ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำสั่ง "คอย" ภาคพิเศษ จะดุไปทำไม
  • คอย! .............

เป็นคำสั่งที่ใครๆๆ ก็คุ้นเคย กับคำสั่งนี้ หลาย ท่าน อาจเคยใช้ กับสุนัข ของตัวเอง
    วันนี้ ผม เอาภาพ คำสั่ง คอย ภาค พิเศษ คือ คือ คอย ต่อสิ่ง เร้าตรงหน้า

หลาย ท่านเคยเห็นชิบิง คอยอาหาร มาแร้ว ............ แต่ เพียงอาหาร อาจยัง น้อยไป
    เพราะคำสั่งคอย ต้องให้แม่นและชัดเจน จิงๆๆๆๆๆ
    ถึงจะมีศักยภาพ ของการ คอย ที่แท้จิง

(สืบเนี่ยง จากบ้าง ท่าน ที่ต้องการให้สุนัขดุ กัด แต่ตรงกันข้าม กับ ผม ซึ่ง พยายาม ทำให้ สุนัข เบา ลง ในจุดนี้ เพื่อง่าย ต่อ การ ควบคุม และลดการเกิดปัญหาในภายหลังได้
    มีบางท่าน ว่า สุนัข ผม ไม่ จี๊ด .........

นิยามคำว่า จี๊ด คืออะไร ....... คือ ดุหรือ ? ......
    ส่วนนิยาม คำว่า จี๊ด ใน ฉบับ ความเข้าใจของผม คือ.....
    ตื่นตัว ซ่า กล้าเล่น กล้าหาญ บ้าจี้ ยิ่งชม ยิ่งขึ้น เป็นต้น ..........

................. มา ต่อกันที่ ภาพนี้ นะคับ ก่อนหน้า นี้ ผม ฝึกซ้อม ตรงจุดนี้ ประจำ เวลา พาเดิน สุนัขออกเดิยเล่น พยายาม ให้ เขา ลดอาการตื่นเต้น เวลาเจอ หมา เจอแมว เจอสัตว์ แปลกๆๆ การฝึก คอยต่อสิ่งเร้าผม ฝึกมาตั้งแต่เจ้า นี้ ยัง อยุในวัยๆๆเล็กๆๆ

จนมาวันนี้ ก้อ เพิ่ม ขีด ความสามารถ ไป อีก หนึ่งขั้น ก้อคือคอยต่อสิ่งเร้า ......

คือการคอยต่อหน้าแมวที่อยุ่ ตรง หน้า ชิบิง คอยได้ ดี คับ แมวเดิน ไป ในทิศทางใด หรือนอน ทำอะไร นั่งคอย ..................

แต่ ................. เกม สุดท้าย คือ แมว วิ่ง ชิบิง ออก ไล่ ทันที

ถือ ว่าดี ในเกม นึง ถ้า ปรับ เปลี่ยน จากแมว เป็นโจร .......

( หมายเหตุ...........อย่า ลอง ทำดูนะคับ ถ้าไม่ ชัวร์ อาจพลาดเสียเงินได้ )
    :o068:

นั่ง คอยแมว น้อย ที่แอบ มานอน แถวบ้าน
    image

ถึงเวลาผ่านไป การคอย ก้อยังคงต้อง ด้วย คำสั่ง
    image

แต่ถึง เมื่อ จุด นึง แมว ออก อาการ ที่ จะวิ่ง ชิบิง เตรียมพร้อม
    image
    ไฟล์แนบ
    100_1956.JPG 56K
    100_1955.JPG 130K
    100_1954.JPG 68K
  • โทดนะคร๊ะพี่ tutie คร๊ะ น้องนู๋ดีขอรบกวนนิดนึงคร๊ะ
    นู๋ดีโพสต์รูปไม่ได้อ่ะคร๊ะทามไงดี
    ปวดหัวหมดแระ
    ช่วยหน่อยนะคะ
    ขอบคุนคร๊ะ
  • สอนนู๋ดีหน่อยคร๊ะ
  • สุดท้ายไม่ได้ ต้องการ ให้ทำตาม อะไร นะคับ ถ้า ยังไม่ แม่นเรื่องคำสั่ง ในระดับนึง
    เพราะอาจเกิด เหตุการณ์ที่ ไม่คาดคิดตามมาได้ นะคับ .............

