ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมชื่อ "ม่อน"
  • ได้มีโอกาสไปที่ ร.พ.สัตว์ ม.เกษตรศาสตร์ อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม เลยได้ไปพบกับบลูด็อกตัวหนึ่งนอนอยู่กับที่ ไม่ยอมขยับไปไหน ก็เลยสงสัยถามเจ้าหน้าที่ของทางร.พ. เค้าก็เลยบอกว่า บลูด็อกตัวนี้ชื่อ ม่อน (ไม่รู้ย่อมาจากโดเรม่อนหรือเปล่า?) เป็นบลูด็อกเพศผู้อายุประมาณ ปีกว่าๆ พิการตั้งแต่กำเนิด คือ ขาหลังทั้ง2ข้างไม่มีเรี่ยวแรง เดินไม่ได้ อยู่ที่ร.พ.นี้มาประมาณ1ปีแล้ว คือทางเจ้าของ เขาเพาะสุนัขขาย แล้ว ม่อนเกิดมาพิการ เขาก็เลยพามารักษาที่ร.พ. แต่การรักษาต้องใช้เวลานานมาก อีกทั้งยังมีค่าใช้จ่ายที่สูงพอสมควร เจ้าของเขาก็เลยไม่ต้องการ ก็เลยยกให้ทางร.พ.(บอกว่าจะเอาไปทำอะไรก็เอาไป) ทางร.พ.เขาก็สงสาร ก็เลยรักษาแล้วก็เลี้ยงเอาไว้ ได้ประมาณ 1ปีแล้ว ตอนนี้ ม่อน แข็งแรงขึ้นมาก เดินได้แล้ว แต่ก็ยังเดินเป๋ๆเหมือนเป็ดอยู่ ม่อน มีนิสัยขี้เล่น อารมณ์ดี หน้าตาตลกดี เห็นแล้วก็เลยเก็บมาฝาก ให้ติชมกัน(ใครได้ไปที่ ร.พ.สัตว์ ม.เกษตรศาสตร์ ก็จะเห็น ม่อน นอนอยู่ที่นั่นเป็นประจำ)imageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    I (564).JPG 110K
    I (565).JPG 113K
    I (568).JPG 120K
    I (569).JPG 99K
    I (572).JPG 90K
    I (582).JPG 92K
    I (574).JPG 103K
  • น่าสงสารจัง อยากทราบว่าเวลาอึฉี่มันจะไม่เปรอะปะหรอครับ
  • น่าสงสารปนกับความน่ารักและหน้าอันแปลกของมัน
  • ม่อนน่ารักมากเลย ขอให้เดินได้เป็กปกตินะ เจ้าม่อน วิ่งเลยนะ
  • เบื่อไอ้ฟาร์มขายหมาประเภทนี้จริงๆพอผลิตหมาพิการแม่งก็โยนทิ้ง ใจสัตว์จริงๆ
  • ถ้าไม่ได้คุณหมอเลี้ยงไว้ คงแย่แน่เลย ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองคุณหมอด้วยค่ะ
  • พวกนี้มันไม่คิดอะไรนอกจากกุจะขายหมาๆๆๆๆๆๆเลิกยกยอปอปั้น เลิกซื้อ คอกหมาที่ไม่มีจรรยาบรรณ ไม่มีความรับผิดชอบ ผสมหมายีนส์ด้อย ช่วยกันรณรงค์เพื่อไม่ให้เกิดลูกหมาพิการตามมา
  • น่าสงสารจัง น่ารักด้วย
  • โถ...ม่อนน้อยถือว่าโชคร้ายไปละกันนะเจอคนแบบนั้นอะ
  • โชคดีแล้วล่ะม่อนได้อยู่กะหมอดี เจ้าของเก่ามันใจไม่สู้ไม่รักจริงช่างมัน
  • เอาใจช่วยเจ้าม่อนคับ ขอให้เดินได้ไวๆๆน่ะครับเจ้าม่อนสู้ๆๆๆๆ
  • ขอบคุณทุกๆความเห็น แทนม่อน ด้วยครับ ผมเองก็อยากให้ ม่อน หายไวๆเช่นกัน แต่ไปเห็นหน้าทีไร ก็อดขำไม่ได้ทุกที :) ส่วนเวลา อึ ฉี่ ยังไงนั้น อันนี้ผมเองก็ไม่ได้ถามคุณหมอเหมือนกันครับ..(แต่คิดว่า น่าจะฝึกให้ขับถ่าย ให้เป็นเวลานะ ผมว่า)
  • ตัวนี้เคยเห็นครับ....น่ารักดีครับ...เค้าจะอยู่ในรั้วที่กั้นไว้ตรงสวนด้านหน้าทางขึ้น รพ.
    แต่ก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันเป็นอะไร...ไปทุกทีก็เห็น อยู่ที่เดิม..สู้ๆ นะ
  • ส่วนอันนี้เป็นลูกๆของ คาบูชิ อายุ 51 วันแล้วครับ ถ่ายมาได้แค่2ตัว เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา เอาไว้ถ้ามีเวลาจะ อัพเดท มาให้ชมกันอีกครั้ง..(รูป ถ่ายออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ก็ต้องขออภัยด้วยครับ)imageimageimageเจ้าหมอนี่เพศผู้ ชื่อ คูเปอร์ ซนสุดๆ ถ่ายมาได้3ภาพimageส่วนเจ้าหมอนี่ ชื่อ โฮลี่ กินเก่งสุดๆ ถ่ายมาได้ภาพเดียว ไม่เห็นหน้าอีกต่างหาก แหะๆ
    ไฟล์แนบ
    I (546).JPG 123K
    I (547).JPG 94K
    I (601).JPG 88K
    I (596).JPG 116K
  • ขายหมาได้แม่งเอา หมาพิการเสือกไม่กล้ารักษา

ระย้าจริงๆ
  • โฮ้!BALLDOGหาให้ซักตัวดิอยากได้ๆ