ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำตัวด้วยคนน่ะค่ะ
  • พอดีพึงเคยเลี้ยงพิทบูล
    เป็นน้องใหม่ ช่วยให้คำแนะนำดีๆๆ เกี่ยวกับการเลี้ยงด้วยน่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    ตอนนี้เจ้าตัวเล็กของ เจน พึงได้ 18 วัน ป้อนนมเองค่ะ
    สี ดำขาว แข็งแรงมากม๊ากๆ ฝากไว้ด้วยคนน่ะค่ะ
  • รูปอ่ะ?..
  • นี่เลยจ้า ด้านข้าง ซ้ายมือ คำแนะนำดีๆ เยอะแยะเลย รุนแรงไปบ้างแต่เป็นเรื่องจริงทั้งนั้น
    เรื่องอื่นๆ ถามกันได้เลยย ^^

ว่าแต่ ทำไมแยกมายังเด็กจังเลยลูกหมา

โดยเฉพาะ
    - ถึงมือใหม่ทุกท่านด้วยความปรารถนาดี
    - ประสบการณ์จริงของการเลี้ยงหมาหลายตัว
  • คุณเจนนำหมาแยกก่อนหย่านมเหรอคับ?

ผมเคยอ่านหนังสือเค้าบอกว่า ลูกหมาอาจเกิดภาวะความเครียดซึ่งจะส่งผลในวัยหนุ่ม คือมีอาการดื้อครับ

แต่มันก็เป็นเพียงแค่ทฤษฎีหนะครับ เราฟังหูไว้หู ก็ขอให้คุณเจนให้ความอบอุ่นเค้าเยอะๆครับ

ถ้าเป็นหมาพันธุ์อื่นๆ ตอนนอน เค้าจะให้น้องหมานอนกับตุ๊กตาเพื่อความอบอุ่นและผูกนาฬิกาข้อมือไว้ที่ตุ๊กตาแทนเสียงการเต้นของหัวใจพี่น้องในครอกเดียวกันหนะคับ

ไม่ร้ข้อแนะนำผมจะบ๊องไปรึเปล่า ฮา.... แต่มันก็เป็นจิตวิทยาเล็กๆน้อยๆให้หมาไม่เครียดไม่เหงาเน้อ อิอิ

ผิดถูกต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะผมก็ทำแบบนี้กับหมาผมเหมือนกัน ^ ^
  • ถ้าเกิดความเครียด ผมแนะนำไปเที่ยวเกาะหลีเป๊ะครับ

มีคนคอยคลายเครียดอยู่ที่นั่น ^ ^
  • เพื่อนผมก็เพิ่งไปเอามาแบบยังไม่หย่านมเดินยังไม่ค่อยจะตรงเลย เห็นแล้วน่าสงสารอุ้มกันน่ากลัวเฉามือ
  • Auun 12:41AM Permalink
    ถ้าเกิดความเครียด ผมแนะนำไปเที่ยวเกาะหลีเป๊ะครับ

มีคนคอยคลายเครียดอยู่ที่นั่น ^ ^

ฮิ้วๆ กดLikeซักพันครั้งเลยครับท่านAuun อิอิ ลูกนี้ปาดสวยมากครับพี่ ^ ^
  • จร้า ที่ไปเอามาก่อน สาเหตุก็คือ พอดี หมาที่เจนไปเขาเป็นลูกหมาของหลวงพ่อ วัดบางภาษี ท่านเลี้ยง อเมริกันพิทบูลไว้ พอดี แม่เขาคลอดออกมา แล้ว แม่เขาเสียชีวิต (สาเหตุที่เสียน่าจะโดนงูกัดน่ะ ท่าจำไม่ผิด ) คลอดตั้ง 7 ตัว น่ะ เจนก็เรยขอมาอุปการะ เลี้ยงดู เป็นลูก สักตัวนึง
    จิงๆแล้วเจนเป็นคนรักสุนัขอยู่แล้วด้วย ข้อนข้างบ้า อิอิอิอิ แล้วเรื่องที่บอกว่าโตไปเขาจะเครียดนี้จริงหรอค่ะ
    แต่เจนก็ไม่กลัวนะ เพราะเจนเตรียมรับมือไว้หมดแล้ว ศึกษาค้นคว้าข้อมูล วิธีการฝึกให้เขาอยู๋ในคำสั่ง
    ปริ้นไปนั้งอ่านทุกวัน ลูกหมาคลอดเมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม ปีนี้ละค่ะ ตอนนี้ เจนป้อนนมได้ 15 วันล่ะ
    หลังจากวันที่ออก แต่โชว์ดีที่ลูกหมาเขายังได้ทาน นมน้ำเหลืองของแม่เขาที่มีภูมิคุ้มกันมาก่อนแล้ว
    ส่วนรูปเดี่ยวเอามาลง ให้ชมกันน่ะค่ะ