ชิบิง เป็นสายกัด ถึง มัน ฝึก มา ได้ ระดับไหน แต่ ผม ก้อไม่เคยประมาท หรือไว้ใจ มันได้
    100% """ (ขอฝากไว้คับ)

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_1942.JPG 164K
    100_1936.JPG 80K
  • ได้คับ การโพส รูป

หนูดี เห็น คำว่า "แนบไฟล์" ข้างล่าง ที่ เราพิมพ์ นั่นล่ะ หนู ดี ทำการคลิก เข้าไป

แร้วจะมีคำว่า Browse หนุดีเลือกรุปคับ จากคอมหนุดี เลือกเสร็จ กด open
    หลังจากนั่น จะมีรูปเล็กๆๆๆ พร้อม เขียนว่าแทรก ให้ กดคำว่าแทรกลงไป

มันจะ มีแอดเดรส ไปอยุ่ที่ ช่องพิมพ์ของเรา เมื่อเราคิดว่า เรี่ยบร่้อยแร้ว
    ให้ กด post ได้เลย
    เป็นอันเสร็จ คับผม
    ลองๆๆดูคับ

image
    ไฟล์แนบ
    248227_175206399201507_100001364435740_393331_5410487_n[1].jpg 39K
  • นู๋ลองดูแล้วคร๊ะ แต่บางรูปมานก้อไม่ขึ้น บางรูปก้อดูได้ไม่เปนงั้นอ่ะคร๊ะ
    ขอบคุนคร้า
  • ไฟล์แนบ
    209927[1].jpg 53K
    imagesCAGCASXU.jpg 29K
  • ขอโทษน่ะครับรูปที่ลงไม่ได้สงสัยเป็นไฟล์ภาพที่ใหญ่เกินควรไปลดขนาดไฟล์ภาพก่อนครับ
  • ขอบคุนคร้า
  • นับถือจริงๆคอยแมวได้ :063:
  • แค่นี้ทำเป็นคุย พี่เอาไก่ย่าง5ดาววางไว้แล้วสั่งให้คอย

1 ช.มผ่านกลับมาอยู่ครบ.....น้ำจิ้มไก่ :-$
  • เสี่ยงไปป่าว ถ้าแมวโดนจับได้งานนี้มีเละ
  • แบบนี้เลยหรือเปล่าครับเฮียเหลียง
    ทําเป็นไม่สน มองผ่านๆ (Poker Face)

image

แต่ก็ต้องสน...555

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09110.JPG 129K
    DSC09109.JPG 113K
  • ขอบคุณ หมวดมากคับ

เฮียเหลียง คับ ไก่ หายไปไหนเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ

พี่เต็กมัน น่า กินม๊ากมากๆๆๆ อ่ะพี่ ^ ^
  • เก่งมากๆ ชิบิงๆ ^^
  • ตอบน้าผี คับ ........

นั่นล่ะคับ ผม ถึง บอกว่า อย่า ลอง เล่นกัน ถ้าไม่ ชัวร์ จริงๆๆ ......
    ภาพ ที่ ผม นำมาลง เป็นการฝึก ครับ ......

อีกอย่าง จากที่ผมสังเกตุ นะคับ ......

สุนัขบางตัวที่ อคติ กับสัตว์ อื่น ผม ว่า คอยได้ แต่ ถึงเวลา ออกไล่ จะ ไม่มีการหยุด
    และไม่ ลด ความพยยามอย่างแน่นอน .......

กรณี ของชิบิง ผม ลองหลายครั้งก่อนปล่อยสายจุงแบบนี้ เพื่อ สังเกตุ การ ตอบ สนอง มากน้อยแค่ไหน
    ของสุนัข
    ผลก็คือ คอย พอแมวออกวิ่ง ชิบิง ตาม

แต่การ ตาม แบบ แค่ ไล่ ไม่ได้ หมายจะกัด หรือเอาจิงใดๆๆ

ซึ่ง หมายถึงว่า การตอบสนอง ต่อสิ่งเร้า เริ่มลดน้อยลง .........

.......................... ทุกวันนี้ ผม หัดให้ มัน นั่งมอไซค์ ไปกับ ผม เวลาไปวิ่ง ตอนเย็นๆๆ ประหยัดกว่าพารถยนต์
    ผม จำเป็นต้องฝึกให้ มัน ไม่ตอบ สนองกับสิ่ง เหล่านี้ให้ได้มากที่สุด
    เพราะ ถ้า มันยังสนใจ มันหมายถึง อุบัติเหตุแน่นอน คับ ...........

ฝากด้วยสำหรับท่าน ใด ที่พาสุนัขนั่งมอไซค์ อย่าลืมวันนึงถ้าท่านผ่าน ดงหมาจรจัด
    รถมีแกว่งแน่ๆๆๆๆ
  • บอกเเล้วว่าใจเย็นๆครับคุณตี้ คุณได้เห็นปีศาจเเน่ๆถ้ามันstartเเล้วอย่าลืมโพสเรื่อยๆนะจะคอยดูว่าสายกัดมันทำได้เเต่ตามที่เลี้ยงมาเหี้ยทุกตัว55555555
  • คับ ต้องลอง คับ คุณ autoto ......
    ถ้าถึงวันนั่น มัน ต้อง สัญชาตญาณ เดิม ออกมา ผม จะ มาบอกคับ ผม ^ ^

ผมเลย ไม่เสี่ยงมาก บางครั้ง เห็น ผม ปล่อยหมา ฝึก
    ผม เช็ค โดยรอบหมดแร้ว .......
    ถ้าวันนึง ผมเบรค ไม่ได้ 100% แต่อย่างน้องผม หวังแค่ อย่าให้มันตื่นเต้น เมื่อเจอหมาก็พอคับ
    ผมขอแค่นั่น ล่ะ ......

ถ้าเข้าขวบ การฝึก นอกสายจุงเห็นที ผม ต้อง หา ตะกร้อ ใส่หน่อย กัน พลาด
    เพราะ พิทบุล มันก้อคือพิทบุล ไม่กัดก็ดีไป แต่ถ้ากัด เมือ่ไร หมายถึง

คีมเหล็กติดฟันปลา บีบแรงๆๆ ด้วย นน.60+ แน่นอน หน้ากลัวคับ

..............เพราะฉะนั่น ใครที่อยากให้หมาดุ อย่า ทำเลยดีกว่า ถ้าคิดจะเลี้ยงหมาทำกิจกรรม

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02737.JPG 83K
  • มันเป็นไก่งวงจากรัฐฟลอริด้าที่พี่ทอดเอง

ถ้าหมาทั่วไปคอยแมวถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา แต่นี่
    มันหมาแดงสายกัดชัดๆ ถือว่าฝึกได้เก่งมากครับตี้... :063: :020: :063:

image
    ไฟล์แนบ
    1272330191_33431272330191_3343.jpg 147K
  • เดี๋ยวจะลองเอาไปฝึกกับไอ้สองลิงที่บ้านครับ

ว่าแต่ ดีนะที่น้ำจิ้มไก่เฮียยังอยู่ ถ้าหมดทั้งไก่ทั้งน้ำจิ้มนี่สุดยอดเลยครับเฮีย

เห็นไก่ท่านเต็กแล้วหิวข้าวอีกแล้ว ดูท่าจะแย่งไอ้เจ้าเบิกกินดีกว่าฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณคับพี่เต็ก กับคำชม ^ ^
    เห็นมันแบบนี้ นะพี่ ว่าย น้ำได่ห่วยสุดๆๆ สุ้เบิกพี่ ไม่ได้ เลยล่ะ
    เท่าที่เห็นพิทบุล ว่าย น้ำ ก้อ ทั่วไปๆๆ แต่ เบิก มันเล่นเอา ผม ตื่นเต้น กับการว่ายน้ำ
    ของมัน ยิ่งกว่า เชียร์นักว่าย น้ำ ขวัญใจชิงเข้าขอบสระซะอีก

เพราะ มันว่ายได้ไกลและ ทนทานสุดๆๆ :063:

.............................
    พี่เต็กไก่งวง นี้สวยดีนะคับ บ้านพี่เลี้ยงหรอคับ ^ ^
    พี่ทำน่า กินมากๆๆคับ แห้งและ แววมาก

image
    ไฟล์แนบ
    100_1946.JPG 97K
  • พี่เต็ก
    เอาคลิปนี้ฝากพี่หน่อย ผมว่าพี่ แนวนี้แน่ๆๆๆ .... ^ ^
    เพราะผมแนวนี้เหมือนกัน ฮ่าๆๆๆๆ
  • เก่งมากครับ สู้ต่อไป =D>
  • ขอบคุณคับ คุณ autoto

งานลากที่จะถึงเอาหมา ลงแข่งป่าวคับ ^ ^
  • ใช่เลยครับตี้ แบบพี่ต้องแนวนั้นเลย...:020:
    ไก่งวงไม่ได้เลี้ยงเองครับ ซื้อมาแบบแช่แข็ง

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00925.JPG 118K
  • 8 วินาทีของ คาวบอยลูกผู้ชายตัวจริง... :013:

• รำคานไอ้เหี้ยโกเต๊กชิหายเลยหว่ะ เปิดไปกระทู้ไหนก็เจอหน้าเหี้ยๆของมึง :L
  • ไปว่าพี่เต็กเขาทําไม กระทู้นี้ แทบไม่เห็นหน้า พี่เค้าก้มหน้าดีๆ ก็มีคนอิจฉา คนให้ความ สนใจพี่เขา ก็เลยดันด่าเอาเล่นๆ ผีข้างบนนี้คงเก็บกดพอสมควร หุหุ
  • เบสฯ มีรูดซิปด้วยเหยอ.. หึ หึ (แซวเล่นอย่าคิดมาก)/0108
  • สุดๆๆๆ คาวบอย ^ ^ ขี่ วัว

