ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูหมาแดง(นัก)กล้ามกันครับ 555+
  • พาเดินเล่นเบาๆครับวันนี้ 20-30 นาที สำหรับหมาแดง 7 เดือนหน่อยๆimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    bell1.jpg 58K
    bell2.jpg 33K
    bell3.jpg 55K
  • กำลังหาชุดรัดอกดีๆที่ไม่รัดคอ...พอมีใครแนะนำแหล่งมั่งครับ ได้โปรดด้วย.....ขอบคุณครับ

• ลองไฟล์วีดีโอดูครับ
  • ของสลิกกี้ก็พอได้ค่ะเป็นสายรัดอกแบบไม่รัดตรงคอหมาอ่ะค่ะ ลองดูแต่เส้นไม่ใหญ่มากน่ะค่ะราคาอยู่ที่ประมาณ200-300ร้อยบาท
  • ถ้าตัดหูนี่คงหล่อลากดินเลยครับ :-D
  • ถ้าจำไม่ผิดจูงหมาออกนอกบ้านใช้ปลอกคอดีกว่าครับ เราสามารถเบรคมันได้นะครับพี่
  • โอ้ว!! หุ่นอย่างพี่เก่งน่าจะหาอีกสักตัวนะ! 555+
  • @ samoorai เด่วลองไปดูครับ
    @ omereturn เป็น ญ อะครับ สวยได้อย่างเดียว 555+
    @ aoh_poo หมอห้ามใช้ปลอกคอครับ เพราะปลอกคอนี่ละ ทำหลอดลมเจ้าบาร์เบลพังไม่หายสักที
    @ Jergens อีกสักเดือน 2 เดือน อาจมีเพิ่มอีกตัว แม่เป็นลายบรีด BRIX + jojo/kuma ครับ อิอิ
  • เหนื่อยก็มีพัก พักนานมีสะกิด 555+

• ดูแข็งแรงน่าดูครับ
  • สาวๆ หุ่นล่ำซะหล่อเลย ^^
  • ฮ้าว!! เหรอพี่ดีใจด้วย ว่าแต่ว่า โจโจ้+คูม่า เป็นตัวไหนครับ พอดีผมมีชุดนี้อยู่ครับ!!
  • ถ้าจำไม่ผิดจูงหมาออกนอกบ้านใช้ปลอกคอดีกว่าครับ เราสามารถเบรคมันได้นะครับพี่

..............................................................................................

หุ่นอย่าวพี่เค้าจะลากอีกตัวก็ได้นะครับ...ใช้สายรัดอกก็ได้ครับ หมาจะได้ลากได้เต็มที่ ได้ออกกำลังกายได้เต็มที่ ได้กล้ามหน้าอก กล้ามขาหลัง ขาหน้า ครับ... :)>-
  • พี่เล็กจะท้าพี่เก่งแข่งหมากล้ามตั้งแต่เด็กเหรอครับ? มีกระบอง นสพ ด้วยแฮะ 555
  • ทำไมลิ้นมันเเดง...ได้ใจจังครับ เเดงเหมือนไปกินเเฟนต้าน้ำเเดงมาเลย..55+
  • เอ่อ...ถ้าเดินจูงหมาผ่านมานี่ กลัวคนค่ะ ไม่กลัวหมา ทั้งกล้ามทั้งม้วนหนังสือพิมพ์555
  • เฮียวุฒิเอามาจำหน่ายหรอครับ
  • ขอบคุณทุกท่านครับ อิอิ
  • ขอโทษ จขกท.และทุกท่านจริงๆ ครับ คือผมสงสัยมานานอย่างหนึ่งว่า จริงๆ แล้วหมาแดงหรือหมาพิตบูลทั่วๆ ไปเนี่ย มันฝึกให้เดินตามเจ้าของเหมือนหมาอื่นๆ หรือหมาที่ตำรวจเขาจูงได้หรือเปล่าครับ เพราะไม่ว่าจะเห็นกี่กระทู้ก็มีแต่หมาจูงคนทั้งนั้น แทบไม่เคยเห็นคนจูงหมาเลย แถมหลายๆ ท่านในเว็บนี้ก็ไม่เห็นพูดเรื่องการฝึกจูงหมา เหมือนทั่วๆ ไปที่หมาต้องตามเจ้าของ (แต่กลับชื่นชนว่าหมาจี๊ดอะไรประมาณเนี้ย)

ปล.ผมสงสัยจริงๆ นะครับไม่ได้อยากกวน หากใครรู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหม (พอดีผมไม่ได้เลี้ยงพิตบูล แต่ก็อยากเลี้ยงเหมือนกัน)
  • ได้ครับ
    เจ้าบาร์เบลก็จูงเดินได้ครับ ถ้ามันรู้ว่าผมไม่ให้ดึงมันก็จะเดินตามครับ โดยเปลี่ยนใส่โซ่คอแบบกระตุกก็ได้

ในกระทุ้นี้ คือการฝึกลากครับ และมีตัวนำ คือแฟนผมเอง สังเกตในวีดีโอมันจะพยายามเดินไปหาแฟนผมครับ
    และการใส่สายรัดอก คือการให้มันรู้ว่าลากได้เต็มที่ครับ ^^
  • ได้ครับผี ถ้าจะฝึกจริงๆได้อยู่เเล้ว เเต่ที่บอกว่าหมาลากคนน่ะมันเป็นในสายเลือดพิตบูลอยู่เเล้วครับ...
    ถ้าอยากให้หมาออกกำลังกาย ผมเเนะนำให้หมาเดินลากน่ะดีเเล้วครับ...ดีกว่าวิ่งบนเครื่องวิ่งอีก.
    เเต่ถ้าเลี้ยงหมาเเบบฟังคำสั่งก็ควรฝึกให้เดินที่ข้างตัวคน ที่ผีเห็นหมาเดินลากคน คือเขาไม่ได้ฝึกไง หรือเขาอาจจะฝึก เเต่เขาออกกำลังกายมันไง เลยให้มันเดินลาก หรือ เขาอยากได้รูปที่สวยๆไง ตอนหมามันดึง เวลาถ่ายรูปจะเห็นกล้ามเนื้อที่ชัดเจนมากขึ้นเเละท่าทางดูน่าเกรงขาม หรือ...ต่างๆมากมาย
  • ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ สรุปก็คือว่าพิตบูลมันฝึกได้เหมือนหมาอื่นๆ นั้นแหละ (แต่คนเลี้ยงจะฝึกหรือเปล่าอีกเรื่องนึงใช่ไหมครับ)

ปล.ชอบกล้ามพี่ kengzone จริงๆ ไม่ทราบว่าต้องเล่นเวทสัปดาห์ละกี่ชั่วโมงครับ ผมเล่นสัปดาห์ละ 1 ชั่วโมงตั้งครึ่งปีแล้วยังขึ้นนิดเดียวเอง (เดี๋ยวจะไปฝึกกล้ามตัวเองกับหมามาแข่งกับพี่มั่ง 555)
  • ราคาบวกจากกรุงเทพมากไหมครับ...ถ้าไม่มากก็น่าสนใจ
    เพราะไม่ต้องขับรถเข้าไปกรุงเทพเอง...สมัยนู้นอยู่กรุงเลยแวะไปหา
    น้าคิมกับน้าปุ๊บ่อยอยู่...