ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเห็น bj ของคุณ mafia
  • ผีว่าเจ้าของบอร์ดน่าจะให้ล็อกอินนะครับ สำหรับคนที่จะแสดงความเห็นในกระทู้ ผีเข้าบอร์ดนี้มาปีกว่าๆ เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นบ่อยครั้ง ผีว่าถ้าเราไม่ป้องกันพวกผี ไม่นานคนที่ล็อกอินเขาก็ไปกันหมดเหลือแต่พวกผีแบบ...นะครับ แค่อยากเห็นบอร์ดนี้เจริญก้าวหน้าและดูมีอารยะธรรมครับ
  • การล๊อคอินของบางคนก็ไม่ต่างกับผีครับ เพราะเราก็ไม่รู้อยู่ดีว่าเขาเป็นใคร
    ระบบผีและระบบล๊อคอิน มันเป็นเพียงสิ่งสมมุติเพื่อให้เราเล่นบอร์ดได้ตามความสมัครใจเท่านั้น
    หากทุกคนพร้อมใจกันล๊อคอิน ผีมันก็หายไปเอง ดังนั้นอย่าโทษระบบ จงโทษที่ตัวบุคคล
    ทุกอย่างมีสองด้าน หากวันนี้ตัวคุณเองยังไม่กล้าล๊อคอินแสดงความเห็น ก็อย่าได้รังเกียจระบบผีครับ

จงเลือกเสพในสิ่งที่เราสบายใจ หลีกเลี่ยงสิ่งที่รบกวนและรำคาญใจ
    แต่หากคุณเป็นพวกต้มตุ๋นหลอกลวง ก็จงระวังผีมันจะตามหลอกหลอนคุณเอง

และท้ายสุด ผมเบื่อพวกทำดี คิดดี แต่เพียงลมปาก แต่ไม่ยอมลงมือ

ขอบคุณครับ
  • การทำดี อย่ารอคนอื่นทำก่อน เราเริ่มที่ตัวเราเองได้เลย
    หากทุกคนทำเพียงเท่านี้สังคมเราดีขึ้นแน่นอน หากได้แค่คิด มันก็หยุดอยู่แค่นี้ละครับ
    บอร์ดนี้เปิดให้มี ผี มาครบ 12 ปีแล้ว มีแต่เจริญขึ้น คนเล่นมากขึ้น คนเลวๆหายไป
    แต่บอร์ดที่ใช้ระบบปิด บังคับทุกคนให้เป็นสมาชิก กลายเป็นบอร์ด เลีย ปิดตัวไปหลายบอร์ดแล้ว

ก่อนโทษคนอื่น ให้โทษตัวเราเองก่อน แล้วเราจะสบายใจ
    เราอาจจะไปเหยียบโดนตาปลาใคร โดยที่เราไม่ตั้งใจ ไม่รู้ตัวก็เป็นได้

หากเราทบทวน ตรึกตรอง เปิดใจ หากหาไม่เจอจริงๆก็โทษเวรกรรมแมร่งโลด ก็สบายใจ
    หากมัวแต่หาความผิดคนอื่น เถียงกันไปเถียงกันมา โดยลืมมองตนเอง มันก็รบกันไม่จบ

เชื่อผมเถอะ ผมอยู่ที่นี่มาเป็นสิบปี เห็นคนมาแล้วทุกประเภท แต่คนดีแบบ 100% ยังไม่เคยเจอครับ
    ผมจึงปล่อยให้แสดงสันดานดิบ ถ่อย เถื่อนกันเต็มที่ เราจะได้เห็นตัวตนจริงๆของแต่ละคน
    เลือกคบกับคนที่อุดมการณ์ไปกับเราได้ ดีกว่าหลงเคารพกราบไหว้ ที่เปลือกนอกของคน

