ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเหี้ยของสันดานคน
  • แชมป์ เอาเบอร์มาหน่อย หรือโทรมาหน่อยนี่เบอร์พี่ 085-6614578
  • คุณทำดี ก็ดีกับตัวคุณ จำเป็นด้วยหรือที่ต้องบอกให้ใครๆ รับรู้ ว่าข้าทำดี กลัวสวรรค์ไม่มีตาหรือคร๊าบ...
  • ครับขอบคุณสำหรับทุกๆคำชมนะครับ เรื่องพาหาหมอฉีดยานี่ผมทำเรียบร้อยหมดแล้วครับ แต่ฉีดยาฆ่าเห็บหมัดเท่านั้น ถ้าต้องฉีดอะไรอีกก้ช่วยแนะนำด้วยครับ ล่าสุดเมื่อเช้านี้ผมพาเดินเล่นเสร็จแล้วก้พามันไปดูผลเลือด ผลออกมาคือโลหิตจาง (มันก้น่าจะจางอยู่หรอกครับ เห็บ 100 กว่าตัว) แล้วก้เม็ดเลือดขาวสูงที่เห็นได้ชัดเจนจากผลของการที่มีเม็ดเลือดขาวสูงก้แผลตามตัวอะครับ มันไม่ยอมกินอะไรเลยจริงๆ เอาป้อนใส่ปากก้ไม่กิน แต่เขาไม่ซึมนะครับ ส่วนพยาธิในเม็ดเลือดหมอตรวจแล้วไม่พบครับ ตรวจทั้งเบื้องต้นและตรวจขั้นสูงแล้วก้ไม่พบครับ ก้โล่งอกไปครับ ตอนนี้คุณหมอให้ยาบำรุงเลือดมาทาน ส่วนที่ผมเป็นห่วงนั้นก้คือเรื่องของการกินเขาไม่ยอมกินอะไรเลยจริงๆครับ น้ำก้ไม่กิน ได้แต่เห่าเรียกทั้งวัน ผมพาใส่หลังรถตอนพาไปหาหมอขากลับผมแวะเซเว่นจะไปซื้อไข่มาต้มให้มันกิน แค่ผมเดินออกไปเท่านั้นแหละ ร้องลั่นเลยครับ หรือว่ามันเห็นผมเป็นเจ้าของไปแล้วก้ไม่รู้ แต่ยังไงก้ต้องทำใจอะครับรับเขาไว้เลี้ยงแบบถาวรคงไม่ได้จริงๆ เพราะที่บ้านหมาเยอะแล้ว ไอหมาเยอะคงไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่แต่เรื่องจะกัดกันเองเนี่ยสิครับปัญหาหลักเลยล่ะ

ผมต้องขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้นะครับ ตอนที่มันอยู่กับผมจะทำให้มันให้ดีที่สุด

ส่วนเรื่องให้กินนมผมจะลองใช้ดูครับ (วิธีให้ไข่ต้มของคุณ prapas ไม่ได้ผล อิอิ :030: )
  • ให้ยากระตุ้นการกินได้ไหมคะ แบบเมื่อก่อนเคยให้เจ้าตัวแสบกิน มันเป้นยาหลอดๆแบบยาสีฟันอ่ะค่ะ

กลิ่นมันคงชวนกิน มันก็กินไม่หยุดเลย - -" เกือบหมดหลอด555
  • โถ่คุณผีครับ ถ้าผมจะทำดีเอาหน้าจริงๆผมบอกค่าใช้จ่าย แล้วก้ลงรูปผมถ่ายคู่กับมันนิดหน่อยให้รู้ว่าผมเป็นใครก้โอเคแล้วคร้าบบ ผมบอกแล้วว่าผมมาโพสบอกเพื่อจะเตือนใจใครหลายๆคนให้สงสารหมาบ้าง มันก้ชีวิตนึงเหมือนกันครับ ไมได้ต้องการเอาหน้าหรอกครับผม
  • คุณทำดี ก็ดีกับตัวคุณ จำเป็นด้วยหรือที่ต้องบอกให้ใครๆ รับรู้ ว่าข้าทำดี กลัวสวรรค์ไม่มีตาหรือคร๊าบ... ?

ไอ้ผีมันคิดได้ไงอย่างงั้น คนดีๆเสียกำลังใจหมด
    คุณทำดีแล้วครับสุดยอดเลย ขอให้คุณเจอแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต
    อย่าให้เจ็บอย่าให้จน ครับ......................
  • คนเรามันก็มีหลายประเภทนะคะแต่ที่เห็นชัด

คนบางพวกทำดีแล้วมีคุณค่าให้น่าชื่นชม

กับ

คนบางพวก ไม่ทำห่าอะไรแต่ชอบด่าคน
  • ขอบคุณนะคะที่เมตตามัน น่าสงสารจริงๆที่เกิดเป็นหมา
    ส่วนเจ้าของเดิม ไม่ขอพูดถึง คนๆนั้นไม่มีค่าควรแก่การจดจำอีกต่อไป
  • ไม่เข้าใจจริงๆ ว่าเจ้าของเขาทำลงไปได้ไง

