ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครชอบกีฬาแนวนี้บ้าง
  • ถ้าคุณอ่านให้ดีๆๆๆ

อะไรที่ผมไม่รุ้ผมยอมรับ ฟังคับ ไม่ได้ดื้อ

แต่ถ้าไม่รุ้จริงในข้อมุล ผม ก้ออย่ามามั่วใส่ผม
  • เรื่องงานผม อย่ายุ่งคับ โปรด มี มีมารยาทความเป็นส่วนตัวบ้างคับ ......

ก้อ คุณไม่ชอบ ก้ออย่ามายุ่งคับกิจกรรมแบบนี้ .......
    ฝึกตามแบบของคุรไปเลย ผม ไม่ได้ เรียกร้อให้ตาม ใครชอบ ก้อชอบไป
    ไม่ชอบ ก้อ ไม่ได้ว่าอะไร
    ผม ไม่ได้ เสียหายอะไร คับ ...........
  • เดี๋ยวเย็นนี้มาตอบ ว่ามาเลย มีอะไรต่อ คับ
  • ฝากอีกนิด ...............
    เมื่อไร สังคมพิทบุลมันจะดีพัฒนา ขึ้น ก้อเพราะมีคน แบบคุณนี้แหละคับ
    คอยกันท่า
    หมาพิทบุล ก้อหยุดอยุ่แค่นั่น ทำได้แค่ กิจกรรม หนักๆๆ
    และเดินโชว์ ไปวันๆๆๆ
  • แล้วให้กินเพื่ออะไรไม่ทราบ แล้วรู้ว่าต้องทำอะไรตอนนั้นทำไมไม่พูดหา
    หมาร้อนให้กินเกลือแร่ แล้วทาแป้งตางูให้มันด้วยมั้ยจะได้เย็นๆ
  • ก็โปรโมทเลยดิกิจกรรมโคตรมันของมึงงะ คนจะได้แห่กันมาเล่น โหกิจกรรมอะไรเนี่ยเกิดมาไม่เคยเห็นกิจกรรมโคตรสนุกแบบนี้มาก่อน อย่าลืมพกไม้ตบแมงวันไปด้วยละ คิดว่าคนคงไปร่วมกันอย่างล้นหลาม555
  • วันหลังเจ้านายถามก็ตอบแบบนี้นะ มีมารยาทมีความเป็นส่วนตัวบ้างดิวะเจ้านาย
  • พี่ตี้ครับใจเยนๆๆครับพี่ ด่าแบบนี้กระทบหลายคนนะครับ555++
    เข้ามาอ่านละงงถ้าไม่มีผี นี่อ้นเต็มๆๆเลยนะเนี่ยฮิฮิ ใจเย็นๆ แนวทางพี่ต่อไปมีคนทำตามแน่นอน อ้นยังทำเลยเด่วถ่ายคลิปมาให้ดูครับ
  • แล้วแต่มุมมอง ไม่ชอบก็ปล่อยผ่านๆไปก็ดีนะ
  • หนูเคยทำที่กระโดดมาแล้ว
    ขนาดกระโดดบนสนามหญ้า กับสุนัขอายุ 1 ปี ให้กระโดดมากๆ สุนัขเข็ด วันต่อๆมาไม่ค่อยยอมกระโดด
    คงเจ็บ หรือกล้ามเนื้ออักเสบ พอเอ็กซ์เรย์ข้อสะโพกดู ถึงรู้ว่า เป็นพวกจำพวกข้อสะโพกเกือบปกติ
    พี่ๆที่เชี่ยวชาญเรื่องสุนัขให้ความเห็นว่า อาจมีผลมาจากวิธีการเลี้ยงดู และการออกกำลังกายแบบที่ไม่เหมาะสมมากไป
    แนะว่า อายุไม่ถึงปี จูงเดินอย่างเดียว กับปล่อยวิ่งอิสระเท่าที่เขาอยากทำเท่านั้น
    ฝึกแค่คำสั่งพื้นฐานเบาๆ