พี่มาวัฒน์ เมือ่ไรกลับมาคับ ^ ^
  • เจ้าเบิร์กของพี่เต๊กตัวใหญ่เหมือนในหนังสือเลย :063:
  • สายกัด โอกาสที่มันจะนิ่งแบบนี้ไปตลอดยากมากครับ ดังนั้นอย่าประมาทโดยเด็ดขาด
    ตอนนี้มันยังเด็กอยู่ ยังทำได้ครับ แต่ถ้ามันสตาร์ทไปแล้ว รับรองแมวไม่ทันดิ้นแน่ๆ ฮ่าๆๆ
  • อีกขั้นหนึ่งของความสำเร็จในการฝึก .. สู้ต่อไป ...ชิบิง.. :o010:
  • คอยแมว!!!!! ของนิวนี่ แค่เห็นหางแว็ปๆ ก็วิ่งตรงไปทันที :030:
  • แฟนคลับเจ้าเบริกค่ะ น่ารักอะ

คุณตี้ก็สนุกในการฝึกชิบิง สู้ๆ ค่ะ
  • ขออนุญาติเซพภาพเจ้าเบริกไว้นะคะ
  • พี่ตี้....พี่เป็นอีกคนที่ผมนับถือ มุ่งมั่นจริงๆครับ...เเถมยังเเบ่งปันความรู้
    พี่เต๊ก...ไก่น่ะ ผมขอมากินเถอะครับ เหลือง...หอม...เชียว...ตัวใหญ่ซะด้วย.อิอิ

พี่มาร์ค...พูดถูกครับ.ต้องระวังจริงๆ วันนี้ไม่ วันหน้าไม่เเน่.... เเค่วิเดียว..ก็สามาถที่จะเกิดเรื่องได้ครับ.
    =D>
  • ฮ่าๆ ขอบคุณทุกเม้นแสดงความคิดเห็นนะคับ
    ผมก็ลุ้นเหมือนกันคับพี่มาร์ค ฮ่าๆๆๆ
  • หมาของก๊อต คอยทุกอย่างคอยได้ครับพี่ตี้ แต่ถ้าเห็นแมวหรือหมานี่ ยอมจริงๆ จะไปฟัดให้ได้
  • ชิบิง สมาธิสูงจริงๆ ไม่ตื่นตัวกับสิ่งปลุกเร้า เยี่ยมมากครับพี่
  • มันตื่นมากเลย ล่ะ เลย ต้องจับมาฝึกให้ ทน ต่อหมาแมว อะไรแบบนี้ แฮะๆๆๆ
  • GHOST 10:53AM Permalink
    ขออนุญาติเซพภาพเจ้าเบริกไว้นะคะ

เซฟภาพได้ตามสบายเลย มอบเก็บไว้ให้แฟนคลับ Burgh โดยเฉพาะครับ... :015:
  • MakotoHIN29MakotoHIN29 10:56AM Permalink
    พี่เต๊ก...ไก่น่ะ ผมขอมากินเถอะครับ เหลือง...หอม...เชียว...ตัวใหญ่ซะด้วย.อิอิ

งั้นแบ่งกันคนละครึ่งก็ได้ครับ ตัวใหญ่เกิน กินไม่หมด... :020:
  • ฝึกได้เยี่ยมดีจังครับพี่
    ไอ้กระทิง ก๊อตชอบโหนกแก้มของมันจริงๆครับพี่เต๊ก ปูดสุดๆ ไม่มีภาพไหนที่ไม่ปูด ว่าแต่เจ้าเบิกขึ้นไปกี่แม่แล้วครับ
    มาแข่งหมาทำหน้าเซ็กซี่กันดีกว่าครับทุกคน
    image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย1153.jpg 44K
  • แก้มป่องปากห้อยนี่ สัญลักษณ์เจ้าเบิกเลย ขึ้นไปแล้วหนึ่งแม่ครับก็อต
    ติดตามดูรายละเอียดได้ ในนิตรสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยงฉบับเดือนหน้านะครับ...

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09589.JPG 220K
    DSC08595.JPG 221K
  • หมาหรือแรดป่าวะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ
    ขอโชว์ท่ายืนแบบขั้นเทพ หน่อยครับ

image
    ตอนนี้คงได้แค่หนังปากห้อยตามแบบฉบับไอดอล ครับimage
    image
    ปิดท้ายด้วยเจ้าของมัน ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย1174.jpg 20K
    1193.jpg 29K
    รูปถ่าย1194.jpg 27K
    รูปถ่าย1187.jpg 22K
  • เบิก มีใบหน้าที่เป็นเอกลักษณ์ มากคับพี่เต็ก
  • imageตี๋ระวังฝึกคอยแล้วพลาดนะ555
    ไฟล์แนบ
    pit kick.jpg 39K
  • กร๊าก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :013: