ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ช่วยกัลตามหาทีค่ะ

น้องหมาที่บ้านหาย ชื่อมิคาเอล

เพศเมีย สีแดง เรดโนด อายุ3เดือน

มีมาร์คสีขาวที่อก รูปดาวกลับหัว ปลายเท้าขาว เขี้ยวทั้ง2ข้างหัก

หายเมื่อเวลา3ทุ่ม วันที่19/05/54

หายที่ท่าพระค่ะ ขอนแก่น

ถ้าผู้ใดพบเจอช่วยติดต่อกลับ 088-0654797

มีรางวัลตอบแทน

ตอนนี้เป็นห่วงเค้ามากค่ะ คิดถึงมาก ยังไงช่วยหน่อยนะค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    226837_1540580054936_1847994173_910041_2989732_n[1][1].jpg 33K
  • ขอให้เจอเร็วๆนะครับ
  • เอาใจช่วยนะครับ
  • หมาต้องล่ามโซ้ไว้นะครับ ท่ามันไม่ใด้อยู่ในรั้วรอบขอบชิด
  • เจอเร็วน่ะคับ
  • ใช่ตัวที่ถามเรื่องตัดหูไมคับ
  • กำลังน่ารักเลย ออกตามหาเต็มกำลังเลยนะครับ ขอให้เจอสุนัขไวๆนะ เอาใจช่วยครับ

สู้ๆนะ
  • ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้ก้กำลังหากัลอยู่ค่ะ

ถ้าเจอตัวไหนคล้ายๆตัวนี้ก้บอกกัลบ้างนะค่ะ จะรีบไปดู
  • คนเอาไปจะรู้ไหมว่าเอาระเบิดไปเลี้ยง
    ขอให้เจอไวๆๆนะคราฟ
    เอาใจช่วย สู้ๆๆ
  • หาdogtag ติดให้สุนัข ก้อดีนะคับ ง่ายต่อการติดต่อ
  • หมากำลังน่ารักเลยครับ

ถ้ามีคนอุ้มไป ก็มี2อย่างครับ เอาไปเลี้ยงกับเอาไปขาย

เอาไปเลี้ยงก็ขอให้เป็นคนขอนแก่นยังมีโอกาศตามเจอแม้จะน้อยนิด

แต่ถ้าเอาไปขาย คุณต้องเดินตลาดขอนแก่นบ่อยๆแล้วหละครับ ตามแหล่งต่างๆผมคิดว่าทุกจังหวัดต้องมี

นี่ยังผ่านมาไม่กี่วัน รีบเสาะหาครับ ก่อนจะสายเกินแก้

คุณเตรียมภาพสุนัขไว้เยอะๆนะครับ หากมีโอกาสเจอจะได้มีหลักฐานพอที่จะเอากลับคืนมา

สู้ๆครับ เอาใจช่วยนะ
  • หายกี่วันแล้วคับเนี่ย!
  • ลองหาใกล้ๆก่อนนะครับเพราะเป็นหมาวัยกำลังซนอาจเล่นกับหมาข้างบ้านแล้วตามเพื่อนไปหรืออาจจะเล่นเพลินไปเล่นไกลเกินกลับไม่ถูกกลายเป็นหมาหลงพอคนเห็น ก็เล็กๆมันน่ารักนี่ครับใครเห็นใครก็หลงคิดว่าหมาไม่มีเจ้าของก็เลยจับเลี้ยงไว้ หรือมีอีกอย่างลองดูตามถนนด้วยครับเผื่อมันโดนรถทับหรือเปล่าครับ ถ้า2อย่างนี้ยังไม่เจอก็เหลือประเด็นเดียวครับ โดนโขมย ฟันธงครับ เอาใจช่วยครับขอให้เจอเร็วๆนะครับเห็นใจครับ คนรักหมาเหมือนกัน
  • ขอบคุณมากๆค่ะ

คือมันโดนขโมยแน่นอนค่ะ เพราะถ้าหลงในหมู่บ้าน

หนูให้ผู้ใหญ่บ้านประกาศให้แล้ว และก็ให้ลูกน้องพ่อที่เทศบาลช่วยตามหาด้วย

ทำขนาดนี้แล้วถ้าหลงคงเจอแล้วค่ะนี่คงโดนขโมยจริงๆๆ

ยังไงถ้ามีใครพอจะเห็นก้ช่วยหน่อยนะค่ะ

คิดถึงเค้ามากๆๆๆ อยากให้เค้ากลับมาบ้าน
  • หมาคงอยากกลับแต่คนอุ้มไปมันไม่ให้กลับน่ะสิ เวรกรรมจิงไอ้พวกโมยหมาเนี๊ยะมันจะรู้มั๊ยว่าเจ้าของเค้าเป็นห่วงคิดถึงแค่ไหน
  • ถ้าหายจริงคนที่เอาไปก็คงเป็นคนใกล้ตัวนั่นแหละครับเพราะคนขโมยรู้ข้อมูลของคุณทุกอย่างเพราะรู้ว่าคุณไม่อยู่บ้านหรือเข้านอนตอนไหนและขโมยอาจเป็นคนที่มีความคุ้นเคยกับหมาของคุณ และน่าจะมีความรู้เกี่ยวกับpitbullอยู่เหมือนกัน เพราะไม่ว่าpitbullหรือหมาวัดตอนตัวเล็กๆก็มีความน่ารักเหมือนๆกันถ้าคนขโมยหวังขโมยเพราะความน่ารักของมันเขาคงไม่ต้องลงทุนขโมยหรอกครับแต่ถ้าอยากมีเงินใช้หรือไม่มีเงินซื้อหมาก็คงต้องเสี่ยงกันหน่อย ลองสังเกตุคนรอบข้างของคุณว่ามีอะไรแปลกไปหรือเปล่า เพราะคนที่ขโมยหมาคุณอาจเป็นคนที่คุณรู้จักก็ย่อมเป็นไปได้