ขอบคุณ คุณchalamp ครับ
  • น้าผีก็คิดได้เน๊อะ ... หรือเป็นเจ้าของเดิมหว่า? อย่ามองอะไรในแง่ร้ายเกินเลยนะครับน้า

ดีใจกับเจ้าพิทด้วยครับที่ได้เจอคุณแชมป์ :063:
  • พาไปหาหมอ ฉีดยากำจัดเห็บ/ถ่ายพยาธิ ivomeck เห็บตายหมดแถบถ่ายพยาธิดว้ย สว่นเรื่องเห่า อยู่เล่น+ค่อยๆฝึกสักพักน่าจะดีขึ้นครับ
  • หมามันขาดความอบอุ่นครับ....เจ้าของเก่ามันไม่อยู่เเล้ว มันคงไม่อยากอยู่ตัวเดียว มันขาดความรัก
    คงจะนึกว่าคุณเป็นเจ้าของเเล้วล่ะครับ....
    เหตุการณ์เเบบนี้น่าสะเทือนใจจริงๆ หมัดเกาะรุมดูดเลือด เเสดงว่าเจ้าของไม่เคยที่จะลูบตัวสัมผัส เเละให้ความรัก ความเอาใจใส่กับมันเลย...
  • มันโชคดีมากที่เจอคุณแชมป์ [-O<
  • คุณมีจิตใจที่ดีงาม ขอชื่นชมจากใจ ขอให้งวดนี้ถูกหวยรางวัลที่ 2
  • คุณทำดี ก็ดีกับตัวคุณ จำเป็นด้วยหรือที่ต้องบอกให้ใครๆ รับรู้ ว่าข้าทำดี กลัวสวรรค์ไม่มีตาหรือคร๊าบ...

ไอ้ผีเห็บ..สิ้นคิด ...เค้าทำดีมึงยังอุตส่าห์หาเรื่องอีก
  • แวะมาร่วมชื่นชมครับ

ขออภัยวันสองวันมานี้ ยุ่งสุดๆ อ่านไม่กี่กระทู้ครับ
  • ขอร่วมชื่นชมจิตใจอันงดงามคับผม

ทำดีได้ดีคับ
  • chalamp ขอชื่นชมน้ำใจอันดีงามของคุนให้คุนได้เจอเเต่สิ่งดีๆเเต่ผมว่าหมามันคงรักคุนมากเเละเจ้าของเก่านี่มันสุดยอดจิงๆเลย
  • ทำดีไม่ต้องอายใคร ขอชื่นชมคุณ chalamp
  • ที่มันร้อง มันคงกลัวว่าจะต้องอยู่ตัวเดียวอีก น่าสงสาร ผมขอสรรเสริญคนอย่างคุณ คุณทำดีที่สุด
  • ชืื่นชมน้ำใจด้วยคนครับ เยี่ยม
  • ขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ อีกอย่างที่ผมมาโพสเนี่ยเผื่อว่าคนที่จะมารับมันไปเลี้ยงต่อเขาเกิดมาดูตัวหมาแล้วไม่ชอบใจแล้วเกิดไม่เอาขึ้นมา จะได้หาคนที่สามารถเลี้ยงมันได้มารับมันต่อไปอีกทีครับ ถ้าเกิดว่ายังไงเดี๋ยวผมจะมาโพสบอกอีกทีครับ ผมเลี้ยงมันไว้แบบถาวรไม่ได้จริงๆครับ
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับผม
  • GHOST ok 12:12PM Permalink คุณมีจิตใจที่ดีงาม ขอชื่นชมจากใจ ขอให้งวดนี้ถูกหวยรางวัลที่ 2

รางวัลที่ 1 เลยไม่ได้หรอครับ :m01:
  • ก็เพราะรางวัลที่ 1 มันอยู่กับผมแล้วนาสิ ผมก็ต้องหวงเป็นธรรมดา
  • ขอชื่นชมครับ ขอโทษด้วยครับที่ช่วยเหลืออะไรไม่ได้ครับ เอาใจช่วยครับ
  • ผมว่าน่าจะมีใครที่รู้นะว่าเป็นหมาของใคร ช่วยประนามหน่อย
    อีกอย่างนะถ้าไอ้คนแบบนี้ปล่อยให้มันบรีดหมาอีกคนมีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้น
    ไม่รู้จบ การชื่นชมเป็นสิ่งที่ดีนะครับผมขอชื่นชมด้วยเช่นกันจากใจ
    แต่!ช่วยกันตามหาตัวมันหน่อยอันนี้ควรทำด่วน
  • เจ้าของมันอยู่แถวประชาอุทิศ 61 อะครับ (น่าจะใช่นะ ตอนผมจะไป 61 เพื่อจะไปเอาหมามาคนที่นั่นเขาบอกว่าเจ้าของมันอยู่แถวเนี้ย) แต่มันย้ายบ้านหนีไปแล้วครับ
  • ตอนนี้มันไม่ยอมกินอะนอกจากนมครับ ขอบคุณ คุณ Ponker_ABB มากนะครับ สำหรับคำแนะนำเรื่องนม
  • ถ้ายอมกินนมแล้ว ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดี อีกสักพักก็คงดีขึ้นครับ สู้ๆ :m84:
  • ครับ ผมก้ดีใจที่เห็นมันกิน หลังจากที่ต้องเทข้าวเทน้ำทิ้งไปหลายรอบ :002:
  • มาติดตามต่อ เป็นยังไงบ้างแล้ว สู้ๆครับ
  • ชื่นชมน้ำใจที่งดงามครับ..สุดยอด
  • ตอนนี้มันติดผมมากๆครับ มันดูสดใสกว่าคืนแรกที่เจอมากครับ ทุกอย่างก้ปกติดี มีปัญหาอย่างเดียวเลยคือ ไม่ยอมกินอะไร มันจะกินแต่นม :o008:
  • เริ่มไม่อยากให้คนอื่นแล้วสิ :o028: แต่ยังไงๆก้เลี้ยงไว้แบบถาวรไม่ได้จริงๆ และก้ไม่รู้ว่ามันจะไปอยู่กับคนที่จะมารับมันไปเลี้ยงต่อได้หรือป่าว เพราะตอนนี้เหมือนกับว่ามันเห็นผมเป็นเจ้าของมันไปแล้ว (ในความรู้สึกของผมนะ)
  • เฮ้ย สุดยอดไปเลยครับแชมป์
    เอาไว้เองเลยครับ เอาไว้เป็นเพื่อนของเจ้าตัวเล็กที่เอามาจากพี่อุ๋ย
    ตัวเล็กเป็นไงมั่งครับ แข็งแรงดีมั๊ย เอารูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ
    เอาไปลงไว้ในบอร์ดลำปางก็ได้ครับ อยากเห็นความคืบหน้า
    (ผมชื่อ โน้ต นะ น้องพี่อุ๋ย ฮิ)
  • อ๋อๆๆ ครับ ตัวเล็กแข็งแรงดีมากๆครับ แต่เจ้าตัวที่รับมาเนี่ย เลี้ยงไว้แบบถาวรไม่ได้จริงๆ บ้านผมหมาเพียบ กลัวมันจะกัดกันเอง ทุกวันนี้เวลาจะพาไปเดินข้างนอกที ต้องขังไซบีเรียนไว้ในห้องน้ำ เอารอตไปขังกรงไม่ก้ต้องให้พ่อจับไว้ แล้วผมต้องพารอตอีกตัวกับไซบีเรียนแล้วก้อิงลิชมาสทิฟไปเดินเหมือนกัน :o008: แต่ปัญหาหลักก้อ่างที่บอกอะครับกลัวมันกัดกันเองที่สุด ใจจริงก้ไม่อยากให้ใครหรอกครับ มันจำเป็นจริงๆ หมาบ้านผม 7 ตัวแล้ว
  • ฆ่าตัวอื่นให้ตายหมดเลยค่ะ จะได้เลี้ยงตัวนี้ไว้ 555 พูดเล่นนะคะ
    เมื่อไหร่เจ้าของใหม่จะมาดูตัว มารับเค้าเหรอคะ
  • ถ้ามันไม่กินอะไร กินเเต่นม ....
    ก็ลองเอาผสมกับอาหารเม็ดดูครับ วิธีนี้อาจช่วยได้ ใส่อาหารเม็ดไว้ในชามเเล้วเอานมเทราดลงอาหารเม็ดให้ทั่วๆ ผมว่า มันน่าจะกินอาหารเม็ดด้วย....
    ผมมั่นใจ นะ.... เเต่ถ้าไม่กินจริงๆก็ขอโทษด้วยละกันครับ.
  • @คุณ Angie น่าจะภายใน 1-2 วันนี้แหละครับ
    @คุณ MakotoHIN29 ลองแล้วครับก้ไม่กินอยู่ดี นี่ขนาดให้กินยากระตุ้นการกินแล้วนะ :o023:
  • ขนาดผสมซีซ่าร์ให้ยังไม่กินเล้ยยย พึ่งเคยเจอนะหมาไม่กินซีซ่าร์ :o012:
  • ทำแบบนี้เหมือนสาวถูกแฟนทิ้งเลยเนอะ :o023:
  • 5555 ถึงกับกินไม่ได้นอนไม่หลับเลยทีเดียว
  • @พี่โน้ต เดี๋ยวผมจะถ่ายไปลงให้ดูครับ
  • งั้นสงสัย ต้องหาเเฟนใหม่ให้มันครับพี่อ้วน มันจะได้กินได้นอนหลับ....อิอิ
  • ต้องให้คุณแชมป์ เป็นคนจัดการ... :o037: