ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :025:ลูกสาวผมสายกัดสีช็อคตัวเมียอายุ 72 วัน หนัก 7 กิโลเป็นไงบ้างครับพอได้ไหมครับ แต่มีเรื่องจะถามครับลูกสาวผมหูตั้งตรงเลยครับมันผิดลักษณะหรือป่าวครับพอดีแฟนผมท้องอ่อนเขาขอร้องว่าอย่าเอาไปตัดหูเลยสงสารมันครับผมเลยขอความรู้หน่อยนะครับ(ถ้าไม่ตัดนะครับมีแต่คนถามว่าไปเก็บมาจากไหนผมนี่เซ็งไปเลยครับหมาเราดีๆๆกลับหาว่าหมาวัด)และวันก่อนพาโกโก้ไปทำวัคซีนหมอบอกว่าทำไมอกเล็ก ขาเล็ก ไม่เหมือนตัวอื่นๆเลยผมก็งงตกลงหมอรู้จักหมาพิทบูลสายกัดป่าวหรือพูกมั่ว อีกอย่างครับหมาผมปากสั้น หัวใหญ่ ช่วงหน้าใหญ่ ช่วงท้ายเรียวๆๆเล็ก เป็นไงบ้างครับเดี่ยวพรุ่งนี้เอารูปมาให้ดู ของคุณครับ:063:
  • มันก็หุ่นเหมือน หมาบ้านทั่วๆไปล่ะครับตอนเด็กๆ พอตอนโตมันก็จะค่อยๆมีความแตกต่าง ทั้งกระโหลก

กล้ามเนื้อ นิสัย ปกติสายกัดจะหุ่นเพรียวบางเพื่อคาวมคล่องตัวในการต่อสู้อยู่แล้วนี่ครับ ถ้าสายกัดใหญ่ๆก็มี

เป็นสายกัด โอเวอร์ไซค์ ที่มีกันหลายๆตัว ตัวใหญ่คล้ายสายโชว์เลยทีเดียว
  • ไม่ต้องตัดหูก็ไม่เป็นไรครับ มีเยอะแยะที่ไม่ตัดหู

ผมคนนึงล่ะที่ว่าไม่ตัดหูสวยกว่าตัดหู นานาจิตตังน่ะครับ

ยังไงก็เอารูปมาให้พี่ๆในบอร์ดช่วยกันดูก็ได้นะครับ ถ้ามีข้อสงสัย

ปล ลองมีคนมาตัดหูคุณดูสิ ^^(ล้อเล่นน่ะครับ พี่ๆ)
    ไฟล์แนบ
    27-12-08_0907.jpg 54K
  • มีพิทบางตัวไม่ตัดหูและหูก็ตั้งเหมือนหมาไทยก็มี แต่มีน้อยครับ
    หน้าอกแคบกับขาเล็กถ้าได้ออกกำลังอย่างสม่ำเสมอก็ช้วยให้ดีขึ้นได้ครับ
  • อยากทราบรายละเอียดสาย Gappครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