เขาว่า พวกสายใช้งาน เก่งเร็วไป ทั้งด้านกิจกรรม และการประกวด โตขึ้น มักหายจากวงการก่อนวัยอันควร
    หนูพาซื่อ ถามเขาว่า หายไปไหน เขาไม่ยอมตอบ

• หายไปในปากหนูไง
  • "5555 น้าผี คุณไม่รู้ลึกหนาบางตื่น ที่มานะ อย่ามาพูดมาก แต่อย่างน้อยหมาผม ที่ฝึกมาทำมากได้กว่า
    ลาก นน. กระโดดกัด สปริงโพลล่ะว่ะ......ไอ้แบบนั่นมันพื้นไปแร้ว"

=ไอ้กิจกรรมพื้นๆที่เค้าผลักดันกันอยู่แค่มรึงทำได้เหมือนกันแต่ทำได้กับทำได้ดีผลที่ออกมามันก็ต่างกันมากแล้วหมามรึงมันทำได้แค่ไหนกันถ้ามันทำได้ดีมากๆจนต้องหากิจกรรมใหม่ๆที่ไม่ใช่พื้นๆแบบที่มรึงว่าไหนลองถ่ายมาให้ดูหน่อยดิ๊ว่าหมามรึงมันลากนน.ได้ซักกี่ตัน กระโดดกัดได้สูงแค่ไหน สปริงโพลกัดได้ถึงครึ่งชั่วโมงมั๊ย ถ้าหมามรึงทำออกไปแข่งแล้วชนะเลยคิดกิจกรรมเพิ่มขึ้นมากรูจะไม่ว่าเลยแต่นี่มรึงดันไปดูถูกกิจกรรมที่เค้าผลักดันกันอยู่ว่ามันพื้นไปโดยที่มรึงไม่เคยร่วมทำกับคนอื่นซะด้วยซ้ำ แน่จริงที่ดีวันครั้งหน้ามรึงลองเอามันไปแข่งแล้วอย่ามาอ้างระยะทางไม่งั้นมรึงก้ได้แต่โม้ให้กรูฟังว่าหมามรึงก้ทำได้อย่างโน้นอย่างนี้ แล้วมรึงลองกลับไปดูให้ดีว่าไอ้กิจกรรมที่มรึงเอามาโชว์กับกิจกรรมหนักๆที่มรึงว่าอะไรเกิดมาก่อนมาหลังอะไรใหม่อะไรเก่า ถ้าแน่จริงจัดงานให้ดูหน่อยดิ๊ว่าไอ้กิจกรรมใหม่ๆที่มันไม่ใช่แบบพื้นๆมันจะมีคนเข้าร่วมซักกี่คน=

"หมาพิทบุล ก้อหยุดอยุ่แค่นั่น ทำได้แค่ กิจกรรม หนักๆๆ
    และเดินโชว์ ไปวันๆๆๆ "

=สรุปหมาพิทบูลที่แข็งแรงไม่ควรเอาแรงออกมาใช้ให้เต็มที่ พิทบูลนะเว๊ยไม่ใช่หมาตุ๊ดเค้าจัดงานประกวดที่พัทยาก็พาหมามาเดินโชวฺกันหมาสวยก็เลือกมาประกวดมันผิดตรงไหนวะ=

• "โธถ้ากิจกรรมมึงสนุกเค้าคงแห่กันมาเล่นทั้งเมืองแล้ว"
    ส่งสัยผีคงจะเลี้ยงหมาหลายตัวมั่งแต่ยุ้งเรื่องหาแดกกับหมา เหรอไม่ก็ว่างมากถึงมาคอยจับผิด กระทู้คนอืนจำแม้กระทั้งข้อความเขา
    ว่าเขาพูดถึงอะไรบ้าง

กิจกรรมแนวนี้เขาเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง ผีไปอยู่ไหนมา เคยไปรวมงาน
    แข่งหมาทั่วไปบ้างเหรอเปล่า เหรอไปเฉพาะงานพิทบูล เอาหมากินนอน
    ตัวเป็นแสนเป็นล้านไปโชว์ หวังหาแดกหมาไปวันๆ

