ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาเพื่อนแถว ซอยสามัคคี
  • พี่ๆ มีใครเลี้ยงพิทอยู่แถว ซอยสามัคคี หรือประชาชื่น บ้างครับ อยากเจอตัวเป็นๆ ครับ
    อยากลองดูว่าพอจะเลี้ยงได้ไหมครับ
  • มีคำถามด้วยครับ
    พอดีผมอยู่ทาวเฮ้าห้องริมครับ มีพื้นที่ข้างบ้าน แต่ไม่มากนัก เลิกงาน 16.30 16.35 ผมก็ถึงบ้านแล้ว
    1. ทาวเฮ้า ผมพื้นที่ไม่มาก ตอนอยู่บ้านปล่อยหมา พอไหวไหมครับ หมาจะเครียดเกินไปไหม
    2. ตอนเราไม่อยู่บ้านควรใส่กรงใช่ไหมครับ
    3. สมมุติว่าวันหนึ่ง เลิกงานเย็น เกิดไปกินเหล้ากับเพื่อน ขังหมาไว้อย่างงั้น จะเกิดอะไรขึ้นครับ
    4. มีใครเลี้ยงอยู่ทาวเฮ้าบ้างครับ แนะนำหน่อย
    หรือว่าผมยังไม่ควรเลี้ยง ให้มีบ้านก่อนค่อยเลี้ยงครับ
  • ผมก็เลี้ยง ทาวเฮ้า ครับ
    1. ตอนไปทำงาน เอาไว้ในบ้านเลย กลับบ้าน บางวัน 17.00

บางวัน 19.00-20.00 ไม่มีปัญหาครับ ให้เรามีเวลาพาเค้าออกมาเดินเล่นก็พอ ครับ

2. ไม่แน่ใจ

3. มันก็อาจจะร้อง ออกมาเล่น เวลาเห็นคนเยอะ เห็นเจ้าของอ่ะครับ

4.ผมก็เลี้ยง ทาวเฮ้าส์

ปล. พร้อมหรือไม่พร้อมก็ต้องดูเงินเหลือระหว่างเดือนให้มัน 3000 + เวลาไปวิ่งประจำวัน

ถึงบางวันอาจจะไม่ได้ไป ของเล่น อุปกรณ์ คนในบ้าน แบบว่า อยู่ที่เราคิดเองครับว่าพร้อม

หรือไม่พร้อม เพราะคนอื่นไม่รู้เหมือนเราหรอกครับ สำคัญเรื่องเงิน ต้องมีให้มันอย่างน้อย

3000 ต่อเดือน จริงๆ ไม่เชื่อ ลองดูดิ 5555+
  • :o018:ปัญหาผมว่าน่าจะมีนะ......เวลาหมามันเห่าข้างบ้านจะรับได้หรือเปล่านะ:o018::o018::o018:
  • ใช่ครับพี่ phitsnu แต่ว่า ปกติ มันค่อนข้างเงียบนะพี่ นอกจากมี คนก็บขยะมาอ่ะ เนาะ
  • คุณ.หยกครับ พอจะรู้ประวัติตัวที่ลงกระทู้ข้างบนไหมครับ
  • มาเลย
    เดี๋ยวได้เจอตัวเป็นๆ ทั้งคนและหมา
    หลัง ม.ธุรกิจ หมู่บ้านท่าทราย
    ผมจะพาหมาวิ่งเกือบทุกคืน บริเวณ สนามฟุตบอล
    ประมาณ 2 ทุ่ม ครึ่ง
    บ้านผม ก็ ทาว์เฮาส์ 2 ตัว ซะอีก

ปล. ข้อ 3. เหล้าไม่ต้องเอามา มาเอาที่นี่
    ไปงานมี๊ตติ้ง มายังใด้เปิดขวดเลย OK เป่า?
    หรือ ป๋า หยกมาด้วย
  • พรุ่งนี้ 2 ทุ่ม ครึ่ง ผมไปรอที่สนามครับ
  • ได้เลยครับ

พรุ่งนี้

20.30 น. จะ พา หมาแดงแดง วิ่ง เล่น รอเลย
    ยังไง ก็มา ช่วย เอา ลายเสือ จูง เล้น ด้วย ละกัน

