ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับ
  • มันเป็นตุ่มๆ ใส่ๆ บ้าง แดงบ้าง ถ้าตุ้มแดงแตกมาจะเป็นเลือด รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ รักษาอย่างไรดี ( ไม่นอนที่ชื้น อาบน้ำทุกอาทิตย์เป่าแห้งด้วย )

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_20110617_221025_resize.jpg 231K
    IMG_20110617_221338_resize.jpg 192K
    IMG_20110617_221311_resize.jpg 153K
    IMG_20110617_221245_resize.jpg 176K
    IMG_20110617_221401_resize.jpg 174K
  • อาบน้ำบ่อยไปหรือเปล่า เดือนละครั้งก็เพียงพอแล้ว หรือถ้าไม่สกปรกไม่ต้องอาบก็ได้
    หมาพันธ์นี้แพ้ง่ายมาก หากสุขภาพดีร่างกายแข็งแรงจะช่วยลดปัญหาไปได้เยอะครับ
  • หมาเด็กป่าวเมื่อก่อนตัวที่บ้านก็เคยเป็นตอนนั้นอายุ3-4เดือน หมอเอาหนองไปตรวจบอกเป็นแบททีเรียให้ยามากิน กินเดือนกว่าๆหายเป็นปกติขนขึ้นตามเดิม ปล.ถ้าเป็นแผลหนองขนาดใหญ่แล้วหนองแตกให้โกนขนบริเวณนั้นด้วยเพื่อไม่ให้เกิดการอักเสบ
  • น้ำอาบได้เรื่อยๆ ครับ แต่ แต่ แต่
    อย่าเป่าด้วยไดร์เป่าผมครับ ยิ่งลมร้อนยิ่งไม่ได้เลย เป่าแล้วรูขุมขนเปิด ถ้าช่วงที่เปิดอยู่ มีฝุ่น หรือเชื้อโรคเข้าไป ก็จะเป็นอย่างที่เห็นนั่นเลยครับ พอเป็นปุ๊บก็เกา พอเกาก็เป็นแผล เลือดออก แล้วก็เกาอีก
  • ควรเป่าด้วยไดร์เย็นค่ะ เช็ดตัวให้แห้ง แล้วเป่า
  • ขอบคุณพี่ๆ มากครับ จะใช่เป็นลมเย็นแทน ส่วนตัวไอ้นี้อาบน้ำไม่ถึงชั่วโมง เลอะอีกแล้วครับ ชอบหมุดหาอะไรไปเรื่อย

ขอบคุณครับ ถ้าพี่คนไหนมีอะไรอะไรแนะอีก ได้เลยนะครับ
  • ถ้ายังไม่มียาทาแนะนำยาม่วงค่ะ แผลแห้งเร็วดีนะคะ^^
  • ก้อเป็นเหมือนกันแต่ไม่ขนาดนี้เวลาอากาศร้อนรอผู้รู้มาตอบครับ