แล้วคอมที่ทำงานผีไม่ใช้ทำงานเหรอ เห็นว่างเป็นโพสด่าคนนั้นคนนี้
    เจ้านายผีรู้มั้ยนี่ หาเพือนคุยบ้างก็ได้ เห็นสนใจเสือกเรื่องเขาทั้งวัน

ถ้าไม่มีเพือน ผีมี fb มั้ยละ หรือเล่นไม่เป็น.! เข้าไปที่ค้นหาเพือนเเล้ว
    พิมพ์ ดีเจ แก่นแก้ว จะกดรับเป็นเพือนให้เอาบุญ
  • เขาเอาสิ่งดีๆมานำเสนอ....กลับไปด่าไปว่าเขา เอากิจกรรมดี วิธีการทำสิ่งกีดขวางให้หมากระโดดมาบอก...
    กลับไปว่ายังงู้นยังงี้ ถ้าหมาขาเจ็บ ก็รักษาสิวะ หรือว่ากลัวเปลืองเงิน
    ถ้าไม่อยากทำกิจกรรมก็ไม่ต้องทำ เอามันไปขังไว้ในกรงนั่นเเหละ ให้กินกับนอนพอ..
    การออกกำลังมันก็ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง มีบาดเจ็บกันได้... จะไม่ให้มันเกิดขึ้นเลยหรือวะ รู้ป่าวว่า หมาบางตัวกว่ามันจะเก่งได้ มันก็ต้องเจ็บตัวมาเยอะ พอเจ็บมันก็จำไว้เป็นทักษะ.....
    เเล้วพอเขาท้าทำกิจกรรม....ก็ไม่กล้าอีก.... ทั้งๆที่ตัวผีเองไปด่าไปว่าเขาก่อนเเท้ๆ จะกลัวทำไมล่ะถ้าผีเก่งจริงฝึกหมาดีจริง วัดที่ความสามารถไปเลย....กิจกรรมจะมัน หรือไม่มันมันไม่เกี่ยวหรอก ขอให้มันได้ออกกำลังกาย เเละใช้ความสามารถก็พอ...
    ไม่มีหมากิจกรรมหน้าไหนที่ไม่เคยเจ็บตัวหรอก สำหรับกิจกรรมโลดโผน เช่น โดดสูงๆ ลากน้ำหนักมากๆ หรืออะไรก็เเล้วเเต่ มันเกิดขึ้นได้..... หมาที่ไม่เคยเจ็บเลย....เเสดงว่าไม่เคยทำกิจกรรม หรือ ทำไม่บ่อย กินกับนอน เท่านั้น ถึงจะไม่เจ็บตัว.....
    ผีอย่าไปหาเรื่องเขาเเบบเหตุผลไม่พอเลย... หรือว่าอิจฉาเขาที่เขามีความรู้ อิจฉาเขา ที่เขาเป็นคนดีหรือ
    ถ้าจะสกัด ไปสกัด คนเลวๆดีกว่า ให้ที่ยืนกับคนดีๆหน่อยครับ... ไม่มีใครเก่งมาตั้งเเต่เกิดหรอก ผีจะให้เขาทำตามผีได้ไง....ทั้งๆตัวผียังไม่กล้าล๊อกอินเข้ามาเลย...
    อย่ามาด่ากันเลย...พูดกันดีๆก็ได้นี่นา..
  • โอ้ท่านปรมาจารโคตรเทพทางฝึกหมา ออกมาแล้วโว้ย ยังอยู่นะเนี่ย
    กิจกรรมไหนที่พูดถึง คนคงไปร่วมมืดฟ้ามัวดินเลยสินะ ไม่เอามาลองเปิดบูทตรงข้ามกันเลยละว่าคนเค้าจะไปร่วมันไหน
    กูก็ตอบเจ้านายว่า อย่ายุ่งเรื่องส่วนตัวแบบคนแถวนี้ไง
    ว้าว เป็นเกิยรติมากกกก fbมึงงะดอ้ยถุยยย กูคุยกับหมาดีกว่า555
  • ผีตัวบนพูดไปถึงการจัดงานแข่งเลยเหรอ 555+ เห็นด้วยกับผีตัวบน
    เป็นอย่างยิ่ง มันจะมีคนไปเข้ารวมสักกี่คน.!

