไฟล์อะไรหรือเปล่าจำไม่ได้
    เดี๋ยวจะลองใหม่ ติดตรงไหนจะมาถามอีกที
    อยากเอาคลิปฝึกหมา มาให้ช่วยดู ช่วยแนะนำปรึกษาหารือกัน
  • อืมได้คับๆๆ
  • ส่วนเจ้าปิ๋ง หนูคิดเหมือนที่พี่ตี้แนะนำเลยคะ
    อยากได้สายใช้งานที่เป็นสีแดง หรือช๊อคฯ ที่ไม่มีด่างขาวเลยทั้งตัว
    และที่จิตประสาทนิ่งๆ
    พี่ตี้เขาเวปสายใช้งานบ่อยๆ ถ้าพบตัวที่น่าสนใจช่วยแนะนำให้บ้างนะคะ
  • หมายจะหา ตัวผุ้ ผสม หรือว่า จะหาซื้อ สายใช้งาน มาเลี้ยงเพิ่มคับ

................พี่อ่ะมองว่า ถ้าลูกเจ้า ปิ๋ง ลงกับพ่อสายใช้งาน ร่างงามๆๆ ลูกหมาน่าจะออกมา
    มีความนิ่งมากขึ้น ไม่ดุร้ายจนเกินไป สามารถนำฝึกใช้งาน หรือเล่นกิจกรรม ได้ดี กว่า
    ปิ๋ง น่าจะไปลด พฤติกรรม ก้าวร้าว ของลูกหมาได้ บางส่วน และเพิ่ม ความ เป็นสุนัข ที่
    เฟรนรี่ มากขึ้นนะ ......
  • เลี้ยงเพิ่มตอนนี้คงไม่ไหว
    ดูๆพ่อพันธ์ตัวผู้ เผื่อไว้อนาคตคะ
  • ครับคุณตี๋ มะม่วงสุกผมก็ปลอกให้มันกินเลยครับไม่ได้ผสมอะไร
  • แสดงว่าฝึกมาตั้งแต่เล็กหรอคับ
  • ยุนิทีน ยังไงพี่จะช่วยดูให้ด้วยคับ
  • ครับคุณตี๋ ให้กินตั้งแต่เล็ก