ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

/// วันว่างๆ กับนกที่บ้านค่ะ..^ ^ \\\
  • เพลง แจ่มเลย
  • มีเพลงสุทราพรไมอะ
  • เพลงดีครับ นกที่ไหนครับฟังๆดูเหมือนจะเป็นนกแถวๆราชบุรีหรือนกเพชรบุรีครับเจ้ากรงดำอายุน่าจะดีใช่ไหมครับริก ใหญ่เลย ผมก็เลี้ยงเยอะครับส่วนใหญ่จะเป็นนกแข่งเกือบทั้งหมดครับ
  • อิอิ คุณแพรคับ เดี๋ยวพี่มาร์คมาดูเวปตกใจแน่ๆ หาว่าเราไปเปลี่ยนเวปหมาเป็นนกไปซะแร้ววว ^ ^

• ฮ่าๆๆแจ่ม
  • สุดยอดมากเลยครับน้องเเพร นกเสียงทั้งนั้นเลยครับ

เท่าที่ผมฟังจะเป็นนกใต้ซะด้วยสำนวนนี่สุดยอดเลยครับ มีสำนวนใต้ล้วนๆ

*จก-ควิ๊ก-ไกว่-ลิ-ติ-ฟก* บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ
  • 5-6 ดอกทั้งนั้นเลย..
    หายาก...
  • ปล่อยฉัน ออกไป ที ฉันทำผิดอะไร จับฉันมาขัง ไว้ทำไม
  • เเพรก็ว่างั้นค่ะพี่โจ 555 :m56:
  • ขอบคุณค่ะน้าผี..ถูกค่ะส่วนใหญ่นกที่บ้านเเพรเป็นนกใต้ค่ะ..

น้าผีดูเก่งจังเลยค่ะ
  • หัวโต จุกสวย เล่นดีจังครับ หล่อมากเลยนะครับ ผมเองก็เลี้ยงไว้ฟังเล่น ๆ สามสี่ตัวเหมือนกันครับ