ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครชอบกีฬาแนวนี้บ้าง
  • ผมชอบมาก กีฬา แนว นี้ มันเป็น กีฬาที่ทำให้ ทั้งคนและเจ้าของ รวมเป็นหนึ่งอันเดียวกันจริงๆๆๆ

• ผมก้อ เลยต้องทำรั้ว กระโดดข้าม
    ว่าง ๆ จะ ทำ ซิกแซก ด้วย น่าสนุกดีคับ ................

วันนี้ เช้ามา จะพาหมาไปลาก ยาง แต่ แดด แรงมากไป

ก้อเลยเปลี่ยนมากระโดดรั้วที่บ้าน คับ

• คุณเหลือคำบรรยาย tutie :063:
  • เหลือคำบรรยายแบบไหนคับน้าผี 5555

>>>>>>>>>>>> มีหลายท่าน ในเว็บนี้ ที่คอเดียวกัน เสีย ดาย คับที่อยุ่ไกลกัน
    ถ้าได้อยุ่ใกล้ๆๆ กัน ผม ว่า มีกิจกรรม มันส์ๆๆ เพียบ

• คุณตี๋ นี่มีไรดีๆเพียบเลยนะ
  • คับคุณเอ็ก สงสารหมามันเหมือนกัน ที่บ้านผมมันแคบไป
    ถ้าเป็นหลังเก่า มันมีพื้นที่ หน่อย .... แต่เกิดปัญหา บางอย่าง 555

...... แต่ ก้อ พยยาม ชด ให้ เขา ด้วยการพยายาม การ พาเล่น กิจกรรมให้มาก ขึ้น
    เพราะ เขาถูก ผูกแบบนี้เกือบทั้งวัน ตลอดที่ผมไปทำงาน

คุณเอ็กเชื่อ มั๊ยว่า ผม ลงเวร มาตอน เช้า ผม ไม่นอน ผม ต้องหยิบสายจุง พาออกไปเล่นกิจกรรม
    ทั้งเช้าและเย็น

ยิ่งเล่น ตัวเราก้อ มันส์ไป ด้วย ถ้ามันตอบสนองกลับมา ตาม ที่เราตั้งใจ ให้มันเป็น......

เดี๋ยว ห้า โมงที่จะถึง พาลากยาง หน่อย .......
  • หรอยๆ พี่ตี้ มีความบันเทิงตลอด ที่สำคัญ ผมว่าเติ้ล ใส่ใจชิบิงมาก

จะเอาเยี่ยงอย่างนะพี่ หมาของผมจะได้มีความสุขและสนุกแบบพี่ ว่าจะโทรไปรบกวนถามข้อมูลบ้างนะครับพี่ตี้จะสะดวกมั้ยครับ
  • ได้เลยคับ 0897474644 หรือไม่แอดคุยได้ทาง fb ชื่อ tutiepitbull tie

ยินดีรุ้จักทุกท่านคับ
  • ผม มอง หาแนวร่วม ในหาดใหญ่
    น่า มาลงขัน ทำสนาม ฝึกกันนะ บางอย่างที่ทำเองได้ ก้อทำเอง
    ส่วนอะไรที่ทำไม่ได้ ก้อค่อย จ้างช่าง น่าจะดีไม่น้อย
    :013:

แต่ดูแร้วคงยาก 5555
  • สุโค่ย ตอนหมาคอยชอบมาก
  • พื้นมันลื่น โดดไม่ผ่านซักที
  • โพสบ่อยจังเบาๆหน่อยก็ดีจะได้ตื่นเต้นบ้าง
  • รอดูคุณ tutie ฝึกลูกน้องมาโชว์แบบนี้บ้าง
  • :063: :063: :065: :) =D>
  • ไม่ใช่ พื้นลื่นคับน้า ผี ๆ ลองดูใหม่และสังเกตุ จังหวะ หมา มัน สปริงขึ้นคับ

มันใช่หลักการ ว่า ขอบไม้คือจุดกระโดด เป็นะรรมดาที่มันพลาดได้

ส่วนพื้น ลื่น มันลื่นคับถ้าเปียก

............................

น้าผี อีกท่าน ผม เอามาลง เรื่อยๆๆ คับ พอดี ว่าง5555
    มีแบบมันส์ๆๆๆ ของจริงอุ๊บอยุ่คับ
    จะพยายามใส่ให้เต็มที่ รอชมก้อแร้วกันคับ ใช้เวลาหน่อย
    คลิป ตัว ท็อป """""

"""""""""""""""""""""""
    Auun แบบคลิปแรกนั่นหรอคับ ต้องใช่สถานที่เอาการ เลยล่ะคับ

...............................

