ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยแนะนำทีคะ
  • ตอนนี้เลี้ยง bully อายุประมาณ 4 เดือน อยากทราบว่าเราจะให้เค้าออกกำลังกายได้ขนาดไหนคะ

ตอนนี้มีพาไปว่ายน้ำให้ว่ายรอบละ 5 นาทีพัก 2นาที แล้วลงไปว่ายต่อ ทำแบบนี้ 4 รอบแล้วก็พาเดินเล่นคะ(พัก2วัน)

แต่ไม่ทราบว่าจะหนักไปสำหรับเค้าหรือป่าว ช่วยแนะนำทีนะคะ

หรือมี วิธีไหนแนะนำ และข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ก็ขอความกรุณาด้วยคะ
  • ไม่หรอกคับถ้าน้องหมายังดูสดใส ร่าเริงอยู่ก็เต็มที่ แต่ระวังห้ามออกตอนกลางวันหรือแดดจัดนะคับ ระวังจะช็อคแล้วเจ้าของจะช็อคตามไปด้วย ห่วงใยคับขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงน้องหมานะคับ KOOKKAI
  • สังเกตุอาการ แล้วก็ดูตามความเหมาะสมครับ
    หมายังเล็กอยู่ ค่อยเป็นค่อยไปครับ
    หมาอายุเท่าๆ กันเลยครับ :-D