ด้วยความเคารพ ฯ
  • เสียความตั้งใจคนตั้งกระทู้จริงๆ
  • น้องผีว่านไม่ได้ด่าผมหลอกครับ ผมเตือนทุกคนรักทุกคนเมื่อก่อนผมก็ทะลุแบบว่านนี้ละครับได้บอร์ดนี้เป็นครูสงบใจ ประมาณบ้าป่าวว่ะด่ากับตัวอักษรเก็บไปนอนฝันก็มีทุกวันนี้เปิดบอร์ดดูทั้งวันแสนสุขมีเพื่อนมีพี่น้องเป็นผี เทพเท่านั้นทำได้55มนุษย์โลกที่ยังต้องนั่งส้วมขี้มักจะมองหาแต่คนผิดไม่ได้ดูตัวเอง ผมเลยใช้สูตรกูผิดเองก็ได้เรื่องเงียบ

น้องยูนิทีน พี่มีชื่อเด็ดให้ ดุดัน น่ากลัว ไม่หวงนะ The Related call me "ฮวงซุ้ย" เจ้าแห่งขุมนรกเรียกข้า "ฮวงซุ้ย" เท่ห์มั้ย :030:
  • ถึงคุณอาไม่หวง หนูก็รับไม่ได้คะ
  • กรรมติดจรวดเร็วจริงๆนะคุณวาน....

...จากคนที่เคยโดนคุณวานด่า (แอบสะใจโว้ยยยย)

:o023:
  • แหมกะแล้วต้องมาแบบนี้เค้าแหย่เล่นนะ เป็นเด็กเป็นเล็กแก่แดดแก่ลม ซีเรียสมากระวังแก่ก่อนวัยอันควรนะจ๊ะตอบใครดูเจตนาด้วยว่าหยอกหรือจริงเพราะการตอบมันจะสท้อนไปยังหลังบ้านด้วย

ขอโทษนะไม่เล่นด้วยล่ะจบนะ กลัวหน้าเละ
  • คริๆ.. สื่อด้วยตัวอักษร ตีเจตนาไปต่างๆนาๆ
    ไม่ได้คิดอย่างที่คุณอาเข้าใจคะ
    งั้นหนูขอโทษคุณอากลับแล้วกัน และขอลบข้อความที่คิดว่าคุณอาติว่าไม่เหมาะสมนะคะ
  • น่ารักมาก รุ่นเดียวกันถ้าไม่ได้น้องเป็นคู่ชีวิตจะไม่ขอมีเมีย จิงๆนะ :X
  • อิหอยแครงนี่ลามปามแม่งทุกคน อิส้นตีน
  • ไหนๆจะฮากันแล้วก็ชื่อกงเต้กก็เหมาะนะครับมีความหมายดีถ้าผมมีพิทบูลอีกตัวผมขอใช้ชื่อนี้นะครับ
  • แขยงขนเด็กคนนี้จริงๆ ทั้งแถทั้งแรด ปลิ้นไปปลิ้นมา สมแล้วที่คนเขารังเกียจกัน
  • ว่าน กับ ผี เจอกันทีไรจัดกันหนักทุกที แล้วก็โมโหกัน
  • ยูนีทิน = อีหอยแครง = ฮาตรึม 5555555
  • เห็นด้วยกับคุณ Mafia คับ ใจกว้างมากคับเจ้าของเวป เข้าถึงสัจจะธรรม
    บางเวปนี้เอะอะอะไรก้อบล๊อก ลบ มันก้อเป็นแค่ความคิดเห็นของบุคคลทั่วไปเอง ไม่น่าเอามาใส่ใจหรอกครับ คนเราต่างความคิด เป็นไปไม่ได้หรอกที่จะให้ความคิดเหมือนกันทุกคน จุดประสงค์ของแต่ละคนในที่นี้ต่างกัน บางคนอยากหาความรู้ บ้างก้ออยากขาย อยากซื้อ อยากระบาย เราอยากอ่านไรก้ออ่าน อยากแสดงความคิดเห็นอะไรก้อแสดงไป แค่นั้น 5555555555555555
  • uniteen ไม่น่าชื่อหอยแครงน่าชื่อหอยเน่า เหม็นทั่วบอร์ด
  • เข้ามาดู
  • กงเต็ก เจ็งมากขอก่อนเลยละกันพี่น้อง555นึกชื่ออยู่หลายวันในที่สุดก็ใสแจ๋ว
    ขอบคุนครับ