ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับซื้อ หมาแดง ครับ!!!!
  • น้า ผีทุกคน อย่าพึ่ง ตื่นตกใจ แห่กันมา ประชาทันผมน่ะ

คือว่า ผมเห็นกระทู้ที่รับซื้อ หมา น่ะโดนทุกคน

แต่ผิดด้วยหรือ ที่รับซื้อ Dog for sale ตลาด( ซื้อ ) ขาย จริงป่ะ..

เข้าเรื่องเลยน่ะ คือว่าผม ศึกษา สุนัขสายพันธ์ นี้มานานพอสมควร

และตอนนี้ พร้อมล่ะ ที่จะเจอกับความดุดันของพวกมัน

และอยากรบกวน พี่ๆๆน้องๆๆ ใครที่มีลูกสุนัข หรือ พอแนะนำได้ ช่วยกันหน่อยครับ

เพราะผมจะเลือกที่ดีที่สุด "เพราะหมาเนี่ยมันอยู่กับผมเป็น10ปีแน่นอนผมจึงอยากจะได้หมาดีๆ เพราะถ้าผม

เลี้ยงแล้ว ผมจำเป็นต้องรับผิดชอบมันและไม่มีสิทธิ์ที่จะเบื่อมันแน่นอน คือพอโตมาไม่ถูกใจก็เบื่อไม่ใส่ใจ

อันนี้ไม่ดีแน่นอน"

จึงต้องขอรบกวนทุกคนช่วย สรรค์หา สุนัขดีๆๆให้ผมซักตัว ขอบคุณครับ

• สิ่งที่ทำให้ผมเห็นคุณค่าของพิทบูลที่ไม่มีในสายพันธุ์อื่นคือ
    ลักษณะนิสัยและความแข็งแรง
    ส่วนเรื่องรูปร่าง ลักษณะ สาย ราคา
    อยู่ที่ความพึงพอใจของท่านเป็นองค์ประกอบ
    เพราะไม่ว่าจะแบบไหนก็คือ พิทบูล
  • แบบไหนล่ะที่น้องชอบ เตรียมแบบที่ชอบมารึยัง ก่อนตัดสินใจ
  • อ่อ หมาแดง ครับ

แน่นอน ชอบ^^
  • วะ...วะ...วอน...วอน...ซะ...ซะ...แย้วๆๆๆๆๆ^^
  • ดีที่สุดไม่มีในโลกหรอกครับ มีแต่พอใจที่สุดเพราะหมาดีมีอยู่ทั่วโลก ผมว่าคุณบีบสเป็กหมาของคุณให้แคบลงมาอีกน่าจะดี เช่น แนวไหน สายไหน อย่างน้อยได้แนวมาก็ยังดี ผู้ที่เค้าถือหมาอยู่เค้าจะได้รู้ตัวว่าที่เค้ามีมันตรงกับใจคุณรึป่าว ^^
  • ไม่มีใครเลือกหมาได้ถูกใจเท่าตัวเราเองหรอกครับ ถ้าศึกษาจนเข้าใจจริงๆ แล้วคุณจะรู้เองว่าหมาแบบไหนที่เหมาะกับคุณมากที่สุดครับ
  • รับซื้อ หมาแดง จะเอาไปแล่แดกรึไง
  • ผีข้างบนครับ เค้าจะเอาไปแล่เเดกก็เรื่องของเค้า คุณไม่เสือกจะดีกว่า คนเค้าศึกษาอยู่เห็นคุณเม้นแล้วจะเสียอารม
  • หมาแดงมีหลายแบบนะครับ เอาหน้าสั้น หน้ายาว เตี๊ย หรือสูงใหญ่ เน้นกิจกรรม หรือเลี้ยงปกติอยู่บ้าน ต้องดูหลายอย่างครับ ถ้าอยากได้หมาแดง พยายามดูที่สายเลือด(ดูพ่อแม่ปู่ย่าตายาย) จะได้รู้ว่าเลี้ยงแล้วจะออกมาเป็นแนวไหนครับ
  • ถ้ามีของเพื่อนๆ ลองไปคลุกคลีเล่นกับเค้าก่อนดีมั๊ยว่าชอบถูกในตรงสเป็กรึเปล่า แต่โดยตัวพี่เองหมาแดงล้วนๆเลี้ยงแล้วตัวแรกอดไม่ไหวตัวสองเลยตามมาอีก555 รักอ่ะ
  • จริงๆแล้วพิทบูลที่ดีที่สวยไม่จำเป็นต้องเป็นหมาแดงก็ใด้ไม่ต้องตามกระแสครับเชื่อผม
    เอาทีเราว่าสวยแข็งแรงเหมาะกับเราก็พอครับพิทบูลนิสัยคร้ายๆกันหมดแหละครับ
    ทำอะไรได้เหมือนกันทุกๆอย่างเลย บ้าพลังทำกิจกรรมใด้เท่าเทียมกันไม่จำเป็นต้องเป็นหมาแดงครับเชื่อผม
    ผมเลี้ยงมาทุกสายแล้วครับ สายกัดลายเสือ สายโชว์ bullyกลางๆ หมาแดง นิสัยคร้ายๆกันครับไม่ต่างกันมากเลยครับ
  • ยังไง ก็ยินดีไว้ก่อน สมาชิกสาวกหมาแดง55
  • ไอ้ควายแม่งรับซื้อหมาอย่างกับรับซื้อสินค้าเกษตร ไอ้ควาย
  • GHOST 1:16AM Permalink

ไอ้ควายแม่งรับซื้อหมาอย่างกับรับซื้อสินค้าเกษตร ไอ้ควาย

เหนื่อกับคนจนที่มีแต่ปากจรีงๆ
  • อ่อ ขอโทษทีน้ะครับน้า ผีตัวข้างบน

ที่ผมรับซื้อนี่คือ ผมอยากได้คำแนะนำ และอยากจะได้เลือกๆเยอะๆ

เลือกให้ดี ที่สุด และอีกอย่างผมไม่ได้จน - -*
  • น้าผีน้องเค้าเลือกเยอะๆโุนานๆ น่ะดีแล้วเพราะหมาตัวหนึงอยู่กับเราอย่างน้อยๆก็10ปีน่ะ มันต้องเลือกอย่างดีที่สุด นิสัยในแบบที่เค้าชอบจิงมั๊ย
  • อ่อ ขอโทษทีน้ะครับน้า ผีตัวข้างบน

ที่ผมรับซื้อนี่คือ ผมอยากได้คำแนะนำ และอยากจะได้เลือกๆเยอะๆ

เลือกให้ดี ที่สุด และอีกอย่างผมไม่ได้จน - -*

ไม่ได้ว่าน้องครับว่าดูดีดี 555+