ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติแนะนำตัวครับ
  • ผมอยู่ สภ.เสิงสาง โคราช ครับแต่ก่อนอยู่นนทบุรี เลี้ยงพิตบูลมานานแล้วประมาณ 6 ปี ครับเลี้ยงร่วมกับบางแก้ว พิตบูล5ตัว บางแก้ว 4 ตัว ครับimageตัวแรกครับ โบโบ้ กัดงูเห่า 3ตัวงูสิง 1ตัว กินด้วยครับยกเว้นหัวและปลายหางไม่กินimageตัวนี้เลี้ยงจนแก่ตายครับimageทองดำ ซื้อมาที่กาญimageโจรสลัด ลูกบลูชิพหมอตั้มimageมาคร์คอกวิลลี่imageimageimageimageพ่อพันธุ์ครับตายแล้วมันหลุดไปกัดกับพิตบูลตอนนั้นผมไม่อยู่ไปเฝ้า นปช.ที่เขายายเที่ยง
    ไฟล์แนบ
    DSC01232.JPG 143K
    DSC00587.JPG 143K
    DSC00894.JPG 132K
    DSC00887.JPG 136K
    DSC01204.JPG 144K
    DSC01241.JPG 140K
    DSC00904.JPG 145K
    DSC00911.JPG 146K
    IMG0418A.jpg 23K
  • จิ้งจอกตัว เสิงสางป่าเยอะแถวสวนยางพาราผม 1 ฝูงประมาณ 5-7ตัวได้ครับเวลาผมไปนอนในไร่ต้องเอาเจ้าโบ้ไปด้วยครับแล้วปล่อยกลางคืน imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00810.JPG 139K
    DSC00812.JPG 144K
  • สวัดดีครับ สวยๆทุกตัวเลย แล้วเจ้าจิ้งจอกเนี่ยทำไงจับมาได้ครับ..........
  • ได้มาตอนมันยังเล็กอยู่ครับตัวนี้ไม่ดุครับเพื่อนๆขอไปเลี้ยงต่อครับ
  • บังเอิญจริงๆครับ ผมก็เลี้ยงพิทบูลกับบางแก้ว พิทบูล 4 บางแก้ว 8 แถมมีบางแก้วชื่อทองดำด้วย 55

ยินดีที่ได้รู้จัก :)
  • เยอะ มากก~~~~
  • เลี้ยงเยอะจัง
  • ทองดำสวยสุด ชอบแนวเนี่ย
  • ขอเบอร์โทรหน่อยครับ วันไหนไปเอี่ยมมเฮง จะเข้าไปเยี่ยมครับ
  • ที่บ้านมีบางแก้ว พุดเดิ้ลทอย และชิสุหื อย่างละ 1 ตัว ถ้าเลี้ยงพิตบูลอีกจะมีปัญหากันไหมคะ กลัวมันกัดกัน ( กับบางแก้ว ) เพราะเห็นท่านเลี้ยงรวมกันและหลายตัวด้วย ขอคำแนะนำ ด้วยค่ะ
  • ผมก็อยู่โคราชครับ ว่าๆ เอามาเล่นที่กลุ่มโคราชได้เลยนะครับผม ยินดีต้อนรับครับ เลี้ยงเยอะเหมือนกันเลยครับผม ยังไงก็ว่างๆ เชิญด้วยนะครับผม ผมชาญพิสโคราชครับ :o040:
  • โคราชเหมือนกันคร้าบบ มาสนุกด้วยกันนะครับ สามปาดขอบ โคราชพิทบูล
  • ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ เบอร์ติดต่อของผม 081-8204616 ผ่านมาแวะได้นะครับอยู่ที่ สภ.เสิงสาง น้องๆที่เอี่ยมเฮงก็มารับไปดูแล2-3ตัวครับ ชาลูกน้องพี่จงไม่ทราบว่ารู้จักหรือเปล่า ขายไปตัวละ 1000 บาทเองครับตัวเมียขาวล้วนทั้งคอก คิดว่าแบ่งๆกันเลี้ยงครับพอช่วยค่าอาหารครับimageตัวนี้เพิ่งขายให้ผู้กอง2200(ผู้) 38วัน
    ไฟล์แนบ
    DSC01285.JPG 144K
  • ถึงคุณนิตยาครับเลี้ยงได้แต่ต้องตอนเล็กนะครับ พอโตขึ้นมาเป็นหนุ่มแล้วต้องพยายามอย่าให้แย่งอาหารกันหรือทะเลาะกันเป็นเด็ดขาดเมื่อนั้นแล้วมันจะไม่ยอมกันตลอดไป แต่งถ้าไม่จำเป็นแยกกันดีที่สุดครับ แนะนำยากครับแล้วแต่สถานการณ์ ที่ผมคุมได้เพราะผมดุกว่าสุนัขครับ 555
  • ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ท่าน jak ดุกว่าบางแก้วและพิตบูล เยี่ยมมากค่ะอย่างนี้อำเภอเสิงสางต้องเป็นเขตปลอดโจร 100 % แน่ๆ เลย ( เมื่อปี 2538 เริ่มรับราชการครูที่อำเภอปะคำ จ.บุรีรัมย์ ค่ะ จะกลับบ้านที่อุบล นั่งรถผ่านอำเภอเสิงสาง มาต่อรถที่โคราชทุกทีเลย ) คิดถึงพื้นที่แถวนั้นนะคะ คงจะเปลี่ยนไปเยอะมากเลย