ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการสุนัข Pitbull rednose งบ 2000-2500 ครับ
  • ต้องการสุนัข Pitbull rednose งบ 2000-2500 ครับ ถ้าเลือกเพศได้ขอเป็นเพศผู้นะครับแต่ถ้ามีเพศเมียก็ไม่เป็นไรครับลองโพสรูปกับราคาไว้แล้วจะติดต่อกลับไปหรือส่งรูปมาที่เมลล์ armchairmanu@hotmail.com ถ้าอยู่ในเขต กทม. จะดีมากๆครับอยากวิ่งไปดูลูกสุนัขด้วยตัวเองหรือเขตใกล้ๆก็ได้นะครับ
    เรื่องงบที่ตั้งไว้เท่านี้ขอออกตัวก่อนว่าเป็นงบสำหรับหาสุนัขตัวหนึ่งเพื่อมาเป็นเพื่อนร่วมกิจกรรมมากกว่าเน้นสายเลือดเพื่อทำธุรกิจจึงคิดว่าจะซื้อด้วยงบประมาณนี้ครับและเงินในการดูแลไม่ใช่ปัญหาครับ อันนี้เรียนมาเพื่อความเข้าใจนะครับจะได้ไม่ถูกผีหลอกครับ
    ที่ต้องการ red nose เพราะเป็นความชอบส่วนตัวนะครับ
  • ขอรอชมด้วยคนครับ ชอบ Red nose เหมือนกัน
  • ผม เข้าใจครับ ผมเคยเป็นแบบนี้ จะเลี้ยงพิทบุล
    แสนนึงก้อพิทบุล สองพัน หรือฟรีก็ พิทบุล

ที่นี้อะไรมันดีกว่ากัน ระหว่างราคา บ่งบอกถึงหมาเทพหรือ
    หมาถูกหรือหมาฟรี แต่ถูกเลี้ยงถูกฝึกจนมีคุณภาพ.......... อะไรคือเทพ

ที่เขียนมาดังกล่าว อยากสื่อว่า... อย่าได้ตามครับเลี้ยงตามกำลัง

แต่ราคา ที่ว่างไว้ ผมเกรงว่าหายากหน่อยนะครับ
    ถ้าสีอื่นอาจจะมี
  • เรื่องหมาแพงราคาดี มีเงินซื้อได้
    แต่ถ้าสายตาดี ดูหมาเป็น การปั้นหมาบรีดหมาตามที่ต้องการ ต้องใช้เวลา
    อยู่ที่คนเลี้ยงอยากได้แบบไหนมากกว่า
  • ได้เร็วๆนะครับ
  • ขอให้ได้ไวๆ น่ะครับเอาใจช่วยครับ
  • ระวังโดนหลอกกลัวมันจะเป็นสายกัดนะครับ มันจะอยู่ที่2000-3000อะครับ
    ควรดูให้ดีนะคับสายกัดจมูกแดงเยอะเยะ เหมือนเพื่อนผมอะครับมันบอกว่ากิจกรรมมันอยู่ที่ความสามารถ
    ตอนนี้ยังไงแหละคับ 13เดือนมาประกาศขายแล้วมาบอกว่าดุ แต่ที่จริงแล้วหัวเล็กอกแคบแล้วก็อายหมาตัวอื่นที่ไปร่วมกิจกรรม เพราะว่าอัดเท่าไรก็ไม่ขึ้น ตอนนี้ไม่รู้ว่าไปให้ใครแล้วคับ ผมสงสารหมาจริงๆ จะเอาเอาดีๆไปเลยคับเก็บตังเยาะๆใจเย็นๆเลือกดีๆพิทบูลไม่สูญพันธุ์หรอกคับ ผมไม่อยากเห็นกระทู้พิทบูลโซนเอาหมามาให้บ้าง เอาหมาแก่มาขายบ้าง ตอนนี้เยอะมากเลยนะคับผมสงสารหมาคับ สุดท้ายแล้วมันก็จะไปอยู่กับคนที่ไม่รู้จักพิทบูลไม่ได้ศึกษาพิทบูลไม่รู้ว่าสายพันธุ์นี้เป็นยังไง แล้วก็ปล่อยเหมือนหมาบ้านทั่วไปคุณคิดว่ามันจะเป็นยังไง
    ผมไม่ได้ว่าใครนะคับ ผมรักพิทบูลมากคับ
  • กระทู้นี้ผมล็อคอินชื่อเพื่อนของผมเข้ามาตั้งให้เพื่อนผมเองครับ เพราะเค้าอยากได้หมามาวิ่งเป็นเพื่อนตอนเย็นๆ และผมเห็นว่าเค้าอยากได้มานานแล้ว แต่วันๆหนึ่งเค้าใช้คอมแค่ครั้งสองครั้งครับเลยไม่ค่อยมีเวลามาเช็คบอร์ดผมเลยอาสาตั้งแทนให้และติดตามมาตลอด หากใครมีแล้วต้องการจะขายแต่ราคาสูงกว่าที่เพื่อนผมกำหนดไว้นิดหน่อยก็ลองเสนอมาได้ครับผมจะลองคุยเปลี่ยนทัศนะคติเรื่องราคากับเพื่อนผมดู ส่วนลูกหมาจะเป็นสายไหนก็คงขอดูพ่อแม่ด้วยล่ะครับเพราะเพื่อนผมคงไปดูลูกหมาด้วยตัวเอง ไม่ใช่ว่าซื้อถูกแล้วเลือกมากนะครับแต่บางครั้งถ้าหาสิ่งที่ดีที่สุดได้มันก็ดีใช่มั้ยครับ ถ้าราคาไม่แรงลองๆเสนอมาครับผม ^^

