ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้จักคนรักพิท กทม.ค่ะ
  • ฝากให้คุณ banking
    เป็นภาพการฝึกที่สนามหิดลศาลายาครับ มีอยู่หลายสายพันธุ์ ดูเเล้วอย่าพึ้งตกใจนะครับ หมาพวกนี้ได้รับการฝึกที่ดี จิตประสารมันคง ไม่ได้ดุและเก้าร้าว เป็นการฝึกเพื่อการกีฬาครับ
    http://www.thaigsdclub.org/gsdboard/index.php?topic=2467.0
  • โอ้โฮ ระดับปรมาจารย์สุดยอดของเมืองไทย เคยไปแข่งชิงแชมป์โลกมาแล้วนะเนี่ย

อาภูมิพิทักษ์ ตัวจริงต้องนุ่งกางเกงขาสั้นลงฝึกเท่านั้นใช่ไหมคะ
    (การฝึกชุทซ์ฮุนด์ ควรเริ่มต้นตั้งแต่สุนัขอายุ 2 เดือน เพื่อปูพื้นฐานการฝึกต่างๆ ไปสู่การฝึกอย่างจริงจังเมื่อสุนัขเติบโตเป็นวัยรุ่น)
    สุนัขคู่หูของคุณอาภูมิพิทักษ์ เป็นลูกสุนัขที่พัฒนาขึ้นมาเอง หรือสั่งสำเร็จรูปจากนอกค่ะ

อาธีรพล จอมซาดิสต์
    ยังทุ่ม ยังตืบสุนัข เวลามันทำไม่ได้ดั่งใจอยู่อีกหรือเปล่าคะ

ไม่ใช่เป็นการป่วนนะคะ ถามด้วยความอยากรู้ และด้วยความคิดถึงจากใจจริงค่ะ

ยัยดัมหมี่มี้ ยิ่งโต ยิ่งน่ารัก แข็งแกร่งจนน่าลงประกวดหมากล้าม
    แต่คุณเธอพัฒนาคุณค่าตัวเธอเองไปไกลกว่านั้นเยอะแล้ว
    ขอยกให้เป็น Super pitbull dog สุดๆตัวหนึ่งของเมืองไทยค๋ะ

• มันมาอีกแล้วววววววววว
    ไปป่วนเค้าทุกกระทู้เลยนะ
    กระทู้เดิมจนมุมแล้วหรืองัยถึงไม่เข้าไปเหยียบเลย
    pckเอ๊ยuniteen
  • PCK มึงนี่มันวุ่นวายจริงๆเลยว่ะเสือกทำเป็นรู้มากทุกกระทู้น่ารำคาญว่ะ
  • อ่อ ไม่ใช่ชิงแชมป์โลกนะค่ะ
    เป็นแค่งานแข่งใน West Palm Beach (FL)
    เป็นงานเล็กๆเองค่ะ
  • ขอบคุนน้าผี ที่มาให้กำลังใจกันเบาๆนะค่ะ ;)
    ก้อต้องรอดูปลาต่อไปว่าจะทำได้จิงๆหรือป่าวนะค่ะ
  • อ๋อ หนูหมายถึง Thaigsdclub ตามlinkของคุณพี่dj_kankaw
    หลายท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญ และเป็นสังคมที่น่าเลื่อมใสในจิตสำนึกของน้ำใจช่วยเหลือเกื้อกูลกัน
    ตามเข้าไปดูเจ้าดัมหมี่มี้โดยเฉพาะ
  • ขอบคุณครับทีเข้าไปชมยัยดำมี่ครับ ตอนนี่ 1 ปี 4 เดือน 15 วัน ครับ
    ยัยดือและเป็นตัวก่อกวนความสงบสุขของบ้าน และทุกสถานที่ๆไป
    ทริปล่าสุดไปร้องเพลงให้ป้าฟังอยู่ 2-3 วัน ยัยมี่ คงมีความสามาถ
    ในด้านนี้ ว่าจะส่งเสริมให้ไปเรียนร้องเพลงกับครูอ้วนตีสิบสะหน่อย
    อาคนคตหน้าจะสดใส่
  • อิ uniteen เดี๋ยวมันก็ของขึ้น พอใครไม่เห็นด้วยกับมัน สติเฟื่องแถไถทันที
  • เรืองหมาคุณภูมิพิทักษ์ ตัวนี้ผมไม่สราบเหมือนกันครับว่าเป็นสั่งสำเร็จ
    รูปมาจากนอกเหรอเปล่า ส่วนเฮียต๋องแกก็เหมือนเดิมแลครับ แต่ช่วงนี้
    หายหน้าหายตาไปเป็นเดือนแล้ว ได้ข่าวผันตัวไปเป็นเกษตรกร

ยัยดำมีคงไม่เหมาะจะลงทำการประกวดอะไร ที่มันไม่ได้ทำคนเหรอข้าว ของเสียหาย พาไปแข่งหมากล้ามก็จะทำงานเข้าพังเปล่า กล้ามที่เห็นมัน
    เป็นแค่มุมกล้อง ตัวจริงไม่ได้มีกล้ามอะไร อาหารก็พื้นๆ ไหนเลยจะสู้
    หมาที่ได้รับอาหารทั้งหลักและเสริมที่ดีมีคุณภาพ พาไปเเข่งก็คงเสีย
    ค่าน้ำมันรถฟรีครับ

ติดตามดูยัยดำมี่เเละเด็กที่บ้านได้ทุกวันที่ fb ครับ พิมพ์ค้นหา
    ดีเจ แก่นแก้ว อัพ รูปและความป่วนรายชั่งโมง ครับ
  • คุณ platii อยากรู้จักคนรักพิท ...ที่ตรงนี้มีแต่คนที่โดนพิษรัก ขอรู้จักด้วยคนได้ป่าว ฮิ๊ววว
  • ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนอยู่แร้วค่ะ :)
  • คุณปลามาในบอร์ดนี้มาเพื่อหาคนรักหมาพิทบูลจริงรึปล่าว
    ผมว่าคุณหน่ะมาเพื่อเอาหน้าตามาบาดหัวใจหนุ่มๆในนี้มากกว่า
    ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บาดใจที่สุดขำๆนะครับอย่าซีเรียส
  • uniteen มาป่วนนี่อีกแล้วนะ กระทู้ก่อนน้านี้ ดันไปถามเขาว่าเคยตีหมาเป่า มันจะหาเรื่องว่าเขาไงพอเขาจับได้ว่ามันเอาโซ่ตีหมา ตัวเอง มันหนีเลยเว้ย โหโรคจิตนะเราเนี่ย
  • เข้าไปดู ยัยดัมมี่ในFb แล้ว
    ชอบรูปนี้ ให้ความรู้สึกดีมาก
    คุณเธอสวย และน่ารักมากๆคะ
    image
    ไฟล์แนบ
    230704_213037405386360_100000403073557_705497_1004878_n.jpg 149K
  • อะอะ เห็นคนสวยมาสมัครหน่อย น้องยูมาปาดกระทู้เค้าซะงั้น อิอิ

เอ้า FC น้องยู ย้ายไป น้องปลาFCกันหมดรึยังเนี่ย ฮา.....

ตาว่านมาถึงนี่เลยนะเนี่ยยย 55
  • หมาเรานอนท่าเดียวกันเลย imageimage
    ไฟล์แนบ
    191279.jpg 198K
    IMG0204A.jpg 18K
  • พลาดได้ที่ไหนหละพี่โจ
    เป็นแฟนคลับของทั้งสองคนเลย
    ทั้งน้องยูทั้งน้องปลาเลย555
  • @SAMRIN ค่ะๆ หมานอนท่าเดียวกันเลย
    น่ารักมากกก ;)