บ้านพี่ อยู่ ติดริมสนามบอล

หรืออยากเลี้ยงจิง เอา ไปเลี้ยงเล่นก่อน ดีเป่า? 555555......
    ไฟล์แนบ
    S50004512.JPG 40K
    S50003913.JPG 24K
    S50003892.JPG 43K
  • ขอยืมลองซักอาทิตย์ สองอาทิตย์ ก็ดีครับ
    พรุ่งนี้ไปครับ ขอบคุณครับ
  • อ่า ผมอยู่ ประชานิเวศน์ 3 ตรงแถวๆหน้าวัดบัวขวัญ ครับ ยังนัดกันได้ครับ อยากเจอคนเลี้ยง พิท ใกล้ๆ บ้านอยู่เหมือนกันครับ
  • :o001: ผมอยู่ปากเกร้ด แต่พรุ่งนี้ไปธุระที่เตาปูนอ่ะครับ
  • ผมอยู่หมู่บ้านซิเมนต์ไทยตอนนี้รอหมาอยู่เดือนหน้าจะครบ45วันพอดีตอนนี้มีพีเขาเลี้ยงอยู่ตัวอยู่ทาวเฮ้า เหมือนกันก็ยังเลี้ยงได้เลยครับดีใจมีคนเลี้ยงใกล้ๆกันดีครับ
  • ผมอยู่ประชานิเวศน์2ครับ พาจูงเล่นช่วงห้าโมงครับ เดินในหมู่บ้าน ว่างๆนัดเจอกันแถวๆนี้ก็ได้ครับ ชอบครับเห็นพิทบูลที่ไหนต้องจอดดู ชอบมาก เห็นไม่ได้ต้องมองเหลียวหลัง ชอบดูหมาคนอื่นครับ หมาตัวเองก็รัก เลี้ยงพิทบูลมาสามรุ่นแล้วครับ ตายไปหนึ่ง แก่ตาย ตอนนี้เหลือสองตัว อยู่บ้านที่บางกะปิ(บ้านแม่)ตัวนึง ที่นี่อีกตัวนึง เพิ่งรู้นะครับว่าแถวนี้ก็มีสามชิกอยู่หลายท่าน ไว้นัดเจอกันครับ
  • อย่าคิดมากอยากทำอะไรก็ทำถ้าไม่เดือดร้อนใครชีวิตมันสั้นไอน้อง ทำแล้วเสียใจดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ:o034::o034::o034:
  • :o001: ลองจัดมีตติ้งกันใหมครับ เอาใกล้ๆสะดวกๆกันอ่าครับ
  • คุณ pampjam ประชานิเวศน์ 2 แถวไหนครับ เผื่อผมแวะไปหา ผมอยู่ในซอยสามัคคีครับ
  • pitbullwa ผมไปช่วยจูงสามสีนะครับ
  • srfadam หน้าวัดบัวขวัญซอยไหนครับ เดี๋ยวไปหาๆ
  • mr_jub
    ใช่สนามบอล ของหมู่บ้านท่าทราย ที่มีคนเดินออกกำลังกาย มีสนามเด็กเล่น สนามบาส หรือเปล่าครับ
    เมื่อคืนไปโฉบๆ มา มีลุงเดินออกกำลังกายอยู่ครับ

ขอเบอร์โทรหน่อยครับพี่ เผื่อไปผิดที่
  • ของผม อยู่ติดกับ ร้านตู้เย็น หน้าวัดบัวขวัญเลยครับ ( ตรงหัวมุม โค้ง ) ตอนนี้เลี้ยงพิท สีบูล อายุ 5เดือนกว่าครับ นี่ เบอร์ผม นัดเจอพูดคุยได้ครับ 081-6920793 ติ่ง
  • ชัดเลย แม่นแล้วเด๋อ
    เมื่อคืนว่าจะพา โคโค่ ออกไปวิ่งเล่น
    แต่หนังมันหนุก ยิงกันสนั่นจอ กว่าจะจบ 21.30น
    เลย ไม่ได้ออกไป

บ้านผมอยู่ตรงกลาง สนาม ครับ ถ้ามองจากริมถนนเมน
    หลังรูป ในหลวง คิดออกเป่า
    เป็น บ้าน 2 ชั้น บ้านเลขที่ 305/9-10
    โทร. 081-651-3810
    ประมาณ 20.30 น. เจอกันครับ