คลิป k-bar ดูข้างล่างในโพสของคุณ tutie นะครับผมรู้ล่ะว่าเพราะอะไรผมถึงโพสแล้วไม่ขึ้น เหมือนว่าความยาวข้อความมันมากเกินไปมันเลยไม่โชว์คลิป อันนี้ฝากบอกไว้เผื่อมีเพื่อนคนไหนเป็นแบบผมให้ลองลบข้อความออกให้สั้นหรือโพสใหม่อีกครั้งคลิปจะได้โชว์ครับ ^^

ในคลิปหมาผม K-BaR กับเครื่องวิ่งพี่มุ๊ ถ้าวันข้างหน้าหมาตัวนี้พอจะร่วมกิจกรรมไหวผมก็จะพาไปร่วมกิจกรรมด้วยครับตอนนี้ขอปั้นๆ ไปก่อนครับ

image

เพ็ดครับ
    ไฟล์แนบ
    Pet K-Bar.jpg 58K
  • จะปั้นได้อย่างนี้ น้อยๆก็น่ามี7ปี กว่าจะได้ K-Barมา.. เฮ้อ..ดูแล้วไม่ชอบจริง ทำไม่ได้
    คนที่เข้ามาอ่าน คงรู้นะครับ กว่าจะได้แบบนี้กับราคาหมาที่ได้ เจ้าของเหนื่อยแน่ๆ
  • K-BaR นี่คือหมาที่ผมเลี้ยงอยู่ ณ. ตอนนี้ครับผมกำลังจะสื่อว่าผมคิดว่าจะปั้นK-BaR ร่วมกิจกรรมด้วย ถ้าตัวหมาเค้าไปไหวอ่ะครับ ว่าแต่ทำไมลิ้งค์ไม่โชว์หว่า ? ใครรู้แนะนำทีครับ ^ ^
  • Muythai จริงๆๆแร้วสายกัด มีราคามากกว่านั่นคับ
    ถ้า2-3 พันนั่น ผม ว่า หมา เกรด ล่าง ของสาย คือบรีดมาไม่ได้หวังอะไรจากลูกสุนัขคับ
    รูปร่างก้อจะบางหน้าก้อแหลมเกินไป ขี้โรคด้วย
    ถ้าเป็นสายกัด ที่ มีคุณภาพ จะไม่อยุ่แบบนั่นคับ ราคา ก้อสุงตามลำดับไป
    สายกัดไม่ได้ ถูดมองว่า ไร้ค่า ขนาดนั่นนะคับ ถ้า คุณต้องการอะไรจากมันในตัวสายกัด
    คุณจะเห็นค่าของมันมากขึ้นคับคับ

