ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อีโกลเด้น ฟัดกับงู (เห่า)&หนู
  • ดูยังไงก็ไม่ใช่งูเห่า มันน่าจะงู สิงห์ มากว่า หัวงูแหลมๆ หางยาวๆ
    นี่ครับแบบนี้ครับงูเห่า สวนบนต่อนั้นงูสิงห์
    ไฟล์แนบ
    IMG_0837.JPG 141K
  • หมอบอกว่า งู เห่า ค่ะ คุณศิริชัย และพอดีค้นในกูเกิ้ลค่ะ

รูป ตามนี้เลยค่ะimage

image

image
    ไฟล์แนบ
    king cobra.jpg 12K
    headA (Medium).JPG 190K
    snake (Large).JPG 173K
  • งูสัดอะ
  • ถึงป้าพร งูเยอะอย่างนี้ หากมีเนื้อที่ซักหน่อย แนะนำเลี้ยงห่านครับ รับรองงูหายสนิท หมาก็ไม่เสี่ยงครับ
  • เห็นด้วยกับน้าผีครับ
    เพราะบ้านน้าผมเค้าเคยเลี้ยงห่าน
    เมื่อก่อนจะเลี้ยงสัตว์มีพิษเยอะมากพอเลี้ยงห่านนี่มันจับกินหมดเลยครับ
    แถมยังเฝ้าบ้านได้ด้วยบ้านน้าผมมันไล่จิกคนแปลกหน้าได้ด้วย เจ๋งมั้ยหล่ะ
  • ใช่ครับ เลี้ยงห่านนี่มีประโยชน์นะ สวยด้วยล่ะ
    สมัยก่อนบ้านป้าผมเคยเลี้ยงไว้ฝูงเล็กๆเพราะงูเยอะนี่แหละ หลังบ้านอยู่ติดบึงเล็กๆ งูเยอะมาก สารพัดงู
    มันใช้ได้ผลจริงๆนะครับ
  • 18 มงกุฏ อายุนะ ไม่ใช่มงกุฏ
  • เอ๊ย มงกุฏนะ ไม่ใช่อายุ ผิดเรื่อยเรยยยย
  • หมาปลอดภัย แต่ห่านเจอหมาแหลกแน่ๆ
  • อีกหนึ่งรูปแบบในการตอบแทนเจ้าของๆสมาชิกในบ้านครับ
    หลายท่านอาจมองว่าเขาทำตามสัญชาตญาณ แต่สำหรับผม ถือว่าสุดยอดครับ
  • ปากเสียพาเจ้าของปากเดือดร้อน อาเมน
  • ถามอีกเรื่อง ป้าเอาอีกเรื่องมาตอบทำไม ดื่มวีต้าแล้วไปนอน
  • ทำไมป้ามีแต่เรื่องแบบนี้กับเพื่อนฝูง ทะเลาะกับคนนั้นคนนี้บ่อยจัง เป็นเพราะวาจาหรือนิสัยป้า ทำไมเข้ากับใครไม่ได้เลย
  • ทำบุญเอาหน้า ร่อแร่ แบล้ มีเรื่องอะไรเอามาโม้ได้ตลอด กุเบื่อ
  • แก่แล้ว วัดก้อชอบเข้า ทำไมยังทำตัวเหมือน..เข้าวัดเองก็ได้นิ ทำไมต้องไปเข้ากับชมรมนั่นนี่ ทำบุญหมา หาเงินช่วยวัด เพื่อขายสินค้าตัวเองมากกว่า
  • หมาป้าพรน่ารักมากเลยค่ะ
  • เบื่อพวกสร้างภาพ
  • แก่ขนาดนี้แล้วไม่น่าทำเรื่องแบบนี้เลย ทำตัวเป็นวัยรุ่น ยุ่งเรื่องส่วนตัวชาวบ้าน โดนรุมด่าจากทุกพื้นที่ ไม่เข็ดหลาบ
  • เจอกันเพื่อจะมาฟังใครคนใดคนหนึ่งนินทาคนนั้นคนนี้ให้ฟัง โกหกคนอื่นโกหกได้ค่ะ แต่โกหกตัวเองโกหกไม่ได้ค่ะ
  • อีดอกเนี่ยแก่แล้วยังตอแหลชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน เข้าไปกลุ่มไหนกลุ่มนั่นก็แตกหัก
    อีห่าเนี่ยต้องจับไปให้โจรใต้ติดระเบิดหรือพาไปอยู่กับบินลาดิน55555