หรือมีอยากมาอีกครับ เรียนเชิญ
    ได้เตรียม สุรา ปลา ปิ้ง ให้เพียบ พร้อม
  • ร้านตู้เย็นเห็นเลย เดี๋ยวเย็นๆ ไปหาครับ
  • ม่ายช่าย
    ร้ายตู้ย็นครับ มีด้วยหร๋อ

ยืนริมถนนเมนตรง กึ่งกลาง สนามบอล
    มองไปฝั่งตรงข้าม หลัง รูป ในหลวง คือบ้านผมครับ
  • ช่วงเย็น - 19.30 ไม่ว่างครับ
    มาพบกัน 20.00 ไปแล้วดีกว่า
  • ร้านตู้เย็นบ้าน srfadam พี่ เดี๋ยวผมไปตอนเย็น
    mr_jub ตรงสนามบอล ตอน สองทุ่มครึ่งครับ
    พอดีกำลังห้าว
  • pitbullwa : ตอนนี้ผมมาเต่าปูนล่ะครับ เล่นเน็ตข้าง โชว์รูม ฮอนด้าครับ มาทำงานข้างๆ โชว์รูมครับ ขาเจ็บขับนูโวมาก็แย่แล้ว ฮ่ะๆ
  • พี่จุ๊บ หมาแจ๋งมากเลยครับ แล้วจะไปหาบ่อยๆครับ
    ลืมบอกไป ผมชื่อแป๊ะครับพี่
  • โอเค ครับ แป๊ะ
    มีไรด่วนฝากบอกพี่ น้อย บ้านตรงข้ามได้เลย
    เจอกันทุกวัน

เสียดาย เมื่อคืน หมดแค่ จอกเดียวเอง
    เอามาเลี้ยงเมื่อไหร่ ขอชมบ้างละกันครับ
  • เมื่อก่อนผมอยู่สามัคคีครับ

แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่วัดสลักเหนือแล้วครับผม

แต่ตอนนี้ก็ไปสามัคคีทุกอาทิตย์ที่กลับจากโรงเรียนครับผม

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ๆน้องๆ
  • มีพี่อยู่แถว ซ.ม.ประชานิเวศ มีหมา2ตัว

อยู่ในซ.สามัคคี ลองเข้าไปดูซิ ชื่อพี่อ้วน
  • :063:เอ่อ ผม ชื่อ บาส นะคับ อยู่แถวๆ ซอยเรวดี อ่ะคับ พอ ดีว่า กำลัง อยากได้ พิทบูลมาเลี้ยงซักตัวอ่ะคับ อยากไห้พี่ๆ ช่วยแนะนำ คอก หรือคนรู้จัก ที่มีลูกสุนัขขายเเละ เป็นสายเลือดแท้ ก็พอคับ ส่วนเรื่องราคา ก็ว่ากันไปเลยคับไหวก็เอาเลยล่ะคับ เนื่องจากผมอยากได้ สุนัขพันธ์นี้มาเลี้ยงไว้ ก็เอ่อ - - ผมบอกตรงๆนะคับ ผมมะเคยเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้มาก่อนเรย เคยเลี้งแต่ ร๊อต อัลเซเชี่ยน ปัจจุบัน นี้ เจ้า 2 สหายนั้นได้ ตายไปเเล้ว เนื่องจาก พ่อผม ขับ ไป ต จ ว โดยเอา2 ตัวนั้นไปท้ายกระบะด้วย เเละ เกิดอุบัติเหตุทำไห้ 2สหายนั้น เสีย ชีวิต เพราะว่าได้กระเด็น และ สายที่ผูกไว้กระชาก อย่างแรง จน กระดูก คอ เลื่อน T ^ T อาจจะยาวไป หน่อยนะคับ ผม ฟากตัวด้วยนะคับ อยากไห้พี่ๆแนะนำด้วยครับ ท่าว่างๆ แวะไปหาไปชมสุนัขของพวกพี่ๆได้มั้ยครับ

ท่าได้ ช่วยติดต่อ ทีนะคับ basvintage@hotmail.com หรือ เบอร์ติดต่อคับ 0890491667 บาสนะคับ

ฟาก เนื้อ ฟาก ตัว ด้วยนะคับ พี่ๆ ชาว นนทบุรี
  • ต้นคับอยู่บางซ่อน นนท์25คับ พึ่งเล้ยงคับ อยากมีเพื่อนคับ 0825569912 เบอร์ ต้นคับ ฝากด้วยคับ