• นี้เลยคับเขาเพิ่งเอาลงมา ผมว่า เหมาะ เลยคับกับการหาของเพื่อนคุรไม่ผิดหวังสวยด้วย

http://www.wualan.com/read.php?tid=59
  • ปกติการโพสคลิปใช้การก๊อบลิ้งค์มาวางไม่ใช่หรอครับทำไมผมถึงทำไม่ได้หว่า ? ทำไมลิ้งค์ April ของผมทำได้แต่ k-bar ทำไมไม่ได้หว่า งง

• ปกติผมไม่ค่อยติหมา โดยไม่จำเป็น
    หมาที่คุณ tutie แนะนำมา แม่หมาสวยก็จริง แต่ขาแบะ เป็นข้อด้อยของการพัฒนาสายพันธุ์
    เลี้ยงได้ดูเล่น หรือทำกิจกรรมได้ แต่ถ้าไปเข้าพัฒนาสายพันธุ์
    มันจะถ่ายทอดสายเลือด ดีหรือไม่ก็ยังไม่รู้?
  • อืมคับน้าผีขอบคุณมากคับ
  • เรื่องการตัดสินใจที่จะซื้อลูกหมาชุดไหนเป็นของเพื่อนผมครับผมแค่ประสานในเวปนี้ให้เฉยๆเผื่อมีคนมาขายก็จะโทรบอกเค้าให้ลองโทรไปคุยหรือมาดูรูปเองในบอร์ด แต่ถ้าครั้งนี้ไม่ได้อาทิตย์หน้าก็จะลองคุยเพิ่มเรทราคากับเพื่อนอีกครั้งแล้วจะมาโพสใหม่ครับ ขอบคุณคุณ tutie และน้าผีนะครับที่แนะนำ และขอบคุณทุกคอมเม้นที่ให้กำลังใจด้วยนะครับ ^^

image
    เพ็ด April
    ไฟล์แนบ
    Apirl pet.jpg 205K
  • Hazal2d0uS สายเลือดเยี่ยม คับลูกสุนัขของคุณ หมาแดง ต้อง แบบนี้ คับ ผมชอบ
  • ผมอยากได้บ้าง สายเลือดอย่างนี้ ขอ2500นะ อิอิ :o071:
  • ขอบคุณครับ โดยส่วนตัวหมาแดงในไทยผมชอบ stone ที่เป็นสาย checy และ bj ที่เป็นสาย camelot ผมมองว่าเป็นสายที่เด่นด้านกิจกรรม เพราะผมก็อยากทำกิจกรรมร่วมกันสุนัขเช่นกัน ก็เลยเน้นที่สองสายนี้เป็นหลัก ก่อนนี้ผมอยู่เพชรบุรีผมเล่นไก่ชนครับก็ถือเป็นการทำกิจกรรมร่วมกับสัตว์เช่นกันแต่ปัจจุบันย้ายมาอยู่ปากเกร็ดเลี้ยงไก่ไม่ได้ผมก็เลยเลือกหมาแดงมาเป็นเพื่อนคู่ใจแทนไก่ครับ ผมมันคนขี้เบื่ออยู่ว่างๆไม่ชอบชอบหาภาระใส่ตัวครับ 555+
    image

April วัย 69 วันครับ
    ไฟล์แนบ
    april 69 วัน.JPG 172K
  • คุณ Auun ครับหมาที่ผมเลี้ยง k-bar และ april 2 ตัวคือของผมครับ

