ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลำใส้อักเสบครับ
  • พอดีหมาผมเป็นลำใส้อักเสบนะคับแล้วทานอะไรไม่ได้เลยพาไปหาหมอ
    อยากทราบว่ารักษาให้หายได้ไหมครับ
    แล้วใช้เวลานานมากไหม???
  • อยากทราบอาการลำไส้อักเสบคับพอดีของผมไม่ยอม
    กินอาหารมา 2 วันแล้วพรุ่งนี้จะพาไปหาหมอ
  • 1.พาไปหาหมอก่อนอันดับแรก
    1.1 หมอจะฉีดยา
    1.2 หมอจะให้น้ำเกลือที่ผิวหนัง

( อาการไม่หนัก 3 วันหาย อาการหนัก 1 อาทิตย์ อาการสุดท้ายรักษาไม่หายหมาจะเสียชีวิต )

2. รักษาเอง โดยการงดให้อาหาร และป้อนน้ำเกลือแร่โดยใช้กระบอกฉีดยาป้อนเข้าปาก ( เป็นการรักษาอาการเบื้องต้นเท่านั้น )

ของผมพึ่งรักษาหาย ไปหาหมอมา 3 วัน โดนฉีดยา 3 เข้ม น้ำเกลือใต้ผิวหนัง 1 ถุง หายกลับมากินกระจาย

หาหมอก่อนดีที่สุดแต่ให้บอกหมอก่อนว่าหมาน่าจะเป็นลำใส้และหมอจะต้องฉีดยาและให้น้ำเกลือครับถึงจะหายเร็ว
  • ไม่มียารักษหายครับ หมอจะรักษาตามอาการ แต่ส่วนมากพิทบูลจะรอดเพราะจิตใจมันดีเยี่ยมครับ:063:
  • ของผมพึ่งตายอาทิตที่แล้วด้วยโรคนี้แหละคับ
    ให้ชัวนะคับ
    พาไปหาหมอในโรงบาลสัตว์เลยคับ
    อย่ารอให้มันอาการหนักนะคับ
    สังเกตุการถ่ายถ้าถ่ายออกมาเป็นสีน้ำตาลเข้มแบบโอวันติน
    รีบเลยนะคับพาไปหาหมอด่วนอย่ารอให้มันไม่กินเกิน3วัน
    ของผมโดนมาแล้วแล้วเสือกเจอหมอกวนตีนด้วยคับ
    ถ้ารีบใน้เกลือแล้วรีบรักษาตามอาการก็มีสิทรอดสูงนะคับ
    อย่าปล่อยให้อาการหนักนะคับ
    แล้วมันจะเป็นแบบหมาผม
  • อ้อ
    ถ้ออ้วกเป็นสีเหลืองด้วยนะคับ
    น่าจะใช่
  • อ๊วกเป็นสีเหลืองเพราะมีแต่ นําย่อย ที่อยู๋นกระเพาะนะครับ เพราะสุนัขไม่ได้กินอะไร กระเพาะจึงมีแต่นําย่อย
  • ขอเเสดงความเสียใจด้วยน่ะครับvespapink
    อย่าเสียใจไปเลยเรารักเค้าและทำดีที่สุดเเล้ว
    แต่น่าโมโหตรงหมอกวนตีนนี้ละครับ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำน่ะครับ...
  • ของผมเพิ่งตายไปเมื่อวันที่ 18 กพ.นี้เอง พาไปหาหมอแถวซอยโชคชัย4 หมอตรวจแล้วบอกว่าหลอดลมอักเสป ให้ยาเม็ดมากิน ผมเองก็สังเกตุอาการหมาเห็นว่าอุจจาระกับอาเจียรมันเหม็นคาวมากสงสัยว่าน่าจะเป็นลำใส้อักเสป แต่ไม่อยากเถียงหมอ เพราะไม่ได้เรียนมาทางนี้ สุดท้ายก็ตาย ลูกหมาทำวัคซีนรวม5โรคที่ร้านนี้ด้วย ตอนนี้ทำการพ่นยาฆ่าเชื้อเดตตอลที่บ้าน ไวรัสน่ากลัวครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าเอาหมาเข้าบ้านกลัวมันจะติดโรคอีก สุดท้ายอยากจะบอกว่าหมอไม่เก่งทุกคน ของผมโชคร้ายเจอ
  • รับพาไปให้น้ำเกลือ ด่วนเลยครับ ซัก 1-2 ขวด พร้อมกับยาปฎิชีวนะ และยาลดอาเจียน ซัก 3-4 วัน หายแน่นอนครับ ของผม ก้อเป็น เพิ่งหายมา 2-3 อาทิตย์ครับ