ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมอบอกผมว่า ผมแพ้พิษของมันครับแล้วอีกอย่างคือผมมีโรคประจำตัวคือโรค ภูมิแพ้ ครับ ยิ่งถ้าคนมีโรค

ประจำตัวอยู่แล้วยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ พิษของมันจะไปทำลายระบบทางเดินหายใจครับ คุณ marisa

• คุณโดนต่อ เพื่อนผมแค่ผึ้งต่อย ถึงกับต้องให้ออกซิเจน อาการแบบเดียวกับคุณเอ๊กซ์เลย หน้าซีด ไม่มีแรง ลมพิษทั้งตัว
  • ครับคุณอ้วน แสดงว่าเพื่อนคุณอ้วนแพ้รุนแรงเหมือนกับผมแน่เลย
  • หายไวๆนะครับ และก็ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟัง มีประโยชน์มากเลยครับ ............/ต้น สิงห์บุรี
  • ขอบคุณครับคุณต้น
  • ฮืออออ ผมโดนเมียต่อยวันก่อนยังไม่คุยเลยคุน 5555 หายดีรึยัง โทรศัพท์เปิดด้วย
  • เปิดแล้วครับ กลางวันเปิด กลางคืนปิดหลัง 22.00 กันคนรบกวน 55+( จะนอน ) :o003:
  • ใครอยู่โคราชหรือประสบเหตุที่โคราช ผมแนำนำ ร.พ ค่ายสุรนารี เลยครับ ไม่ว่าจะแพทย์ , พยาบาล หรือเจ้า

หน้าที่ต่างๆ บริการดีมากครับ " หมอเก่ง พยาบาลไว ร.พ.ทันสมัย ใส่ใจผู้ป่วย "

• ญาติผมที่อยู่โคราช อ.เมืองคง ก็เคยเล่าให้ฟังว่าโรงพยาบาลนี้ดีครับ
  • ร.พ. นี้เค้าบริการดีจริงครับ :063:
  • ปกติคนจะกลัวแต่พิษงู แต่พิษของแมลงก็อย่าประมาทเชียวนะครับ เพราะสำหรับคนแพ้มันอาจจะหมายถึงชีวิต
  • ผมรอพี่มากระทู้นี้นานแล้ว :o003:
  • หายแล้วก็ดีใจด้วยคับ พี่เอ็กซ์

ไปไม่กี่วันพี่ชายเราโดนเล่นเข้าแล้ว

ทีหลังก็อย่าไปยุ่งกับดอกไม้ข้างทางนะคับ พี่ชาย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• และอีกอย่าง ระวังมีผลกับ

การ เสื่อม ทางเพศ นะคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • คุนเอ็กซ์เสื่อมไปแล้วครับ ฟันธง :o043:
  • ชัวร์... ระวังเสื่อมหนักขึ้นไปอีก .. :m32:
  • ยังครับ อวัยวะยังแข็งแรงทุกส่วน 55+
  • ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่แพ่แมลงพวกนี้ครับ
    วิธีของผมคือ พกยา ติดตัวไว้ตลอดเวลา

เวลาโดน
    กินทันที
    หลังอาหาร
    เอ้ยไม่ใช่ 555

คือโดนจนชิ อาการผื่น บวม เจอมาเย๊อะ

พี่สาวผมเป็นเภสัชกรเลยให้พกวัคซีนเลยครับ
    โดนแล้วฉีดทันที
    เข็มก็ไม่ใช่เล็กๆ
    ตอนแรกกลัวครับ
    แต่ไม่ฉีดก็ตายครับ
    ทำใจได้ก็ฉีด
    คิดแล้วยังเสียวตอนแทงเข็มไม่หาย

กลับบ้านไปถามพี่ว่า
    พี่มียาเม็ดป่าว

มันตอบกลับมาว่า
    ยาเม็ดก็กูก็มี
    -*- แล้วทำไมพี่ไม่เอายาเม็ดให้กูล่ะคร้าบ

ทิ้งวัคซีน
    พกยาเม็ดแทน
    ฮา ฮา

ยังไงก็ถ้ายังมีคนที่ไม่เคยโดนและไม่รู้ว่าจะแพ้หรือไม่แพ้ยังไงก็ควรสังเกตุอาการตอนเริ่มโดนต่อยดีๆนะครับ

อย่าคิดว่าตัวเล็กๆแล้วไม่เป้นไร
    ตายไม่รู้ตัวนะเอ้า
    ด้วยความหวังดีจ้า
  • ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ
  • คุนเอ็กทีหลังพกเข็มไปแทงพยาบาลนะจะหายเร็ววว5555
  • ผมว่างั้นแหละคุณสาม สวยๆทั้งนั้น
  • เหอะๆๆ... ถึงว่าทำไมแฟนดุ..
  • เคยใด้ยินคำว่า มะกอก3ตะกร้าปาไม่ถูก แต่คุนxนะแถมมะยมอีก2เข่งก็ปาไม่โดน555 :o043:
  • แว้วววว....