ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมกัดเค้าไม่เข้า
  • คือหมาของผมไปกัดกับหมาข้างบ้าน ดูจากการกัด หมาผมเป็นต่อเค้าทุกอย่าง กัดได้เยอะกว่า เรี่ยวแรงก็เยอะกว่า ทั้งสะบัด ทั้งเหวี่ยง แต่ไม่เข้า กลับกันหมาผมโดนไม่กี่ที เข้าเกือบทุกที เป็นเพราะอะไรครับ หมาของผมอายุ 8 เดือนครับ
  • หมาตัวที่โดนพิทบูลกัดมันสักยันต์หรือป่าวครับถามเจ้าของดิครับ:o003:
  • สงกะสัยเจ้าของมันนคงสักห้าแถวจารหนูอะเป่า
  • ไม่ควรปล่อยให้กัดกันครับ (ถ้าไม่จำเป็น) เลี่ยงๆดีกว่าครับ
  • มันต้องเล่นของแน่ๆ
  • อันนี้ เป็นความรู้สึกผมนะ ผมรู้สึกว่า ผิวหนังของพิทบูล มันบางอ่ะครับ เจ้ารูนนี่ผม 5เดือนกว่า หนังงี้ นิ๊มมม นิ่ม ไม่เหมือน ร๊อต ตอน5 เดือนกว่าหนังหนากว่าอ่ะครับ อันนี้ผมรู้สึกแบบนั้นนะ
  • ขอดูรูปหมาคุณหน่อยที่ว่าโดนกัดมา
    ทั้งกัดทั้งสะบัดขนาดนั้นไม่เข้าได้ไง
    ไม่ใช่ไม่เชื่อนะครับแต่แปลกใจ
    ทางที่ดีควรป้องกันอย่าให้มันหลุดไปอีกครับ
  • ถ้ากัดกับหมาบ้าน ฟันจะแหลมคมกว่าพิท ประกอบกับอายุแก่กว่าก็เป็นได้
  • จริงครับส่วนใหญ่หมาบ้านจะค่อนข้างฟันเล็กคม เรียวแหลมกว่าเข้าผิวหนังพิทง่ายมาก และที่สำคัญค่าเย็บหมาของเรา เข้าเนื้อเราแน่นอน:001::032:
  • หมาที่กัดด้วยคงจะเป็นหมาไทยแน่ๆเลย
    เพราะหมาไทยฟันเล็กกว่ามาก
    ง่ายต่อการที่จะกัดเข้าครับ
  • คราวหน้าให้พกมีดไปแทงมันเลยไอ้น้อง:o016::o016::o016:
  • ถูกต้องครับ เป็นหมาไทย ลูกผสมบางแก้ว คงจะจริงที่ทุกท่านบอกว่าเขี้ยวมันเล็ก แหลม
    แต่ละความเห็นฮา ๆ ทั้งนั้น
  • :002:เหมือนกันเลยกัดไม่เข้า:012:
    บางครั้งตกใจเห็นเลือดเต็มเลย ที่ไหนด้ายเลือดหมาเราเอง:025:
    ไฟล์แนบ
    11_resize.jpg 72K
  • ของผมก็กัดคู่ต่อสู้ไม่เข้าเหมือนกัน (หมา 9 เดือนครับ) มันเป็นยังไงครับเรื่องนี้ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    10012009389.jpg 35K
  • มันยังกัดไม่เป็นครับ แต่ใจมันสู้
