ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บอกเล่าเก้าสิบกับอาการขาแพลง
  • 2 - 3 วันก่อนออกกำลังมันส์กันไปหน่อย หมาที่บ้าน 2 ตัวขาแพลงซะ
    ตัวแรก เจ้ามู๊ดดี้ เลยจัดยาแ้ก้ปวด Telfed ไป (Telfed เป็นยาแก้
    ปวดกล้ามเนื้อและการอักเสธของกล้ามเนื้อที่ปราศจากสารสเตอร์ลอยด์)
    2 เม็ด กินไป 3 วัน เรียบร้อยอาการหายดี กลับมาออกกำลังกายได้
    เหมือนเดิม ไม่ว่าจะเป็นวิ่งบนลู่หรือเล่นชักคะเย่อ

• ส่วนอีกตัว เจ้า MayFair ตัวนี้จิ๊ดสุดๆๆๆ เกิดอาการเดียวกัน
    ขาแผลง เดินกระเผลกๆ เลยให้กินยาตัวเดียวกัน กินไป 3 วัน
    แล้ว (อาจกินไม่ครบโดปมั้ง ปกติเค้าให้กัน 1 เม็ดต่อน้ำหนัก
    15โล แต่เจ้านี้มันหนัก 20โล ไม่รู้จะให้ยังไง เลยให้ไปวันล่ะ
    1 เม็ด เพราะตัวนี้มีผลระคายเคืองกับตับและกระเพาะ) ปรากฏ
    ว่าไม่ดีขึ้นกล้ามเนื้อขาหลังยังปวมตุ้ยอยู่เลย วันนี้เลยต้องใช้
    ยาฉีดซะ่เลย แต่คราวนี้เปลี่ยนยาแล้ว เป็น Rimadyl ดู เด๋ว
    พรุ่งนี้มาอัพเดทอาการให้ทราบอีกครั้ง
  • จริงๆ แล้วหลังจากออกกำลังกาย จะต้องมีการนวด และยึดกล้ามเนื้อ เพื่อผ่อนคลายกล้ามเนื้อ
    ยิ่งออกกำลังกายหนัก การนวดหลังจากออกกำลังยิ่งจำเป็นครับ จะทำให้กล้ามเนื้อ และเส้นต่างๆ ผ่อนคลาย
    และฟื้นตัวได้เร็วขึ้น ลองรับกับการฝึกหนักในวันต่อไป
  • :063: ขอบคุณสำหรับสาระดีๆครับ
  • ขอบคุณกับสาระดี ๆๆ คับผม
  • ผมก็เป็นครับ เพิ่งพาไปหาหมอมา อาการเดินกะเป๋ๆ ไม่กล้าลงน้ำหนักที่ขาหลังซ้าย
    หมอบอกว่า เอ็นด้านในขาหลัง แถวหัวเข่า อีกเสบ หรือฉีก
    แต่ต้องกินยาเป็นเดือนเลยครับกว่าจะหาย :-((