ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พลังกัดพิทบูล...
  • หลายท่านอาจ เคยได้ รุ้ รส พลังกัด พิทบุลมาบ้างแร้ว หรือบางท่านยังไม่เคยลอง ......

วันนี้ ขอเล่า อะไรให้ฟังนิดคับ.....

เมื่อก่อนผม ก้อไม่รุ้คับว่า กัดหนักกัดแรงเป็นไง เคยเห็นแต่ ในสารคดี เขาเทส พลังกัด
    ของสุนัข ก้อเห็นว่ามันหนัก แต่ไม่เคยรุ้ว่า หนักแบบไหน ......

จนวันนี้ คับ ผม เอา อุปกรณ์ เป้า กัด ของสุนัข มาเล่น .......

แต่วันนี้พลาด คับ จังหวะ ที่ สุนัข เบิล เพื่อกัด กระชับ เนี่ย แหละ โดน เอา นิ้ว ที่ ผม
    ถือ อุปกรณื เหลืออกไป ........

แต่ดี ที่ มันรุ้ตัว ว่า กัด เอา ผม และ ดีที่มันรุ้คำสั่ง ปล่อย ....มันจึงปล่อยได้ทันที

แต่จังหวะ โดนนะคับ รสชาติ อย่าบอกใคร เลย เล่นเอาคุณ ร้อง จน เสียง แต๋ว ออก ก้อแร้วกัน
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ.......

จึงอยากใคร่ เอา มาแชนลร์ให้ฟัง ว่า...............

ให้ระวัง ในการเล่นกับสุนัข เพราะอาจเกิดพลาด แบบผมได้ ที่สำคัญอย่าทำโทษมันคับเพราะ มันไม่ได้ตั้งใจ ถ้ามันตั้งใจ กัดเรา ยิงทิ้ง เลยคับ ฮ่าๆๆๆ เพราะ อันตรายมาก ๆๆๆๆ
    (ถ้าจิตประสาทไม่ดีไม่ควรไว้คับ)

และหลีกเลี่ยง การ ให้ สุนัขพิทบุล ไปกัด หมา บ้าน หรือหมาจร เด็ด ขาด เพราะ มันเจ็บมาก

เหมือน เอา คีบที่มีฟันปลา บีบ แรงๆๆ ....... ทั้งเจ็บทั้งปวด ไปเลยคับ ฮ่าๆๆๆ

และที่สำคัญ อย่า พลาดไปกัดชาวบ้านนะคับ ถ้าไม่ใช่โจร ..........

....................................................รูปประกอบ ปวดยังกับปูหนีบเลยคับท่าน ^ ^

บาดแผลจากการเล่นเป้ากัด ที่พลาดคับ นี้แค่ฟันหน้านะคับ แรงขนาดนี้เลยคับ ^ ^

image

การเล่นทีประมาท ทางที่ดีควร หา อะไร ป้องกันหน่อยก้อดีคับ

image

chibing ลูกรักคับ ^ ^ ดีที่รุ้คำสั่งปล่อย

image
    ไฟล์แนบ
    100_1932.JPG 116K
    100_1927.JPG 130K
    100_1935.JPG 107K
    100_1932.JPG 122K
  • ขำ นะพี sabay เจ็บนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ :o005:
  • โหเลี้ยงต้องนานเพิ่งจะโดนผมโดนไปหลายหนแล้วทั้งปวดทั้งบวมทั้งเขียว
    ไม่ต้องรู้คำสั่งมันก็ปล่อยร้องดังแบบแต๋วแตก555555
  • เคยอ่านเจอ แรงกัดพิทบูล 2,000 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว ถ้ากัดจริงๆ ถึงกระดูกแตก..
    โดยเฉพาะ ชิบิง ..หน้าโหดมาก..ขอบอก :o023:
  • woot ฮ่าๆๆๆ คับพี่วุฒิ พอมันได้ยินเรา ร้อง มันรุ้ เลย จริงๆๆ ว่า งาน เข้า แร้ว กุ
    มันคงคิด ว่า โดน โปนตีน แน่ๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ........ แต่ มันไม่ได้ตั้งใจ เลย ไม่ทำอะไรมัน
    เดี๋ยวมัน งงอีก ฝึกยาก เข้าไปใหญ่ ฮ่าๆๆๆ

.................................................

Auun ใช่พี่ แรงกัด พิทบุล ผม ยอมรับ เลย ก้องานนี้แหละ คับ ตั้งแต่เลี้ยง วันนี้ แหละ คับ
    ได้ ประจักษ์ ............ แร้วแบบนี้ต้องฉีดยาป่าวคับเนี่ย ......แต่หมาผมฉีด ครบหมดแร้วนะคับ
  • พิทบูล 235 lbs
    เยอรมันเชพเพิร์ด 238 lbs
    ร็อตไวเลอร์ 328 lbs
    *ที่มีคนเล่าลือกันมาว่าพิทบูลกัดด้วยแรง 2,000 lbs เป็นเพียงเรื่องเล่าต่อกันมาครับ ที่มันกัดรุนแรงเห็นผลกว่าหมาอื่นเพราะความตั้งใจกัดของมันครับ กัดสะบัด กัดไม่ปล่อย
  • ขอบคุณน้าผีนะครับ งั้นผมก็ต้องทำความเข้าใจใหม่ :m32:
  • ใช่คับ พี่ อ้วนอย่างน้าผี ว่า ที่ผมทราบ ประมาณ 200 กว่า ถ้า คิดเป็น กิโล ประมาณ 90 ขึ้นบน

โดยประมาณ ซึ่งแรงน่าดูชมคับ กระดูกแตกได้คงไม่ผิด อย่าง น้าผีกล่าว
  • 2,000 นั่นไอ้เข้อเมซอนแล้วมั้งครับAuun 5555
  • ผมเคยเจอในคลิปที่เพื่อนๆเอามาให้ดูแล้ว
    ในการทดสอบการกัดของสุนัขแต่ละพันธุ์..
    ในเว็ปพิทบูลโซนนี่ล่ะ..

แต่ผมก็เคยอ่านในหนังสือเหมือนกัน .. แต่นานแล้วเรื่อง 2,000 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว
    ได้ความกระจ่างเสียที..
  • แต่ ที่แน่ๆๆ ผม เคย ภาพ หมา พิทบุล ขาขาด แรกๆๆ ก้อว่า มันขนาดนี้เลยหรอ ว่ะ

แต่การ ย้ำ อยุ่กับจุดเดิม และ แรงสบัด ทำให้ขาดได้ คงไม่แปลก

ทึ่งกับ คน คิด หมาพิทบุล ขึ้นมา จริง ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    a01-640-8[1].jpg 116K
  • จะไม่ให้ขำได้ไงก้อนึกว่ามีแต่ผมที่เคยโดนหมาตัวเอง อย่างน้อยก้อมีคนนึงล่ะ น้องตี่งัย 555
  • กัดแรงเท่าไหร่ไม่รู้แต่ที่เห็นรูปเขียวด้วยเลือดสาดเลย55555
    หมาเราเองไม่ต้องฉีดภายใน7วันหมาไม่ตายก็รอดครับ
  • sabay ฮ่าๆๆๆ พี่ woot ด้วยคับพี่ ฮ่าๆๆๆๆ
  • อืม ขอบคุณพี่ วุฒิ คับ

" หมาเราเองไม่ต้องฉีดภายใน7วันหมาไม่ตายก็รอดครับ "
  • มันไม่พอใจพี่ตี้ต่างหากที่เอามือไปขวางมัน อิอิ...แซวขำๆครับ
    ว่าเเต่นิ้วยังอยู่ครบนะครับพี่ตี้...555+

ชิบิงนี่มองหัวเริ่มมาเเล้วล่ะ หล่อจริงๆครับ..
  • งั้นเราก็มาดูกันเลยซิครับ.....ไขความสงสัยให้กระจ่าง.. จัดให้เรยครับ.สำหรับเเฟนๆ พิตบูลโซน
  • มันไม่พอใจพี่ตี้ต่างหากที่เอามือไปขวางมัน อิอิ...แซวขำๆครับ
    ว่าเเต่นิ้วยังอยู่ครบนะครับพี่ตี้...555+

ฮ่าๆๆๆๆ นิ้วอยุ่ครบ คับ แต่ งานนี้ เล่น เอา ธาตุแท้ออกเลย คับ ...... ร้อง ออก วัว เลยคับน้องหิน
    ฮ่าๆๆๆๆๆ

คับ หัวมันเริ่มใหญ่ขึ้นแร้วคับ และหนา ขึ้นด้วยคับ
  • เจ้าชิบิง หน้าโหดตั้งแต่เด็ก..555

:m26:

ล้อเล่นนะ..
  • ผมก็โดนครับ แต่ตอนนั้นข้าวเหนียวยังเด็กประมาณหกเดือนครับ
  • american bulldog ถือ เป็นบรรพบุรุษ pitbull
    ความคิดพี่ คิดว่า pitbull น่าจะกัด หนัก ไม่เท่ากัน แต่ อยู่ในค่า เฉลี่ย
    ระหว่าง บูลด็อก และ พิทบูล เพราะ พิทบางตัวใหญ่ มาก ยิ่ง เรดโนสบางตัว ใหญ่สุดๆๆ

นะพี่ว่า
  • พิทบูลตัวไหนกัดหนัก กัดไม่ปล่อย เจอเมียผมดิกัดไม่เลิกกัดทุกวันไม่รู้จะกัดส้นตีนอะไรกูนักหนาเรื่องเก่า 10กว่าปีกิ๊กคนแรกมันยังกัดถึงทุกวันนี้เลย หนักมั้ย
  • ฮ่าๆๆๆ ถ้าแบบ นั่น ต้อง ยอม เหมือนกันคับ เฮียเหลียง ฮ่าๆๆๆๆๆ :o003:
  • ไม่ใช่กัดไม่ปล่อยกัดไม่เลิกความจำดีอีกน่ากลัว :o007:
  • ยอมเมียมันเถอพ่อรูปหล่อยังไงมันก็ไม่ปล่อยเฮียอยู่แล้ว
  • เฮียครับผมว่ามันคนละกัดกันนะ
  • ผมเคยโดนยิงกว่าใครแน่ เพราะโดนตรงของหวง ดีนะที่โดนปลายๆไม่อั้นแย่
  • พี่วุธ สุดหล่อเมียกัดหนักเจอเมียน้อยหนักกว่าอีก พี่เมื่อไหร่หนูจะได้เปิดตัวซ่ะทีอ่ะอยากมีตัวตน อยากทำนม อยากมีบ้าน อยากมีรถ กูอยากตายหืออ :002:

ขำๆนะครับ คุยเรื่องพลังกัดหมาต่อ55
  • คุยเรื่องหมาก็สนุกดี แต่คุยเรื่องเมียผมขอตัว ฮา.............. :p
  • นั่น พอคุยเรื่อง เมีย หายไปอีกคน เลย ฮ่าๆๆ
  • เฮียเหลียงเจอ กามล๊อค555 :o019:
  • ฮ่าๆๆๆ กามล็อค :015:
  • กามล็อคใช่ไหม? ใช้กุญแจเบอร์8ไขด่วน.... :m59:
  • กรามพิทบูลนี่แข็งแรงจิงอย่างว่าเลย เมื่อตอนเย็นทำผิดกันกัดไม้กวาดกระจายเต็มบ้านเหลือแต่ด้ามเลยลงโทษด้วยการเอาก้านไม้กวาดยัดใส่ปากเพื่อเป็นการลงโทษ แม่คุณดันง้างปากยากมากเพราะรู้ว่ากัดอะไรโดนนั่นแหล่ะยัดใส่ปาก เราก็ง้างใหญ่เลย เผลอโดนฟันขณะที่มันกำลังขืนพอดี โอวแม่เจ้าโดนนิ้วตัวเองเต็มๆเจ็บมาก
  • ฮ่าๆๆ ใช่คับเจ็บอย่า ได้ ให้ใครได้ยินเลยล่ะ คับ ^ ^
  • ตอนนี้มือพี่หายยังค่ะ เป็นห่วงชาวไทยด้วยกันค่ะ
  • เขียวคับ ยอมรับเฃยว่าแรงมาก ยังกับเอา คืม มาบีบ แรงๆๆจริงๆๆๆ ^ ^

ขอบคุณที่เป็นห่วงคับ
  • ระวังมันงับนิ้วเอานะ
  • นั่นอ่ะดิ