@JOE_RESORT พี่เปิดรีสอร์ทหรอค่ะ

• ด้วยความยินดีหากมีโอกาสได้ต้อนรับครับกระผม จะมาฮันนีมูนกับแฟน จะพาเพื่อนๆมา หรือพาครอบครัวมาก็ได้ครับ หากมีโอกาสกริ๊งกร๊างมาได้เลยครับ ^ ^

อันนี้คร่าวๆคับ ^ ^
    http://pitbullzone.com/community/discussion/21971/สัมผัสใกล้ชิด-มัลดีฟเมืองไทย/p1

อันนี้ทริปของตาแกละเบตงเที่ยวล่าสุดคับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22567/เที่ยวทะเลกับเร้ดแมนแดนเบตง/p1
  • เข้าไปดูมาแร้วค่ะ สวยมาก
    รับประกัน ไม่พลาดแน่นอนค่ะ!! :)>-
  • พี่โจค่ะ รบกวนอีกเรื่องนึงปลาเหนพี่เอาคลิปมาลงไว้ว
    คือปลาก้อเลี้ยงพุดเดิ้ลอยู่ด้วย แต่โตกว่าพิทนะค่ะ
    ตอนนี้อายุ 1 ปี 1 เดือนค่ะ เค้าเหมือนจะเข้ากันไม่ได้
    ไม่ค่อยจะถูกกันสักเท่าไหร่ เผลอนิด พุดเดิ้ลชุ่มไปด้วยน้ำลาย แต่เค้ายังกัดไม่เข้า หรือมันอาจจะเปนเพราะมันเขี้ยวด้วยรึป่าวค่ะ แร้วเค้าจะมีสิทอยู่ด้วยกันได้ไหมค่ะ
    (มีวิธีแนะนำปลาป่ะค่ะ)

• ฮ่า ฮ่า คุณปลาครับ ผมยังเอาตัวไม่รอดเรยงิ อิอิ

คืออย่างนี้ครับ เล่าสู่กันฟังดีกว่าเน๊อะ

ผมเองเลี้ยงบีเกิ้ล ชิวาว่า และชิสุด้วย แต่เจ้าฮิปโปมีปัญหากับชิสุเพียงตัวเดียว เพราะว่า ชิสุเป็นฝ่ายไปกัดเค้าก่อนในตอนเด็กๆ เช่น ข่มแย่งอาหาร หรือ ฉุนเฉียวใส่หนะครับ สิ่งเหล่านี้แหละจะแค้นฝังหุ่น มันจะเข้าเมมโมรี่ของพิทบูลทันที พอโตขึ้นมาพร้อมพละกำลัง พิทบูลพร้อมจะเอาคืนอย่างสาสมคับ

ผิดกับตัวอื่นๆ ที่เป็นเพื่อนเล่นด้วยกันมาตลอด พอเค้าโต เค้าก็อยู่ด้วยกันได้สบายครับ

ตอนนี้เจ้าพิทบูลตัวน้อยของคุณปลายังไม่มีศัตรูหรอกครับ แต่ไปเชคเจ้าพุดก่อนว่า มันแสดงอาการกร้าวร้าวใส่พิทบูลบ้างรึเปล่า เช่นขู่เพื่อเอาชนะ หรือ กัดเอาจริงเป็นต้น ... ถ้ามีคุณปลาเองก็คงไม่รอดเหมือนผมถ้าไม่ลดพฤติกรรมของเจ้าพุดลงหนะคับ อิอิ

หมาสองตัวมันจะอยู่ที่เราเลี้ยงครับ ว่าป้อนข้อมูลเจ้าพิทและเจ้าพิทได้รับข้อมูลอะไรจากเรา

ผมเป็นคนสอนให้หมาผมเคารพหมาที่บ้าน รวมทั้งคนในบ้านและลูกค้า แต่ผมดันพลาดที่ใส่ข้อมูลให้หมากร้าวราวต่อหมาภายนอกตัวอื่นๆ (พวกหมาที่มาก่อกวนรีสอร์ท) ทุกวันนี้ เจ้าฮิปโปที่น่ารักเห็นหมาภายนอกไม่ได้เลย แทบคลั่ง ตีนนี่ตะกายพื้นจนเล็บฉีกเลือดอาบทั้งสี่เท้าเพื่อจะไปหาเป้าหมายให้ได้ .....