หมาที่ประกาศรับซื้องบ 2000-2500 นั่นของเพื่อนผมครับ

ยังงงอยู่ป่าวครับเนี่ย ? 555+
  • ผมไม่งงครับ แต่ผมแซวเล่นครับ
    เพ็ดเต็มใบถ้าไม่ถูกใจถูกคอกันจริงๆ ขาย2500ให้ฟรีจะดีกว่า เสียความรู้สึก^ ^
    จริงป่ะครับ คุณ Hazal2d0uS
    แต่ราคาที่เปิด2,000-2,500 สำหรับ Rednose ก็ต้องรอสักระยะ
    คุณอาจซื้อได้ในฐานะคนที่ต้องการเป็นมิตร มากกว่าทำธุรกิจครับ
  • อ่อครับผม อันนี้ผมเข้าใจครับ แต่เรทราคา2000-2500 นี้มันเรทที่เพื่อนผมตั้งมาอ่ะครับ ผมก็กะว่าถ้ายังไม่ได้ก็ไว้จะลองให้เค้าเพิ่มเรทราคาขึ้นมาอีกอ่ะครับเพื่อนผมเค้าหาเรื่อยๆครับ เค้าอยู่บ้านคนเดียวตอนเย็นออกไปวิ่งคนเดียวแล้วอยากได้หมาไปเฝ้าบ้านไปเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนผมก็เลยจัดการเป็นธุระให้ครับ ^^
  • ดีจังมีแบบคุณHazal2d0uS ขอให้หาที่ถูกใจได้ไวๆนะครับ..
  • ครับ ขอบคุณมากครับแต่สงสัยจะไม่ได้ 555+
  • กว่าจะโต กว่าจะวิ่งด้วยได้ นานนะครับ :-D
  • Hazal2d0uS
    เมื่อก่อนผม ก้อเลี้ยงคับไก่ชน เน้นไก่เชิง เป็นหลัก ปัจจุบัน เลิกแร้ว หันมาเลี้ยงหมาแทน 55
    ภูมิหลังเหมือนกันเลยคับ ว่างๆๆจะเอารูปไก้ที่บ้านมาให้ชม ปัจจุบัน ขุนศึกตัวเก่งที่ตีพม่ากระเจิง
    ไปอยู่กับเพื่อน ออกลูกออกหลาน เต็มไปหมด ค่อยเอารูปมาให้ชมคับ
    tutie ( เป็นผีเพราะอยู่ที่ทำงาน)
  • ก็คงให้วิ่งแต่เล็กล่ะครับเพราะเพื่อนผมวิ่งเป็นปกติประจำทุกวัน เค้าก็คงปรับตัวไปเรื่อยๆจนโตนั่นล่ะครับ อันนี้อยู่นอกเหนือความคิดเห็นของผมครับ 555+
  • อย่าว่าอย่างโน้นอย่างงี่เลยนะครับผมคิดว่าที่ขอราคาแค่นี้ใน ความคิดของผมสว่นตัว คิดว่าสักยภาพยังไม่เหมาะที่จะเลี่ยงนะครับเพราะค่าดูแล/ค่าอาหาร/ค่ายา/และอื่นๆอีกมากมายมันมากกว่านี้ตั้งเยอะ ลูกหมาของผมที่ออก ออกไปไม่เคยน้อยกว่า5000เลยครับ ผมมองว่าท่าแค่นี่ยังไม่สามารถ แล้วว้นข้างหน้าละมันจะกลายเป็นภาระของคนเลี่ยงหรือเปล่า ผมเคยเจอว่าเลี่ยงเพราะตามเพื่อนตามกระแส **เพราะอยาก* * แต่ไม่มีความรู้เรื่องพิทบูล สุดท่ายไม่ไหว มันก่อโตมากแล้ว ก็เอามาลงขาย/ขายถูกๆ/สุดท่ายไม่มีใครเอาให้เลยครับ มีใครเอาหรือไม่ผมไม่รู้แต่ที่รู้ๆ ถูกผีด่าแน่นอนครับ แค่นำเสนอแนวคิดเห็นนะครับ

