ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามเซียนๆพิท
  • ผมอยากจะรบกวนถามเซียนๆพิทถึง วิธีการดูแลแม่พันธ์พิท หลังคลอดลูกน่ะครับ ในเรื่องของอาหารและยาบำรุงเราควรใช้อะไรบ้างครับที่จะช่วยให้แม่พันธ์ฟื้นตัวได้เร็วครับ....ขอบคุณมากๆครับ
    ไฟล์แนบ
    0PW_MQ152671-02.jpg 51K
  • ควรเพิ่มอาหารที่มีโปรตีนสูงๆ เช่น เนื้อสัตว์ ไข่แดง เพื่อช่วยให้แม่หมาฟื้นตัว และบำรุงแคลเซียมให้เพียงพอ เพราะเป็นระยะให้นม อาจทำให้แม่หมาเกิดอาการขาดแคลเซียมได้ ควรเพิ่มอาหารประเภท นมสด โครงไก่ แคลเซียมเม็ด ขอให้แข็งแรงไวไวนะครับ
  • หมามีลูกแล้วเหรอพี่ อิอิ