ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จําเป็นต้องขาย Rednose อายุ51 วันครับ
  • ต้องการขายเรสโน๊ส อายุ51 วัน วัคซีน รวม1เข็ม+ถ่ายพยาธิ ตัวF2 จาก
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22786/ขายลูกอเมริกันพิทบูลเรดโนส-ครับผม

ผมเพิ่งไปรับมาวันอาทิตย์ครับ แต่แม่ผมดกลับมาบ้านบ้านวันพุธ และได้เห็นเค้า แม่ผมไร้สึกไม่ชอบและเมื่อผมบอกว่าต้องซื้อกรงอีกหลายพัน และด้วยลักษณะสายพันธ์ นิสัยต่างๆ ซึ่งแม่ผมกลัวว่าเวลาผมไม่อยู่บ้านจะรับมือไม่ไหว เราะผมยังเรียนหนังสืออยู่ไม่รู้ว่าต่อไปจะได้ทํางานที่ไหนอย่างไร จึงมีความจําเป็นต้องขายเค้าครับ ผมรู้ดีว่าผมผิดครับเรื่องนี้ แต่ผมคิดว่าขายเค้าให้กับคนที่พร้อมกว่า เพื่อจะได้ไม่เป็นปัญหาต่อในอนาคตครับ ผมซื้อเค้ามาในราคา 5พันบาทจากพี่ต้น ผมขอขายเค้าในราคาเดิม แต่ผมจะแถมอุปกรณ์ต่างๆที่ผมซื้อไว้ เกือบ2พันบาท ทั้งโซ่ สายจูง โช๊คเชน อาหาร F1 สีม่วงเกือบเต็มกระสอบ ให้ไปหมดเลยครับ imageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_9281 (Custom).JPG 234K
  • ขอโทษด้วยครับ ไม่รู้ว่ากดแทรกภาพหลายครั้งแล้วจะเป็นแบบนี้
    ผมลืมลงเบอร์โทรครับ 0852421092 มะตูมครับ สุนัขร่าเริงแจ่มใสดีนะครับ
  • อยู่ที่ไหนล่ะครับส่ง-รับน้องหมายังไง
  • ^
    ^^
    ^^^^
    ^^^^^^^^
    อยากทราบด้วยค่ะ
    จ.ไหน

แล้วน้องเค้า เพศไหนคะ
  • เพศเมียครับคุณ pumar จขกท.เค้าลงไว้แล้วครับ
  • ขอบคุณพี่f1rstgot ที่ช่วยตอบ และให้คําแนะนําตั้งแต่กระทู้ที่ผมตั้งคราวก่อนครับ

ตอนนี้น้องมีคนมารับไปแล้วนะครับ มีเพื่อนอีก2ตัว น่าจะมีความสุข ไม่เหงาเหมือนอยู่กับผม ขอปิดการขายะครับ ขอบคุณพี่มาร์คเจ้าของพื้นที่ด้วยครับ
  • มาไม่ทันครับพี่น้องมันอยู่กับผมซะด้วย(M3)......อดเลย
  • แฮะๆ

อ่านไม่หมด
    ขอโทษค่ะ
  • น้องหมาไปอยู่ที่ไหนครับ น้องมะตูม ใครซื้อต่อไปครับ
  • อย่างที่บอกในโทรศัพท์เลยครับพี่ต้น ที่อยู่ดอนเมืองอ่ะครับ
  • ตอนอยากได้ดิ้นรนแทบตายพอไม่ถูกใจขายทิ้งซะงั้นเด๋วอีกสักพักก็หามาเลี้ยงอีกเชื่อดี
  • ไอ้ผีปากหมา
  • ถ่อยจังวะ
    สงสารลูกหมาก่อนที่จะเอามาเลี้ยงทำไมมึงไม่บอกโคตรแม่มึงไปว่าพิทบลู
    แล้วโคตรแม่งจะกลัวอะไรนักหนาควาย
    แก่จะตายอยู่แล้วดันมากลัวหมา
    ลูกอีเวร
    เอาหมามาแล้วไม่กล้าเลี้ยง
    ฝากบอกแม่มึงด้วยว่า........อีดอก
  • ว่าผีปากหมาไม่เป็นไร แต่อย่าให้เห็นว่าเอาหมามาเลี้ยงแล้วกันจะจัดหนักกว่าเดิมอีก
    ผีตัวบนก็พูดแรงไปไม่ต้องไปว่าถึงบุพการีเขาหรอก
  • ลูกสุนัขอยู่กับผมที่ดอนเมืองเค้าสบายดีมีเพื่อนหลายตัว ไม่ต้องห่วงครับ
  • อืมๆ เคยเห็นแต่พี่ๆในเวปโมโหผีกัน เพิ่งเข้าใจ มันก็น่าโมโหจริงๆ มีด่าพ่อล้อแม่ มีตอบแทนเราสะด้วย
    แต่เอาเถอะ ผมโง่เรื่องหมาแล้ว ขอฉลาดเรื่องนึงแล้วกัน เชิญผีเอาให้สนุกครับ :063:
  • image

พี่หรือน้องมันก็ไม่รู้ ชอบครับ ซนดี
    เสียอย่างเดียว มันปัสสวะบ่อยมากๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 53K
  • ทำไมต้องเอาแม่พี่เค้ามาด่าด้วยค่ะ

ถ้ามีคนมาด่าแม่พี่ผีอย่างนี้ พี่ผีจะรู้สึกยังงัยค่ะ
  • เป็นผีแต่ไม่ต้องใช้คำพูดถ่อยสถุนขนาดนี้ก็ได้เกลียดฉิบหายด่าพ่อล่อแม่ไม่ต้องห่วงกูไม่ใช่เจ้ากระทู้ปลอมเป็นผีมาด่ามึงกลับหรอก กูก็ผีเหมือนมึงนั้นละไอ้สันดานมึงนี้สงสัยจบ ป.4 เอ๊ะหรือไม่ได้เรียนหนังสือมากกว่าวะสถุนซะขนาดนี้ มึงคิดว่าคนเลี้ยงพิทต้องเถื่อนสถุนหรือไงวะ นี้มันสมัยไหนแล้วคนเลี้ยงพิทคนรวยทั้งนั้นละวะสมัยนี้เพราะมันเสียค่าใช้จ่ายและค่าเสียหายมากกว่าหมาพันธุ์อื่นๆโว๊ย มึงเนี้ยเหมือนหลุดมาจากยุคไดโนเสาว์เลยวะไอ้สัตว์กะหมา ควยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปากดีนักมาอมควยกูไม
  • Bestfather ป่าวครับ5555+พูดอย่างนี่
  • เอ่อ สงสัยเขาคงมีเรื่องเก็บกดมั๊งครับ ไม่มีที่จะระบายออก
    อ่านแล้วก็ผ่านครับ ไม่เก็บมาเป็นอารมณ์...
    ดีใจกับน้องหมาด้วยครับที่บ้านใหม่..
  • เบสนิสัยดี ผมเคยคุยด้วยแล้ว แต่ยังเด็กเลยใช้คำพูดที่เป็นวัยรุ่นอยู่เท่านั้นเอง
  • อยากให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับคนที่คิดจะเลี้ยงหมา แต่ไม่ได้ปรึกษาคนรอบข้าง หรือขาดความพร้อม มากกว่ามาด่าพ่อล่อแม่กันแบบนี้ (โดยเฉพาะพันธุ์นี้)

แต่ก็ยังดีที่ จขกท. ยังรีบเอามาขายให้คนอื่นไปเลี้ยงต่อในตอนนี้ ไม่ใช่มีปัญหาใหญ่ๆ แล้วค่อยหาคนรับภาระไปแทน

สุดท้ายอยากบอกน้องๆ นักเรียนนักศึกษา ว่าพวกคุณไม่ควรจะรีบเอาหมาอะไรก็ตามมาเลี้ยง หากที่บ้านไม่ยินยอมหรือรับปากจะดูแลแทน เนื่องจากชีวิตของพวกคุณ เรื่องสำคัญที่สุดตอนนี้คือ เรียนให้จบแล้วหาการงานทำเป็นหลักแหล่งแน่นอน เพราะในอนาคตไม่รู้ว่าพวกคุณต้องไปเรียนต่อที่ไหน หรือได้ไปทำงานที่ไหน วันหลังจะได้ไม่ต้องมีเหตุมาอ้างเพื่อจะทิ้งหมาอีก ว่าไม่มีคนดูแล แถมบางคนก่อนจะเลี้ยงหมา ก็ควรจะเลี้ยงพ่อแม่ด้วย เพราะมันเรียกว่ากตัญญูครับ (เลี้ยงหมาเมื่อพร้อมมีความสุขทั้งหมาทั้งคน)

ปล.ไม่ได้ว่า จขกท. นะครับ หมายถึงรวมๆ ทั้งหมดในสังคมนี้แหละ
  • ถ้ามีเรื่องทิ้งหมา ให้หมา ขายหมาโต อะไรพวกนี้ ผมบายล่ะครับ ขอให้เป็นธุระของน้าผีดีกว่า..
    อ่านแล้วบางทีก็คิด ไม่อยากให้มีการส่งเสริมพฤติกรรมแบบนี้อีกแล้ว ถึงแม้ว่าจะมีเหตุผลที่ดีหรืออะไรก็ตาม
    เพราะจะทำให้วงการพิทบูลเรา ดูแย่ลงไปอีก.. ขอบคุณน้าผีทุกท่านที่ให้ความสนใจเรื่องนี้นะครับ