เดินทางไกลต้องรู้กำลังม้า ขอให้สมหวังนะครับ
  • เรื่องค่าใช้จ่ายค่าอาหารค่ารักษาปัญหาบานปลายอันนี้ผมทราบเป็นอย่างดีครับเพราะผมก็มีหมาของผมเองอยู่ 2 ตัว ไหนจะคอกผม ไหนจะเครื่องวิ่ง ไหนจะชุดลาก ไหนจะ f1 ผมก็หมดไปไม่น้อยและก็พอจะรู้ว่ามันต้องใช้เงินพอสมควรและผมก็ได้คุยกับเพื่อนผมไว้แล้วแต่ที่ซื้อราคานี้ไม่ใช่เพราะไม่มีเงินซื้อมากกว่านี้ครับ แต่เป็นความต้องการของเพื่อนผมที่เค้าคิดว่าเค้าซื้อหมา 1 ตัวในราคานี้เหมาะสมแล้วและผมก็ได้กล่าวข้างต้นไว้แล้วว่าถ้าแพงกว่าที่กำหนดไม่มากจนเกินไปก็ให้ลองเสนอมาครับถ้าเพื่อนผมชอบจริงๆ ถ้าเค้าคิดจะซื้อก็ว่ากันอีกทีครับ

ขอย้ำข้อความที่โพสไว้ข้างต้นอีกทีนะครับเผื่อพี่จะไม่เห็นหรืออาจมีคนอื่นที่เข้ามาอ่านทีหลังแล้วไม่เห็นจะได้ไม่เป็นการเข้าใจอะไรกันผิดอีกครับ ^^

"เรื่องงบที่ตั้งไว้เท่านี้ขอออกตัวก่อนว่าเป็นงบสำหรับหาสุนัขตัวหนึ่งเพื่อมาเป็นเพื่อนร่วมกิจกรรมมากกว่าเน้นสายเลือดเพื่อทำธุรกิจจึงคิดว่าจะซื้อด้วยงบประมาณนี้ครับและเงินในการดูแลไม่ใช่ปัญหาครับ อันนี้เรียนมาเพื่อความเข้าใจนะครับจะได้ไม่ถูกผีหลอกครับ
    ที่ต้องการ red nose เพราะเป็นความชอบส่วนตัวนะครับ"

ขอบคุณที่เป็นห่วงด้วยความเคารพนะครับเพราะผมต้องการเพื่อนมากกว่าศัตรู
  • ขออนุญาติสอบถามนะครับ
    ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ

แม่หมาที่ชื่อบาซูก้า ที่ผสมกับ บีเจ
    คือ หมาที่มีปัญหากัน(กับคนที่ชื่อ บอล)ใช่หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่แล้ว พ่อหมาที่ชื่อมาสคอต เป็นของใครครับ

• ตอบน้าผี ใช่แม่หมาตัวดังกล่าวครับ ส่วนมาสคอตอยู่กับใครตรงนี้ผมไม่ทราบครับ เพราะผมก็เพิ่งจะรู้เรื่องได้ไม่นานตอนที่ค้นประวัติหมา แล้วก็ไม่ได้ตามว่าตัวไหนอยู่ที่ไหนบ้างเพราะผมค้นข้อมูลจากกระทู้เก่าๆเองไม่ได้ถามจากใครครับ
  • แลดูคุณผีท่านบน ท่าทางสนใจอยากรู้ มีปัญหาข้องใจอะไรหรือเปล่า ถ้าอยากรู้โทรถามผมดีกว่ามั้งตรง ๆ ดี ถามคนอื่นเขาไม่รู้หรอก โทร 081-3739549 :013:
  • อ่าว ๆๆๆ
    ขอโทษนะครับ
    ผม คือ ผีตัวบน
    ผมการันตีว่าไม่รู้จริงๆ
    แต่ที่ผมถาม เพราะเหมือนอ่านแล้วผ่านๆว่า ตัวเมียสวยๆที่ชื่อ บาซูก้า
    เป็นหมาที่มีปัญหากัน แต่ลึกตื้นหนาบางผมไม่รู้
    แต่พอจะได้อ่านประมาณว่า เฮียใหญ่(ขออนุญาติเอ่ยนาม)ได้กล่าวว่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ วบาซูก้าไปอยู่กับ(ไอ่คุณ)บอลก็ขอให้ดูแลให้ดีขอให้ยุติแค่นี้ ประมาณนี้ทุกอย่างก็จบ
    หลังจากนั้น พอหมาที่ชื่อ บาซูก้า โผล่ในเวปจะโดนผีทั้งหลายกระหน่ำแทบจะกลับบ้านไม่ถูก ประมาณว่าจะไปทับตัวไหนก็ไม่ได้ไปไหนใครก็ไม่ต้อนรับ
    แต่พอมาโผล่ที่เพด คุณHazal2d0uS ผมจึงสงสัยว่า บาซูก้า ไปทับกับหมาตัวอื่นด้วยหรือ
    ผมจึงยิงคำถามไป
    ถามว่าผมมีถามได้ไหม
    ผมบริสุทธิ์ใจที่จะถาม ไม่มีเขี่ย ไม่มีแหย่

