ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สุนัขอายุ 6 ปีกว่าแล้ว น้ำหนักเยอะ 55 กิโลอยากทราบว่าสามารถนำไปฟิตซ้อม
    ร่างกายขนาดไหนจึงจะเหมาะสม และอายุโดยเฉลี่ยประมาณกี่ปีสำหรับพันธุ์พิทบลู
    และมีเพื่อนคนไหนเลี้ยงพิทบลูแก่ๆช่วยโชว์หน่อย....ดูซิใครแก่กว่ากันimage
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 66K
  • สุนัขอายุเยอะต้องคุมปริมาณอาหารเป็นหลักครับ ถ้าออกกำลังคงได้แค่จูงเดินหรือว่ายน้ำ Pitbull ของผมตอนนี้ 8 ปีกว่า จะ 9 ปีเดือนกันยายนนี้ 1 ตัว เคยอ้วนมากน้ำหนักใกล้เคียงกับสุนัขของคุณตอน 5 ปี ผมให้ลดน้ำหนักโดยควบคุมปริมาณอาหารและเปลี่ยนไปใช้อาหารสุนัขแก่ การออกกำลังใช้จูงเดิน อาจพาไปว่ายน้ำบ้าง เดือนละครั้งถ้าว่าง ตอนนี้น้ำหนักลงมาอยู่ที่ประมาณ 38 กิโลกรัมครับ ของผมมีอีก 2 ตัว อายุเพิ่งครบ 8 ปี เมื่อวานหนึ่งตัว อีกตัวเป็นลูกของสองตัวแรก อายุ 6 ปีกว่าครับ
  • อยากเห็นมั้ง ไม่ค่อยเห็นใครเอามาลงเลยครับ
  • หมาแก่ไม่หน้าห่วง ห่วงแต่คนแก่เดินจูงได้หรือเปล่า555...
  • ของผมเกือบ14 ปีครับ จากไปเพราะเป็นเนื้อร้ายที่ท้อง เมื่อสองปีที่แล้วimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0290.jpg 115K