ก็เพราะมีตัวถ่วงความเจริญเหมือนผีไง มันถึงจะไม่เจริญ ผีเข้ามาหลอน กระทู้นี้ที่เขากำลังดีๆกันอยู่ เริ่มมีคนสนใจผีก็เข้ามาทำลาย
    กระทู้นี้ก็จะกลายเป็นกระทู้ที่เสียไปอีกกระทู้ คนที่กำลังสนใจเขาก็จะไม่
    อยากตอบกระทู้นี้ต่อไปแล้ว เพราะมันเริ่มเน่า

ขอบคุณผีนะที่เข้ามาทำลายจุดเริ่มต้นของกิจกรรมนี้ ขอบคุณมาก เก็บปากผีเอาอมเหรียนต่อนะ เลิกเพ้อเจ้อได้แล้ว
  • มึงก็แอดfbท่านเทพดิ เค้าเปิดรับadd นิ
    กูโคตรอิจฉาเค้าเลย เก่งสาดดด ทำได้ไงเลี้ยงหมายังกะปลูกข้าว ปีละตัว
    ก็รุ้ว่าเล่นตรงนั้นมันจะเจ็บแล้วมึงยังเล่นต่อก็เรื่องของมรึงไม่ใช่หมากู
    ถ้าพ่อเศษฐีมีตังขนาดนี้ รักษาหมาได้อยู่แล้วจะสนใจทำไม เล่นไปเลยhardcoreอยู่แล้ว
    อย่าลืมมาเล่าถึงความเทพละ กว่ามันจะเก่งต้องเจ็บอยู่แล้ว เจ็บขาก็ตัดขาแม่งเลย
    เรามันมีตังค่ายา
  • "เก็บปากผีเอาอมเหรียนต่อนะ เลิกเพ้อเจ้อได้แล้ว "

กด live
  • ขอบคุณผีมากทียกให้ข้าเป็น "ปรมาจารย์" เจ้า เอาละในเมือเจ้ายกย้อง
    ข้าขนาดนี้ ข้าก็จะรับเจ้าเป็นศิษย์เอาบุญ แต่ครั้งจะให้ไปเปิดบูทแข่งกับ
    ศิษย์ "ปรมาจารย์" อย่างข้าคงทำมิได้

ด้วยว่าข้าและพวกข้าเป็นเพียงชนกลุ่มน้อย ไหนละจะไปสู้รบตบมือกับ
    ศิษย์ในวันงาน ซึ้งคงเตรียมตัวผสมหมาตั้งแต่สี่เดือนก่อน หมาจะพ่อ ลูก แม่ลูก เดียวกัน ศิษย์อย่างเจ้าเหรอจะสน ขอแค่ผสมออกมาให้ทั้นเปิด
    บูทขายหมาที่งานพัทยาเจ้าก็คงพอใจ จะฮีทหนึ่งฮีทสองคงไม่ใช้ปัญหา
    หมาจะจิตประสารเสีย มีโรคติดต่อทางพันธุ์กรรมเจ้าก็คงไม่ใส่ใจ
    ขอแค่เงินในกระเป๋ามีพอไปเที่ยวหมอนวด แค่นี้เจ้าก็สุขใจ คนซื้อหมา ของเจ้าไป โตมาจะดุร้าย เหรอเป็นโรคทางพันธุกรรม เจ้าก็คงไม่สนใจ
    จริงไม