คุณกระทิงตอบแบบนี้ รวมใจความได้ว่ามีอะไรโทรสอบถามคุณกระทิงได้
    แต่สำนวนประโยคที่บอก เอาให้สุภาพหน่อยก็ได้ เช่น ผม คือ คนบรีดหมาชุดนี้หรือผมคือเจ้าของ มาสคอต (ใช่คุณกระทิงบรีดหรือเป็นเจ้าของ มาสคอต หรือเปล่า ผมไม่รู้ แค่ยกตัวอย่าง)อยากทราบข้อมูลโทร สอบถามได้ แค่นี้น่าจะดูดีกว่าและคุยกันแลกเปลี่ยนความรู้ได้มากกว่านะครับ

เดี๋ยวผมโพสเสร็จผมโทรหาคุณกระทิงทันที
    ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่โทร นะครับ
    (อย่าตัดสินคนแค่ ไม่ได้สมัครสมาชิกสิครับ)
  • ได้คุยกับพี่กระทิงแล้วนะครับ
    ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ
    หากผมไปก้าวก่ายล่วงเกินในส่วนใดต้องขอโทษพี่กระทิงด้วยครับ
  • พี่ Hazal2d0uS
    k-bar กับ april สวยจัง สายดีด้วย อยากทราบข้าตัวครับ
    เกรดประมานนี้ราคาเท่าไร รบกวนด้วยคับ
  • ค่าตัวขอปิดไว้ดีกว่าครับ ต้องขอโทษจริงๆในเรื่องนี้ เพราะบางทีคนอื่นอาจซื้อถูกกว่าผมหรือแพงกว่าผมก็เป็นได้ในหมาชุดนั้นๆ ผมเลยไม่อยากเปิดเผยผู้ขายจะได้สบายใจไม่โดนกล่าวหาว่าขายให้คนนั้นถูกกว่าคนนี้ถูกกว่า ถ้าอยากรู้ข้อมูลรบกวนโทรถามเองครับ k-bar ผมซื้อจากพี่กระทิง april ผมซื้อจากพี่ปลัดเลิศชาย ถ้าต้องการหมาเกรดนี้ลองโทรไปคุยดูครับถ้าคุณคุยกับพี่ๆเค้าได้ถูกคอกว่าผมคุณอาจซื้อหมาเกรดนี้ได้ถูกกว่าผมก็เป็นได้
    แต่เหนือสิ่งอื่นใดมันขึ้นอยู่กับความพอใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ ถ้าเราชอบเท่าไหร่ก็ซื้อได้ แต่ถ้าเราไม่ชอบ 100 ก็ยังแพง
  • มีความลับอีก อิอิ เพิ่งอุ้มมาเมื่อไม่นานมานี้
    มีกระทู้โพสต์อยู่ครับ ถ้าสนใจราคาจริงต้องลองค้นดู
  • ตั้ว ถ้าอาร์มมันสนใจจริง และคิดว่าพร้อมแล้วถ้าในระหว่างนี้ยังหาไม่ได้ เดี๋ยวพี่จะช่วยหาให้อีกแรงนึง
  • ขอบคุณครับพี่เก้ว ว่าแต่ลูกโคโมโด ตอนนี้มีคนสนใจอยู่นะ จะปล่อยให้หลุดจากเมืองกาญมั่งรึป่าวพี่ ถ้าปล่อยอย่าลืมโทรมากระซิบมั่งนะ 555+
  • จริงปล่าว ถ้างั้นช่วยเอาไอ้ตัวนี้ไปเลี้ยงทีดิ น้องๆ ไอ้RED QUEEN เลยนะimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    591.JPG 212K
    590.JPG 175K
    592.JPG 210K
  • คับผม ขอบคุนมากคับพี่