ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอากันเข้าไป
  • http:www.rcthai.net/webboard/viewtopic.php?f=278&t=417395
    พ่อพิทบูล.....แม่บางแก้ว...
    แล้วท่ากัดเหมือนพิทบูลล่ะ..กัดหนักกัดไม่ปล่อย..บางแก้วรักเจ้าของคนเดียว
    แล้วท่าบ้านนั้นมีเด็กเล็ก
    แล้วคนที่เขาไม่รู้ล่ะ..ว่านิสัยพิทบูลเป็นยังไง..แล้วจะเกิดอะไรตามมา...คิดแต่ว่าน่ารักอย่างเดียว
    ผมว่าน่าคิดน่ะ...
  • การที่คนขาดความรับผิดชอบต่อตนเอง ต่อครอบครัว ต่อสังคม
    แสดงความเห็นแก่ตัว (ขาย) สร้างภาระให้ผู้อื่นและสังคม
    ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ และมักง่ายของของผู้ขาย
    และการขาดความรู้ การศึกษา ถึงสิ่งที่จะตามมา ของผู้นำไปเลี้ยง..
  • ถั่วต้ม นะครับ ป้าผมเลี้ยงแบบนี้ ดุสุดๆ รักเจ้าของรักที่แบบ บางแก้ว แถมได้พลังจากพิทบูล สุดๆ ของชีวิตอะ ขอบอกๆ
  • สักแต่เลี้ยงแต่ไม่รู้...กรรมจริงๆ...ถ้ารักพิทบูลจริง ...อย่า! ทำแบบนี้...
  • ไอ้สาดดด...มันบอกว่าตั้งใจด้วยไม่ได้หลุด
  • ดีนะที่หน้ามันออกแนวบางแก้วหมดไม่มีแนวพิทบูลเลย
    เชื้่อแม่มันแรง พิทบูลกดไม่อยู่
  • อย่าให้ชาวพิทบูลเดือดร้อนเลยนะพี่
  • ลายเซ็น
    "มั น อ ยู่ ที่ นิ้ ว ค อ น โ ท ร ล"
    :o021:
  • แมร่งงงงง ทำไปได้
  • ช่างกล้า
  • ไม่ใช่กล้าครับ ถ้าไม่ได้ตั้งใจ อย่างนี้มี2ประเด็น
    1.พิเรนท์
    2.อุตริ
  • " sodname : ตั้งใจผสมหรือว่าหลุดคับเนี่ย (น่ากอดจิงๆด้วย55)
    จขกท : เห็นเพื่อนบอกว่าตั้งใจนะครับ "

รู้สึกว่า เค้าตั้งใจทำขึ้นมาแบบนี้เลยง่ะ มันช่างกล้าค่ะ
    ไม่รู้เอาอะไรส่วนไหนคิดหรือไม่มีความคิดเลยทำ :o034:
  • ผมว่าเหตุผลที่ทำอย่างนี้มีข้อเดียวคือ "ขาดความรับผิดชอบ" เพราะสุดท้ายทั้งหมด ไอ้เจ้าของก็ไม่ได้ตั้งใจจะเลี้ยงเองอยู่แล้ว

ที่น่าห่วงสุดก็คือ คนที่ซื้อเพราะเห็นว่าน่ารัก (โดยเฉพาะผู้หญิงที่ซื้อเพราะน่ารัก) กับคนข้างบ้านของพวกที่ซื้อไป ไม่มีตอบได้หรอกว่ามันโตไปจะเป็นยังไง แต่สิ่งใดที่มีแนวโน้มจะมีปัญหาก็ไม่ควรทำ