    ลองอีก สองสามหน คงเข้าครับ
    แบบไอ้เขี้ยวเงินภาค 2 ครับ
  • :o028:หมาฟันหลอเปล่าครับถึงกัดไม่เข้าขำๆนะ
  • pitbullwa : เจ้าสโตนมันกัดเจ้ากอลลั่ม ไม่ค่อยมีเลือด ออกครับ แต่เจ้า กอลลั่มกัด สโตน หน้าแหกเลือดสาด ก่อนจะจบลงที่เจ้ากอลลั่มกัดขาซะเป๋ไป2-3วัน ขาเป็นรูเลยครับ ผมว่าอยู่ที่วธีการกัดของหมาครับ เพราะว่าหลังจากตรวจดูเจ้ากอลลั่ม ก็มีแผลครับ ใต้คาง คอ หลังโหนกคอ เจ้าสโตนชอบกัดแบบ ย้ำ แง๊บๆ เจากอลลั่มชอบกัดติดหรือค้าง จนสะบัดหลุดออกเอง แผลเลยเปิดยาว เลยเลือดไหล
    ผมว่าอยู่ที่วิธีการกัดของแต่ละตัวครับ เพราะสโตนเขี้ยวใหญ่มากๆ แต่วิธีกัดของกอลลั่ม มันโหดกว่า เขี้ยวแหลมกว่า ชิงจังหวะตอนกระโดดกัดกันครับ ไอ้สโตนเตี้ยกว่า ใหญ่กว่าเลยขาหน้าลงพื้นก่อน ใครอยู่บน็ฟัด หน้าแหกล่ะครับ
    อีกอย่านึงอยู่ที่เราเล่นกับมันด้วย ผมเล่นกับมันจะขึ้นคร่อมรัดคอมัน ให้มันยอม กดมันใว้ ดึงขาบ้าง หมามันคยโดนมันจำครับ เวลาเล่นกันก็ใช้ท่าที่เคยโดด สังเกตุจากการเล่น และ กัดกันของมันครับ แต่หมาไทยนอกบ้านมันชอบเห่าก่อน แล้วอ้อมหลังกัดช่วงสะโพกหรือหลังคอครับ รอบกัดจริงๆ แต่ไม่ใด้แดกไอ้กอลลั่มครับ พอมันอ้อมจะมากัด ไอ้กอลลั่มก็วนมาประจันหน้าหูตั้งขนตังตาตั้ง แล้วก็ค่อยๆเดินเลี่ยง มาหาผม แต่มันไม่เคยกัดหมานอกบ้านครับ แต่เอาตัวรอดใด้
    หมาผมไม่รู้เหมือนท่านอื่นหรือป่าว เจ้ากอลลั่มเวลาพาไปเดินเล่น หมานอกบ้านจะมาเห่า(ปติ)มันก็เดินเฉยแบบเจ้านายอยู่ แต่ถ้าหมามันพุ่งมาหาผมจะแง่มขา มันจะหันหลังมาโดดขวางทันที ไม่รู้ว่ามันจะปกป้องหรือกระโดดมาเฉยๆ แต่ลองหลายครั้งแล้วคับ ในใจคิดว่า มันจะรู้มากเกินไปแล้วหรือคิดไปเอง แต่มันเคยทำตอนเล็กๆด้วยโดนกัดแทนผมเลย -*-
  • คงยังกัดไม่เป็นครับ ถ้า ครั้ง 2 ครั้ง 3 ก็ คงเข้า และ สาหัส ด้วย
  • ของผมโดนกัดขาเป็นรูเลย กัดเขาไม่เข้าเหมือนกันแค่ผิวหนังถลอก
    แต่คอหักตายเลย สะบัดแค่สองทีเอง
  • ใจเย็นๆกันเลยพี่น้องครับ