พิทบูลเค้ามีความรุนแรงแอบแฝงอยู่ในตัวครับ เราไม่ควรไปปลุกมันขึ้นมา อย่าเป็นวัยรุ่นใจร้อนแบบผมเป็นอันขาด ไม่ดีครับ ^ ^

ผมเปรียบพิทบูลเหมือนแฟร้งเก้นสไตน์ ที่หน้าตามหาโหดมีแต่คนหวาดกลัว แต่มีหัวใจที่ซื่อสัตย์น่ารัก มีพละกำลังที่แข็งเกร่ง แต่มีเป้าหมายในการทำลายที่ชัดเจน(ก็คือสิ่งที่เราปลูกฝัง รวมทั้งหมาด้วยกัน) ....^ ^

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงเจ้าพิทนะคับ

เอาท่านอนประจำสายพันธุ์มาฝากอีกหนึ่งตัวครับ 555
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8071_resize.JPG 90K
  • ขอบคุนค่ะพี่โจ :) ปลาจะพยายามทำตามที่พี่แนะนำนะค่ะ
    แต่ที่อยากจะบอกคือชิสุพี่กะพุดเดิ้ลปลา เหมือนกานเป๊ะค่ะ ตามที่พี่บอกมาเลย!!
  • เห็นมั๊ยคับ เราเริ่มมีอะไรบางอย่างเหมือนกันแล้ว ฮิ้วววววว (55 เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย >:-) )

ฉะนั้นคุณปลาอย่าได้ละเลยการควบคุมเค้านะครับ เพราะปัญหาข้างหน้ามันจะยาวตลอดไปเลย

ทุกวันนี้เจ้าฮิปโปต้องโดนผูกตลอดเพราะเข้ากะหมาไม่ได้แค่ตัวเดียว หากจะปล่อยต้องเอาเจ้ากี้ผูกเก็บก่อน

หมาเราเหมือนกัน แต่อย่าให้อนาคตเป็นแบบของผมนะครับ ... ให้การบ้านไปหาวิธีแก้มา3เดือน งิงิ
  • ทีหลังกุจะเอารูปสาวเกาหลีมาแปะบอร์ดมั่ง แข่งกะไอ้แก่ที่เอา สาวตาเหร่มาลวงตา เอาเด็กน้อยมาบังหน้าอายมั้ย uniteen
  • ยินดีที่ได้รู้จักค่า อยู่ลาดพร้าว เคยพาหมาไปเดินเล่นที่ กกท.
    ที่รู้ มีพิทบูลไปเดินประมาณ 2-3 ตัว แต่หมาเล็กเยอะค่ะ

ท่านอนประจำสายพันธุ์ 555+ มีมาโชว์เหมือนกัน
    รูปสุดท้าย ไม่ใช่ท่านอนแต่เป็น รูปปัจจุบันของโซฟารูปที่ 2 จ้า ฝีมือมัน

image
    ไฟล์แนบ
    catdog.jpg 72K
  • คุ่ะๆๆ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันนะค่ะ
    โซฟาเหลือแต่ซากเลยยย ท่าทางจะมันเขี้ยว ;)
  • นี่ถ้ามีให้กด like ผมกดให้คุณโจเลยนะเนี่ยะ
    หมาผมก็เช่นกัน ผมดันไปสอนให้ดุกับแมวที่เดินบนกำแพงบ้านเพื่อมาเล่นงานนกผม ทุกวันนี้ คำสั่งนี้ลบออกไม่ได้แล้วครับ ห้ามได้บ้างเป็นบางครั้งเท่านั้นเอง... เพราะงี้จะ สอนหรือสั่งอะไรก็คิดก่อนจะใส่ลงไปในพิทบูลนะครับ มันจำได้ดี แต่เปลี่ยนแปลงคำสั่งได้ยากมาก ๆ ๆ ๆ