อาจารย์อย่างข้าดีใจ ที่ในที่สุดก็ได้รู้ว่าศิษย์ ที่คอยติดตามข้าและพวกข้า
    เป็นคนกว้างขวางในวงการ ถึงกับขนาดเปิดบูทขายหมาที่งานพัทยา
    ศิษย์คนนี้คงเป็นคนไม่ธรรมดา นับถือ นับถือ

ปล. Fb อาจารย์ศิษย์เข้ามาขอเป็นเพือนได้ อาจารย์พร้อมรับเสมอ ดีกว่าไปเสียเวลาคุยกับหมา หัดคุยดีๆกับคนอืนบ้าง ไม่ใช้คุยแต่กับหมา
    เลยกลายเป็นคน ปาก..?

• "ก็รุ้ว่าเล่นตรงนั้นมันจะเจ็บแล้วมึงยังเล่นต่อก็เรื่องของมรึง"

สำนวนภาษาอาจกระด้างไปหน่อย แต่ความหมายแฝงด้วยเจตนาที่ดี

แอบเป็นห่วงอยู่เหมือนกันนะคะ พี่ตี้
  • เป็นกำลังใจให้นะน้อง
    ผีที่มาตอบพอรู้ว่าคือใคร
    ถ้าลองดูกะทู้เก่าๆและอ่านให้ดี
    แต่พี่เริ่มสิ้นความนับถือกับผู้ชายคนนี้เช่นกัน
  • คุณตี๋ ^:)^
  • อ้าวท่านปรมาจาน ท่านเข้าใจผิดแล้ว ข้ามิได้มีขายหมาแต่การที่ท่านพูดหมาๆเช่นนี้แล้า
    ข้าคงเข้าใจไม่ผิดว่าท่านด่าคนเกือบครึ่งเว็บแต่คงไม่เกี่ยวกับข้า
    เพราะที่ข้าว่าไม่ได้หมายความถึงแค่งานพัทยาแต่รวมแม้กระทั่งงานบวชหรืองานบุญบั้งไฟก็ได้
    เพราะมั่นใจในกิจกรรมของท่านนั้นเมื่อเทียบกับกิจกรรมที่มีอยู่ปัจจุบันแล้วข้ามั่นใจว่า
    คนที่นอนไม่หลับคงพบกับทางสว่างอย่างแน่นอน
    และแน่นอนข้าติดตามท่านมานานตั้งแต่ท่านโชว์เทพปล่อยสายจูง
    ให้โคตรหมาเทพของท่านยำ่ยีหมาข้างถนนที่นอนอยู่อย่างไม่มีชิ้นดี สุดยอด
    แต่นิดหนึ่งท่านเคยได้รู้จัก ไม้งัดปากบ้่งหรือไม่
    ปล
    ok add fbท่านถุยยยย คุยกับหมาดีกว่าคุยกับคนรังแกหมาข้างถนน
  • ผมเข้าใจเจตนาการน้าผีที่เตือนคุณ tutie เพราะหมายังเล็กการทำกิจกรรมแบบนี้ เสี่ยงต่ออาการบาดเจ็บ
    ส่วนการทำกิจกรรม ผมคิดว่า คุณ tutie ก็คงไม่ได้ให้ทำเยอะเกินไปแน่นอน

แต่ผมว่า "การสื่อสาร" และ "การใช้คำพูด" อาจทำให้เข้าใจผิดและคลาดเคลื่อนกันได้ครับ
    ส่วนกิจกรรมที่คุณ tutie ออกคลิปมาให้ดู ก็ไม่มีลูกหมามาลงแข่ง ส่วนใหญ่ก็หมาโตทั้งนั้น
    และการฝึกแบบนี้ต้องใช้เวลาและการฝึกฝน ไม่ใช่ว่าแค่วัน-สองวันแล้วจะทำได้เลย
    อยากให้มองในแง่ดี กันดีกว่าครับ..

