ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การจากไปโดยไม่มีวันกลับ
  • วันนี้เป็นวันที่เศร้ามากๆทั้งบ้านเลยกับโบโบ้สุนัขที่สุดรักพันธ์พิตบูล ได้จากพวกเราไปด้วยอายุประมาณ5ปี
    เหตุเกิดเนื่องจากตอนเเลกเขาก็ร้องอยากจะออกจากบ้านเราก็นึกว่ามันคงจะปวดฉี่หรืออยากทำธุระอะไรของเขาก็ปล่อยโบ้ออกจากนอกบ้านอยู่ๆก็ได้ยินเสียงเขาวิ่งชนรถ กะบะที่จอดข้างบ้านอย่างเเรงเราก็นึกว่าเขาจะจับเเมวหรือหนูได้ ก็เลยกะว่าจะออกไปดูเพราะไม่เห็นเสียงเเมวร้อง ทันใดที่เข้าไปดูเห็น งูเห่าตัวเท่าเเขนใหญ่มากๆอยู่ในปากของโบ้ เเต่สังเกตุเห็นขาขวาข้างหลังของโบ้กะเเพกๆคิดว่ามันต้องโดนกัดเเล้วเเน่ๆเลยพยายามดึงปลอกคอโบ้ให้โบ้ปลอยงูเเล้วงูก็หลุดออกจากปากเลื่อยหนีไป เราไม่สนใจงู พยายามพาเจ้าโบ้ไปคลีนิกให้ทันเเต่ไปที่ไหนกลับปิดหมดเลย ผมอยู่จ.สงขลา อ.สิงหนครก็ตอนเเลกพาไปอ.เมืองเเต่ก็ไม่มีคลีนิกไหนเปิดเลยพาเข้าไปคลีนิคที่อ.หาดใหญ่ก็ไม่มีที่ไหนเปิดอีก ตอนนั่นเป็นเวลา2ทุ่มครึ่งเจ้าโบ้ก็มองหน้าเรา เพื่อเขาจะบอกว่าเขาเองคงไมรอดเเล้วละเอาหัวมาตั่งในตักเเละเขาก็จากไป เราพยายามช่วยเขาเต็มที่เเล้ว เลี้ยงเขาด้วยความรักจริงๆเพราะรักเขาทั่งบ้าน ก็เลยอยากมาบอกกับคนที่เลี้ยงบริเวณเสี่ยงๆถึงวิธีการ ป้องกันพวกงู อาจจะมีเสรุ่มไว้ติดบ้านหรือมีเบอร์สัตวเเพทย์เพื่อป้องกันนะครับ เพราะพิตบูลไม่โดนงูกัด ก็โดนรถชน ไม่ก็ยาเบื่อ หรือเป็นโรคอะไรบางอยางเเต่ของผมนี้ไม่มีทางโดนยาเบื่อ เพราะเขาจะไม่กินของที่คนอื่นให้เด็ดขาดเเละจะเลือก กินเฉพาะของที่อะหร่อยขนาดตับไก่คอไก่ทอดมันยังไม่กินเลย ก็ฝากไว้เพื่อเป็นวิธีการป้องกันเเล้วกันนะครับ
  • ขอบคุณสำหรับประสบการ์ณครับ เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยน่ะครับ
  • ขอแสดงควาามเสียใจด้วยนะครับ RIP
  • เสียใจด้วยครับ
  • :022: เสียใจด้วยคับ
  • เสียใจด้วยคะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ งูเห่าอีกแล้ว มันหน้ากลัวมากครับ
    ต้องให้ความสำคัญเป็นอย่างมากกับงูมีพิษ มีพิตบูล ของเพื่อนๆ
    เราหลายคนที่ต้องตายลงเพระมัน และต้องเสียน้ำตา ให้กับมัน
  • เสียใจด้วยครับ คลิหมอแถวนั้นก็จริงๆเลย ปิดกันหมด ขอให้โบโบ้ไปสู่สรรค์นะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ R.I.P ....
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • R.I.P เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ..แต่ที่จริงแล้วคลีนิคในหาดใหญ่มีเปิดหลายที่นะ ทั้งตรงข้ามแมคโครแล้วที่จริงก็ไม่ใช่คลีนิคแล้วแต่เป็นโรงพยาบาลเลย แล้วอีกที่ก็ตรงถนนเพชรเกษมแถวเทศบาลนครหาดใหญ่ อันนี้ก็โรงพยาบาลสัตว์อีกเหมือนกัน เอาเป็นว่าพวกเราควรมีเบอร์โทรฯ ของเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ไว้ถามไถ่กันในภายหน้านะครับ ที่ห้องหาดใหญ่ก็มี คราวหน้าจะได้แก้ไขสถานการณ์ๆได้ทัน อีกข้อนะ คุณควรจะต้องได้ซากงูตัวที่กัดมาด้วย เพื่อหมอจะได้ให้เซรุ่มได้ถูก../0108
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ ผมก็อยู่ปัตตานี นี้เองครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • Rip เสียใจด้วยครับ
  • R.I.P มันกล้าหาญมาก เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ...
  • R.I.P :039: เสียใจด้วยคับ
  • เสียใจด้วยนะครับ ผมเองก็คนสงขลาเหมือนกัน ขอให้ท่านเก็บเบอร์หมอกิตติสัตว์แพทย์ไว้จะดีครับ เพราะเค้าช่วยเหลือหมาจนวินาทีสุดท้ายจริงๆ ผมเคยเจอมาแล้ว

หลับให้สบายนะเจ้าโบ้ เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • เสียใจด้วยครับถือว่ามันทำหน้าที่ดีที่สุดเเล้วครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ และจงดีใจและภูมิใจที่มันใด้ทำหน้าที่ของมันแล้ว
  • เสียใจด้วยนะครับผม
  • เสียใจด้วยครับพี่ เห็นภาพเลย :(
  • เสียใจด้วยครับ . . .หลับให้สบายนะเจ้าโบโบ้ :039:
  • เจองูไม่ได้เลย-*- เสียใจด้วยนะคับ
  • เสียใจด้วยนะค่ะ

อ่านไปร้องไห้ไป :m15: :m11:
  • R.I.P ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าสงสารเจ้าโบโบ้มากๆ
  • ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับการจากไปของเพื่อนผู้สื่อสัตว์
    เรื่อง เซรุ่ม เราเก็บไว้ที่บ้านไม่ได้หรอกครับ อยู๋ในมือผู้เชี่ยวชาญ ดีก่า
    แล้ว หลอดเป็นพันครับ หลอดนิดเดียว แล้วใช้ เยอะมากครับ แล้วงูเห่าที่กัด หมาหรือเรา
    งูอะไรก้อไม่รู้ อาจจะเป็น งูเห่าพ้นพิษสีน้ำตาล งูเห่าดำ มันมีหลายชนิดน่ะครับ