ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมากัดเจ้าของตายอีกแล้วครับท่าน
  • เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์
    หมากัดเจ้าของตายอีกแล้ว แต่คราวนี้ไม่ใช่พิทบูล
    ล๊อดไวเลอร์ เชพเพรอท แต่มันเป็นโกลด์เด้นมิซ
    (โกลด์เด้นผสมลาบาร์ดอร์) หมาที่ขึ้นชื่อว่าเข้ากับ
    มนุษย์ได้เป็นอย่างดี

แล้วมันเกิดอะไรขึ้นกับเจ้าโกลด์เ้ด็นมิกซ์ตัวนี้ล่ะครับ

มันเกิดจากเจ้าของซึ่งเลี้ยงมันด้วยโปรตีนมาตลอด
    3ปีที่ผ่านมา ถึงเวลาเอาคืนบ้าง แต่มันเอาหนักกว่า
    เอาจนตาย

ยังไงฝากเป็นอุทหรณ์นะครับ เลี้ยงด้วยรักและใส่ใจ
    จะได้ไม่เกิดเรื่องแบบนี้อีกนะครับ
  • กูตายแน่ ให้แดกโปรตีนเหมือนกัน *0*
  • ตูนานๆทีให้
  • ฟังมาผิดป่าว ได้ยินแต่เจ้าของจับเจ้าสุนัขผูกเชือกแล้วขับรถลากจนมันตาย ใช่เรื่องเดียวกันป่าว
  • เอาลิงค์มาให้อ่านกันครับว่าเกิดเหตุการณ์อะไรยังไง

http://77.nationchannel.com/playvideo.php?id=155871
  • มันไม่ได้เอาตายครับ คนที่โดนกัด ไปทำแผลรักษาตัวที่โรงพยาบาลแล้ว เกิดอาการติดเชื้อในกระแสเลือด ช็อคเสียชีวิตครับ ตามข่าวช่อง3
  • ผมมีเนื้อหานึง เกี่ยว อคติสุนัข ไว้จะเอามาให้อ่านกันคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    dollas.jpg 70K
  • http://tnews.teenee.com/crime/66975.html

คนแก่กับหมา น่ากลัวครับ เหตุแบบนี้เกิดขึ้นหลายครั้งมากๆแล้ว
  • การกัดของหมาไม่ใช่สาเหตุหลักของการตาย เพราะบาดแผลจากการโดนกัดไม่ได้รุนแรงขนาดนั้น
    การติดเชื้อ ความอ่อนแอของร่างกายทำให้เสียชีวิต
    การประโคมข่าว ตั้งหัวข้อให้น่าสนใจของสื่อ ทำให้เกิดการคลาดเคลื่อนได้มาก
    คนแก่อาจมีโรคประจำตัวอยู่เช่นโรคโลหิตจาง หรืออื่นๆ
    ทำให้การเสียเลือดจำนวนไม่มากก็เกิดผลกระทบต่อร่างกาย จนถึงแก่ชีวิต
  • โทษหมาไม่ได้นะ

ห้ามโทษ ใครโทษหมาตัวนี้ขอให้ เป็นหมัน!!!!!!!!!!!!!!!

ต้องโทษคนโน่นสมน้ำหน้า

ทำให้มันโกธรเองนิ ชอบเตะมันดีนัก

สารเลวจริงๆ

โกธรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่สุดเลย
  • ข่าวจะเสนอยังไงก็เป็นเรื่องของข่าวว่ะ แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่าการเลี้ยงด้วยลำแข้ง
    หมามันสะสมความแค้นไว้ พลาดเมื่อไรมันเอาคืนก็แค่นั้น
    ฉะนั้นถ้าไม่อย่าเลี้ยงก็ไม่ต้องเอามันมาเลี้ยงแค่นั่น เหตุการณ์ก็จะไม่เกิด
  • ดูจากคลิปแล้วไม่น่าตายเลยนะครับ เดินขึ้นรถได้เอง
  • หมาจะกัดใครตูไม่สน แต่ตูสนเพราะตูกัดกับหมา
  • อย่าว่าแต่หมาเลย คนถูก เลี้ยงด้วยลำแข้ง

ทั้งตายทั้งจู๋มาแยอะแล้ว..แฮ่ฮฮ....
  • ยังเดินดีๆอยู่เลย ตายได้ไง ประหลาด
  • สลดจริงๆครับ นึกว่าตายคาปากของมัน ที่แท้ก็ติดเชื้อในกระแสเลือดนี่เอง น่ากลัวจริงๆ ดูเหมือนไม่มีอะไรเลยตอนขึ้นรถพยาบาล แต่ก็เสียชีวิตเอาจนได้ ...