อยากให้โฟกัส คำพูดที่ในการโต้ตอบ เพราะจะได้ฟังเหตุผล และคำตอบที่ตรงประเด็น
    ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็ตั้งกระทู้แล้วตอบตามกระทู้ที่ตั้งดีกว่าครับ

..ด้วยความหวังดี.. :o045:
  • เรื่องเพราะผีตัวเดียว
  • ผีๆ ถามผีหน่อยงานบวช งานบุญบั่งไฟ บ้านคุุณพ่ิอผีเหรอ เขามีีจัดบุูท ถถ้าผีไม่ได้หมาถึงบูทงานที่กำลังจะมีขึ้น
    ถ้าไม่ใช้งานประกวดหมาหมา มีอางพี่ดีเจ.ด่าคนครึ่งเว็บ เขาด่าผีๆรู้ตัวเปล่า ผีไม่ต้องมาหาแนวรวม และอีกอย่างคนที่เข้ามาเล่นครึ่งเว็บเขาไม่ได้ผสมหมาขายเหมือผีน่ะ เขาเลี้ยงเพราะรักเพราะชอบ สนใจกิจกรรม ไม่ได้มีเวลาว่ามานั่งด่าชาวบ้านเหมือนผี ที่สำคัญผีตายแล้วเคยมองดูเงาหัวตัวเองมั้ย ว่าไม่มีใครคบ เถียงคอเป็นเอ็นอยู่ตัวเดียว ผีเอยผี...
  • ใครว่ามีผีตัวเดียวล่ะ
  • เฮ้อออออ ทรมานสัตว์ แล้วยังใจสัตว์อีก
  • ผีคร้าบบบบบ อย่าไปท้าให้คุณดีเจ มาแข่งกิจกรรมเลย เดี๋ยวเค้าแกล้งทำหมาหลุดมากัดหมาตัวอื่นอย่างที่เคยทำนะ
  • เพิ่งเข้าอ่าน ตกใจ ยาวมาก

เรื่องมันเริ่ม ที่ ผี ตัวแรก
    ผม พูดเป็นจุดๆๆ ไปนะคับ

ผีบอกว่า พื้นลื่น ผมไม่เถียงคับ ผมบอกแร้วว่า นี้ คือการลอง เอาอุปกรณ์ ที่ทำมา
    โชว์ให้ดู เพื่อนๆๆท่านใดสนใจ อยากทำ ก้อ ลองคับพร้อมแนะนำ ให้ข้อมูล

• แต่ไม่วาย ผม ไม่ชอบ คำเดียว
    หาว่าผมให้ข้อมุลผิดๆๆ ทั้งเรื่องหมาผม ตายไปสองตัว ก่อน ....... ซึ่งแขวะผมนอกประเด็น

• และมาต่อด้วย เรื่องเกลือแร่ หาว่าผมมั่ว .......

ในกะทุ้นั่น ถ้าอ่านดีๆๆ ผม ไม่ได้ บอก ว่า หมาฮีสโตคให้กินน้ำตาลจึงหาย
    ผมไม่อยาก ต่อ ความยาวคับเลย นอมรับ ไป ซึ่งพี่ มาร์ค อาจเข้าใจว่าผม คงทำแบบนั่น
    กลับสุนัขเป็นอีสโตค
  • คุนพรี่ dj_kankaw สวดยอออดมาก นี่ถึงขั้นทนไม่ไหวขอสมัครเปนแฟนคลับเลยนะจ๊ะถ้าวันไหนคุนพรี่ไปลงแข่งที่ไหนรบกวนอัพเดตตารางใน fb ด้วยนะจ๊ะ จะได้รีบไปสั่งป้ายไฟเอาไปเชียร์อยู่ข้างๆ นี่ยกให้เป็นไอดอลรองจากบี้ เดอะสตาร์เลยนะ เลิฟเลิฟ งุงิ :X
  • ไอ้มั่วๆๆๆๆๆ
    สมัครเป็นFCของไอ้มั่วนี่บ้างดีกว่า
  • ผมเคยบอกแร้วว่า อย่าเชื่อผมหมด ...... คิด วิเคราะห์เอง