ขอบคุณทุกท่าน ที่ติชมคับ

พวกท่านๆๆๆ ล่ะ ถึงไหนแร้วเอามาดชว์หน่อยเร็ว ๆๆๆๆๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    100_1590.JPG 115K
  • ต่อๆ เมื่อกี่กลับไปดุ ภาพตอนกระโดด อีกรอบ น้าผีลองดูดีๆๆๆ คับ

ภาพที่มันกระโดด สุงที่สุดอ่ะ ดูจุดสปริงกับจุดเอาเท้าลงคับ

กระเบี้ยงที่บ้าน สามสิบเซน คุณ ห้า ได้ ร้อยห้าสิบ เซน บวกความสูง อีก สองฟุตเกือบสาม

ก้อถือว่าโดดได้ ดีสำหรับมือใหม่ อย่างมันคับ .......
  • เฮ้อย้ายมาอยู่กรุงเทพมาๆๆๆเลย อิอิจะได้มาร่วมสนุกกันหน่อย พี่ตี๊image

อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 247K
    3.jpg 240K
  • อ้นๆๆ ตอนนี้ทิค กี่เดือนแร้ว 13 ได้ แร้วยัง.... มันเริ่ม เต็มๆๆ แร้ว ร่างกาย
  • ตอนนี้ปี กับ2เดือนครับผม
  • พี่เห็นสะโพกมันหนาเชียว แสดงถึงความแน่น สุดๆๆ
  • ฝึกไปเรื่อยๆๆครับตี้ ไม่รีบแต่ไม่หยุดทำครับรออายุมันด้วยแหละ เร่งมากไปไม่ดีครับ อิอิรอดูชิบิงพี่เนี่ยแหละลากโชวเลย

ธรรมดาครับพี่แต่แน่น 55+ตั้งท่ารอโดดครับimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 259K
  • เอ้าฮึ๊บimage
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 233K
  • ตอนนี้ก้อเริ่มซ้อมๆ ลากยางบ้างแร้วคับอ้น
  • โอ้กระโดดสุง สองร้อยเลยหรอคับอ้น เก่งจริงๆๆๆ
  • ครับพี่ต้ตอนนี้ซ้อมเล่นๆครับ กล้ามเนื้ออ้นยังไม่สนเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ กิจกรรมันๆๆ กล้ามเนื้อค่อยๆๆตามมาจากกิจกรรมนี่แหละครับ พอดีวันนี้เพิ่งมา จัดหนักเลยครับ ส่วนวันอื่น ใส่ปลอกคอถ่วงแล้ววิ่งครับimage
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 238K
  • น่าสนุกเนอะที่ ดี 1
  • อยูบ้านก็ลากเล่น ฝึกปริงโพล มาที่นี่ก็จัดเต็มครับ 555+
  • คงยากแหละ 555 ไกลมาก ไปเที่ยวอ่ะได้ แต่ถ้าพาหมาไปด้วยเนี่ย สุดๆๆๆ
  • ชอบจังคนเลี้ยงหมาแนวนี้เยี่ยมครับ
    แต่ระวังขาเสียนะครับพื้นมันแข็งสะท้านข้อ
    หาที่เป็นพื้นดินหรือทรายน่าจะซับแรงกระแทกได้ดีขึ้นนะครับ
  • จะนานก็รอดู คุณ tutie จัดVDOน้องหมา ทำกิจกรรมแบบนี้บ้าง :o062:
  • woot ขอบคุณคับพี่ ลูกสุนัขพี่เก่งมากคับผมเข้าดู มันสนใจเอามากๆๆ อนาคตไกลแน่ๆๆ
    dj_kankaw ขอบคุณพี่กับข้อมุล ทุกอย่างคับ
    Auun คับพี่ อยุ่ในช่วงฝึกอยู่ คับรอชมนะคับ พี่

:o008:
  • ยัยดัมหมี่มี้ หายไปเลย
    เดี๋ยวนี้สื่อได้แค่ตัวการ์ตูน
  • หนูคิดเหมือนพี่ woot เลย
    ชิบิงยังเด็ก เห็นกระโดดแบบนั้นแล้วเสียวจัง
    เจ้าปิ๋งของหนู ตอนอายุขนาดนี้ อยู่ๆเช้าขึ้นมาขากระเผก เดินโยกสะโพกอยู่หลายเดือนกว่าจะหายเป็นปกติ
  • ขอบคุณคับ พี่ต้อง ระวังแร้ว เรื่องนี้

ค่อยพาไปเล่น ที่สนาม แร้วเอาภาพมาให้ชม ยูนิทีน

เจ้าปิ๋ง พี่ว่า น่าเอาไปลงกับของคุณ ปิ นะ หมาแดงลงหมากล้ามอ่ะ
  • ตัวนั้นก็มองๆอยู่คะ สเปคเลย
    แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อมเพาะพันธ์หรอกคะ
  • ถ้าเจ้าปิ๋งผสมยังไงอย่าลืมบอกพี่บ้างนะคับ พี่เอง
  • โพส์ทยังไงคะ ให้เป็นผีชื่อตัวเอง เข้าท่าดี จะได้ลองเป็นผีมั่ง
  • พี่อ่ะ ถ้าไม่มใช่คอมที่บ้าน ไม่อยากใส่ล็อคอินเข้า เพราะเคยครั้งนึงมีมือดี
    มันเอาชื่อพี่ไปด่าคนในเว็บนี้แหละ ซวยเลย

ก้อใสชื่อลงใน ช่องยาวๆ กว่าช่องเล็กอ่ะคับยุนิทีน
  • ลองเป็นผีดู
  • ชอบครับ
  • ที่ภูเก็ตก็น้อยครับ ที่ทำกิจกรรม
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCFkkk28-46-3.jpg 183K
  • ชอบมากค่ะๆๆ

อนาคตอยากร่วมบ้าง :)>-
  • ตี้หน้ารวบรวมพลเปิดกระทู้ ทำกิจกรรมเรื่องพวกนี้เป็นเรื่องเป็นราวสักที่ น่ะพี่ว่า คนสนใจ (แฟนคลับ) ก็มีอยู่มากพอสมควร ให้มันเป็นรูปเป็นร่างสักที่เห็นมีออกมาทำกันอยู่ประเดี๋ยวประด๋าว ก็ล้มเลิกไป

เพือจะเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมทางเลือกหนึ่งสำหรับผู้เลี้ยงทั่วไป ไม่ได้มุ่งหวังจะเพาะหมาขาย เหรอฝึกหมาลาก ขาดเหลืออุปกรณ์หรือข้อ
    มูลอะไรจะหามาช่วยอีกแรง อยากเห็นพิทบูลทำอะไรได้มากกว่าคำว่า
    "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ"
  • อยากเห็นพิทบูลทำอะไรได้มากกว่าคำว่า
    "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ"

ชอบประโยคนี้จริงๆๆเลยพี่ คิดอยู่คับพี่แต่ กะจะทำในลักษณะแชร์ข้อมุลดีกว่าคับ
    และอัพเดทการฝึกการเล่นกิจกรรมแบบใหม่ๆๆ อะไรประมาณนี้ ........
  • ขอป๋าปักหมุดสักกระทู้สิ ไม่งันข้อมูลก็กระจัดกระจาย สมาชิกที่เข้ามาใหม่ก็ไม่มีโอกาสได้ศึกษา พอเดียวสักพักก็ไม่มีใครใส่ใจ
    สุดท้ายกิจกรรมทั้งหมดก็จะคอยๆลืมหายไป อยากให้กิจกรรมแนวนี้ถือกำเนิดขึ้น เป็นรูปเป็นร่าง เหมือนทีมหมาลากที่มีการรวม
    ตัวกัน
  • มันมาอีกแล้วว้อยมาสอนวิธีทำให้หมาพิการนี่เอง กรูเห็นหลายครัง้แล้วจะแนะนำจะสอนใครไอ้ที่เอามาโชว์แต่ละครั้งเป็นแบบอย่างผิดๆให้ทำตามกันตลอดพืน้กระเบือ้งมันลื่นจุดเทคตัวโดดแม่งก็อยู่บนกระเบื้องตอนลงก็บนกระเบื้องอีกแล้วยังเถียงว่ากระเบื้องลื่นถ้ามันเปียกแล้วไอ้พื้นที่กรูเห็นเงาๆมันไม่ลื่นหรือไงวะ หมรึงลองหารองเท้าแตะที่เค้าใส่กันในบ้านมาใส่แล้ววิ่งมาโดดดูเอง ปีนี้จะทำหมาตายหรือหมาพิการดี หลายคนชื่นชมแต่กรูไม่ว่ะกรูคงไม่เชื่อคนที่เลี้ยงหมาทีละตัวแต่ดันตายไปก่อนแล้ว2ตัวทั้งๆที่ยังไม่ทันโตเต็มวัยทั้งคู่ส่วนไอ้ตัวนี้จะเอาให้พิการหรือตายดีวะ
  • 5555 น้าผี คุณไม่รู้ลึกหนาบางตื่น ที่มานะ อย่ามาพูดมาก แต่อย่างน้อยหมาผม ที่ฝึกมาทำมากได้กว่า
    ลาก นน. กระโดดกัด สปริงโพลล่ะว่ะ......ไอ้แบบนั่นมันพื้นไปแร้ว

บอกแร้วว่า เทส อุปกรณ์ นี้เป็นครั้งที่สองของอุปกรณื สำหรับหมา
    และขอบบอกว่ามันไม่ได้ลื่นอย่างที่คุณคิด อย่าเถียงเพราะ ไม่ใช่ พื้นบ้านคุณ
    ไอ้ที่หมามันข้ามไม้พ้น
    เพราะ ดุจังหวะมันสปริงตัวก่อนคับ

ส่วนเพื่อนๆๆน้องๆๆ บอกว่าเดดี๋ยวจะมีพ้นกับสะโพก จุดนั่นผมเชื่อ

หลังจากนี้ต่อไปจะนำฝึก ที่สนามบอล ตามเดิมคับ

ไอ้ส่วนหมาตายสองตัวคุณได้แต่กล่าวพูด แต่ถ้าจริงๆ บางอย่าง มันหลีกหนียาก มากกว่าที่
    คุณคิด ปากคนพูดได้หมดทำเก่งได้หมด แต่ลองมาเจอะเอาแบบผมดิ
    แร้วคุณจะรุ้
    ทุกอย่างมันสอนผม หมาตายสองตัวมันสอนประสบการณ์ผมคับ.............ง

....................(กรูเห็นหลายครัง้แล้วจะแนะนำจะสอนใครไอ้ที่เอามาโชว์แต่ละครั้งเป็นแบบอย่างผิดๆให้ทำตามกันตลอดพืน้กระเบือ้งมันลื่น)

เอางี้ป่าว ล็อคเข้ามา ผมขอท่าแข็งฝึกสุนัขกับคุณ ไอ้ที่ลากยางลากนน...
    สปริงโพลว่าย น้ำ อะไร
    มันธรรมดา
    แข็งความหลากหลาย ของกิจกรรม หมาใครทำได้มากกว่าเอาป่าว
    ล็อคเข้ามาเลยผมไม่โกรธ คุณ
    แพ้ ชนะ ถือว่า เป็นครู
    (ผมทำอะำรผมศึกษามัพรรคมีครูมีแต่คุณที่เชื่อและมั่นใจตัวเอง
    ไม่ยอมรับผู้อื่น กะทู้บางกะทุ้ ผมเอามาลง เนื้อหา ผมไม่ได้แต่งเองเลย
    แต่มาจาก จิตวิทยา ด้าน พฤติกรรมสุนัข แต่ ก้อ โดนแบบนซะงั้น
    ไอ้ผมขี้เกียจจะมาเถียง ไม่ต้องการ ให้ใครมาเชื่อมาตาม
    แร้วแต่ใครที่อยากเข้ามาเป็นเพื่อนผม ก้อยินดีรู้จักและแนะนำ

ส่วนกะทู้นี้ วัตถุประสงค์ ก้อเพื่ออยากให้มาทำ อุปกรณ์รวมสนุกด้วยกัน
    ใครทำไม่เป็น ก้อจะแนะนำ .........

เข้าใจ ผมแร้วยังไม่หวังอะไร ไม่คิดตังค์

(ถ้าคิดว่าผมไร้ปรโยชน์ก้อไม่ต้องสนใจ เจอกะทุ้ผมไม่ต้องเปิด
    กะทุ้ผมสำหรับผู้ที่สนใจคับ .......

................ ด้วยความนับถือ

• ก็มึงมันชอบมั่วรู้ไม่จริงแต่ชอบพูด ดูดิหมาเป็นฮีทสโตคเสือกบอกให้แดกเกลือแร่ อ่านแล้วหัวเราะจนฟันจะหัก
    อย่างนี้เค้าเรียกว่ารู้มั้ยละ
    แล้วทำไมต้องไปเล่นกิจกรรมแบบมึงด้วย ก็กูไม่ชอบแบบมึง โธถ้ากิจกรรมมึงสนุกเค้าคงแห่กันมาเล่นทั้งเมืองแล้ว ไม่รู้เอาอะไรคิด
    กูก็เลี้ยงหมาแต่ไม่เคยเลี้ยงแบบปีละตัวเหมือนมึง ท่าทางประสบการณ์คงเยอะ ฟังแล้วดูดีมั้ยละ
    คอมที่ทำงานเค้าไม่ใช้ทำงานเหรอเห็นว่างเป็นต้องโพส เจ้านายรู้มั้ยนี่
    หาเพื่อนคุยบ้างก็ได้ กูเห็นตอบกระทู้ทั้งวัน
  • ผม จะบอกให้ ไอ้ ที่บอกให้ กิน อ่ะ ไม่ใช่ สภาวะ หมาเป็น คับ

ที่บอกอ่ะ บอกตอน หมาปรกติ ว่าอากาศร้อนๆๆ ให้มันกินบ้าง

ไม่ใช่บอก ตอน มันเป็น ไอ้เวลามันเป็นใครๆๆ ก้อ รุ้ ว่าต้อง
    ทำไยังไงเพื่อลดอุณหถูมิ

กะทุ้นั่นขี้เกียจจะเถียงคับก้อเลยปล่อยเลยตามเลย ........ [-X