โตอีกหน่อย เริ่มstart

คราวนี้ จะมาถามหา

ทำมัย ต้องมี ไม้งัดปากหมา(พิทบลู) พกเก็บไว้ ไกล้ตัว

มันแค่ จับ อ้าปากไม่ออก ในปากมีแต่เลือด...............เสียววุ้ย

ผมล่ะกลัวจริงๆเลย เหตุการณ์แบบนี้
  • เบื่อพวกเห่อ ชอบจางงง ที่ pitbull ได้ไปกัดกับหมาอื่น...เกรียน หอยเหม่อ
    ดูหมาตัวเองให้ดีดี อย่าให้หลุดไปกัดเค้า อืม!เรื่องแบบนี้ดิที่ ชาว Pitbullzone น่าคุย อวดกัน
  • ไอ้ผีตัวสุดท้ายนี่ มากวนอีกแล้วนะมึง กูนึกแล้วว่าต้องเจอมึงในกระทู้ของกู กูไม่ได้เห่อ และไม่ได้อยากให้หมากัดกัน แต่ในเมื่อมันกัดกันแล้วมันเป็นแบบนี้ (ไม่เข้า) กูสงสัยมันผิดตรงในวะ หลาย ๆ คนก็เป็น ที่ไม่เข้า ขอร้องอย่ามาทำเป็นพวกอุดมการณ์สูง แต่ไม่มีสมองคิดถึงเหตุผล ที่มาที่ไป มึงก็จับหมามึงเอาตะกร้อใส่ปาก แล้วปล่อยออกไปนอกบ้านสิ จะได้ไม่กัดหมาอื่น
    ** สุดท้ายนี้ขอร้อง ถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่าป่วน***
  • ขนมันไงคับบางแก้วขนมันยาวไม่เช่อลองปล่อยไปกัดกับหมาขนสั้นดูสิ ส่วนพิทขนมันสั้นและหนังก็บาง
    แต่ใจใหญ่สู้ไม่มีถอย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1061_resize.JPG 56K
  • แค่นี้ก็รู้แล้วว่าไม่มีความรับผิดชอบ
    ปล่อยหมานอกบ้าน แล้วสายจูงลาตัว
    มีแต่ตะกร้อ เอาให้หมาแตะไง?
  • เชิญมึงเห่าตามสบาย กูไม่ถือสาคนอย่างมึงหรอก มึงมันไร้สมอง คิดเป็นอย่างเดียวว่า พิทต้องขัง ขัง ขัง แล้วก็ขัง ก็เชิญมึงขังพิทของมึงไว้แตในกรงละกัน และวันใดที่เค้าหลุดออกมา แล้วกูจะคอยดูความรับผิดชอบของมึง
  • :013:และแล้วก็ได้เรื่อง :013::067::067::067:คุยกันเรื่องหมาดีกว่าคับ
    ไฟล์แนบ
    5675.jpg 4K
  • ไม่ได้อยากมีเรื่องหรอกครับ เิริ่มแรกผมก็แค่สงสัยว่าทำไมหมาผมกัดเค้าไม่เข้า (และหลายคนก็เป็นอย่างผม) ก็มาเล่าสู่กันฟัง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
    **แต่พ่อ Ghost นี่สิ ทำเป็นความรับผิดชอบสูง อุดมการณ์แรง แค่เห็นคำว่าหมากัดกันแค่นั้น ก็เปิดฉากใส่ก่อนเลย ***
    ผมไม่ได้บอกว่าผมไม่มีความรับผิดชอบ หรือไม่มีอุดมการณ์ ผมก็ไม่ได้อยากให้หมากัดกันซักหน่อย ผมเห็นปุ๊บ ผมก็เข้าไปห้าม ไม่ได้ปล่อยให้กัดกันเลย ซึ่งปกติไอ้สองตัวนี้มันก็ไม่ค่อยจะมีปัญหากันอยู่แล้ว (บ้านติดกัน เห็นกันมาตั้งแต่เด็ก) ส่วนที่จะปล่อยไปกัดหมาอื่น หรือ ปล่อยให้ไปวิ่งเล่นนอกเขตบ้าน ผมไม่เคย เพราะผมก็ห่วงหมาผมเหมือนกัน กลัวไปกัดหมาอื่น ไปกินยาเบื่อ ฯ ถ้าจะพาออกนอกอณาเขต ผมก็ใส่สายจูง พาจูงไปวิ่ง ไปเล่นด้วยตลอด ถ้าอยากว่าจริง ๆ เนี่ยมาสอบถามให้รู้ถึงสาเหตุก่อนจะดีกว่ามั้ย ถ้าผมผิด ผมจะไม่ตอบโต้เลย
  • ขังไหน ขังๆไรงง?
    ว่าแต่ ยุนิด แยงหน่อย โกรธง่าย ใจร้อน แบบนี้ ไม่ดีนะฮะ
    ไม่เหมาะที่จะเลี้ยงสัตว์
    นั้งมาธิบ้างนะฮะ
  • ผมยอมแพ้คุณละกัน
  • ขอโทษ
    ดีกัน...รักกันน้าาาาาา