เรื่องราวที่ผมเอามาเสนอหลายอย่างๆๆ ที่ผ่านมาผมไม่ได้มั่ว
    แม้กระทั้งด้านพฤติกรรม อคติ เรื่องหมาฉลาด หมาโง่ มีที่มาคับ อ่าน ศึกษามา
    จึงเอามาแบ่งปันกัน........(ผมผิดหรือ)

ตัวอย่างข้อมุลที่บ้านที่ผมอ่านๆๆอยุ่ และเอามาเล่าต่อในเว็บ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_1591.JPG 142K
    100_1592.JPG 148K
    100_1593.JPG 146K
  • คนมั่ว ก้อคือคุณนั่นแหละคับ น้าผี .......
  • แล้วบนป้ายต้องเขียนว่า ระวังหมาหลุดด้วยนะ
    แต่ไม่ต้องกัวท่านปรมจานแกโคตรเทพ เดี๋ยวถ้าหลุดพวกจะโชว์แยกหมาด้วยการรัดคอหมา
    จากนั้นโชว์ลีลาซีซาร์กดหมาด้วยตีนเป็นการแถม
  • น้องอ้น ...... พี่ไม่ได้หมายถึงน้องคับ น้องชาย สุดหล่อ .......

ที่หมายถึงคือ ให้หมา มันอะไรได้มากกว่า ลากยางลาก นน. สปริงโพล
    จร้า แค่นั่นเอง พี่ รุ้ ว่า ไม่ได้มาแปลง เป็นมากินตับผีหรอกคับ

.....................
  • โหโคตรเก่งไม่เคยเห็นเลย แล้วตรงไหนบอกให้กินเกลือแร่
    ข้างขวดบาวแดงเค้าบอกให้กินb12นะ555
  • ขอบคุณพี่แก้ว ด้วย

มาออกตัวแทน โดนไปด้วยเลย .......

พี่แก้ว เป็นท่าน นึงที่ผม ว่าฝีมือกว่าหลายๆๆ ท่านในเว็บ (ไม่ได้เปรียบกับสนามฝึก)
    ฝึกหมาไม่ใช่เรื่องง่าย
    กว่าจะให้หมาทำตามคำสั่ง

วัตถุประสงค์ ของผม และหลายๆๆ ท่าน อย่างท่าน ดีเจ
    ตั้งใจ จะ ช่วยให้ หลายๆท่าน ที่ประสบ กับการเลี้ยงเช่น หมาดื้อ
    ลากเจ้าของ ไม่เชื่อฟังต่างๆๆ หมดปัญหาไป ......

มีความ สามารถมากขึ้น ทำตามคำสั่ง เบื่องต้นได้

ไม่ใช่ พาเดินที หมาพาวิ่ง ไปไกล พอหมาดื่อ โชว์กร่าง เลี้ยงด้วยโปรตีน อะไรประมาณนี้

• ร่างกาย สิ่งมีชีวิต มีต่อม รับน้ำตาล ซึ่งแปลง ไปทำพลังงาน
    คุณกินข้าว เข้าไป ร่าง กาย ปรับข้าว เอาน้ำตาลเข้าไป เพิ่มเป็นพลังงาน

อย่ามองแค่ว่าเหงีือ คับ.......

เปรียบง่ายๆๆ เวลาเรากินของหวาน เราจะรุ้สึกดีคับ

หมาเวลาป่วย กินอาหารไม่ได้ หมอยังให้ เกลือแร่เลยคับ

(กรณีในกะทุ้ ผมพูดถึงตอนหมาไม่เป็น แต่พี่ เขา เข้าใจ ไปอีกอย่างคับ)ก้อเลยไม่เถียงอะไร
    เพราะถือว่าได้ข้อมูลที่แน่นกว่าเดิม
  • แล้วพวกโชว์โง่ ต้องเลี้ยงด้วยอะไรหา
  • ขอบคุณ ทุกท่านที่ให้กำลังใจ
    และขอบคุณ พี่ผี ที่ สนทนากับผม .......

ผมยอมแร้วคับ เอาเป็นว่า ทางใครทางมัน ...... ผม เข้ามาทำตรงนี้ ก้อไม่ได้ ตังค์อะไร
    แค่เอาข้อมุล ที่เจอมาอ่านมา ๆ แบ่งปัน ที่เหลืออยุ่ที่คุณกรองเอาเองคับกับข้อมูลที่เอามาลง

ขอบคุณพี่แก้ว และทุกๆๆท่าน คับ ที่เตือนสติ และกำลังใจ

ส่วนน้าผี ผมไม่โกรธอะไรนะคับ แต่.....อยากให้น้าผี เอาหมาที่ฝึกของน้ามา ให้ผมชม
    และแชร์ข้อมุล ร่วมกัน จะดีกว่า มา พิมพ์ เถียงกันคับ

ด้วยความเคารพ
    ตี้หาดใหญ่ :015:
  • อร้าาาาายย น้าผี อย่าเลย เค้าไม่ได้เด่น ไม่ไดังเหมือนท่านพรี่dj_kankaw สักหน่อย เอางี้น้าผี เค้ายกตำแหน่งแฟนคลับคนที่สองให้ เอาป่ะ ต้องรีบมาเปนแฟนคลับเบอร์ต้นๆนะ จะได้เข้าถึงตัวท่านพรี่ ถ้าดังมากกว่านี้ อาจจะต้องซื้อโอเล่เหมาโหลส่งไปชิงโชคเพื่อไป meet and greetกับท่านพรี่เลยนะ ไม่ได้เข้าถึงตัวด้วยยย สนใจป่าว
  • น้าผี อย่ามาว่ามายไอดอลนะ ท่านพรี่ตั้งใจทำหมาหลุด อุ๊บส์ ไม่ใช่ไม่ใช่ ท่านพรี่ไม่ได้ตั้งใจทำหมาหลุดนะ คนเราพลาดสองสามครั้ง ให้อภัยกันได้เนอะ
  • GHOST 7:05AM Permalink แล้วพวกโชว์โง่ ต้องเลี้ยงด้วยอะไรหา
    ด้วยส้นตีนครับท่าน
  • สู้ต่อไปพี่ตี้ อ้นจะแปลง อ้นด่าตรงๆดีก่า กร๊ากกกก อีกอย่างความรู้พี่เยอะจะตายไป อย่าแคร์
    เรื่องไหนที่รู้ว่าผิดก็กลับมาแก้ให้ถูกใหม่ได้ เรียนรู้ได้เรื่อยๆไม่มีวันจบ คนดังก็งี้พี่ ฮ่าๆๆๆ
  • คับอ้น พี่นอมรับคับ

บางเรื่องที่พี่ ผิด หรืออะไรก้อตาม เรื่องพื้น พี่เชื่อคับ และจะไม่เล่นในที่แบบนี้อีกแร้ว
    แต่ อย่ามาตูมั่ว 555

อ้นก้ออย่าคิดมากนะน้อง อ้น คือ น้องมิตร นะคับ พี่ไม่เคยคิดหวังร้าย อะไรคับผม
    เชื่อใจได้ พี่อาจ พูดแรงและตรงไปบ้าง แต่ก้อให้เกียรติ สังคมคับ
    ตรงก้อตรงแบบ สุภาพ
    ไม่ได้เถื่อนอะไร.........
    อีกอย่างพี่ไม่ชอบเลียใคร ........
  • เออดีน่ะมีแฟนคลับด้วยเป็นคนดังแล้วเรา รู้แบบนี้แกล้งทำหมาหลุดถ่ายคลิปมาลงตั้งนานแล้ว ตอไปคงต้องรับสมัคเลขาสักตำแหน่ง ขอขาวๆ อวบๆ นะ 555+
  • แมร่งพวกผีซีด ว่าพี่เขามั่วโดนเอาข้อมุลอ้างอิงมาเปิดเป็นเงียบฮ่าๆๆๆๆ :o023: